Lịch Visa tháng 02/2011

Status
Không mở trả lời sau này.

Duy

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 02/2011

Chào Các bạn F4
Có hồ sơ F4 , PD 07/2001 vẫn được nhận thư mời phỏng vấn (EMS thư khẩn) của Lãnh sự quán HK ngày 18/1 vừa qua và ngày 24/1 này họ sẽ đi phỏng vấn . Như vậy mọi việc sẽ trở lại bình thường nhanh thôi.

giangnguyen227

Thành viên mới

Em mới gia nhập diễn đàn hôm nay, cũng còn nhiều thắc mắc muốn hỏi ace đi trước. E muốn hỏi là lịch visa F4 lùi như vậy nghĩa là sao ạ?nhà em đã được mở hồ sơ vào tháng 9/2010, và đã gửi DS-230 cũng như những giấy tờ liên quan theo như thư hướng dẫn cùa lãnh sự quán tại Sài Gòn, giờ đang chờ ngày hẹn phỏng vấn. Vậy thì lịch visa của F4 lùi như vậy có ảnh hưởng gì ko ạ?Gia đình em cũng đang mong lắm ngày hẹn phỏng vấn!:1:

nguyenhuukhoa

Thành viên mới

Mọi người giải thích giùm tôi cái vụ ngày ưu tiên này rõ hơn nhá!?hồ sơ tôi F3 nộp khoảng tháng 3 năm 2001 .Bổ túc hồ sơ cuối tháng 5 năm 2010.Không xét nghiệm ADN.Mà bây giờ đã 21/1 /2011 rồi.Hix

nguyenhuukhoa

Thành viên mới

Mà cả quá trình phỏng vấn mấy lần vậy?Tôi đã phỏng vấn rồi!Bổ túc rồi.Giờ chờ giấy chấp thuận.Sao lấu quá!?

love_always

Thành viên tích cực

Mình thấy 2 hôm nay NVC đang phát giấy mời pv cho diện IR1 và F2A vào cuối tháng 2/2011. Hy vọng NVC thanh lý hết hồ sơ tồn đọng cho đi phỏng vấn hết vào tháng 2, để wa tháng 3 là mọi thứ thay đổi.:1:

love_always

Thành viên tích cực

Em mới gia nhập diễn đàn hôm nay, cũng còn nhiều thắc mắc muốn hỏi ace đi trước. E muốn hỏi là lịch visa F4 lùi như vậy nghĩa là sao ạ?nhà em đã được mở hồ sơ vào tháng 9/2010, và đã gửi DS-230 cũng như những giấy tờ liên quan theo như thư hướng dẫn cùa lãnh sự quán tại Sài Gòn, giờ đang chờ ngày hẹn phỏng vấn. Vậy thì lịch visa của F4 lùi như vậy có ảnh hưởng gì ko ạ?Gia đình em cũng đang mong lắm ngày hẹn phỏng vấn!:1:
Nếu hồ sơ gia đình bạn đã complete và ngày ưu tiên của gia đình bạn trước ngày 1/1/2000, thì bạn ráng chờ 1 hay 2 tháng nữa sẽ có hy vọng nhận được giấy mời phỏng vấn, còn nếu ngày ưu tiên của gia đình bạn sau ngày 1/1/2000, thì bạn theo dõi Lịch Visa mỗi tháng để biết khi nào hồ sơ đáo hạn lại thì sẽ nhận được lịch phỏng vấn.
Chúc gia đình bạn may mắn:1:

love_always

Thành viên tích cực

Mà cả quá trình phỏng vấn mấy lần vậy?Tôi đã phỏng vấn rồi!Bổ túc rồi.Giờ chờ giấy chấp thuận.Sao lấu quá!?
Theo mình biết thì khi bạn bổ túc hồ sơ sau khi phỏng vấn mà không nhận được tin tức gì thì bạn nên gọi điện hay email hỏi thăm hồ sơ của mình tại LSQ Mỹ. Có thể do có nhiều hồ sơ cần được xem xét tại LSQ, hay có thể ngày ưu tiên của bạn bị ảnh hưởng bởi lịch Visa. Mi`nh không chắc, nhưng bạn hãy liên lạc với LSQ để biết thông tin về hồ sơ của mình nha.:1:

bõnich

Thành viên tích cực

chào anh chị em trong hội chờ thư phỏng vấn tháng 2. gia đình mình may mắn có thư khẩn mời phỏng vấn, thông báo cho anh chị em biết để dễ theo dõi. diện f4. PD:30/5/2001. complete 2/10/2010. ngày nhận thư khẩn là 18/1 vừa rồi. ngày phỏng vấn là 27/1tới đây. anh chị em có ai có kinh nghiệm phỏng vấn chai sẻ cho mình với.
Mong anh chị em sớm có tin vui

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

chào anh chị em trong hội chờ thư phỏng vấn tháng 2. gia đình mình may mắn có thư khẩn mời phỏng vấn, thông báo cho anh chị em biết để dễ theo dõi. diện f4. PD:30/5/2001. complete 2/10/2010. ngày nhận thư khẩn là 18/1 vừa rồi. ngày phỏng vấn là 27/1tới đây. anh chị em có ai có kinh nghiệm phỏng vấn chai sẻ cho mình với.
Mới nhận giấy PV ngày 18 mà 27/1 đã PV rồi hả bạn?nhanh vậy.Mình mới nhận được thư PV đầu thág 1 mà đến 17/2 mới PV lận

