Lịch visa tháng 04/2015 và dự đoán lịch visa tháng 05/2015

Status
Không mở trả lời sau này.
H

Hạnh Ham Hố

Guest
Nó hiện lên như vậy nè chị PhuongChau.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Nó hiện lên như vậy nè chị PhuongChau.

Bạn thử làm lại thao tác như thế này.

Bước 1: Tạo tài khoản
Vào Sing up
Accept
Register your account as
Applicant/Pettioner
Next
Nhập thông tin vào để đăng ký.

Bước 2: Sử dụng tài khoản
Đầu tiên vào Account Login
Vào trang My USCIS
User Name: Nhập tên vào
Password: Nhập mật mã
Xong bấm Login.

Vào Forgot User Name
User Name Retrieval
Email Address: Nhập địa chỉ email
Xong bấm Sumit.

H

Hạnh Ham Hố

Guest
Bạn thử làm lại thao tác như thế này.

Bước 1: Tạo tài khoản
Vào Sing up
Accept
Register your account as
Applicant/Pettioner
Next
Nhập thông tin vào để đăng ký.

Bước 2: Sử dụng tài khoản
Đầu tiên vào Account Login
Vào trang My USCIS
User Name: Nhập tên vào
Password: Nhập mật mã
Xong bấm Login.

Vào Forgot User Name
User Name Retrieval
Email Address: Nhập địa chỉ email
Xong bấm Sumit.
Dạ em làm đủ cách cũng ko dc, thanks chị, thôi đành check onl từ từ, mốt hs qua NVC thì bổ sung email luôn, thanks chị.

ngoc dieu

Thành viên tích cực
Vậy thì đúng rồi, mình complete tháng 8 nên có lịch PV 31/3 này nè, bạn copmlete tháng 12 thì thường sau 3 tháng có lịch chắc đầu tháng 4 là bạn có thư đó, lo làm hồ sơ và lý lịch tư pháp đi là vừa đó bạn.
Thấy mọi người ai cũng có ngày phỏng vấn hết rồi còn mình qua ngày complete rồi mà vẫn chưa thấy gì hết, gửi mail cho NVC cũng ko thấy trả lời luôn pd: 20/5/2013 complete 14/4/2014.

quangthuan2578

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch visa tháng 04/2015 và dự đoán lịch visa tháng 05/2015

Thấy mọi người ai cũng có ngày phỏng vấn hết rồi còn mình qua ngày complete rồi mà vẫn chưa thấy gì hết, gửi mail cho NVC cũng ko thấy trả lời luôn pd: 20/5/2013 complete 14/4/2014.
Mình khuyên bạn nên gọi trực tiếp đi. Chờ máy khoang 30ph nhưng nhanh hơn nhiều. Gửi mail cũng phải 6-8 tuần mới đc trả lời lại @@

mjzzkym

Thành viên tích cực

Ngoc dieu ơi! Cách đây 2 tuần mình kêu ox mình gọi phía bên NVC họ nói hs của mình gửi về VN chờ có chỗ trống họ sẽ sắp chỗ cho mình PV, ngày hôm qua mình gọi phía bên LSQ VN thì họ lại nói với mình chưa nhận đc hồ sơ, hồ sơ còn ở mỹ...giờ mình hoang mang ko biết làm sao, ko biết hồ sơ mình thất lạc chỗ nào
mấy anh mấy chị ơi! Như vầy em có thể gửi thư khiếu nại hay còn cách nào để biết tung tích tình trang hs của mình ko, mấy anh chị ad ơi giúp dùm em!!!

maihong1086

Thành viên tích cực

Hi thinhtranus,
HS của mình cũng gần ngày vs bạn nè, PD 01/july/2013 và complete 29/10/2014. Hôm qua mình check vẫn còn thấy ở NVC luôn, đang lo lắng nè bạn ơi.

myhuyendn

Thành viên tích cực
Anh chị cho em hỏi nếu bây giờ em muốn đưa địa chỉ của người bảo lãnh bên kia cho đại sứ quán thì phải làm như thế nào ạ? Và em cũng muốn biết thông tin hồ sơ mình giải quyết đến đâu thì phải làm sao ạ? Nhà em có ngày ưu tiên là 22/7/2003 thì còn chờ bao nhiêu lâu nữa anh chị nhỉ? Em cám ơn nhiều.

