Lịch visa tháng 04/2015 và dự đoán lịch visa tháng 05/2015

Status
Không mở trả lời sau này.
H

Hạnh Ham Hố

Guest
Lịch đã đến thán 8/2013 rồi, bạn ráng đợi thêm ít nữa sẽ đến hồ sơ của bạn,khi ngày vượt qua ngày PD của ban thì hs của bạn sẽ được mở.Hàng tháng bạn nên vào diễn đàn để xem ngày đến hạn mở hs canh gần tới ngày mình thì lo làm hs trước đi đến khi hs bạn đc mở bạn gởi hs cho nhanh qua Mỹ, càng nhanh bs đủ hs thì bạn complete càng nhanh thì cóthư PV càng lẹ. Chúc bạn may mắn
hiện h mình chưa dc app nữa đó bạn, mà nếu đợi đến wa ngày pd co thể hơn 1 năm hả bạn, còn chờ dài cổ

hueaac

Thành viên tích cực
hiện h mình chưa dc app nữa đó bạn, mà nếu đợi đến wa ngày pd co thể hơn 1 năm hả bạn, còn chờ dài cổ
nếu lịch visa tăng nhanh (hơn 4 tuần mỗi tháng) thì thời gian bạn chờ sẽ ngắn lại nên bạn cứ cầu mong đi nghe, càng về gần tháng 9 thì lịch visa tăng càng nhanh nên yên tâm nhé.

chloenpkt

Thành viên mới
Ðề: Lịch visa tháng 04/2015 và dự đoán lịch visa tháng 05/2015

con xin chào cô chú. con tên là Tuyền, gia đình con hiện rất hoang mang vì nhận được giấy xanh của LSQ sau khi phỏng vấn, vì nơi sinh trên hộ chiếu mẹ con ko khớp với nơi sinh trong khai sanh, gia đình đã đi chỉnh lại, ko biết ngày đi bổ túc có biết kết quả liền ko thưa Bác, hay phải đợi thêm nhiều tháng nữa, gia đình con chân thành cảm ơn. Lo quá đi thôi

Binh Nguyen

Thành viên mới

Cả nhà cho em hỏi tí ạ...
Form DS-260, Em có post bên Post kia, nhưng bên kia ít người vào quá. các Bác cho hỏi là ở chổ
Present Address

> Cái này là địa chỉ hiện tại, nhưng sao mình nhập Started Living Here > năm 2009 > là nó báo lỗi ạh. nó bắt nhập năm < năm sinh + 16 tuổi thôi. như vậy địa chỉ này gọi là địa chỉ trước năm 16 tuổi chứ?
Phía dưới ở phần
Have you lived anywhere other than this address since the age of sixteen? (Date you turned sixteen: 30-Mar-2001)
Nó cũng thế, địa chỉ khác sau năm 16 tuổi. nhưng khi nhập năm Started Living Here + To Date > nó lại báo lỗi. nó không cho mình nhập năm 2009, 2013 ... (tức không cho nhập năm > năm sinh + 16 tuổi). như thế thì làm sao em nhập được năm cho nơi ở sau 16 tuổi ạh.

Mong các bác giúp đở, xin cám ơn nhiều!
http://nailbuilder.com/Document/DiTru/DS-260-08.png > link ảnh

hoian

Thành viên tích cực

Cả nhà cho em hỏi tí ạ...
Form DS-260, Em có post bên Post kia, nhưng bên kia ít người vào quá. các Bác cho hỏi là ở chổ
Present Address

> Cái này là địa chỉ hiện tại, nhưng sao mình nhập Started Living Here > năm 2009 > là nó báo lỗi ạh. nó bắt nhập năm < năm sinh + 16 tuổi thôi. như vậy địa chỉ này gọi là địa chỉ trước năm 16 tuổi chứ?
Phía dưới ở phần
Have you lived anywhere other than this address since the age of sixteen? (Date you turned sixteen: 30-Mar-2001)
Nó cũng thế, địa chỉ khác sau năm 16 tuổi. nhưng khi nhập năm Started Living Here + To Date > nó lại báo lỗi. nó không cho mình nhập năm 2009, 2013 ... (tức không cho nhập năm > năm sinh + 16 tuổi). như thế thì làm sao em nhập được năm cho nơi ở sau 16 tuổi ạh.

Mong các bác giúp đở, xin cám ơn nhiều!
http://nailbuilder.com/Document/DiTru/DS-260-08.png > link ảnh
Chào bạn .
Bạn điền theo kiểu Mỹ : Hiện tại về quá khứ ,cái nầy mình cũng đã bị và mệt về nó,Zip code không cần điền .Mình ở Hội an nè .

Binh Nguyen

Thành viên mới

Cám ơn bạn đã trả lời. Nhưng ở ô started living here, mình chọn 2009 thì nó cứ báo lỗi. Vậy phải chọn năm như thế nào mới đúng ạ. Thanks!

hoian

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn đã trả lời. Nhưng ở ô started living here, mình chọn 2009 thì nó cứ báo lỗi. Vậy phải chọn năm như thế nào mới đúng ạ. Thanks!
Chào bạn .
Bạn chọn năm hiện tại mình ở ,thí dụ bạn ở Quận 1 số nhà xxx vào tháng 12 năm 2009 thì ghi vào, và trước đây bạn ở Quận 2 ,sô nhà xxx vào tháng 10/2001 thì ghi vào.Nghĩa là ghi thụt lùi thời gian .
Bạn lấy ra tờ giấy rồi ghi thứ tự thời gian,địa điểm ở đâu ,từ khi nào đên khi nào.Ghi xong thì bạn điền thứ tự từ hiện tại về sau .

sangcaoson

Thành viên tích cực

con xin chào cô chú. con tên là Tuyền, gia đình con hiện rất hoang mang vì nhận được giấy xanh của LSQ sau khi phỏng vấn, vì nơi sinh trên hộ chiếu mẹ con ko khớp với nơi sinh trong khai sanh, gia đình đã đi chỉnh lại, ko biết ngày đi bổ túc có biết kết quả liền ko thưa Bác, hay phải đợi thêm nhiều tháng nữa, gia đình con chân thành cảm ơn. Lo quá đi thôi
quan trọng là diện gì, mà mẹ bạn thì mình nghỉ là chắc chắn được đi thôi quan trọng nhanh hay mau. mình hết một năm sau pv vẫn không chứng minh được( có tất cả giấy tờ bằng chứng nhưng không hiểu sao) sau đó họ cho xét nghiệm DNA là được liền thôi. quan trọng là giờ chịu khó liên lạc với họ, thế nào họ cũng gọi điện về đối chứng. gọi cả người bảo lãnh bên mỹ luôn đấy.

Binh Nguyen

Thành viên mới

Đã điền thành công ...
Started Living Here: 2013
Place A: 2009-2013
Place B: 2006-2009
Place C: 200X-2006
Nếu C là cái cuối cùng thì X này rất quan trọng. X phải <= năm sinh + 16 tuổi. Nếu không sẽ bị lỗi!
Cái này phải add vào hết rồi mới save hoặc next qua được, nếu không cũng dể lỗi!
Thanks cả nhà!

àh mà mình F2B - HCM2009858042, đã điền xong DS-620. không biết bạn nào cũng ở gần gần mình không, chuẩn bị cụng ly nào :D!

trungtin2010

Thành viên tích cực

f4 tăng nhanh đê!! để gia đình được sớm đoàn tụ

Y

You Khiem

Guest

mọi người cho em hỏi
giấy tờ nhà em thuộc diện F4 ngày 27-6-2002
bây giờ giấy tờ đến ngày 15-6-2002 rồi
vậy thì khoảng khi nào bên đại xứ quán gửi giấy tờ về nhà em vậy, và em cần làm những gì tiếp theo
mọi người tư vấn giúp em với nha :1:

quymai45

Thành viên tích cực

Hiện tại lịch visa diện này đang có ngày đáo hạn hồ sơ: 15-05-2002. Hồ sơ của bạn sắp đến lượt phỏng vấn. Mình nghĩ trong khoảng 1-2 tháng tới. Chúc bạn may mắn.

quymai45

Thành viên tích cực

Về việc chuẩn bị gì, bạn Vào đường link: trang Chu, tin tức, kinh nghiệm chích ngừa, khám sức khoẻ, xem hướng dẫn rồi làm theo.

chloenpkt

Thành viên mới

quan trọng là diện gì, mà mẹ bạn thì mình nghỉ là chắc chắn được đi thôi quan trọng nhanh hay mau. mình hết một năm sau pv vẫn không chứng minh được( có tất cả giấy tờ bằng chứng nhưng không hiểu sao) sau đó họ cho xét nghiệm DNA là được liền thôi. quan trọng là giờ chịu khó liên lạc với họ, thế nào họ cũng gọi điện về đối chứng. gọi cả người bảo lãnh bên mỹ luôn đấy.
f4 đó bạn. Lo quá, chắc sẽ qua :< Cảm ơn chia sẻ của bạn

thinhtranus1988

Thành viên tích cực
Mình nghĩ bạn nên bỏ thời gian ra gọi trực tiếp lên NVC ( đối vs ng bên mỹ) và gọi trực tiếp lên Tổng Lãnh sụ quán tại Sai Gòn ( ng bên VN) thì chắc sẽ bik dc chính xác và nhanh hơn.
Chào bạn quangthuan hồ sơ vợ mình có PD 28/6/2013 completed 23/10/2014 lịch visa đã vượt qua ngày PD rồi mà mình check status vẫn thấy at NVC gọi bên Mỹ hôm nay thì họ nói lịch mới đến 22/6/13 ah, gọi ở Vn thì họ nói họ không biết. Bạn chỉ mình cách gọi Tổng LSQ tại Sài Gòn với vì vợ mình ở VN đang rất lo, thanks quangthuan .

N

Nguyễn Thị Kim Ngân

Guest

Khoảng 5 - 6 tháng là được approve! Mình 27/10/2014 đã nhận được 797 05/03/2015
Chúc mừng bạn nhe...vậy mình còn phải chờ lâu mới đc app rùi....

quangthuan2578

Thành viên tích cực

Chào bạn quangthuan hồ sơ vợ mình có PD 28/6/2013 completed 23/10/2014 lịch visa đã vượt qua ngày PD rồi mà mình check status vẫn thấy at NVC gọi bên Mỹ hôm nay thì họ nói lịch mới đến 22/6/13 ah, gọi ở Vn thì họ nói họ không biết. Bạn chỉ mình cách gọi Tổng LSQ tại Sài Gòn với vì vợ mình ở VN đang rất lo, thanks quangthuan .
Bạn đừng quá lo lắng... Lịch Visa mặc dù đã vượt qua PD của bạn. Nhưng cũng có thể vì bạn complete vào tháng 10 nên fai chờ thêm 1 tí nữa. Mà bạn gọi lên NVC lúc nào ? Hiện giờ đã có lịch mới rồi mF. Bạn gọi lại lần nữa xem !

H

Hạnh Ham Hố

Guest
Chị PhuongChau ơi, sao em thử tạo tk trên trang uscis mà nó cứ báo lỗi ko dc, vì em muốn nhận dc email cập nhật hs của em đó chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị PhuongChau ơi, sao em thử tạo tk trên trang uscis mà nó cứ báo lỗi ko dc, vì em muốn nhận dc email cập nhật hs của em đó chị.
Bạn tạo tài khoản trên trang USCIS ra sao mà bị báo lỗi? Có thể nào post hình ảnh lên đây để tôi xem thử.

Status
Không mở trả lời sau này.