Ký sự ảnh Châu Âu (Ticon)

ticon

Cựu Ban điều hành
Mình open Topic này để mọi người ai có hình ảnh gì thì upload lên cho bà con nghía trong lúc mò mẩm trên con đường di trú

Trong phòng chờ ở phi trường Houston

Trên đường đến biên giới Pháp - Thuỵ sĩ

Hồ Leman hay còn gọi là hồ Geneve

Chỉnh sửa cuối:

linda

Ban điều hành
Ðề: Ticon - Hình ảnh

Wow, đẹp quá. Có topic này cũng vui mắt đó bạn, những ai đã qua đến quê hương thứ 2 của mình rồi thì tranh thủ pose vài tấm post lên đây hen.

Chỉnh sửa cuối:

ticon

Cựu Ban điều hành

Tícon tiếp tục pho "Tây du ký ' nha, trên đường đi là những con đường nhỏ hẹp đặc trưng châu Âu với nhà mái ngói làm mình nhớ Vietnam qúa xá

Bất ngờ gặp trên đường đi là người Digan, 1 dân tộc không tổ quốc, không đấc đai, không nhà cửa và họ đi lang thang khắp Âu châu.Đa số họ là người gốc Trung Âu nhưng không quốc gia nào thừa nhận, cũng có lúc người ta gọi họ là người Bôhemien....chợt 1 phút chạnh lòng....khi nghĩ đến mình...:12:

Họ đi đến đâu là làm cho Cảng sát địa phương " rầu thúi ruột " vì họ không nghề nghiệp sẽ là gánh nặng cho địa phương vì phãi cung cấp thực phẩm và điện nước và họ sống trong những xe trailer móc hậu, chiếm chổ đậu xe tại những parking, nên Cãnh sát phãi cưởng bức họ ra đi ,họ tưỡng Ticon là phóng viên nên nằng nặc bắt phãi chụp hình đễ đăng báo là Cãnh sát đàn áp họ
và Cãnh sát đành phãi đứng nhìn không hó hé vì cũng tưỡng Ticon là "phóng dziên" ....hehe,,,,,họ có biết đâu là họ được hân hạnh lên trang web xuất nhập cảnh nầy keke.....

Người Digan và những xe trailer làm nhà lang thang khắp giang hồ cũa họ

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

Hành trình của bác hấp dẫn quá, bác chụp con máy gì vậy ? Thấy lens có vẻ ngon hả bác ? :100:
Mà hình như ánh sáng ở Châu Âu chup hình rất đẹp, không bị vàng như ở VN mình.

ticon

Cựu Ban điều hành

@ thanh
Ticon vì đi xa nên chỉ mang theo 2 máy là Panasonic G18 và Canon 400d nhưng xài len 17-40mmL đễ chụp wide, cám ơn bác đả khích lệ.
Mình nghĩ chụp ở đâu cũng vậy, tùy ở máy ảnh và sự sáng tạo của người chụp.
Tưởng cũng nên nhắc lại là những ảnh này chỉ mang tích cách ngẩu hứng và để xem giải trí nên có vài hình không rỏ nét mong các bạn thông cảm.

Nơi đây là vùng biên giói Pháp - Thuỵ sĩ , bên kia con suối là Thuỵ sĩ các bạn không thấy dấu hiệu nào đễ phân biệt giữa 2 nước,không có lính canh và không ai kiểm soát , mình lội qua suối này đễ hái rau rừng mà nó ngon như xà lách rồi lội trỡ về nước Pháp nấu cơm ăn,ngọn núi đàng xa là 1 đỉnh trong dãy Mont Blanc quanh năm tuyết phũ, nơi mình đứng chụp là cũng trên 1 ngọn núi cao khoãng 2500m, những căn nhà bên dưới cũng là trên núi cao 2000m so với mặt biển,mà đễ đến được nơi này phãi leo đèo hơn 1h lái xe

Đang hái rau rừng

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv

Thành viên tích cực

Những bức ảnh cuối của bác Ticon chụp đẹp lắm. Có khi bác sửa lại tên topic là "Ký sự ảnh châu Âu" thì rất hợp đấy bác.

Thành

Thích đủ thứ ...

Những bức ảnh cuối của bác Ticon chụp đẹp lắm. Có khi bác sửa lại tên topic là "Ký sự ảnh châu Âu" thì rất hợp đấy bác.
hehehe chắc phải sửa dùm bác Ticon cái tiêu đề, không biết bác có ok hay không ? Mấy tấm sau tôi thích tấm này hơn, vì tầm nhìn có vẻ rộng rãi, rất thoáng, quá đẹp luôn :1:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Ký sự ảnh Châu Âu (Ticon)