ngoc dieu

Thành viên tích cực
Ngoc dieu ơi! Cách đây 2 tuần mình kêu ox mình gọi phía bên NVC họ nói hs của mình gửi về VN chờ có chỗ trống họ sẽ sắp chỗ cho mình PV, ngày hôm qua mình gọi phía bên LSQ VN thì họ lại nói với mình chưa nhận đc hồ sơ, hồ sơ còn ở mỹ...giờ mình hoang mang ko biết làm sao, ko biết hồ sơ mình thất lạc chỗ nào
mấy anh mấy chị ơi! Như vầy em có thể gửi thư khiếu nại hay còn cách nào để biết tung tích tình trang hs của mình ko, mấy anh chị ad ơi giúp dùm em!!!
Mình cũng có kêu ox mình gọi rồi nhưng do anh bận đi làm nên chưa gọi được, khi ox bạn gọi chờ máy có lâu ko vậy, mình cũng ngóng lắm đây ko biết hồ sơ của mình có sao ko nữa

thinhtranus1988

Thành viên tích cực

Bạn đừng quá lo lắng... Lịch Visa mặc dù đã vượt qua PD của bạn. Nhưng cũng có thể vì bạn complete vào tháng 10 nên fai chờ thêm 1 tí nữa. Mà bạn gọi lên NVC lúc nào ? Hiện giờ đã có lịch mới rồi mF. Bạn gọi lại lần nữa xem !
Mình gọi lên ngày 18 vừa rồi thì nói là lịch mới đến ngày 22/6 ah ??? NVC họ phải đợi in VISA cho vợ mình rồi mới gọi về VN lúc đó mới biết ngày phỏng vấn ( cái này mình gọi nhiều lần rồi mà mới nghe nói lần đầu ^^ ) trong thời gian vẫn còn hồi hộp. chờ gần 2 năm rồi không thấy lâu mà sao thời gian này thấy lâu thật đó

thinhtranus1988

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi nếu bây giờ em muốn đưa địa chỉ của người bảo lãnh bên kia cho đại sứ quán thì phải làm như thế nào ạ? Và em cũng muốn biết thông tin hồ sơ mình giải quyết đến đâu thì phải làm sao ạ? Nhà em có ngày ưu tiên là 22/7/2003 thì còn chờ bao nhiêu lâu nữa anh chị nhỉ? Em cám ơn nhiều.
Mình F2A PD 22/6/13 bão lãnh vợ gọi trực tiếp lên NVC họ cũng ko biết khi nào đâu bạn ( mình đã gọi nhiều lần rồi ) bạn chỉ có thể check case number để biết tình trạng hồ sơ mình thôi
https://ceac.state.gov/ceacstattracker/status.aspx
bạn đăng nhập rồi điền số case với diện mình vào

trnthinh95

Thành viên tích cực

các anh các chi cho e hỏi , ID number là gì vậy ạ , em thuộc dạng f4 và có casnumber là 2009828117 , và có ngày là 19/5/2003 , em chân thành cảm ơn ạ

