Lịch Visa tháng 11.2013 và dự đoán lịch tháng 12.2013

DucTran

Thành viên mới
Ðề: Lịch Visa tháng 11.2013 và dự đoán lịch tháng 12.2013

xin hỏi bà con, diện f4 từ khi nhận giấy báo phỏng vấn bao lâu thì bay sang mỹ
Bạn Vuhuan hỏi không ai có thể trả lời chính xác được ... vì tùy thuộc vào:
-Hồ sơ gia đình bạn đầy đủ chưa hay phải bổ sung.
-Sức khỏe gia đình có bị bệnh tật gì không.
-Khi PV có điều gì trắc trở không.
-Có gì trở ngại do yếu tố khách quan hay chủ quan trong quá trình hoàn tất trước và sau PV.
....... còn nhiều thứ bất ngờ nữa ....... khó đỡ !!!
Bạn và gia đình lo đúng theo quy trình nếu thuận lợi thì sắp xếp đi Mỹ cho sớm nhất ...:21:

orion_tuan

Thành viên tích cực

Hồ sơ nhà mình F3 PD:23-1-2003 thấy lịch đã vượt qua rồi , mới đây bên Mỹ nhận được cái giấy nói nhà mình đừng đi đâu họ đang lên lịch pv và 1 loạt giấy tờ kêu chừng nào đi pv thì mang theo , không biết ai có kinh nghiệm cho hỏi chừng nào nhà mình mới được gọi pv ? cám ơn các bạn nhiều.
Trong vòng 1-2 tháng nếu êm xuôi. Nếu visa không đủ thì có thể từ 1 đến 2 năm. Bạn cứ bình tĩnh.

orion_tuan

Thành viên tích cực

xin hỏi bà con, diện f4 từ khi nhận giấy báo phỏng vấn bao lâu thì bay sang mỹ
Giả định cho 1 hồ sơ đầy đủ. Nhận thư PV trước 1 tháng. Có thư hẹn PV thì đi KSK, chích ngừa mất vài 2-3 ngày lên SG. Xong thủ tục khám sức khỏe, chích ngừa thì về đợi đến ngày PV>
Đến ngày PV(người ta cho mình 1 tháng trước chủ yếu là khám sức khỏe, chích ngừa, chuẩn bị giấy tờ). PV thành công, về nhà đợi 2-3 tuần là có visa. Có visa thì được phép qua Mỹ định cư. Visa có thời hạn 6 tháng. Quá 6 tháng thì visa đó k còn hiệu lực.
Tóm lại: Tính từ ngày NVC phát thư PV(nhận thư thì tùy hồ sơ, có người nhận sớm, chậm hoặc k nhận đcc thì k biết).
Giả định NVC phát thư cuối tháng 10/2013, thì 12/2013 PV, cuối tháng 1/2014 có visa(có là bay), tháng 7/2014 hết hạn visa.
Từ lúc nhận thư cần ít nhất 2 tháng thì mới có visa.

nguyenduy123

Thành viên tích cực

Trong vòng 1-2 tháng nếu êm xuôi. Nếu visa không đủ thì có thể từ 1 đến 2 năm. Bạn cứ bình tĩnh.
trời ơi giờ này mà còn nghe 1,2 năm muốn xỉu luôn nhà mình chờ 10 năm rồi :( mình tưởng bây giờ đã đến lượt rồi mà còn chờ 1,2 năm nữa hah bạn , bên VDT mình có thấy 1 vài bạn ngày 27,28 có ngày pv rồi mà kêu h F3/2003 còn chờ 1,2 năm quá hẻo...

vuhuan

Thành viên tích cực

Cảm ơn orion Tuan va Duc Tran , mình đã hiểu, trước mình cứ tưởng 6 tháng mới được bay, xin hỏi các bạn, mình diện f4 khi đi pv cần nộp giấy kê khai tài chính, mình nghe đâu đó, bây giờ đã bỏ rồi, không cần phải nộp nữa đúng không ??

