Lịch Visa tháng 1/2011

Status
Không mở trả lời sau này.

luckyseafood

Ban điều hành
Ðề: Lịch Visa tháng 1/2011

Bài post mang tính đả kích cá nhân. Tôi biết rất rõ nick này là ai nhưng có lẽ việc quan trọng nhất lúc này là giải đáp các thắc mắc của ACE trên diễn đàn về việc VB chạy thụt lùi chứ không phải là chuyện cải cọ cá nhân.

Vấn đề là bà con ở đây không ai cần NVC "thối tiền" lại mà muốn giữ nguyên tình trạng CSPA của con cái họ thôi thim Minh ạ.

p/s: Bác Thành cứ để thím Minh "góp vui" cho diễn đàn nhé, hehe.
Đúng vậy thanhnv à, đọc mấy dòng của thim Minh này sao mình thấy tức cười, người này là ai, anh em mình biết tỏng hết, lối hành văn hung hăng, thiếu hiểu biết, thiếu tôn trọng mọi người thì chỉ có một người...

Thật ra đọc lại những post của nick này, mượn tài khoản Sky XNC, nghe NVC trả lời tự động, rồi tư vấn cho một số người, kể cả các bạn bên VDT, thì hongtran này nhận ra ngay.

Bác Thành đừng khoá nick này nhé (đã một lần bị ban rồi thì phải?), để xem anh bạn này của chúng ta phát ngôn tiếp như thế nào.

Hình như anh ta diện F4, hồ sơ vừa mới completed, chưa có thư PV nhỉ? Còn hung hăng lắm. Chào.

nguyenhoangthang

Thành viên tích cực

Đúng vậy thanhnv à, đọc mấy dòng của thim Minh này sao mình thấy tức cười, người này là ai, anh em mình biết tỏng hết, lối hành văn hung hăng, thiếu hiểu biết, thiếu tôn trọng mọi người thì chỉ có một người...

Thật ra đọc lại những post của nick này, mượn tài khoản Sky XNC, nghe NVC trả lời tự động, rồi tư vấn cho một số người, kể cả các bạn bên VDT, thì hongtran này nhận ra ngay.

Bác Thành đừng khoá nick này nhé (đã một lần bị ban rồi thì phải?), để xem anh bạn này của chúng ta phát ngôn tiếp như thế nào.

Hình như anh ta diện F4, hồ sơ vừa mới completed, chưa có thư PV nhỉ? Còn hung hăng lắm. Chào.
Tôi đồng ý với Hong Tran. Thanks your opinion

Liệu

Cựu Ban điều hành

Nhằm rộng đường dư luận ,cho ACE chuẩn bị tinh thần tốt nhất tui xin mạn phép được copy lời tư vấn của thành viên kỳ cựu web site vietditru.com đã qua Mỹ định cư lâu năm , không phải cái dạng nhãi nhép như lucbinh mới qua Mỹ 7 tháng 10, hay một lancom đang nhờ xin trợ cấp ăn học cho con .
trungngocbis Yesterday, 19:37 - url

..............................

Khà ... khà .... khà ... hên quá, hổng có tên Lieuvh trong này ...hí .... hí ....

Vì trong VDT, "3L = Lucbinh - Lancom - Lieuvh" ai cũng biết, nhưng trong bài post trong VDT thì không được nhắc đến tên, làm Lieuvh bùn bùn như con chùn chùn.

Thôi thì cho Lieuvh chia sẻ và sẻ chia với 2 bạn già "Lucbinh và Lancom" nhá... khà ... khà ...

M

minhtam

Guest

Thế thì f3/2004 đến bao giờ đây???:33::33::confused::confused::33::33::33:

TomHum66

Thành viên mới

Hi các bạn,

Thành thật chia buồn với các bạn vì lịch visa lùi nhất là F1.Theo trungngocbis nghĩ thì sự việc này rất bất lợi cho các gd có các con CSPA (over 21) chì có những hồ sơ đã lên lịch PV rồi thì ok còn tất cả phải chờ cho lịch tiến trở lại, quý vị nào có con quá tuổi mà đóng tiền Visa rồi nếu bị từ chối gởi receipt cho NVC họ sẽ hoàn tiền lại (thời gian trước đây), tôi đã tiếp xúc với rất nhiều người có con bị từ chối và đã dc trả tiền lai. Bây giờ chúng ta chỉ mong chờ vào phép màu xảy ra ở những tháng sắp tới thôi.

