Lịch Visa Bulletin tháng 2/2014, Dự đoán lịch VB tháng 3/2014......

tuminhkha

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa Bulletin tháng 2/2014, Dự đoán lịch VB tháng 3/2014......

Lúc mua online nó có gởi vo email cái code , lấy cái code đó ghi lại hay là screen shot vô dth lúc ra sân bay đưa passport với cái code đó ra là nó làm thủ tục check in cho bạn
( làn sau mua vé online phải điền vô là kha - Minh Từ cho chính xác )
tại mình hỏi anh ở phòng bán vé anh nói phải sửa lại tên,nên mình sợ nó thấy tên trong passport với tên trên vé ko đúng nó ko cho zô.g ko bik sửa lại đc ko nữa!

Mi@Fa

Thành viên tích cực

tại mình hỏi anh ở phòng bán vé anh nói phải sửa lại tên,nên mình sợ nó thấy tên trong passport với tên trên vé ko đúng nó ko cho zô.g ko bik sửa lại đc ko nữa!
Khi đã có Electric Ticket rồi sẽ không sửa được nữa!Cách tốt nhất là EMail cho hãng máy bay(mỗi hãng có 1 địa chỉ EMail phục vụ khách hàng),báo cho họ biết tên họ đúng theo trong Passport,sau đó đợi họ trả lời.Nếu họ điều chỉnh cho mình thì tốt,nếu họ không điều chỉnh được họ sẽ cho biết lý do,in cái EMail họ trả lời đó đem theo lúc ra phi trường xuất cảnh.

jackyta1997

Thành viên tích cực

Cô chú anh chị trong diễn đàn cho con hỏi chút ngày ưu tiên con 24/4/2003 diện f3 thì bây giờ đã qua ngáy gói thì ko biết sắp có giấy chưa ta hix nôn quá

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Cô chú anh chị trong diễn đàn cho con hỏi chút ngày ưu tiên con 24/4/2003 diện f3 thì bây giờ đã qua ngáy gói thì ko biết sắp có giấy chưa ta hix nôn quá
Phải chờ thêm,vì chưa tới mốc đó mà.Tháng 1 này mới có những hs trước 15/4 có thể nhận thư PV thôi!

orion_tuan

Thành viên tích cực

Lịch VB đã qua, tuy nhiên bạn phải có ngày hoàn tất trước những người có cùng ngày ưu tiên với bạn.

orion_tuan

Thành viên tích cực

1) Ngày ưu tiên/Priority date là gì?
-Là ngày Sở Di Trú(USCIS) nhận đc hồ sơ xin bảo lãnh, có thể coi ngày này là ngày bảo lãnh.

2) Ngày chấp thuận/Approval date là gì?
-Là ngày USCIS chấp thuận cho NBL đc phép bảo lãnh. Sau ngày này, hồ sơ đc chuyển sang trung tâm Visa Quốc gia(NVC) để giải quyết visa cho NĐBL. Hồ sơ đc kí hiệu HCM20xxxxxxxx. Thời gian từ Priority date đến Approval date là thời gian đc trừ tuổi theo đạo luật CSPA

3) Ngày đáo hạn/Cut-off date là gì?
-Là ngày trong lịch visa bulletin hàng tháng. Rơi vào ngày 01, ngày 08, ngày 15, ngày 22 của các tháng trong năm: JAN, FEB, MAR, APR, MAY, JUN, JUL, AUG, SEP, OCT, NOV, DEC.

4) Ngày mở/Open date hồ sơ là gì?
-Là ngày NVC bắt đầu giải quyết hồ sơ. Khi ngày ưu tiên cách ngày đáo hạn 6 tháng, NBL/NĐBL nên chủ động liên lạc địa chỉ email để NVC mở hồ sơ sớm.

5) Ngày hoàn tất/Complete date là gì?
-Là ngày NVC nhận đủ các thủ tục: phí Bảo trợ tài chính và Bảo trợ tài chính, Civil Documents của NBL, Civil Documents của NĐBL, phí visa và đơn xin visa của NĐBL.