libsun

Thành viên mới

GIA ĐÌNH BẠN , CỤ THỂ LÀ NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH , LÀ BA CỦA BẠN , VIẾT MỘT BẢN TƯỜNG TRÌNH GỞI CHO NVC , TƯỜNG TRÌNH LÝ DO TẠI SAO KHÔNG THỰC HIỆN ĐƯỢC CÁC YÊU CẦU VỀ HỒ SƠ ĐƠN TỪ THEO YÊU CẦU CỦA NVC .
NỘI DUNG TRONG ĐƠN TRÌNH BÀY RÕ RÀNG VỚI LÝ DO KHÔNG NHẬN ĐƯỢC CÁC YÊU CẦU VỀ HỒ SƠ NÀY TỪ NVC .
CÓ THỂ DO NGƯỜI BẢO LẢNH Ở HOA KỲ ĐÃ THAY ĐỔI ĐỊA CHỈ CƯ TRÚ MÀ KHÔNG CÓ THÔNG BÁO CHO NVC BIẾT , NÊN CÁC YÊU CẦU TỪ NVC GỞI QUA ĐƯỜNG BƯU ĐIỆN CHO NGƯỜI BẢO LẢNH Ở MỶ ĐÃ BỊ THẤT LẠC , KHÔNG NHẬN ĐƯỢC .
NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH Ở VIỆT NAM LÀ GIA ĐÌNH BẠN CŨNG KHÔNG CÓ THIẾT LẬP ĐỊA CHỈ EMAIL ĐỂ LIÊN LẠC VỚI NVC .
VÌ VẬY TẤT CẢ NHỮNG YÊU CẦU TỪ NVC ĐẾN NBL VÀ NĐBL ĐỀU KHÔNG BIẾT VÀ KHÔNG NHẬN ĐƯỢC .
KHI GỞI BẢNG TƯỜNG TRÌNH NÀY CHO NVC , CẦN SCAN KÈM THEO CHỨNG TỪ NÀO MÀ GIA ĐÌNH ĐÃ CÓ NHẬN ĐƯỢC TỪ TRƯỚC ĐẾN NAY .
CÁCH TỐT NHẤT SONG SONG CÙNG CÁCH GỞI EMAIL CHO NVC , LÀ NGƯỜI BẢO LẢNH Ở MỶ , GỌI ĐIỆN THOAI NGAY CHO NVC , THÔNG BÁO Ý ĐỊNH VẪN MUỐN TIẾP TỤC HỒ SƠ NÀY , VÀ CŨNG GỞI EMAIL CHO NVC VỚI NỘI DUNG , LÀ DO THAY ĐỔI ĐỊA CHỈ CƯ TRÚ NÊN ĐÃ KHÔNG NHẬN ĐƯỢC CÁC THÔNG BÁO TỪ NVC .
Gia đình bạn cần thiết lập địa chỉ email để liên lạc với NVC ngay .
Chào anh VuThanhSi
Hôm trước người nhà mình có gửi thư cho NVC thì nhận được thư báo như sau :

The national visa center received your inquiry concerning the immigrant visa petition HCM2005716061 filed by XXXX.... on behalf of XXXXX....

The NVC has completed its processing of the visa petition and has forwarded it to the US Embassy/Consulate Greneral in Ho Chi Minh City, Vietnam.

The U.S. Embassy or Consulate Greneral accepted this case for expeditious processing, and the case was sent to the assigned U.S. Embassy or Consulate Greneral in Ho Chi Minh City, Viet Nam.

As this petition is no longer located at the NVC you must resubmit your inquiry or request, and all future correspondence to the U.S. Embassy or Consulate Greneral where the beneficiary's interview will take place. Also, please be sure to notify the US Embassy or Consulate Greneral of any change of postal mail or e-mail address, or any change in personal circumstances that may affect the applicant's eligibility for a visa

Please visit wwww.usembassy.gov to determine the contact information for the U.S. Embassy or Consulate Greneral in Ho Chi Minh City, Vietnam. The specific Embassy or Consulate Greneral website includes contact information for visa related inquiries.

Please note that the US Embassy or Consulate Greneral may still request additional forms or fees at the time of the interview. Please be prepared to submit any misssing forms and pay any required fees at the time of your interview.

Như vậy là hồ sơ đã được khởi động lại rồi phải không anh. Giờ chỉ có thể ngồi chờ tin thôi phải k ? hay mình phải làm thêm việc gì nữa anh ?

vuthangsi

Ban điều hành

Chào anh VuThanhSi
Hôm trước người nhà mình có gửi thư cho NVC thì nhận được thư báo như sau :

The national visa center received your inquiry concerning the immigrant visa petition HCM2005716061 filed by XXXX.... on behalf of XXXXX....

