Lịch Visa tháng 02/2011

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 02/2011

bị lố tuổi đó bạn. Đóng tiền hết rồi, có lịch hết rồi, nhưng vô PV thì bảo lố tuổi, chuyển F2B. Ba mình có quốc tịch nên chuyển sang F1, còn có 6 tháng là đáo hạn mà lịch 5 tháng liên tiếp ko nhúc nhích gì, mà còn lùi nữa >"<
ko biết mình có giống như chị của bạn ko?mìh sinh 8/1987 đi diện F2A nè tháng sau PV rồi ko biết có bi giống chị của bạn ko ta.Mình lo quá.hix....hix

devileyes

Thành viên mới

Chuyện visa như nước chảy về đông, cứ rollback mãi sao không dứt được. Tháng này lại thụt lùi làm rối cả lòng ta. Rút đao chém xuống nước , nước văng vô mặt . Cầm ly bia uống hoài sao ko xỉn ..............

dinhho

Thành viên mới

nhà em có ưu tiên 21/9/2001 ................ đã open rùi .......... nhà em được đóng tiền visa ở VN ....... và đang chờ thư mời khám sức khẻo và phỏng vấn ......... vậy nhà em cò bị tụt lùi 2 năm hay ko ??????????????? có ai trả lời dùm em 1 cái đi laylaylay

Thành

Thích đủ thứ ...

nhà em có ưu tiên 21/9/2001 ................ đã open rùi .......... nhà em được đóng tiền visa ở VN ....... và đang chờ thư mời khám sức khẻo và phỏng vấn ......... vậy nhà em cò bị tụt lùi 2 năm hay ko ??????????????? có ai trả lời dùm em 1 cái đi laylaylay
Nếu có giấy mời PV mà chưa đến ngày ưu tiên, cũng phải ảnh hưởng theo lịch thụt lùi này thôi bạn ah, hiện tại LSQ đang áp dụng lịch này cho tất cả các hồ sơ (trừ những diện ưu tiên IR5, CR1...)

dupame

Thành viên mới

Không công bằng gì hết :20: Mình diện F4 chờ 9 năm rồi :20: ngày ưu tiên : 17 / 4 / 2002

bõnich

Thành viên tích cực

minh f4, pd:30/5/2001. cũng đang chờ phỏng vấn và khám sức khoẻ đây. nhưng tình hình này thì chưa được rồi. mình sinh 19/12/1989. đang lo quá tuổi đây. thôi. mình đành tĩnh bơ trước sóng gió thôi. tới đâu đó tới.:43:

baby_happy2103

Thành viên tích cực

Không biết nó sẽ kéo dài bao lâu nữa? Thiệt tình, NVC làm việc kiểu gì kì cục quá. Trong năm 2010 thì tăng nhanh, còn giờ thì thụt lùi một cách ko thương tiếc, làm ảnh hưởng đến người kiện CSPA. Đợi đến ngày đáo hạn thì họ đã bị rớt lại rồi. Thiệt là bực mình :mad:

meocondethuong87

Thành viên mới

vừa vui vừa buồn.... buồn: F4 2004. chờ dài cổ lun. Vui : người iu cũng F4 2001 cũng bị dính trưởng, thế là chưa chia tay dc :D
meo chia buồn với hoanglan nha. Mình cũng thuộc dạng f4 2004. mình chẵng phải đợi gì cả đợi làm gì cho mệt mình cũng mới tham gia diễn đàn này àh. ah cho mình hỏi bạn vậy bạn có biết là năm 2004 thuộc hạn 7 năm ko? mình được biết qua anh trai nói. nếu đúng hạn 7 năm thì năm này là đúng hạn 7 năm của năm 2004.

nam461987

Thành viên tích cực

meo chia buồn với hoanglan nha. Mình cũng thuộc dạng f4 2004. mình chẵng phải đợi gì cả đợi làm gì cho mệt mình cũng mới tham gia diễn đàn này àh. ah cho mình hỏi bạn vậy bạn có biết là năm 2004 thuộc hạn 7 năm ko? mình được biết qua anh trai nói. nếu đúng hạn 7 năm thì năm này là đúng hạn 7 năm của năm 2004.
hạn 7 năm là thế nào?

nam461987

Thành viên tích cực

minh f4, pd:30/5/2001. cũng đang chờ phỏng vấn và khám sức khoẻ đây. nhưng tình hình này thì chưa được rồi. mình sinh 19/12/1989. đang lo quá tuổi đây. thôi. mình đành tĩnh bơ trước sóng gió thôi. tới đâu đó tới.:43:
1989 mà sao lại cứ lo quá tuổi nhỉ?Tính CSPA thì ít nhất cũng lố được vài năm..........