6) Ngày phỏng vấn/Interview date là gì?
-Là ngày NĐBL đến Lãnh sự quán Hoa Kì để Phỏng vấn xin visa. Khi lịch visa bulletin vượt qua ngày ưu tiên, NVC/LSQ sẽ lên lịch PV cho những hồ sơ đã hoàn tất
1) I-797 đc USCIS gửi cho NBL, hoặc thư thông báo case number đc NVC gửi cho NĐBL.
2) I-797
3) Lịch visa bulletin hàng tháng.
4) Ngày mà NVC gửi thư yêu cầu NBL/NĐBL làm giấy tờ.
5) Gọi đến NVC kiểm tra hoặc gửi thư.
6) Thư PV.

tuminhkha

Thành viên tích cực

Khi đã có Electric Ticket rồi sẽ không sửa được nữa!Cách tốt nhất là EMail cho hãng máy bay(mỗi hãng có 1 địa chỉ EMail phục vụ khách hàng),báo cho họ biết tên họ đúng theo trong Passport,sau đó đợi họ trả lời.Nếu họ điều chỉnh cho mình thì tốt,nếu họ không điều chỉnh được họ sẽ cho biết lý do,in cái EMail họ trả lời đó đem theo lúc ra phi trường xuất cảnh.
cám ơn để mình gửi email xem sao

orion_tuan

Thành viên tích cực

Khi lịch visa các ngày ưu tiên 6 tháng: NBL/NĐBL nên chủ động liên lạc email để NVC open hồ sơ.
Khi hồ sơ open. NVC cung cấp cho NBL/NĐBL Case Number và Invoice ID Number dùng để đăng nhập đóng tiền và điền đơn.
-Đối với NBL: đóng tiền $88, nộp bảo trợ tài chính I-864, nộp Civil Documents của NBL.
-Đối với NĐBL: NVC yêu cầu chọn Người Đại Diện Ds-261.
-Đối với Người Đại Diện: đóng tiền visa $230 cho mỗi đương đơn, điền đơn xin visa Ds-260 cho mỗi đương đơn, nộp Civil documents của các đương đơn.

Để rút gọn thời gian, bên VN nên làm trước Civil documents rồi gửi qua cho NBL.

Tùy theo cách làm của mỗi người, có hồ sơ mà lịch visa qua ngày ưu tiên 1 năm vẫn chưa open. Tính từ ngày open có hồ sơ hoàn tất chỉ trong vòng 1 tháng, có hồ sơ 6 tháng, có hồ sơ 1 năm,...

Khi lịch visa vượt qua ngày ưu tiên, NVC sẽ ưu tiên phát thư PV cho những hồ sơ có ngày hoàn tất trước ngày hoàn tất của hồ sơ mình.

dinhho

Thành viên mới

Anh chị ơi giúp em với. Gia đình e diện F4 nhà e đã co giấy phỏng vấn ngày 07/02, gia đinh em gồm 5 ng Ba Mẹ, Chị, em trai và em, Mẹ e la đương đơn chính, trong giấy gọi phỏng vấn có đầy đủ mọi người trong gia đinh nhưng không có tên em, bây giờ e phải làm sao, mong a chị chia sẻ, cảm ơn mọi người.

Jasmon Bui

Thành viên tích cực

Anh chị ơi giúp em với. Gia đình e diện F4 nhà e đã co giấy phỏng vấn ngày 07/02, gia đinh em gồm 5 ng Ba Mẹ, Chị, em trai và em, Mẹ e la đương đơn chính, trong giấy gọi phỏng vấn có đầy đủ mọi người trong gia đinh nhưng không có tên em, bây giờ e phải làm sao, mong a chị chia sẻ, cảm ơn mọi người.
Bàn sinh năm mấy, sao lại không có tên

tuongvy25102001

Thành viên tích cực

mấy anh chị cho em hỏi em diện F3, PD : 16/04/2003. Bây giờ đã đáo hạn hồ sơ và hồ sơ đã đc mở. Em đã làm DS-261. Em có thể đóng tiền $ 88 giúp nội em ( NBL ) được ko ạ ? Mong các anh chị giải đáp giúp em càng sớm càng tốt

docthanquytoc

Thành viên tích cực

Bạn ko cần nghe mấy thằng tào lao đó bàn ra đâu, bạn điền đúng first và last name là dc rồi , sau đó hãng máy bay đó gởi vô mail bạn cái thư ,kèm cái reference code là ok rồi, lúc ra phi trường bạn làm thủ tục check in bằng mấy cái máy check in tự động hoặc là đến quầy check in để người ta làm dùm mih ( 2 cách thì cách nào cũng phải đến quầy check in để nộp hành lý ) .