Mong rằng các ACE chuẩn bị tinh thần tốt nhất cho tình huống xấu nhất có thễ xảy ra . Thân . Thím Minh .
ThimMinh! You quên copy bài của Đại sư huynh Hungviet:

Theo hướng dẫn của USCIS thì đương đơn nào nộp mẫu I-485 khi ngày ưu tiên đến lượt được giải quyết mà sau đó ngày ưu tiên lùi lại thì USCIS sẽ giữ lại mẫu I-485 và ghi trên đó ngày ưu tiên đến lượt được giải quyết ở thời điểm nộp đơn I-485. Khi ngày ưu tiên đến lượt được giải quyết trở lại thì USCIS sẽ tính tuổi CSPA bằng cách dùng ngày ưu tiên đến lượt được giải quyết lần đầu đã ghi trên mẫu I-485. USCIS cho biết sẽ không áp dụng cách đó nếu đương đơn chưa nộp mẫu I-485 lúc lịch cấp visa lui lại. Nếu đương đơn nộp mẫu I-485 sau khi lịch cấp visa lui lại nhưng trước thời hạn một năm sau khi ngày ưu tiên đến lượt được giải quyết trở lại, tuổi của đương đơn sẽ được tính bằng cách sử dụng ngày ưu tiên đến lượt được giải quyết lần thứ hai...
....................................................

Hi các bạn.

Hồ sơ gia đình các bạn nào rơi vào hoàn cảnh lịch VB lùi, con nhỏ có nguy cơ quá tuổi CSPA thì hãy yên tâm đọc kỹ và làm theo hướng dẫn của anh Hungviet ÁP DỤNG LUẬT CSPA KHI LỊCH CẤP VISA LÙI theo link http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=6337

TomHum66 xin góp vui cùng quý anh chị. Chào.

Last edited by a moderator:

wonyoo

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi cho em hỏi là liệu khi lịch visa bị giật lùi như vậy thì NVC có còn bảo mình tiếp tục nộp bổ túc hồ sơ không hay bị đứng im luôn ? Em thuộc diện F2A :( , hiện tại e chỉ mới nộp lại đơn DS-3032 do lần đầu sai quy cách và đóng tiền rồi :(

luckyseafood

Ban điều hành

Nhằm rộng đường dư luận ,cho ACE chuẩn bị tinh thần tốt nhất tui xin mạn phép được copy lời tư vấn của thành viên kỳ cựu web site vietditru.com đã qua Mỹ định cư lâu năm , không phải cái dạng nhãi nhép như lucbinh mới qua Mỹ 7 tháng 10, hay một lancom đang nhờ xin trợ cấp ăn học cho con .
trungngocbis Yesterday, 19:37 - url

Hi các bạn,

Thành thật chia buồn với các bạn vì lịch visa lùi nhất là F1.Theo trungngocbis nghĩ thì sự việc này rất bất lợi cho các gd có các con CSPA (over 21) chì có những hồ sơ đã lên lịch PV rồi thì ok còn tất cả phải chờ cho lịch tiến trở lại, quý vị nào có con quá tuổi mà đóng tiền Visa rồi nếu bị từ chối gởi receipt cho NVC họ sẽ hoàn tiền lại (thời gian trước đây), tôi đã tiếp xúc với rất nhiều người có con bị từ chối và đã dc trả tiền lai. Bây giờ chúng ta chỉ mong chờ vào phép màu xảy ra ở những tháng sắp tới thôi.

Mong rằng các ACE chuẩn bị tinh thần tốt nhất cho tình huống xấu nhất có thễ xảy ra . Thân . Thím Minh .
Bài post đầu tiên của ThimMinh, mới chân ướt chân ráo vào d/đ là đây:
xin chao anh chitoi la nguyen thi binh minh 51tuoi xin anh chi giup dum toi toi duoc me toi làm ho so dóng tien het roi bay gio me toi nói là phai di lam chung nhan canh sat -thua quy anh chi toi dau co o tu mà sao phai lam chung nhan canh sat xin anh chi giup dum toi phai lam sao . cam on quy anh chi toi boi roi qua
Nhận xét: giả bộ ngây thơ, em chả biết gì, nhại giọng Trưởng đoàn NT 4 để làm nick cho mình.

Bài post thứ 2:
Da kính thưa quý vị mẹ tui gọi điện về kêu tôi làm chứng nhận cảnh sát tui không bị gì dính dáng tới công an hay ở tù . Xin quý vị giúp dùm nó là cái giấy gì tui hoang mang quá
Bài viết bắt đầu có dấu, nhưng đặt câu hỏi ngây ngô ghê, hihi

Bài post thứ 3:
Theo như mình gọi NVC cho bạn , hồ sơ HCM2010695082của bạn chưa tới lượt giải quyết , bạn chờ 1 thời gian nửa nhé .Thân .
Chỉ hơn tháng sau, từ chổ giả bộ ngô nghê đến giờ đã biết tư vấn cho các thành viên khác.

Bài post từ thứ 4 trở đi:
Sau khi bạn phỏng vấn thành công , bạn được hẹn 1 tuần sau tới số 04 Lê Duẩn nhận visa , với visa đó bạn có thể mua vé máy bay đi liền cũng được . Thân . Thím Minh.
Theo luật thì người bị sida không cấm nhập cảnh vô Mỹ nhưng nếu muốn có được visa vô Mỹ thì lại là chuyện khác, họ có nhiều lý do tế nhị để từ chối cấp visa
Bạn không cần nghe Yenbui54 nói, cứ điền địa chỉ cần nhận giấy xanh chổ nào trong DS-230 trong câu 11 là xong.
.
.
.
HCM 2005675239 Hệ thống tự động NVC báo complete ngày 08/11 . Thân .
HCM2005671075 missing đả gởi email báo vào ngày 06/11
HCM2005667195 missing đả gởi email báo vào ngày 12/11
. .
. .

Nhưng nếu là thành viên tích cực, bỏ thói hung hăng đã kích, giúp đỡ mọi người thì mọi người sẽ rất hoan nghênh.

Thân ái. CHÀO.

Chỉnh sửa cuối:

duyng90

Thành viên tích cực

Nhà cháu F3 PD 27/8/2001 Complete 3/9/2010, theo lịch visa mới nhất thì khi nào có thế nhận được mời pv vậy ???
Hiện nhà cháu đang rất mong mỏi tin tức. Xin chân thành cám ơn cô chú trên dd XNC !

Thành

Thích đủ thứ ...

Bài post đầu tiên của ThimMinh, mới chân ướt chân ráo vào d/đ là đây:

Nhận xét: giả bộ ngây thơ, em chả biết gì, nhại giọng Trưởng đoàn NT 4 để làm nick cho mình.

Bài post thứ 2:

Bài viết bắt đầu có dấu, nhưng đặt câu hỏi ngây ngô ghê, hihi

Bài post thứ 3:

Chỉ hơn tháng sau, từ chổ giả bộ ngô nghê đến giờ đã biết tư vấn cho các thành viên khác.

Bài post từ thứ 4 trở đi:

.
.
.

. .
. .

Nhưng nếu là thành viên tích cực, bỏ thói hung hăng đã kích, giúp đỡ mọi người thì mọi người sẽ rất hoan nghênh.

Thân ái. CHÀO.
hi hi hi phải cho cái thèn này biết thế nào là lễ độ bác nhỉ .... heheheh chết sặc mất rùi bác ui :24:
Có gì để iem ới cho thèn em "đập phát chết luôn" ihihihihi....

thanhnv

Thành viên tích cực

Nhà cháu F3 PD 27/8/2001 Complete 3/9/2010, theo lịch visa mới nhất thì khi nào có thế nhận được mời pv vậy ???
Hiện nhà cháu đang rất mong mỏi tin tức. Xin chân thành cám ơn cô chú trên dd XNC !
Bạn chịu khó theo dõi các chủ đề về lịch visa tháng một để nắm rõ hơn nhé. Do lịch visa tháng 1/2011 đã lùi về tới ngày 1/1/2001 nên hồ sơ của bạn chưa đủ điều kiện nhận thư PV. Bạn chịu khó chờ khi lịch visa quay đầu trờ lại sẽ sớm nhận được thư PV.

@bác Thành và bác Hongtran,

Thôi quên những chuyện ấy đi các bạn. Dù tôi bị chửi nhưng tôi cũng không bận tâm đâu, tập trung vô chủ đề topic thôi các bác ơi. Khi nào bạn ThimMinh tái phạm sẽ xử lý cũng không muộn.

Duy

Thành viên tích cực

Mình nghĩ VB JAN 2011 F4 bị đứng và các diện còn lại bị lùi sẽ được phục hồi nhanh thôi vì mình có người bạn đã hỏi thông tin từ NVC và đã được trả lời "tạm thời là trong tháng 1/2011, NVC chưa sắp xếp lịch Visa, nên tạm thời là như vậy. Bạn check lại trong tháng 2/2011 sẽ thấy khác"

duyng90

Thành viên tích cực

Mình nghĩ VB JAN 2011 F4 bị đứng và các diện còn lại bị lùi sẽ được phục hồi nhanh thôi vì mình có người bạn đã hỏi thông tin từ NVC và đã được trả lời "tạm thời là trong tháng 1/2011, NVC chưa sắp xếp lịch Visa, nên tạm thời là như vậy. Bạn check lại trong tháng 2/2011 sẽ thấy khác"
Woohooo :41: Thax bạn Duy so mux! Still praying :32:

KrayKen

Thành viên tích cực

sure ko bạn..nếu thế thì mừng wa :D

linhevn

Thành viên tích cực

Cho em hỏi một chút ngày đáo hạn hồ sơ có phải là Expiration day khôg ạ??
Hồ sơ F4 của em đã complete vậy ngày đáo hạn của em ghi 12/31/2006 thì tháng 12/2010 em có được sếp lịch phỏng vấn không? Nghe nói các diện F đều bị ngừng, em buồn quá...

Duy

Thành viên tích cực

Bạn KrayKen thân mến !
mình copy nguyên văn câu trả lời của 1 người hiện đang làm ở NVC (không biết chức vụ hay đang phụ trách khâu nào tại NVC). Cũng không biết là sẽ đúng như vậy không , nhưng chắc chắn câu trả lời kể trên là có thật . Vì sự việc lùi lịch Visa JAN 2011 vừa rồi xảy ra đồng loạt hầu hết các diện và lùi rất sâu là chưa từng có . Mình có xem một số ý kiến phân tích việc lùi Visa của một số bạn nhưng thật ra cũng khó mà phân tích chính xác, bởi vì chúng ta hoàn toàn không biết được số lượng hồ sơ đang chờ cho từng năm là bao nhiêu hay ít nhất là số lượng hồ sơ đang tồn đọng đã completed hoặc đang chờ complete là bao nhiêu (PD 2000 và 2001?), Và giá mà biết được cả số lượng đang tiến hành mở hồ sơ PD-2002 nữa thì may ra mới dự đoán được tình hình VB các tháng tới.
Cũng có khi NVC đang có 1 đợt thay đổi nhân sự, sắp xếp lại phòng ban hay quy trình làm việc... nên đã dùng biện pháp lùi visa để ...rãnh tay 1 tháng thực hiện việc đó, sau đó thì phán...lịch trở lại như cũ và cũng chẳng ai biết chuyện gì đang xảy ra .

boratino1984

Thành viên mới
ðề: lịch visa tháng 1/2011

HCM 2002588068
ngày chấp thuận 2/2002,
hồsơ completed 9/11/2010
vậy khi nào hồ sơ nhà mình có lịch phỏng vấn và visa vậy????

annahotmit

Thành viên tích cực

Đọc xong ma e không hiểu gì hết ! Vậy hồ sơ em ngày ưu tiên là 7-Feb-2001 ( F3 ) complete ngày 22/11/2010 .Vậy hs của em có bị gia hạn lại không ? Khi nào nhận được giấy phỏng vấn ? Anh chị nào giải thích giùm em với !!!

Status
Không mở trả lời sau này.