Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

challenge

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

Chào anh vuthangsi,

Thông tin hồ sơ của em
Diện F3
PD: 30/07/2003
Case No.: HCM2008679009

Anh vui lòng cho em hỏi mẹ em bảo lãnh cho em (đã kết hôn) nhưng mẹ em không đi làm nên dượng em sẽ là người bảo trợ tài chính. Vậy mẹ em sẽ phải Affidavit of Support form nào: I-864, I-864A, I-864EZ, I-864A, I-864W? Em thấy có 1 số trường hợp điền I-864 nhưng sau đó NVC bắt phải bổ sung thêm I-864A.

Mong anh tư vấn giúp em.

Chúc anh 1 tuần làm việc vui vẻ.

Cám ơn anh.

buiqtrung88

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

Chào anh vuthangsi,

Thông tin hồ sơ của em
Diện F3

Anh vui lòng cho em hỏi mẹ em bảo lãnh cho em (đã kết hôn) nhưng mẹ em không đi làm nên dượng em sẽ là người bảo trợ tài chính. Vậy mẹ em sẽ phải Affidavit of Support form nào: I-864, I-864A, I-864EZ, I-864A, I-864W? Em thấy có 1 số trường hợp điền I-864 nhưng sau đó NVC bắt phải bổ sung thêm I-864A.

Mong anh tư vấn giúp em.

Cám ơn anh.
Theo hiểu biết của em thì:
Mẹ của anh là NBL nên luôn luôn phải điền I-864
Còn dượng (chồng sau của mẹ) anh thì điền I-864A nếu ở cùng địa chỉvới mẹ anh. Hoặc nếu ở khác địa chỉ thì điền I-864
(ace bổ sung nếu co sai xót nhé)

vuthangsi

Ban điều hành

Chào anh vuthangsi,

Thông tin hồ sơ của em
Diện F3

Mong anh tư vấn giúp em.

Cám ơn anh.
Người mở hồ sơ bảo lãnh cho tôi hiện không làm việc? Người đó có cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh không?

Người bảo lãnh cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh I-864 theo điều khoản 213A của luật Di trú và Nhập tịch.
Nếu không có mẫu đơn bảo trợ tài chánh của người bảo lãnh, viên chức Lãnh sự không thể cấp thị thực cho đương đơn.

Qui định này áp dụng cho tất cả các trường hợp, ngay cả khi người bảo lãnh không làm việc hay làm việc nhưng không đủ thu nhập bảo lãnh tài chánh.

Trong trường hợp đó, người bảo lãnh cần có thêm người cùng tài trợ hồ sơ.

Người cùng tài trợ sẽ làm mẫu đơn I-864, hoặc nếu ở cùng nhà với người bảo lãnh thì sẽ làm mẫu Form I-864A.

Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với
1 bằng chứng về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,
2 giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,
3 bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

Nếu người bảo lãnh không làm việc, điều đó cần được thể hiện trên đơn I-864 của người bảo lãnh.
Nếu chưa khai thuế vì bất kỳ lý do gì, người bảo lãnh cần phải giải thích bằng thư lý do vì sao.

XEM THÊM Ở ĐÂY

Bảo Trợ Tài Chính, khi nào dùng mẫu I864, I864A, I864EZ ?

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-Tài-Chính-khi-nào-dùng-mẫu-I864-I864A-I864EZ

MẸ BẠN ĐIỀN FORM I-864.
DƯỢNG CỦA BẠN ĐIỀN FORM I-864A .

challenge

Thành viên tích cực

Theo hiểu biết của em thì:
Mẹ của anh là NBL nên luôn luôn phải điền I-864
Còn dượng (chồng sau của mẹ) anh thì điền I-864A nếu ở cùng địa chỉvới mẹ anh. Hoặc nếu ở khác địa chỉ thì điền I-864
(ace bổ sung nếu co sai xót nhé)
Em cám ơn anh buiqtrung88 nhiều nhé, thân ái!!!!

challenge

Thành viên tích cực

Người mở hồ sơ bảo lãnh cho tôi hiện không làm việc? Người đó có cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh không?

Người bảo lãnh cần phải nộp đơn Bảo trợ Tài chánh I-864 theo điều khoản 213A của luật Di trú và Nhập tịch.
Nếu không có mẫu đơn bảo trợ tài chánh của người bảo lãnh, viên chức Lãnh sự không thể cấp thị thực cho đương đơn.

Qui định này áp dụng cho tất cả các trường hợp, ngay cả khi người bảo lãnh không làm việc hay làm việc nhưng không đủ thu nhập bảo lãnh tài chánh.

Trong trường hợp đó, người bảo lãnh cần có thêm người cùng tài trợ hồ sơ.

Người cùng tài trợ sẽ làm mẫu đơn I-864, hoặc nếu ở cùng nhà với người bảo lãnh thì sẽ làm mẫu Form I-864A.

Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với
1 bằng chứng về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,
2 giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,
3 bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

Nếu người bảo lãnh không làm việc, điều đó cần được thể hiện trên đơn I-864 của người bảo lãnh.
Nếu chưa khai thuế vì bất kỳ lý do gì, người bảo lãnh cần phải giải thích bằng thư lý do vì sao.

