[Hồ sơ F4] Kiểm tra giúp mình tình trạng hồ sơ

vyvy80

Thành viên mới
Xin chào các bạn. Mình là thành viên mới, mong các bạn giúp mình.
Chị của mình ở bên Mỹ, đã làm hồ sơ bảo lảnh 4 chị em gái ở Việt Nam từ năm 2004.
Cuối năm 2009, hai người chị ở Việt Nam nhận được thư thông báo và có số Case number. Nhưng mình và đứa em gái lại không có thư thông báo.

Receipt number của mình là : WAC-04-252-52285
Received date : September 16, 2004

cho mình hỏi :

1/ Bạn có thể tra giúp mình số case number được không ? ( vì mình sợ người ta gởi 4 lá thư cho 4 chị em mình mà chú cún con xé mất 2 lá mà mình không biết , 2 lá còn lại trong tình trạng bị rách )

2/ Nếu họ quên không coi hồ sơ của mình và em gái hoặc bị thất lạc hồ sơ nên không cấp case number cho mình và em gái thì mình nên làm gì ? Mình có nên gởi thư cho NVC để hỏi tình trạng hồ sơ của mình và em gái không ?

3/ Nếu tình trạng bị chậm cấp số case number thì có ảnh hưởng đến thời gian bảo lảnh không ? 4 chị em gái sẽ không được xét, phỏng vấn cùng đợt phải không ?

Xin cám ơn các bạn.

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Kiểm tra giúp mình tình trạng hồ sơ

Xin chào các bạn. Mình là thành viên mới, mong các bạn giúp mình.
Chị của mình ở bên Mỹ, đã làm hồ sơ bảo lảnh 4 chị em gái ở Việt Nam từ năm 2004.
Cuối năm 2009, hai người chị ở Việt Nam nhận được thư thông báo và có số Case number. Nhưng mình và đứa em gái lại không có thư thông báo.

Receipt number của mình là : WAC-04-252-52285
Received date : September 16, 2004

cho mình hỏi :

1/ Bạn có thể tra giúp mình số case number được không ? ( vì mình sợ người ta gởi 4 lá thư cho 4 chị em mình mà chú cún con xé mất 2 lá mà mình không biết , 2 lá còn lại trong tình trạng bị rách )

2/ Nếu họ quên không coi hồ sơ của mình và em gái hoặc bị thất lạc hồ sơ nên không cấp case number cho mình và em gái thì mình nên làm gì ? Mình có nên gởi thư cho NVC để hỏi tình trạng hồ sơ của mình và em gái không ?

3/ Nếu tình trạng bị chậm cấp số case number thì có ảnh hưởng đến thời gian bảo lảnh không ? 4 chị em gái sẽ không được xét, phỏng vấn cùng đợt phải không ?

Xin cám ơn các bạn.
Check hồ sơ WAC-04-252-52285 .

On March 5, 2009, we transferred this case to our NATIONAL BENEFITS CENTER location for additional processing. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or call our customer service center at 1-800-375-5283

Như vậy hồ sơ của bạn chưa được chấp thuận , bạn nói người nhà gọi đến số điện trên để biết thêm thông tin về hồ sơ . Thân ái !