love_always

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình bạn đã nhận được thư mời phỏng vấn trong tháng 1 này nha. Gia đình bạn nên chuẩn bị thật kỹ cho việc phỏng vấn sắp tới. Ko biết là mình có tạo thêm áp lực cho gia đình bạn không nhưng vì mình thấy PD của gia đinh bạn là 30/5/2001 nên nó vẫn còn hiệu lực trong tháng 1 này. Nếu bạn không chuẩn bị kỹ cho việc phỏng vấn sắp tới mà phải bổ sung vào tháng 2 thì bạn sẽ lại mất thời gian chờ đợi lịch visa đáo hạn.
Chúc bạn thành công và gặp nhiều may mắn:113:

bõnich

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình bạn đã nhận được thư mời phỏng vấn trong tháng 1 này nha. Gia đình bạn nên chuẩn bị thật kỹ cho việc phỏng vấn sắp tới. Ko biết là mình có tạo thêm áp lực cho gia đình bạn không nhưng vì mình thấy PD của gia đinh bạn là 30/5/2001 nên nó vẫn còn hiệu lực trong tháng 1 này. Nếu bạn không chuẩn bị kỹ cho việc phỏng vấn sắp tới mà phải bổ sung vào tháng 2 thì bạn sẽ lại mất thời gian chờ đợi lịch visa đáo hạn.
Chúc bạn thành công và gặp nhiều may mắn:113:
cho mìh hỏi một tí. nhà mình có 5 người, 1 người không đi do la anh ruot mình. vi anh minh dang phai lãnh án. Không biết có trục trặc gì không?
mong anh chị tư vấn giúp

bõnich

Thành viên tích cực

Mới nhận giấy PV ngày 18 mà 27/1 đã PV rồi hả bạn?nhanh vậy.Mình mới nhận được thư PV đầu thág 1 mà đến 17/2 mới PV lận
bạn diện gì vậy? mình mới khám sức khoẻ hôm qua. chờ thứ 2 tới đây mới nhân kết quả

thanhtamusvnvn

Thành viên tích cực

bạn diện gì vậy? mình mới khám sức khoẻ hôm qua. chờ thứ 2 tới đây mới nhân kết quả
Mình diện F2A ksk xong hết rồi.giờ chờ ngày PV thôi,mà sao bạn PV nhanh thế.

bõnich

Thành viên tích cực

Mình diện F2A ksk xong hết rồi.giờ chờ ngày PV thôi,mà sao bạn PV nhanh thế.
mình cũng không biết nữa. Chẳng hiểu nguyên tắc làm việc của lãnh sự quán ra sao?:43:

thanhnv

Thành viên tích cực

mình cũng không biết nữa. Chẳng hiểu nguyên tắc làm việc của lãnh sự quán ra sao?:43:
Trên diễn đàn có rất nhiều ACE diện F4. Do vậy nếu không phiền, bạn có thể post rõ trường hợp hồ sơ bạn như thế nào mà lại nhận thư PV bất thường như vậy không? Chắc chắn có rất nhiều ACE quan tâm tới đó, cám ơn bạn trước.

Oh, vừa post bài xong xem kỹ lại thì ra bạn được PV ngay trong tháng 1. Điều này có nghĩa là lúc ấy VB vẫn còn là 1/1/2002. Tuy nhiên trường hợp PV của bạn có hai khả năng xảy ra:

1. PV suôn sẽ và nhận được giấy hồng. Sau đó sẽ được cấp visa trong vòng 10 ngày sau.

2. PV suôn sẽ và nhận giấy xanh vì lý do lịch visa đã lùi lại ngày 1/1/2000 trong tháng 2/2011. Điều này rất dễ xảy ra cho gia đình bạn vì lý do bạn được PV vào cuối tháng, chỉ vài ngày sau là bước qua tháng 2.

Trường hợp nếu PV không suôn sẽ thì khả năng hồ sơ bị ách lại luôn do lịch visa lùi là chắc chắn.

Dù sao tôi cũng chúc gia đình bạn gặp được mọi điều suôn sẻ.

p/s: Việc anh của bạn không ảnh hưởng tới việc đi của gia đình vì anh bạn không phải là đương đơn chính.

Duy

Thành viên tích cực

Hiện nay có nhiều trường hợp vẫn nhận được thư hẹn phỏng vấn trong tháng 01 và 02/2011:
1/ Hồ sơ F4 , PD 07/2001 nhận thư mời phỏng vấn (EMS thư khẩn) của Lãnh sự quán HK ngày 18/1 và ngày PV là 24/1/2011 .
2/ Hồ sơ F2A , PD 28 Mar 2006 nhận thư mời phỏng vấn (email của NVC) ngày 21/1 và ngày PV là 24FEB2011
Có ACE nào nhận thư phỏng vấn mà có PD không lệ thuộc vào lịch Visa lùi của tháng 01 và 02/2011 không vậy? xin thông báo cho anh em biết với nhé

daihong

Thành viên tích cực

Chuyện lùi Visa thì những hồ sơ chưa đc mở hay chưa completed thì sẽ bị lùi hơi hơi lâu,tôi ko dám chắc,còn những hồ sơ khác đã "Completed" thì vẫn bình thường mà,có điều từ khi hs đã completed thì phải đợi thông thường từ 2-3tháng thì sẽ lùi thêm khoảng 3-4 tháng nữa thôi...đây là thông tin từ sở di trú bên USA,người bảo lãnh của tôi đã gọi điện và họ nói như vậy !
bạn f mấy vậy ? mong cho thông tin của bạn là chính xác ace được nhờ

ilovexu_202

Thành viên tích cực

Sao thấy F4 có vẻ khả quan vậy. Chúc mừng F4 nha. Còn diện F3 của mình có vẻ dậm chân tại chỗ rồi. Buồn quá đi mất. Tết này ăn không ngon nổi rồi. T_T

Status
Không mở trả lời sau này.