dinhho

Thành viên mới

minh sinh nam 92....

tuminhkha

Thành viên tích cực

Bạn ko cần nghe mấy thằng tào lao đó bàn ra đâu, bạn điền đúng first và last name là dc rồi , sau đó hãng máy bay đó gởi vô mail bạn cái thư ,kèm cái reference code là ok rồi, lúc ra phi trường bạn làm thủ tục check in bằng mấy cái máy check in tự động hoặc là đến quầy check in để người ta làm dùm mih ( 2 cách thì cách nào cũng phải đến quầy check in để nộp hành lý ) .
hnay nhà mình qa tân sơn nhất hỏi chị soát vé nói phải sửa lại tên họ đầy đủ cả dấu luôn,trường hợp nhà mình bị nhiều rùi. Đang ở việt nam phải để tên Việt Nam đúng trong passport ko nó ko cho vào. Tại nhà mình mua vé online bên đó nên ghi họ tên như vậy. g ko biết sửa lại đc không.

Jasmon Bui

Thành viên tích cực

Chắc có nhầm lẫn gì đó, bạn chưa quá tuổi đâu, chị bạn còn có tên mà. Bạn viết thư hỏi NVC đi, hay hỏi luật sư cũng được.

oliole

Thành viên tích cực

nôn thì nôn nhưng nhiều khi nằm suy nghĩ neu den ngày đó chắc khóc dữ lam...
thôi dự đoán tháng này f4 tăng từ 3-4 tuần..hi vọng sớm tiễn 2001

anlam

Thành viên mới

mình xin dự đoán tháng 3 f2b tăng đươc 8 tuần :41: . xin chúc tất cả mọi người năm mới vui vẻ và hạnh phúc!

docthanquytoc

Thành viên tích cực

hnay nhà mình qa tân sơn nhất hỏi chị soát vé nói phải sửa lại tên họ đầy đủ cả dấu luôn,trường hợp nhà mình bị nhiều rùi. Đang ở việt nam phải để tên Việt Nam đúng trong passport ko nó ko cho vào. Tại nhà mình mua vé online bên đó nên ghi họ tên như vậy. g ko biết sửa lại đc không.
trường hợp ghi có dấu hay ko thì mình ko biet đúng sai chứ bạn mua vé online mà bạn điền tên bạn có dấu giống tên việt nam là báo lỗi hiện lên invalid name liền .ngay cả mua vé đại lý thì cũng nó cũng đưa tờ giấy A4 với tên ko có dấu. Mình cũng xuất cảnh quốc tế thường xuyên cũng book vé online mà chẳng thây bị như trường hợp bạn nói lần nào .

tran_hang1987

Thành viên tích cực

Xin cho em hỏi nếu hồ sơ nhà e đã đến ngày ưu tiên mà vẫn chưa đóng visa mà tuổi của e sợ bị quá tuổi thì phải làm sao để ko bị quá tuổi ?

orion_tuan

Thành viên tích cực

Xin cho em hỏi nếu hồ sơ nhà e đã đến ngày ưu tiên mà vẫn chưa đóng visa mà tuổi của e sợ bị quá tuổi thì phải làm sao để ko bị quá tuổi ?
Trong vòng 1 năm, kể từ ngày đáo hạn thì phải CSPA. Không thì tuổi sẽ quá.
Ví dụ: F3 tháng 2/2014 đáo hạn 15/5/2003
Từ tháng 2/2014 đến tháng 2/2015 nếu k CSPA thì sau này CSPA sẽ k đc hưởng CSPA.