The NVC has completed its processing of the visa petition and has forwarded it to the US Embassy/Consulate Greneral in Ho Chi Minh City, Vietnam.

The U.S. Embassy or Consulate Greneral accepted this case for expeditious processing, and the case was sent to the assigned U.S. Embassy or Consulate Greneral in Ho Chi Minh City, Viet Nam.

As this petition is no longer located at the NVC you must resubmit your inquiry or request, and all future correspondence to the U.S. Embassy or Consulate Greneral where the beneficiary's interview will take place. Also, please be sure to notify the US Embassy or Consulate Greneral of any change of postal mail or e-mail address, or any change in personal circumstances that may affect the applicant's eligibility for a visa

Please visit wwww.usembassy.gov to determine the contact information for the U.S. Embassy or Consulate Greneral in Ho Chi Minh City, Vietnam. The specific Embassy or Consulate Greneral website includes contact information for visa related inquiries.

Please note that the US Embassy or Consulate Greneral may still request additional forms or fees at the time of the interview. Please be prepared to submit any misssing forms and pay any required fees at the time of your interview.

Như vậy là hồ sơ đã được khởi động lại rồi phải không anh. Giờ chỉ có thể ngồi chờ tin thôi phải k ? hay mình phải làm thêm việc gì nữa anh ?

NVC TRÃ LỜI THƯ NHƯ SAU

NVC đã nhận được yêu cầu của bạn liên quan đến đơn xin visa nhập cư HCM2005716061 nộp XXXX .... thay mặt XXXXX ....

National Visa Center đã hoàn tất xử lý đơn xin thị thực của bạn và đã chuyển tiếp ôồ sơ về Lãnh sự quán HOA KỲ tại thành phố Hồ Chí Minh , Việt Nam .

Tổng lãnh sự HOA KỲ chấp nhận trường hợp này để xử lý nhanh chóng , và các trường hợp đã được gửi đến Lãnh sự quán HOA KỲ tại thành phố Hồ Chí Minh , Việt Nam.

HỒ SƠ này không còn nằm ở NVC nữa .
Bạn phải gửi lại yêu cầu hoặc yêu cầu của bạn , và tất cả các thư từ tương lai đến Lãnh sự quán Hoa Kỳ , nơi buổi phỏng vấn của người thụ hưởng sẽ diễn ra .

ĐIỀN ĐƠN GỞI CHO LSQ HOA KỲ HỎI NGÀY PHỎNG VẤN
http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

HƯỚNG DẪN ĐIỀN ĐƠN
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

CHỌN CÂU A 2
A2. I want to check my interview date.
Đương đơn muốn biết ngày được phỏng vấn.
Lưu ý, LSQ chỉ có thể trả lời câu hỏi này một khi hồ sơ đã được NVC chuyển về LSQ.
GHI NỘI DUNG BẰNG TIẾNG ANH Ở Ô CHỮ NHẬT

Ngoài ra, PHẢI thông báo cho Tổng lãnh sự HOA KỲ về bất kỳ sự thay đổi của địa chỉ e -mail,địa chỉ gởi thư bưu điện hoặc bất kỳ sự thay đổi trong tình trạng hồ sơ cá nhân có thể ảnh hưởng đến điều kiện của người nộp đơn xin thị thực .

Xin lưu ý rằng Tổng lãnh sự HOA KỲ có thể yêu cầu các hình thức bổ sung hoặc lệ phí tại thời điểm của cuộc phỏng vấn .
Hãy chuẩn bị để nộp bất kỳ hồ sơ giấy tờ nào được yêu cầu và trả bất kỳ khoản phí bắt buộc tại thời điểm phỏng vấn.

HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN ĐÃ ĐƯỢC CHUYỂN VỀ LSQ HOA KỲ TẠI TP.HCM , VÀ ĐANG TRONG DANH SÁCH CHỜ GỌI PHỎNG VẤN .
CẦN CHUẨN BỊ TẤT CẢ HỒ SƠ GIẤY TỜ , LỆ PHÍ ĐỂ NỘP CHO LSQ HOA KỲ TRONG NGÀY PHỎNG VẤN .