dinhho

Thành viên mới

chán ghê minh cứ tưởng sẻ đi phỏng phấn trong tháng này ............. làm mình nghĩ học .............. năm sau ............phải ôn thị lạ:102::102::102:i.......... ko bik có vào nổi đại học ko nữa :20::20::20::20:

thaohoanglan

Thành viên mới

cám ơn bạn, mình cũng chả chờ đợi j, bik qua đó là cày ải rồi, chỉ vì nhớ ng iu quá thôi,,, hạn 7 năm là cái j vậy meo, mới nghe lần đầu lun đó

tuandoan

8 Đoàn !

chán ghê minh cứ tưởng sẻ đi phỏng phấn trong tháng này ............. làm mình nghĩ học .............. năm sau ............phải ôn thị lạ:102::102::102:i.......... ko bik có vào nổi đại học ko nữa :20::20::20::20:
Chào các ACM,

Xem thông tin trong room này xum tụ thật. Các bạn cứ làm theo khuyến cáo của NVC và LSQ là: Không nên thu xếp bất cứ việc gì (như bán nhà, từ bỏ công việc, học hành...vv) khi mà chưa nhận được Visa. Được như vậy tất cả ACM chúng ta sẽ cảm thấy thoãi moái cho dù lịch Visa bị thụt lùi. Lịch Visa bị thụt lùi vì trong năm 2010 tăng tốc quá nhanh. NVC đã mở quá nhiều HS dẫn đến tình trạng Visa đã cấp ra quá nhiều so với giới hạn hàng năm. Có hy vọng chăng thì phải sau tháng 6 thì mới mong là lịch visa trở lại như tháng 12/2010. Chịu khó đợi thêm nữa nhe ACM. Chúc tất cả ACM ăn Tết thật vui vẽ và may mắn. Bấy giờ tiếp tục đi cày kiếm tiền ăn Tết cho thật linh đình và đừng suy nghĩ nhiều đến lich visa nữa thì thời gian sẽ qua nhanh thôi. Than chào

dhieu87

Thành viên mới

Lịch visa lùi thì mọi người chỉ sợ hết điều kiện cspa thôi, chứ nếu chắc chắn được đi thì không phải lo, NVC làm mình hy vọng rồi lại thất vọng:20: mình f3 09/2004 coi như là hết hy vọng, mình tháng 5/2014 là quá tuổi laylay

prime

Thành viên tích cực

Chuyện lùi Visa thì những hồ sơ chưa đc mở hay chưa completed thì sẽ bị lùi hơi hơi lâu,tôi ko dám chắc,còn những hồ sơ khác đã "Completed" thì vẫn bình thường mà,có điều từ khi hs đã completed thì phải đợi thông thường từ 2-3tháng thì sẽ lùi thêm khoảng 3-4 tháng nữa thôi...đây là thông tin từ sở di trú bên USA,người bảo lãnh của tôi đã gọi điện và họ nói như vậy !

chauanh1989

Thành viên mới

Chào anh chị em, chào anh THành. Cho em hỏi hồ sơ gia đình em đã complete rồi , bây giờ bị dời ngày pv lại như vậy thì lí lịch tư pháp sau này có phải làm lại không anh?

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào anh chị em, chào anh THành. Cho em hỏi hồ sơ gia đình em đã complete rồi , bây giờ bị dời ngày pv lại như vậy thì lí lịch tư pháp sau này có phải làm lại không anh?
Lý lịch tư pháp LSQ chấp nhận có thời hạn 1 năm kể từ ngày ký, nếu ngày PV mà LLTP quá hạn, bạn phải xin lại LLTP với ngày ký mới bạn nhé !

quangdung

Thành viên mới

mọi người ơi làm ơn cho tôi hỏi "visa lùi lại" nghĩa là sao vậy??Tôi đọc nhưng k hiểu lắm.Nhà tôi cũng thuộc diện F4,đóng tiền visa hồi tháng 9/2010 ,vậy thì khoảng đến khi nào mới nhận được thư phỏng vấn đây???

trandungthimy

Thành viên mới

Hix! Chào cả nhà! Lần đầu tiên e tham gia diễn đàn. cũng là ngày e nhận được tin shock! Ôi lạy chúa tôi! F4 thụt lùi đến 2 năm, laylaylay

Status
Không mở trả lời sau này.