Lịch Visa tháng 1-2014 và dự đoán lịch Visa tháng 2-2014

yendo

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 1-2014 và dự đoán lịch Visa tháng 2-2014

anh chị cho em hỏi trong trường hợp đi phỏng vấn mà không có khai sinh của người bảo lãnh,và trong thư PV NVC cũng đã nói như sau

U You indicated this document was unavailable. The consular officer will decide whether to waive
the requirement for this document at your interview.

*PETITIONER BIRTH CERTIFICATE U

như vậy có ảnh hưởng hoặc bị chậm trể gì không anh chị

tunglong90

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi với hồ sơ của anh chị có casenumber sao hồ sơ nhà em coi không thấy ghi casenumber HCM gì hết, chỉ có reciept number thôi ah, vậy có nghĩa là như thế nào vậy ạ? Anh chị nào biết giải thích dùm e nha! E cám ơn
nhà bạn có nhờ luật sư làm giấy tờ ko?nếu có thì bạn nên gọi điện cho người nhà bên đó để hỏi nhé luật sư nhé.trc mình cũng đọc dc trên diễn đàn là có 1 số trường hợp ngta ko gởi case number cho mình.mà gởi cho luật sư đại diện.trc nhà mình cũng ko có.cũng giống bạn.nhờ 1 người trên diễn đàn chỉ dẫn,mình có gọi wa người nhà bên đó nhờ hỏi dùm và giờ mình biết case number rồi nè....

olivialotte

Thành viên mới

Mn cho mình hỏi, nếu như thời gian chờ của f4 là 12 năm 2 tháng thì tới lúc đó được đi mỹ chưa hay là chỉ mới đến lúc làm thủ tục thôi... Và Khi nào thì hs đc mở, bắt đầu làm thủ tục. Tks mn.

vuhuan

Thành viên tích cực

f4 là diện có thời gian chờ lâu, nhưng complete lẹ, khi nhận được thư pv ( ~12 năm 2 tháng) thì ~ 1 tháng sau đi pv, nếu pv ok, k gặp trục trặc gì thì ~ 1,2 tuần là nhận được giấy báo ( tuỳ thành phố ) , đặt vé máy bay => bay

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mn cho mình hỏi, nếu như thời gian chờ của f4 là 12 năm 2 tháng thì tới lúc đó được đi mỹ chưa hay là chỉ mới đến lúc làm thủ tục thôi... Và Khi nào thì hs đc mở, bắt đầu làm thủ tục. Tks mn.
Thời gian chờ chỉ là tương đối,tuỳ vào lượng hồ sơ nhiều hay ít trong thời điểm đó.Ví dụ của bạn F4 12 năm 2 tháng thì sẽ đáo hạn,khi đó sẽ giải quyết đến ngày ưu tiên(PD) của bạn...Bạn sẽ nhận thư PV nhé!Cụ thể tháng này xét đến 1/10/2001,ai có PD ngày này về trước sẽ nhận thư PV.(tính ra cũng đợi 12 năm 2tháng)

xpro_123

Cựu Ban điều hành

f4 là diện có thời gian chờ lâu, nhưng complete lẹ, khi nhận được thư pv ( ~12 năm 2 tháng) thì ~ 1 tháng sau đi pv, nếu pv ok, k gặp trục trặc gì thì ~ 1,2 tuần là nhận được giấy báo ( tuỳ thành phố ) , đặt vé máy bay => bay
Tuy lâu nhưng chính xác,lịch tới đâu thì thư PV về tới đó...Có thể tính toán chính xác thời gian cho bản thân,công việc...Không như các diện khác như F2A chẳng hạn,lịch 1 đường mà thư PV 1 nẻo...

olivialotte

Thành viên mới

Tuy lâu nhưng chính xác,lịch tới đâu thì thư PV về tới đó...Có thể tính toán chính xác thời gian cho bản thân,công việc...Không như các diện khác như F2A chẳng hạn,lịch 1 đường mà thư PV 1 nẻo...
thanks xpro_123. K biết f4 tang đến cột mốc (bị lùi lại 2 năm) 2002 thì lịch visa có tăng nhanh ko ha? Rầu ghê.

minh.henryshopbansi

Thành viên tích cực

nhà mình f3 26/03/2003 không biết sao, làm sao để biết hồ sơ complete ngày nào vậy bạn?
Bạn tham khảo ở đây nhé http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn . Nhà mình cũng vừa khiếu nại CSPA cho anh mình xong. NVC mới vừa gửi mail đóng 230$. Hix lịch visa thấy tăng mạnh quá. Nhưng F3 tháng 1,2 chưa phỏng vấn xong hết nữa...HeHe

yenvien_qn

Thành viên mới

chào chị,

Xin lỗi vì hôm nay em mới đăng nhập. Hồ sơ nhà em cũng có nhờ luật sư. Nhưng quan trọng là do mình có liên lạc trực tiếp với NVC và đã chuẩn bị các giấy tờ trước rồi chị ạ.
Em nghĩ trước hết chị nên khẩn trương viết mail để hỏi tình trạng hồ sơ nhà chị ở NVC chị nhé.( mẫu mail chị có thể lấy trên diễn đàn). Muốn nhanh hơn thì chị nên gọi điện thoại cho NVC (nhờ người nhà bên Mỹ gọi, nhớ các thông tin về tên người bảo lãnh, người được bảo lãnh, ngày sinh của cả 2, ngày ưu tiên.)

Nhà chị đã chuẩn bị các giấy tờ như: lý lịch tư pháp, hộ chiếu,... chưa??? Nếu chưa sẵn sàng thì gấp rút chuẩn bị chị nhé.

yenvien_qn

Thành viên mới

Yenvien ơi cho mình hỏi bên mỹ nhà bạn có nhờ luật sư ko mà giấy tờ đã hoàn tất xong rồi vậy? Nhà mình 23/5/2003 mà vẫn chưa được mở hồ sơ đóng visa gì hết hỏi ngoại thì ngoại nói hỏi trên đại sứ mỹ họ nói chưa tới ngày nên vẫn chờ mình ko biết sao nữa ma hỏi hồ sơ bằng cách nào bạn chỉ mình với. Cám ơn bạn nhé
chào chị,

Xin lỗi vì hôm nay em mới đăng nhập. Hồ sơ nhà em cũng có nhờ luật sư. Nhưng quan trọng là do mình có liên lạc trực tiếp với NVC và đã chuẩn bị các giấy tờ trước rồi chị ạ.
Em nghĩ trước hết chị nên khẩn trương viết mail để hỏi tình trạng hồ sơ nhà chị ở NVC chị nhé.( mẫu mail chị có thể lấy trên diễn đàn). Muốn nhanh hơn thì chị nên gọi điện thoại cho NVC (nhờ người nhà bên Mỹ gọi, nhớ các thông tin về tên người bảo lãnh, người được bảo lãnh, ngày sinh của cả 2, ngày ưu tiên.)

Nhà chị đã chuẩn bị các giấy tờ như: lý lịch tư pháp, hộ chiếu,... chưa??? Nếu chưa sẵn sàng thì gấp rút chuẩn bị chị nhé.

yenvien_qn

Thành viên mới

chào chị,

Hồ sơ bị checklist nghĩa là bị gì vậy bạn?
Bị checklist khi mà hồ sơ chị nộp chưa đầy đủ, hoặc sai gì đó. NVC gửi cho chị cái mail với subject là checklist yêu cầu bổ sung giấy tờ theo hướng dẫn trong checklist chị ạ.

yenvien_qn

Thành viên mới

20/3 thì chờ đến tháng 6,7 năm sau nhé bạn , giờ này tháng 1/2003 còn chưa có giấy pv hết thì tháng 2,3 còn chờ dài nữa !!
Mình nghĩ nhận giấy phỏng vấn sớm hay muôn thì còn phụ thuộc vào ngày hồ sơ complete nữa bạn ơi. Nếu PD tháng 1 mà hồ sơ chưa completed hoặc vừa mới completed thì làm sao nhận giấy phỏng vấn sớm được.

