Kinh nghiệm thực tế khi mua nhà tai Mỹ

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Kinh nghiệm thực tế khi mua nhà tai Mỹ

Hôm nay trời đã lạnh khoảng 13 độ C(56) buổi chiều ,tối nay sẽ xuống -1 đô C nghĩa là 31 đô F .Lòng người tha hương trông về cố quốc ,tâm tư cứ vương mang một nỗi niềm ẩn khuất .Ôi quê nhà sao vẫn cứ xa vời ?...
Gửi bác Yenbui54 một bài thơ của Cổ Lỗ Sĩ:

Nỗi Nhớ

Hàng cây ngơ ngác đứng trơ xương,
Tuyết rụng miên man phủ kín đường!
Bóng tối dần lan, chiều chửa tắt,
Lạnh lùng thêm nỗi nhớ quê hương!
:105:

Thành

Thích đủ thứ ...

Trời hôm nay nó vầy nè bác :43: chắc vài ngày nữa teo luôn waaaa...

Yenbui54

Thành viên tích cực

Anh phuthohoa ơi ,đúng là người Việt trả giá 64,900$ mua căn nhà đó là kẻ cò mồi muốn bán căn nhà đó cao giá hơn,thông đồng cùng người realtor để gài người bạn tôi mua căn nhà đó .
Cảm ơn ý kiến của anh Phuthohoa .

rice.paper

Thành viên mới

cùng người VIệt với nhau mà chơi đểu nhau thế à các bác, chán nhỉ !

Yenbui54

Thành viên tích cực

Bên này người Việt cũng có những người đểu cáng ,có những người đàng hoàng .Sống ở đâu cũng thế,nhiều khi mình trông thấy những người như vậy mình lại thấy tội nghiệp họ thêm .
Ăn thua là biết cư xử với nhau mà thôi,sang xứ người để sinh sống mình không nên làm mất mặt người Việt,làm cho họ nể sợ mình thì mới được .Có một điều tôi khuyên tất cả các ACE,nếu có vào các khu chợ của người Mỹ như Cosco,Sam Club v.v...Không nên nói tiếng Việt to quá,nói vừa đủ nghe mà thôi .Đừng làm cho người Mỹ họ khó chịu ,bạn chịu khó để ý ,cũng có những di dân của các nước khác Liên Xô,Ba Lan ,Phi Châu ,đặc biệt những di dân Đông Âu họ nói chuyện nhỏ lắm,chỉ có người Phi Châu và Á Châu là nói to nhất .Nhưng nếu ta đi vào khu Chợ trời ,chợ International Market cứ thoải mái .
Tôi cũng đoán chắc 100% là người Việt kia là người cò rồi ,tôi có khuyên người bạn của tôi là đừng thèm mua nữa .

Thành

Thích đủ thứ ...

Bao nhiêu đó chưa thấm đâu bác Thành ah! Khi nào mà không còn nhìn thấy chiếc xe Van mà chỉ là trái cầu trắng tròn thì lúc đó mới thấm thía, cào, xúc, ủi, có khi còn đập nữa, mới lấy anh xe Van ra đi làm được. Khi đó sẽ tìm đường xuôi Nam như tui vậy.
Mới có mấy ngày sau mà nó như vầy nè bác, :10: hehehe em teo rùi :10: