Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

chào anh chị.! anh chị cho em hỏi. gia đình em mới sang mỹ duoc 1 tuần..khi di phong van lanh su quan có phát cho đứa em của em 1 tờ giấy dang ki nghia vu quan su khi đến mỹ..vay em của em co can phải dang ki' không.em cua em nam nay moi 25 tuoi may' thang' thoi..vay gio gia dinh em phai lam the nao` mong anh chi giup đở
Họ hướng dẫn bạn như thế nào.

Mi@Fa

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa bulletin tháng 04/2014, dự đoán lịch vb tháng 05/2014 nha các bạn.

chào anh chị.! anh chị cho em hỏi. gia đình em mới sang mỹ duoc 1 tuần..khi di phong van lanh su quan có phát cho đứa em của em 1 tờ giấy dang ki nghia vu quan su khi đến mỹ..vay em của em co can phải dang ki' không.em cua em nam nay moi 25 tuoi may' thang' thoi..vay gio gia dinh em phai lam the nao` mong anh chi giup đở
Thông thường thanh niên trong độ tuổi 17-28 phải ký giấy này,nó giống như quân trừ bị.Ngoại trừ có vấn đề an ninh nước Mỹ(như hồi Nhật tấn công Trân Châu Cảng) họ rất ít khi gọi,họ thường kêu gọi tình nguyện.
Ngay cả mình không ký cũng không sao,nhưng sẽ bị khó khăn khi xin trợ giúp tiền học Đại học hoặc bị từ chối khi apply việc làm trong chính phủ.

foreveralone

Thành viên tích cực

minh tra loi cho ban nhu sau:
- tuoi dang ky quan su là tu 18 den < 26 tuoi
- Cac cach dang ky:
+ Dang ky online tren trang web: sss.gov, cai nay minh da thu va ko dc vi trang web hay bi truc trac
+ len buu dien lay form dang ky roi ve dien hoac vao link nay de in form ra cung dc https://www.sss.gov/PDFs/Regform_copyINT.pdf . Dien xong thi gui len buu dien (Note: neu chua co social security number thi cho khi nao co roi moi dien roi gui buu dien. con neu chua co SSN, ban van gui dc nhung sau nay khi buu dien gui ve so number nghia vu quan su thi ban phai bo sung them SSN cho ho bit)
+ thi bang lai xe: ko bit o tieu bang khac the nao nhung o texas thi khi dang ky thi lai xe la ho tu dong apply nghia vu quan su cho minh lun. Cai nay minh ko chac chan, chi bit la minh thi lai xe, ve sau tu nhien ho gui ve cho cai number nghia vu quan su lun, nen minh nghi la do dang ky thi lai xe nen ho apply lun

beojery

Thành viên tích cực

chuẩn bị nhận thư phỏng vấn tháng 05/2014.

Kay9x

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi muốn học đh cao đẳng Mỹ nên lấy bằng TOEFLE hayIELTS? ĐIểm đạt là khoảng bnhiêu nhỉ?

hailuong

Thành viên tích cực

Mình gửi email cho hỏi hồ sơ đã hoàn tất chưa nhưng gửi 2 lần đều không được email tự động gửi lại . Các bạn giúp mình với mình phải làm sao bây giờ

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi muốn học đh cao đẳng Mỹ nên lấy bằng TOEFLE hayIELTS? ĐIểm đạt là khoảng bnhiêu nhỉ?
Mỗi trường có một điều kiện ngoại ngữ riêng, nếu bạn muốn vào một trường cụ thể thì tìm hiểu về mức điểm tiếng anh tối thiểu của trường đó. Thông thường: 80 iBT, 6.5 Ielts. Những trường có xếp hạng cao thì yêu cầu sẽ cao hơn.

martinnguyenvn89

Thành viên tích cực

Mình gửi email cho hỏi hồ sơ đã hoàn tất chưa nhưng gửi 2 lần đều không được email tự động gửi lại . Các bạn giúp mình với mình phải làm sao bây giờ
Chắc là do nó rơi vào spam :( Nếu là mình thì mình sẽ chờ khoảng 10 ngày rồi gửi tiếp, hihi, khi nào nhận được email trả lời tự động mới yên tâm.

Nam Nguyen

Thành viên mới

Dung` voi^. lo lang'. Minh moi' gui email cho NVC, cung~ ko co' tra? loi` tu dong, nhung dung' 3 tuan sau, thi` nhan dc email tra loi` :)

docthanquytoc

Thành viên tích cực

Hnay không biết có ai nhận dc giấy phỏng vấn chưa, mấy ngày này hồi hộp quá

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Hnay không biết có ai nhận dc giấy phỏng vấn chưa, mấy ngày này hồi hộp quá

Mình cũng đang đợi thư pv nè bạn.bạn complete ngày mấy vậy bạn.