hienle

Thành viên tích cực

Đúng rồi Xpro_123. Chẳng thà chậm mà đúng lịch đi cho dễ theo dõi. Đằng này thư 1 đằng PV 1 nẻo thiệt là mệt, chẳng biết đưòng nào để chuẩn bị, lập kế hoạch cả...hic

nguyenduy123

Thành viên tích cực

Mình nghĩ nhận giấy phỏng vấn sớm hay muôn thì còn phụ thuộc vào ngày hồ sơ complete nữa bạn ơi. Nếu PD tháng 1 mà hồ sơ chưa completed hoặc vừa mới completed thì làm sao nhận giấy phỏng vấn sớm được.
Hồ sơ tháng 1 chắc chắn phải complete hết rồi NVC nó mới làm đến tháng khác nữa bạn như lịch cut-off họ cũng phải tính rồi nên các bạn tháng 2,3 còn phải chờ giải quyết tháng 1 mới pv họ !!

napoliti

Thành viên mới

Các anh chị cho em hỏi, nếu đà tăng F3 như thế này thì ngày ưu tiên 5/2009 tính từ bây giờ còn bao nhiêu năm nữa nhỉ( hix cái tội có gia đình bị huỷ ngày ưu tiên làm lại...chờ mút mùa luôn) em cảm ơn ạ.

nltthinh1994

Thành viên tích cực

cho em hỏi em f2a Pd 21.11.2012 như vậy có vượt qua ngày dáo hạn chưa ạ hs complete 30.10.2013

nguyenduy123

Thành viên tích cực

Các anh chị cho em hỏi, nếu đà tăng F3 như thế này thì ngày ưu tiên 5/2009 tính từ bây giờ còn bao nhiêu năm nữa nhỉ( hix cái tội có gia đình bị huỷ ngày ưu tiên làm lại...chờ mút mùa luôn) em cảm ơn ạ.
Vì phải chờ 10 năm + thêm chờ complete nên hồ sơ của bạn chắc khoảng 2020 là mới được nên còn lâu lắm nhé =-=`

yenvien_qn

Thành viên mới

Hồ sơ tháng 1 chắc chắn phải complete hết rồi NVC nó mới làm đến tháng khác nữa bạn như lịch cut-off họ cũng phải tính rồi nên các bạn tháng 2,3 còn phải chờ giải quyết tháng 1 mới pv họ !!
Mình thì lại hok nghĩ thế. Ví như có một vài trường hợp nào đó ì ạch trong việc hoàn tất hồ sơ, chẳng lẽ NVC để các tháng sau ngồi chờ luôn ư??? Như vậy thì có vẻ hok hợp lý lắm đâu. Cut off time đặt ra là để có thêm hồgiariiair quyết trong khi những hồ sơ khác vẫn cứ ì ạch. Mình chỉ giả sử vậy thôi.

tuantran987

Thành viên tích cực

Anh chị cho e hỏi hồ sơ diện F2b có ngày 14.1.2007 vậy là gần tới chưa ạ. Cảm ơn anh chị nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Anh chị cho e hỏi hồ sơ diện F2b có ngày 14.1.2007 vậy là gần tới chưa ạ. Cảm ơn anh chị nhiều.
Hiện tại diện visa F2B đang xem xét đến trước ngày 01/06/2006, hồ sơ bạn có ngày ưu tiên 14/01/2007, theo dự đoán khoảng giữa năm 2014 sẽ tới lượt được xem xét giải quyết, và cũng còn tùy thuộc vào diễn biến lịch hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Khi lịch visa vượt qua ngày đáo hạn ưu tiên NVC sẽ thông báo và tiến hành mở hồ sơ cho bạn.