[Hồ sơ F4] huệ tâm - Mong các anh chị giúp em

huetam

Thành viên mới
Chúc anh chị 1 ngày tốt lành!
CASE : 2005615076
E đã PV rồi, nhưng thiếu một số giấy tờ và đã bổ sung.Xin hỏi khi nào có trả lời của Lãnh sự Quán.Cảm ơn anh chị giúp đỡ:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: huệ tâm - Mong các anh chị giúp em

Chúc anh chị 1 ngày tốt lành!
CASE : 2005615076
E đã PV rồi, nhưng thiếu một số giấy tờ và đã bổ sung.Xin hỏi khi nào có trả lời của Lãnh sự Quán.Cảm ơn anh chị giúp đỡ:
Chào bạn,
Bạn có thể nói rõ hơn là bổ sung gì k ? Trong trường hợp giấy xanh bổ túc thì trong đó LSQ có ghi rõ yêu cầu bổ túc những gì và có ngày hẹn, truờng hợp không có ngày hẹn thì bạn chờ họ gửi giấy mời.

Chúc bạn may mắn!

huetam

Thành viên mới
Cảm ơn anh chị nhiều! Xin cho em hỏi thêm

Em đã PV rồi, nhưng thiếu 1 số giấy tờ cần bổ sung và đã bổ sung đầy đủ.Giấy tờ gồm giấy khám sức khoẻ vì lúc đi Pv đang có thai, nhưng không có khám sức khoẻ, chỉ có giấy khám sức khoẻ của chồng.Sau đó bổ sung giấy khám sức khoẻ, khai sanh của con, hình chup đám cưới.Nhưng đã gần 3 tháng chưa có kết quả trả lời của LSQ. Chân thành cảm ơn anh chị

linda

Ban điều hành
Ðề: Cảm ơn anh chị nhiều! Xin cho em hỏi thêm

Em đã PV rồi, nhưng thiếu 1 số giấy tờ cần bổ sung và đã bổ sung đầy đủ.Giấy tờ gồm giấy khám sức khoẻ vì lúc đi Pv đang có thai, nhưng không có khám sức khoẻ, chỉ có giấy khám sức khoẻ của chồng.Sau đó bổ sung giấy khám sức khoẻ, khai sanh của con, hình chup đám cưới.Nhưng đã gần 3 tháng chưa có kết quả trả lời của LSQ. Chân thành cảm ơn anh chị
Chúng ta là những người đồng cảnh ngộ và không giải thích nỗi lý do tại sao. Gia đình linda cũng bị bổ túc bằng chứng của các con, đợi đến nay cũng hơn 2 tháng rồi, theo dõi trên các diễn đàn thì những ai bị "chờ" chưa biết chờ đến khi nào, có người đã chờ 7 tháng rồi chưa thấy nhúc nhích gì hết, không biết tại sao??? Vậy chỉ biết chờ đợi thôi bạn ah, bạn cũng nên Email vào LSQ hỏi về tình trạng hồ sơ của mình, linda biết là có hỏi họ cũng nói " chờ vài tháng vì hồ sơ tồn động chờ giải quyết quá nhiều" nhưng không nói rõ vài tháng là bao nhiêu lâu. Nổi khổ chung cho những ai bị kẹt vô thế này nhỉ.

Khi bổ túc bạn có nhận được giấy xanh không hay không nhận gì hết và báo về chờ thôi?

Chúc sức khoẻ!