Anlice Trần

Thành viên tích cực

ở Mỹ là Toefl 61 or IELTS 6.0 nhé bạn chứ ko phải 80dau..đó là vào thẳng DH

Tranquocnghi

Thành viên mới

Mình hoàn thành ngày 05.03.2014 mà sáng nay NVC còn gửi checklist cho mình nữa là sao??ai biết tư vấn dùm đi
INSTRUCTIONS FOR: TRAN, KHANH CONG
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
______F - FINANCIAL EVIDENCE:______________________________________
The NVC has received the information you submitted and placed it in your case file. You will be contacted when your petition is sent to the U.S. Embassy or Consulate for further processing. [K9N 03/25/2014] HCM2009789395

docthanquytoc

Thành viên tích cực

Complete lâu lắm rồi bạn, minh f4 đợi gởi thư phỏng vấn hồ sơ mình 26-11-01.chắc vài ngày trở lại đây sẽ có tin thôi.

oanhdang78

Thành viên tích cực

Không biết f4 có ai đã nhận được thư phỏng vấn chưa nhỉ
Tháng này sao thấy im lìm quá.

vy-vy

Thành viên mới

Anh chị cho em hỏi,khi có giấy gọi phỏng vấn.Mình đăng ký khám sức khỏe trước hay đi chích ngừa rồi mới đăng ký khám sức khỏe.Em chân thành cám ơn..

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Anh chị cho em hỏi,khi có giấy gọi phỏng vấn.Mình đăng ký khám sức khỏe trước hay đi chích ngừa rồi mới đăng ký khám sức khỏe.Em chân thành cám ơn..
Bạn nên chích ngừa trước, rồi sau đó đăng ký khám sức khỏe.

ConChuot

Thành viên tích cực

Cái nào trước cũng được hết nhưng để nhận kết quả ksk thì phải có phiếu chích ngừa!

yendo

Thành viên tích cực

minh tra loi cho ban nhu sau:
- tuoi dang ky quan su là tu 18 den < 26 tuoi
- Cac cach dang ky:
+ Dang ky online tren trang web: sss.gov, cai nay minh da thu va ko dc vi trang web hay bi truc trac
+ len buu dien lay form dang ky roi ve dien hoac vao link nay de in form ra cung dc https://www.sss.gov/PDFs/Regform_copyINT.pdf . Dien xong thi gui len buu dien (Note: neu chua co social security number thi cho khi nao co roi moi dien roi gui buu dien. con neu chua co SSN, ban van gui dc nhung sau nay khi buu dien gui ve so number nghia vu quan su thi ban phai bo sung them SSN cho ho bit)
+ thi bang lai xe: ko bit o tieu bang khac the nao nhung o texas thi khi dang ky thi lai xe la ho tu dong apply nghia vu quan su cho minh lun. Cai nay minh ko chac chan, chi bit la minh thi lai xe, ve sau tu nhien ho gui ve cho cai number nghia vu quan su lun, nen minh nghi la do dang ky thi lai xe nen ho apply lun
cám ơn foreveralone nhìu..mình có vào cái form đó rồi.. thấy có ghi là tới 25 tuổi mới đăng kí..em mình thì thang 10 này là 26 rồi..vậy em mình có cần phải đăng kí không..!

Anlice Trần

Thành viên tích cực

cám ơn foreveralone nhìu..mình có vào cái form đó rồi.. thấy có ghi là tới 25 tuổi mới đăng kí..em mình thì thang 10 này là 26 rồi..vậy em mình có cần phải đăng kí không..!
mình ko biết sao bạn sợ quan sư ben Hoa Ky vay vì đó là chế độ quân dịch có thể nói là tốt nhất the gioi

+..thứ 1 nó hiện vẫn là dạng tu nguyen..tham chí sau 11/9 vẫn ko có lệnh tong dong vien cho đến nay...thậm chí rât nhiều người xếp hàng để tự nguyện mà còn ko có chỗ đấy bạn vì ưu đãi về Kinh tế quá cao thậm chí bảo hiểm nhân mạng lên đến 400k USD

+ thứ 2 Neu bạn học trường QUan Sư cụ thể là học những môn về Cong NGhe -Y khoa ( trừ Kinh tế ra) ví du cua truong Air Force..bạn sẽ dc tài trợ 35k USD/nam ( ko hoàn lại) cho đến khi ket thúc..lương mỗi tháng trên 1k-1k2 USD ( chứng chỉ là chứng chỉ Đại Học nhé và có giá trị ko thua gì các trường bình thường khác) ...sau khi học xong bạn cam ket ra làm cho bộ quoc phòng theo cái đăng kí và sẽ tiep tuc có Job + lương rất cao nếu bạn học giỏi ...

+Nếu bạn đang tình trang thẻ xanh thì sau khi học xong với đi làm theo hợp đồng sẽ dc vào thẳng quốc tịch ko phải thi...tham chí sẽ dc tài trợ lên đến 75% học phí neu bạn có ý định học Uni khác sau khi hoàn thành hợp đồng

.anh mình học chuyen về IT cho 1 truong bo quoc phòng hiện lương ko dưới 100k USD/năm ( hoàn toàn su that)..còn bạn chi mình học Marketing có MBA ra vẫn that nghiệp đã hơn 1 năm r ==