Ticon vì đi xa nên chỉ mang theo 2 máy là Panasonic G18 và Canon 400d nhưng xài len 17-40mmL đễ chụp wide, cám ơn bác đả khích lệ.
Mình nghĩ chụp ở đâu cũng vậy, tùy ở máy ảnh và sự sáng tạo của người chụp.
Tưởng cũng nên nhắc lại là những ảnh này chỉ mang tích cách ngẩu hứng và để xem giải trí nên có vài hình không rỏ nét mong các bạn thông cảm.
Panasonic G18 thì mình chưa biết qua nhưng con Canon 400D thì mình đã xài qua rồi, nói chung dòng Canon thì ok, bác xài lens 17-40mm dòng L (có vòng màu đỏ ?) hèn gì độ nét quá tốt.

ticon

Cựu Ban điều hành

hehe....mình quên đó là Panasonic FZ18...
Uh, các bạn giúp mình sửa topic lại cho đúng ...mình hổng có khiếu viết văn nên hơi bị lủng củng và mục đích của mình trong topic này là mang đến cho các bạn 1 chút thư giản trong lúc lướt trang web này....khẹc khẹc.....

Vì là núi cao nên mây trắng lúc nào cũng vờn trên đĩnh núi như hình nầy thì mây sà xuống đến mặt đất vì mình vẩn ở trên độ cao

1 góc nhỏ thành phố Geneve - Thuỵ sĩ

Kinh đô của đồng hồ Rolex

Lên đường trở vể

Chỉnh sửa cuối:

tamchi

Cộng tác viên

Hình ảnh quá đẹp, bác ticon. Sau này có dịp, mong bác chỉ giáo thêm về nhiếp ảnh.

ticon

Cựu Ban điều hành

keke...tamchi phá không hà...Ticon chỉ là amateur chụp hình, cả gan post lên đây là củng...uống thuốc tể rồi mới dám đó...hehehe....
Chỉ mong các cao thủ chỉ giáo thêm để ráng học hỏi...
Cũng cám ơn tấc cả anh chị em đã xem qua và góp ý.

Các bác thấy mặt đường lát đá như thế này mà còn phải làm hoa văn nữa chứ thế mới thấy hết vẻ đẹp của đường phố Paris.Đây là những con đường ở khu trung tâm Paris thuộc về khu vực cấm biểu tình vì nếu cho mấy ông kẹ được biểu tình ở đây thì mấy ông kẹ này sẽ cạy đương` đễ lấy đá chọi cảnh sát.

vừa xem vừa nghe cho nó phê

Adieu Mon Pays

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/I1xmw1wzIY[/FLASH]

[FLASH]http://www.nhaccuatui.com/m/tUelWfjoVT[/FLASH]

Chỉnh sửa cuối:

ticon

Cựu Ban điều hành

Lái xe mà ngó mấy cái bảng chỉ đường kiểu này thì hổng biết làm sao, nhưng cái cột này còn dể 1 chút

Những con phố như thế này hầu như thấy khắp nơi với balcony trang trí nhiều hoa và hoa ở đây không rẽ chút nào.

Con đường này bên hông Bảo tàng Louvre với rất nhiều khách du lịch

Chỉnh sửa cuối:

Thành

Thích đủ thứ ...

Thanks bác Ticon đã post cho A,E xem những tấm ảnh trong ký sự của bác. Để cho việc load ảnh nhanh, hiện nay forum đang sử dụng chức năng thu nhỏ hình ảnh, các bác khi xem hình nào chỉ cần click vào hình đó, tấm hình cần xem sẽ được phóng to đúng với kích thước ban đầu, Click tiếp vô hình để đóng lại. Hy vọng các bác sẽ thích và dễ dàng sử dụng chức năng này :1:

ticon

Cựu Ban điều hành

Toà nhà đài phát thanh RFI

Bến sông Sein

Bảo tàng Louvre

Toà lâu đài Louvre nó dài như thế này, chiếm hết 1 dãy phố

Một con đường ngoại ô yên bình

linda

Ban điều hành

Đẹp quá Ticon ah, linda thích cảnh " Một con đường ngoại ô yên bình" vì cảnh đó giống Dalat quá.

Thanks Ticon đã post những tấm hình quá đẹp, linda xem và tưởng tượng một ngày nào đó linda sẽ đứng đâu đó trong những bức ảnh này, hihihi, linda vốn là người yêu thích du lịch nhưng chưa thực hiện được điều yêu thích của chính mình.

Have a nice day!

ticon

Cựu Ban điều hành

cám ơn linda đã xem hình....hy vong 1 ngày đẹp trời linda cũng đi vòng quanh thế giới...
Thân

ticon

Cựu Ban điều hành

Đây là Lâu đài của Hoàng đế Napoléon tại Fontainebleau

Những lâu đài dọc bờ sông Seine

ticon

Cựu Ban điều hành

Ngoài lề 1 chút....
ticon cảm hứng từ bài viết Bão tuyết ở DC của bạn yman....

Ngồi trong nhà nhìn tuyết rơi ở Minneapolis

Chỉnh sửa cuối:

ticon

Cựu Ban điều hành

Cào tuyết để tìm đường chui ra

Tuyết được ũi chất đống bên đường ,thấy cảnh tê tái này không biết có ai "rét" khi chuẩn bị khăn gói đi Mỹ hông...keke....

Chỉnh sửa cuối: