HƯỚNG DẪN XNC Hướng dẫn đóng tiền thẻ xanh 165$ bằng hình ảnh.

Status
Không mở trả lời sau này.

tranngocaiquyen

Thành viên mới
Ðề: Hướng dẫn đóng tiền thẻ xanh 165$ bằng hình ảnh.

Trong trường hợp này có thể người bên Mỹ phải gửi check hoặc money order đến Sở di trú, sau khi họ nhận được cho Case này họ mới cấp thẻ xanh cho đương đơn!
Chú có thể hướng dẫn cho con làm như thế nào được ko a? Con cảm ơn!

beghi_08

Thành viên tích cực

Xin chào anh Thành!
Cho e hỏi con em ngày 01/08/2014 này là được 2 tuổi có cần phải đóng tiền thẻ xanh không?
Em cám ơn.

quocanh1412t

Thành viên tích cực

chào mọi người , em đã đóng tiền ngày 12/5/2014 . e tới USA ngày 22/5/2014. toi nay đã dc 46 ngày rồi . nhưng sao khi vào kiễm tra status . thì thấy là

OPTIMIZED

Receipt ID: xxxxxxxxxxxxxxx
Request Type: USCIS Immigrant Fee
Case Received Date: Jun 2, 2014
Received as: E-file
Status: In Process
Status Date: Jun 20, 2014
Payment: Submitted

Em đóng tiền trước khi qua USA . mong đc mọi người giúp đỡ

Thành

Thích đủ thứ ...

chào mọi người , em đã đóng tiền ngày 12/5/2014 . e tới USA ngày 22/5/2014. toi nay đã dc 46 ngày rồi . nhưng sao khi vào kiễm tra status . thì thấy là

OPTIMIZED

Receipt ID: xxxxxxxxxxxxxxx
Request Type: USCIS Immigrant Fee
Case Received Date: Jun 2, 2014
Received as: E-file
Status: In Process
Status Date: Jun 20, 2014
Payment: Submitted

Em đóng tiền trước khi qua USA . mong đc mọi người giúp đỡ
Bạn Login vào xem kỹ các mục màu xanh bên tay trái màn hình, sau đó chọn mục View Massages, trong này sẽ có tờ Receipt mà bạn cần in ra.

quocanh1412t

Thành viên tích cực

Bạn Login vào xem kỹ các mục màu xanh bên tay trái màn hình, sau đó chọn mục View Massages, trong này sẽ có tờ Receipt mà bạn cần in ra.

E da in ra roi. Buoc tiep theo em phai lam sao vay anh Thanh? Trong giay recipt no bao em dong tien ngay 12 thang5 . Em qua my ngay 28/5 toi nay la 10/7 hon 45 ngay roi ma case status van y nhu em da gui OPTIMIZED. Ko thay close . A chi giup e gio e phai lam sao? Cam on anh Thanh

blue_eye

Thành viên mới

anh Thành có thể cho em hỏi, khi nhập thông tin đóng tiền payment, em dùng thẻ Visa của mình ở Vietnam, nhưng phần Billing address lại điền địa chỉ nhà bên Mỹ. Như vậy có ảnh hưởng gì ko ạ?

vấn đề thứ 2 là khi điền DS230, nhà em bên mỹ ở là nhà thuê, nay đã chuyển địa chỉ mới, phải làm cách nào để họ chuyển thẻ xanh về địa chỉ mới ạ?

em chân thành cảm ơn

tiptoe.777

Thành viên mới

Xin chào diễn đàn XNC. Mình đã qua mỹ được 3 tuần và đang đợi thẻ xanh cũng như SSN. Cho mình hỏi là ở phần điền thông tin cá nhân để đóng immigration fee 165$, chồng mình có điền sai năm sinh của mình. Status hiện giờ là accepted. Vậy lúc thẻ xanh được gửi về thì năm sinh của mình có sẽ bị sai theo không, hay người ta sẽ vẫn căn cứ vào thông tin đúng đã được in trên visa? Và mình có nên email hoặc gọi lên USCIS để báo cho họ không? Xin cám ơn diễn đàn.

CoTaoPhu

Thành viên tích cực

đã tạo thành công , mà chọn vào lộn dùng câu hỏi bí mật mới login vào đc heheeheh 1 trong 3 câu hỏi đã chọn sẳn keekekek

thế là login thành công đợi đến khi nào có giấy sẽ dùng đến nó .
cảm ơn chủ thớt nhìn lắm nha . . ..

phuonganh1992004

Thành viên mới

Chú Thành cho con hỏi vào trang nào để kiểm tra thẻ xanh của mình đã được chấp nhận ? Bởi vì em gái con nộp tiền trước khi qua mỹ và hiện giờ em gái đã nhập cảnh được 35 ngày rồi vẫn chưa nhận đươc thẻ xanh . Cám ơn chú nhiều !

[/QUOTE]

Thành

Thích đủ thứ ...

Chú Thành cho con hỏi vào trang nào để kiểm tra thẻ xanh của mình đã được chấp nhận ? Bởi vì em gái con nộp tiền trước khi qua mỹ và hiện giờ em gái đã nhập cảnh được 35 ngày rồi vẫn chưa nhận đươc thẻ xanh . Cám ơn chú nhiều !

Login vô lại trang đóng tiền, nhìn bên tay trái của bảng như trong hình có chữ View Messages, bấm vô đó coi xem có receipt trong đó không nhen!

Maily

Thành viên mới

Dạ con chào chú Thành ạ. Chú cho con hỏi thăm Chú ơi con đóng phí nhập cư cho 3 người .đã có receipt đủ cả 3 vậy con có cần phải in ra lúc qua US k ? nhưng có 2 người nhận thêm 2 cái account online access code notice nói là uscis has initiated the processing of ur immigrant visa package in order to produce ur permanent card. U should be received in 30 days... Và muốn check tình trạng thì tạo account ròi enter case sensitive code account online. Người đại diện là ba con, đóng cho 2 đứa con đi kèm.Sao ba con k nhận đc cái kia ạ? hay tại vì tụi con là thành viên đi kèm được đóng dùm nên nó mới gửi thêm 2 cái kia để check tình trạng. Cái này có quan trọng k ạ? Con cám ơn chú!

Thành

Thích đủ thứ ...

Trường hợp đã đóng tiền và có receipt rồi thì yên tâm mà đi thôi! Cơ quan nhập cư Hoa Kỳ họ cũng sẽ cập nhật thông tin trong hệ thống để cấp thẻ xanh cho các đương đơn sau khi vào Hoa Kỳ!

trilong.tran76

Thành viên mới

Địa chỉ nhận thẻ xanh,

Chào ACE, Mình có vấn đề là khi điền đơn DS-260 có viết sai tên đường ví dụ: LUSITANA thì viết thành LUITANA ( thiếu chữ S, còn lại số nhà mã vùng thì đúng hết). Vậy bây giờ mình đóng tiền 165 USD online thì làm sao sửa địa chỉ cho đúng để nhận đươc thẻ xanh?
Mong ACE giúp đở.

Thành

Thích đủ thứ ...

Địa chỉ nhận thẻ xanh,

Chào ACE, Mình có vấn đề là khi điền đơn DS-260 có viết sai tên đường ví dụ: LUSITANA thì viết thành LUITANA ( thiếu chữ S, còn lại số nhà mã vùng thì đúng hết). Vậy bây giờ mình đóng tiền 165 USD online thì làm sao sửa địa chỉ cho đúng để nhận đươc thẻ xanh?
Mong ACE giúp đở.
Địa chỉ bạn ghi đã có số nhà và Zip code thì chắc chắn thư hoặc thẻ xanh cũng sẽ tới được với bạn. Việc thiếu 1 ký tự này có thể sẽ không sao, vì bộ phận chuyển phát họ sẽ nhận ra và sẽ điều chỉnh cho bạn! Chúc thành công!

han.nguyen

Thành viên tích cực

Chào A/C
Hiện tại em đã nhận vísa giờ đang mượn tài khoản ngân hàng của người thân bên Mỹ để đóng phí thẻ xanh.

Cho em hỏi là các thông tin tạo account và cá nhân thì em làm theo hướng dẫn của diễn đàn nhưng cho em hỏi phần Select Account Type em chọn apply benefit by myself có được không ạ (trong khi mượn thẻ ở bên US). Mong được giải đáp, em cảm ơn ạ

houlas_vinz

Thành viên mới

Dear các anh chị,
Trước khi sang Mỹ, gia đình em đã đóng $165 lệ phí làm thẻ xanh theo hướng dẫn này, sau đó em kiểm tra lại thì thấy tờ fee của 4 người theo hình như thế này, cho em hỏi đây có phải là Receipt chưa ạ. Vì em thấy mẫu file khác với mẫu receipt các anh chị hướng dẫn.
Nếu không phải, thì e nên làm thế nào ạ. Goi đến số 800 376 5383 hay số 800 767 1833 để xin hỗ trợ phải không ạ ?

xin cám ơn anh chị đã giúp đỡ.

htkngan1992

Thành viên tích cực

E chào a, anh cho e hỏi là địa chỉ người bảo lãnh bên mỹ e đã đỗi, mà hôm e pv e có nói nhưng ko thấy được sửa. Giờ e đóng tiền thẻ xanh phải làm sao ạ? Điền địa chỉ như thế nào ạ? E cám ơn ạ

mjuikl

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa tháng 1/2015 và dự đoán cho tháng 2/2015

Xin ace diễn đàn giúp đỡ cách đóng tiền thẻ xanh online từ Việt Nam. Cám ơn!

mjuikl

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa tháng 1/2015 và dự đoán cho tháng 2/2015

Chào anh Thành! Xin anh giúp đỡ thêm: Tôi làm theo hướng dẫn và đã kiểm tra kỹ. Tới phần cuối cùng và summit được thông báo: The card has been declined. Tôi dùng thẻ prepaid visa của ACB. Có phải loại card này không thanh toán quốc tế được. Cám ơn

Status
Không mở trả lời sau này.