XEM THÊM Ở ĐÂY

Bảo Trợ Tài Chính, khi nào dùng mẫu I864, I864A, I864EZ ?

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...-Tài-Chính-khi-nào-dùng-mẫu-I864-I864A-I864EZ

MẸ BẠN ĐIỀN FORM I-864.
DƯỢNG CỦA BẠN ĐIỀN FORM I-864A .
Em cám ơn anh vuthangsi rất nhiều. Em chúc anh 1 tuần mới thật nhiều niềm vui

anlam

Thành viên mới

cầu mong cho f2b tăng nhanh hơn, nhanh hơn nữa. cho những đứa con xa gia đình đươc đoàn tụ với người thân! xin cầu mong!

sh3n123

Thành viên tích cực

Tình hình là F4 càng ngày càng chậm , 4/2004 chắc tầm 2017 mới nhận được thư phỏng vấn :((

nguyenphucloc

Thành viên tích cực

cho mình hỏi Khu phố 5. thị trấn Ngãi Giao, huyện Châu Đức. trong ds 260 ghi tiếng anh sao vậy mọi người

nick_sockute

Thành viên mới

Mng ơi cho em hỏi. Đến ngày đáo hạn r mà e k hoàn thành hồ sơ. Để 1 thời gian mới hoàn thành được không ạ. Nếu được thì thời gian cho phép là bao lâu ạ ?

orion_tuan

Thành viên tích cực

cho mình hỏi Khu phố 5. thị trấn Ngãi Giao, huyện Châu Đức. trong ds 260 ghi tiếng anh sao vậy mọi người
Khu pho 5, Ngai Giao, Chau Duc, Tỉnh, Viet Nam.

nvtuyenvn

Thành viên mới
Ðề: Dự đoán lịch visa tháng 5/2014.

Chào ace trong diễn đàn.
Cho mình hỏi là hồ sơ bảo lãnh thân nhân khi được Hoa kỳ chấp thuận thì sẽ có số hồ sơ: HCMxxxxxxxxxx phải vậy không? Cám ơn anh chị em.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào ace trong diễn đàn.
Cho mình hỏi là hồ sơ bảo lãnh thân nhân khi được Hoa kỳ chấp thuận thì sẽ có số hồ sơ: HCMxxxxxxxxxx phải vậy không? Cám ơn anh chị em.
Thị thực dành cho các thành viên gia đình (F)

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và lưu giữ các hồ sơ tại NVC cho đến khi ngày ưu tiên của các hồ sơ sắp sửa đến lượt giải quyết.

challenge

Thành viên tích cực

Chào anh vuthangsi

Hồ sơ em diện F3 PD: 30/07/2003
Case No: HCM2008679009

Anh vui lòng cho em hỏi, hiện hồ sơ em đang đến giai đoạn điền Ds-260 và hoàn thành civil documents. Theo như yêu cầu của NVC cần các giấy tờ như sau:
1. Giấy khai sanh của người được bảo lãnh: bảnh chính và bản sao
2. Giấy khai sanh của người bảo lãnh: bản chính và bản sao
3.Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân: bản chính và bản sao

Theo như em biết thì bản trích lục cũng có giá trị pháp lý tương đương bản chính (pháp luật Việt Nam). Vậy em có thể nộp bản trích lục thay thế cho bản chính không? Vì em sợ giấy tờ thất lạc và mất bản chính. Mong anh tư vấn giúp em, em rất cám ơn anh

Chúc anh cuối tuần vui

buiqtrung88

Thành viên tích cực

Chào anh vuthangsi Hồ sơ em diện F3 PD: 30/07/2003 Case No: HCM2008679009 Anh vui lòng cho em hỏi, hiện hồ sơ em đang đến giai đoạn điền Ds-260 và hoàn thành civil documents. Theo như yêu cầu của NVC cần các giấy tờ như sau: 1. Giấy khai sanh của người được bảo lãnh: bảnh chính và bản sao 2. Giấy khai sanh của người bảo lãnh: bản chính và bản sao 3.Giấy xác nhận tình trạng hôn nhân: bản chính và bản sao Theo như em biết thì bản trích lục cũng có giá trị pháp lý tương đương bản chính (pháp luật Việt Nam). Vậy em có thể nộp bản trích lục thay thế cho bản chính không? Vì em sợ giấy tờ thất lạc và mất bản chính. Mong anh tư vấn giúp em, em rất cám ơn anh Chúc anh cuối tuần vui
Hoàn toàn được, bản trích lục được chấp nhận như bản chính bạn nhé

Nên giữ bản chính kỹ và chỉ trình cho họ đối chiếu khi đi pv thôi

goodluck

vuthangsi

Ban điều hành

Chào anh vuthangsi

Hồ sơ em diện F3 PD: 30/07/2003
Case No: HCM2008679009

Anh vui lòng cho em hỏi, hiện hồ sơ em đang đến giai đoạn điền Ds-260 và hoàn thành civil documents. Theo như yêu cầu của NVC cần các giấy tờ như sau:

Theo như em biết thì bản trích lục cũng có giá trị pháp lý tương đương bản chính (pháp luật Việt Nam). Vậy em có thể nộp bản trích lục thay thế cho bản chính không? Vì em sợ giấy tờ thất lạc và mất bản chính. Mong anh tư vấn giúp em, em rất cám ơn anh

Chúc anh cuối tuần vui
Bản trích lục hay bản sao được trích cấp từ sổ bộ đăng ký ban đầu , tại nơi cấp bản chính gốc .

Hình thức của bản trích lục hoặc bản sao hiên nay , là trang giấy trắng , khổ A 4 , CÓ CHỮ KÝ SỐNG CỦA CHỦ TỊCH/PHÓ CHỦ TỊCH UBND VÀ ĐÓNG MỘC ĐỎ .
Có ghi hàng chữ TRÍCH TỪ SỔ ĐĂNG KÝ SỐ .....

Khi nộp hồ sơ cho NVC , CHỈ NỘP BẢN TRÍCH LỤC .HOẶC BẢN SAO .
BẢN CHÍNH ĐỂ ĐI PHỎNG VẤN .

bản Photocopy, là sao chép bản chính bằng máy photocopy rồi đưa ra công chứng chứng thực sao y bản chánh.

NVC KHÔNG CHẤP NHẬN BẢN PHÔTOCOPY NÀY .

challenge

Thành viên tích cực

Bản trích lục hay bản sao được trích cấp từ sổ bộ đăng ký ban đầu , tại nơi cấp bản chính gốc .

Hình thức của bản trích lục hoặc bản sao hiên nay , là trang giấy trắng , khổ A 4 , CÓ CHỮ KÝ SỐNG CỦA CHỦ TỊCH/PHÓ CHỦ TỊCH UBND VÀ ĐÓNG MỘC ĐỎ .
Có ghi hàng chữ TRÍCH TỪ SỔ ĐĂNG KÝ SỐ .....

Khi nộp hồ sơ cho NVC , CHỈ NỘP BẢN TRÍCH LỤC .HOẶC BẢN SAO .
BẢN CHÍNH ĐỂ ĐI PHỎNG VẤN .

bản Photocopy, là sao chép bản chính bằng máy photocopy rồi đưa ra công chứng chứng thực sao y bản chánh.

NVC KHÔNG CHẤP NHẬN BẢN PHÔTOCOPY NÀY .

Em cám ơn anh vuthangsi nhiều:1:

challenge

Thành viên tích cực

Hoàn toàn được, bản trích lục được chấp nhận như bản chính bạn nhé

Nên giữ bản chính kỹ và chỉ trình cho họ đối chiếu khi đi pv thôi

goodluck
Em cám ơn anh buiqtrung88 nhé

nick_sockute

Thành viên mới

Mng ơi cho em hỏi. Đến ngày đáo hạn r mà e k hoàn thành hồ sơ. Để 1 thời gian mới hoàn thành được không ạ. Nếu được thì thời gian cho phép là bao lâu ạ ?
Mấy anh chị trả lời giúp em với ạ

vuthangsi

Ban điều hành

Mấy anh chị trả lời giúp em với ạ

KẾT THÚC HỒ SƠ XIN THỊ THỰC

Điều khoản 203(g) của luật Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ qui định rằng các đương đơn xin thị thực phải nộp đơn xin thị thực trong vòng một năm kể từ ngày được thông báo chính thức.

Tùy vào từng hồ sơ cụ thể, ngày đương đơn được gởi hồ sơ hướng dẫn nộp đơn xin thị thực (Instruction Package) hay hồ sơ hướng dẫn phỏng vấn (Appointment Package) được xem là ngày thông báo chính thức.

Nếu đương đơn không liên lạc với chúng tôi trong vòng một năm kể từ những ngày nêu trên, hồ sơ xin thị thực sẽ tạm thời bị đóng.

Thông báo về việc tạm đóng hồ sơ (TERMLT-1) sẽ được gởi đến đương đơn trong các trường hợp sau:

1 Không nộp đơn xin Thị thực Nhập cư và đăng ký Ngoại kiều DS-230;DS-260 .

2 Không đến phỏng vấn mà không có một thông báo bằng văn bản nào gởi đến Bộ phận Thị thực Di dân;
hay
3 Không phản hồi về hồ sơ sau khi đơn xin thị thực bị từ chối theo điều khoản 221(g) của Luật Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ do hồ sơ còn thiếu giấy tờ cần phải bổ túc.

yendo

Thành viên tích cực

chào anh chị.! anh chị cho em hỏi. gia đình em mới sang mỹ duoc 1 tuần..khi di phong van lanh su quan có phát cho đứa em của em 1 tờ giấy dang ki nghia vu quan su khi đến mỹ..vay em của em co can phải dang ki' không.em cua em nam nay moi 25 tuoi may' thang' thoi..vay gio gia dinh em phai lam the nao` mong anh chi giup đở