tuanjla

Thành viên mới
Bạn xem để so sánh thì biết ngay.
VISA BULLETIN - APRIL 2015

[TABLE="width: 100%"]
[TR]
[TH]Fs[/TH]
[TH] MARCH 2015 [/TH]
[TH] APRIL 2015 [/TH]
[TH]MOVEMENT[/TH]
[TH="colspan: 3"]WAIT
(yy/mm/ww)[/TH]
[/TR]
[TR]
[TD]F1[/TD]
[TD]01/08/2007[/TD]
[TD]01/08/2007[/TD]
[TD]↑ 00 weeks[/TD]
[TD]07[/TD]
[TD]08[/TD]
[TD]00[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]F2A[/TD]
[TD]22/06/2013[/TD]
[TD]01/08/2013[/TD]
[TD]↑ 05 weeks[/TD]
[TD]01[/TD]
[TD]08[/TD]
[TD]00[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]F2B[/TD]
[TD]08/07/2008[/TD]
[TD]22/08/2008[/TD]
[TD]↑ 06 weeks[/TD]
[TD]06[/TD]
[TD]07[/TD]
[TD]01[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]F3[/TD]
[TD]22/01/2004[/TD]
[TD]08/02/2004[/TD]
[TD]↑ 02 weeks[/TD]
[TD]11[/TD]
[TD]01[/TD]
[TD]03[/TD]
[/TR]
[TR]
[TD]F4[/TD]
[TD]15/05/2002[/TD]
[TD]15/06/2002[/TD]
[TD]↑ 04 weeks[/TD]
[TD]12[/TD]
[TD]09[/TD]
[TD]02[/TD]
[/TR]
[/TABLE]
Có phải là nếu trung bình một tháng tăng khoảng 4 tuần, một năm tăng khoảng 12 tháng thì thời gian chờ ở cột thứ 5 đúng như trong bảng dự kiến, đúng không mọi người?

mjzzkym

Thành viên tích cực

Mình cũng có kêu ox mình gọi rồi nhưng do anh bận đi làm nên chưa gọi được, khi ox bạn gọi chờ máy có lâu ko vậy, mình cũng ngóng lắm đây ko biết hồ sơ của mình có sao ko nữa
ox mình gọi chờ rất lâu, có khi chờ tới 4 tiếng...nhưng giờ rút kinh nghiệm là canh khoảng 9h30 sáng của VN mình kêu chồng mình gọi khoảng 1 tiếng sau có người bắt máy

quangthuan2578

Thành viên tích cực
ox mình gọi chờ rất lâu, có khi chờ tới 4 tiếng...nhưng giờ rút kinh nghiệm là canh khoảng 9h30 sáng của VN mình kêu chồng mình gọi khoảng 1 tiếng sau có người bắt máy
Trời trời.... làm j coa chuyện chờ 4 tiếng. Cũng ko tới 1 tiếng luôn. Mình gọi lúc nào thời gian chờ maximum cũng chỉ là 40ph trở lại + 10ph bạn noia chuyện nữa là khoảng 50-60 ph cho tất cả.
Thông báo mọi ng là mình đã bik dc ngày PV. Mới gọi lên NVC ngày hôm nay. Trùng hợp là họ cũng vừa scheduled lịch PV cho tháng sau xong. Thế là mình đc bik luôn. Ai muốn thì gọi lên NVC hỏi xem, còn ko thì chờ vài hôm nữa sẽ nhận đc e-mail
PD: 07/08/2013 (dd/mm/yyyy)
Complete: 28/03/2014
Interview: 12/05/2015
Good luck :11:

H

Hạnh Ham Hố

Guest

Mọi người có ai thử dự đoán lịch visa tháng 5/2015 ko mọi người, hy vọng tất cả đều tăng
F1 tăng 3 tuần
F2A tăng 8 tuần
F2B tăng 6 tuần
F3 tăng 3 tuần
F4 tăng 4 tuần

S

Sally Bảo

Guest

Trời trời.... làm j coa chuyện chờ 4 tiếng. Cũng ko tới 1 tiếng luôn. Mình gọi lúc nào thời gian chờ maximum cũng chỉ là 40ph trở lại + 10ph bạn noia chuyện nữa là khoảng 50-60 ph cho tất cả.
Thông báo mọi ng là mình đã bik dc ngày PV. Mới gọi lên NVC ngày hôm nay. Trùng hợp là họ cũng vừa scheduled lịch PV cho tháng sau xong. Thế là mình đc bik luôn. Ai muốn thì gọi lên NVC hỏi xem, còn ko thì chờ vài hôm nữa sẽ nhận đc e-mail
Chào anh/chị, cho em hỏi là mình gọi cho NVC vào khoảng mấy giờ Việt Nam ạ???? Vì mấy nay em toàn canh giờ buổi sáng ở Mỹ là khoảng 8 9h tối ở Việt Nam để gọi nhưng toàn ko thực hiện được :(

mjzzkym

Thành viên tích cực

chắc đường dây của bạn mạnh nên chờ ko tới 1 tiếng, còn đường dây của ox mình yếu nên gọi cả 4 tiếng mới đc !!!

Status
Không mở trả lời sau này.