[Hồ sơ F4] Khi nào hồ sơ của tôi được kêu phỏng vấn ?

bryan_ho

Thành viên mới
Khi nào hồ sơ của tôi được kêu phỏng vấn , diện F4 ?

Diện F4
Vào 30/07/2009 tôi nhận được 1 giấy báo P3AU do U.S Department of State , National Visa Center gởi về với nội dung
NVC Case Number : HCM2009708202
Priority Date : 26AUG2002
Cho tôi hỏi tới khi nào hồ sơ tôi mới được kêu phỏng vấn ?
Và tôi sinh ngày 22/05/1990 , vậy tôi có đi theo gia đình tôi được không ?
Cám ơn !

Chỉnh sửa cuối:

bryan_ho

Thành viên mới
Ðề: Khi nào hồ sơ của tôi được kêu phỏng vấn ?

hic hic...sao ko ai giup minh het hic hic....

bryan_ho

Thành viên mới
Xin địa chỉ e-mail cua NVC đê em liên lạc hoặc số đện thoai ? Thanks

Em đang cần liên lạc vo7í bên NVC đê bổ túc hồ sơ cho em của em , 6 tuổi.
Cho em hỏi , nếu bây giờ bổ túc có làm chậm tiến trình xúc tiến hồ sơ , hay là đợi khi có giấy tờ kêu phỏng vấn rồi mới điền tên em của em vào , vậu cho em hỏi các nào sẽ tiện hơn !
Cám ơn các anh chi rất nhiềun!

bryan_ho

Thành viên mới
Ðề: Khi nào hồ sơ của tôi được kêu phỏng vấn ?

Giúp dùm you 1 chút. Trước tiên you phải đưa lên là you diện gì chứ lên vậy không đủ để người khác giúp you.
Hiện tại đang giài quyết:
F3 tới ngày 8/6/2001
F4 tới ngày 15/05/2000.
Mà ngày ưu tiên you tới tận tháng 08/2002 nhanh lắm chừng 2 năm nửa mới ok.
Còn vụ tính tuổi tôi không nghiên cứu nên you cứ chờ mấy cao thủ trên này rảnh sẻ giúp you. Chào
Thanks bạn rất nhiều ...vậy là phải đơi thêm lâu nữa hic hic

lightwind

Cựu Ban điều hành
Ðề: Co the cho em xin địa chỉ e-mail cua NVC đê em liên lạc hoặc số đện thoai ? Thanks

Em đang cần liên lạc vo7í bên NVC đê bổ túc hồ sơ cho em của em , 6 tuổi.
Cho em hỏi , nếu bây giờ bổ túc có làm chậm tiến trình xúc tiến hồ sơ , hay là đợi khi có giấy tờ kêu phỏng vấn rồi mới điền tên em của em vào , vậu cho em hỏi các nào sẽ tiện hơn !
Cám ơn các anh chi rất nhiềun!
Chào bạn Bryan_ho
Địa chỉ mail của NVC: NVCINQUIRY@state.gov
Bạn nên bổ túc tên em bạn vào lúc này và không làm chậm tiến trình hồ sơ bạn nhé.
TRong email bạn phải ghi:
Case number
Họ tên và ngày tháng năm sinh của người bảo lãnh ở Mỹ.
Họ tên và ngày tháng năm sinh của người được bảo lãnh chính ở VN
Địa chỉ email liên lạc
Cảm ơn bạn đã tham gia diễn đàn.

bryan_ho

Thành viên mới
Ðề: Co the cho em xin địa chỉ e-mail cua NVC đê em liên lạc hoặc số đện thoai ? Thanks

Chào bạn Bryan_ho
Địa chỉ mail của NVC: NVCINQUIRY@state.gov
Bạn nên bổ túc tên em bạn vào lúc này và không làm chậm tiến trình hồ sơ bạn nhé.
TRong email bạn phải ghi:
Case number
Họ tên và ngày tháng năm sinh của người bảo lãnh ở Mỹ.
Họ tên và ngày tháng năm sinh của người được bảo lãnh chính ở VN
Địa chỉ email liên lạc
Cảm ơn bạn đã tham gia diễn đàn.
Thanks anh rat nhieu...anh co the cho em biet noi dung tròg mail minh can ghi gi khong vay a ? Va minh co the goi mail de bo tuc ho so duoc ko anh ? hay phải gởi trực tiếp !

lightwind

Cựu Ban điều hành

Thanks anh rat nhieu...anh co the cho em biet noi dung tròg mail minh can ghi gi khong vay a ? Va minh co the goi mail de bo tuc ho so duoc ko anh ? hay phải gởi trực tiếp !
Chào bạn Bryan_ho
Bạn nên nhờ người bảo lãnh bạn ở Mỹ viết thư gởi bằng bưu điện giải thích yêu cầu bổ sung thêm thành viên trong case, kèm theo là bản trích lục khai sinh của bé. Gởi theo địa chỉ sau:

DEPARTMENT OF STATE N.V.C
32 Rochester Avenue Portsmouth, NH 03801-2909 USA
Phone : 603 334-0700

Thân chúc bạn nhiều niềm vui

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Khi nào hồ sơ của tôi được kêu phỏng vấn , diện F4 ?

Diện F4
Vào 30/07/2009 tôi nhận được 1 giấy báo P3AU do U.S Department of State , National Visa Center gởi về với nội dung
Cho tôi hỏi tới khi nào hồ sơ tôi mới được kêu phỏng vấn ?
Và tôi sinh ngày 22/05/1990 , vậy tôi có đi theo gia đình tôi được không ?
Cám ơn !
Hi
Hiện nay diện F4 đã PV cho những hồ sơ có PD (priority date) trước ngày 15/5/2000 và đã mở hồ sơ đến PD tháng 7/2000. Với ngày ưu tiên của hồ sơ bạn tôi nghỉ có thể đầu năm tới sẽ được mở.

Do bạn có thời gian chờ hồ sơ chấp thuận khá lâu nên có thể nói chắc chắn 100% là bạn sẽ được đi cùng với gia đình dưa theo đạo luật CSPA.
Good luck.

bryan_ho

Thành viên mới
Ðề: Khi nào hồ sơ của tôi được kêu phỏng vấn , diện F4 ?

Hi
Hiện nay diện F4 đã PV cho những hồ sơ có PD (priority date) trước ngày 15/5/2000 và đã mở hồ sơ đến PD tháng 7/2000. Với ngày ưu tiên của hồ sơ bạn tôi nghỉ có thể đầu năm tới sẽ được mở.

Do bạn có thời gian chờ hồ sơ chấp thuận khá lâu nên có thể nói chắc chắn 100% là bạn sẽ được đi cùng với gia đình dưa theo đạo luật CSPA.
Good luck.
Nếu được như bạn nói thì mình rất vui , vì ở nhà ba mẹ cứ sợ là mình không đi được . Thanks ban nhiều nha !