BẠN CẦN HỎI HỒ SƠ NGAY TẠI TOPIC CỦA MÌNH .

muathu_125

Thành viên mới

Cảm ơn orion Tuan va Duc Tran , mình đã hiểu, trước mình cứ tưởng 6 tháng mới được bay, xin hỏi các bạn, mình diện f4 khi đi pv cần nộp giấy kê khai tài chính, mình nghe đâu đó, bây giờ đã bỏ rồi, không cần phải nộp nữa đúng không ??

Theo kinh nghiệm của ba me cháu đã phỏng vấn rồi(tháng 8/2011) thì khi đi phỏng vấn nên nói người nhà gửi 1 bộ I864 chính , nghĩa là chữ ký thiệt chư không phải bộ copy về, rồi đem đi phỏng vấn. Lúc sơ vấn, nhân viên sơ vấn sẽ thu bản mình nộp vào và trả bản cũ cho mình.

Khám sức khỏe trên hồ sơ sẽ có ngày hết hạn ( thường là 6 tháng sau) Ngày đó cũng là ngày cuối cùng mình được phép nhập cảnh Mỹ. Mà đa phần gia đình ta thường khám sức khỏe trước 1 tháng , nên khi đạt visa thì mình chỉ còn tối đa 5 tháng ở VN, nhưng thường ai phỏng vấn đậu rồi cũng muốn bay nhanh nhanh để sớm ổn định trên xứ người .

Đây là suy nghĩ của cháu, nếu sai sót gì mong cac bac, cô chú bỏ qua

tuminhkha

Thành viên tích cực

bạn nhớ mang theo mỗi người 1 ảnh 5x5 khi khám sức khỏe nhé .
uhm cám ơn bạn nhiều, mai nhà mình đi chích ngừa,thứ 4 khám sức khoẻ.

orion_tuan

Thành viên tích cực

trời ơi giờ này mà còn nghe 1,2 năm muốn xỉu luôn nhà mình chờ 10 năm rồi :( mình tưởng bây giờ đã đến lượt rồi mà còn chờ 1,2 năm nữa hah bạn , bên VDT mình có thấy 1 vài bạn ngày 27,28 có ngày pv rồi mà kêu h F3/2003 còn chờ 1,2 năm quá hẻo...
Mình kêu bạn cứ bình tĩnh. Mình F4 2001, completed 16/12/2010 đợi đến giờ cũng 3-4 năm. Còn của bạn, tháng này không có thì tháng sau có. Mình kêu: "Trong vòng 1-2 tháng nếu êm xuôi. Nếu visa không đủ thì có thể từ 1 đến 2 năm. Bạn cứ bình tĩnh."

nguyenduy123

Thành viên tích cực

Mình kêu bạn cứ bình tĩnh. Mình F4 2001, completed 16/12/2010 đợi đến giờ cũng 3-4 năm. Còn của bạn, tháng này không có thì tháng sau có. Mình kêu: "Trong vòng 1-2 tháng nếu êm xuôi. Nếu visa không đủ thì có thể từ 1 đến 2 năm. Bạn cứ bình tĩnh."
Tại mình thấy lịch Visa đã vượt qua PD của mình rồi và thấy các ngày trong tháng 1 cũng có lịch pv mà bạn kêu chờ 1,2 năm nữa làm mình quáng :)

dangkhoa199x

Thành viên mới

Cám ơn foreveralon đã trả lời cho mình nhé

Chỉnh sửa cuối:

foreveralone

Thành viên tích cực

đương đơn chính (ba bạn) phải qua Mỹ trước hoặc cùng thời điểm với các đương đơn phụ (bạn, mẹ bạn...). Dù muốn hay ko muốn thì ba bạn phải qua thì bạn mới qua được. Mình thấy ba bạn cứ nghĩ là qua đó du lịch, biết nước mỹ là như thế nào cho ko phí cuộc đời, sau này nếu cảm thấy ko phù hợp thì mua vé về lúc nào chả dc

yendo

Thành viên tích cực

Anh orion_tuan cung F4 2001 hả.PD bao nhiu zay anh..anh phỏng vấn chưa..!

orion_tuan

Thành viên tích cực

Anh orion_tuan cung F4 2001 hả.PD bao nhiu zay anh..anh phỏng vấn chưa..!
Hi Yendo.
Mình là con độc thân dưới 21t CSPA của F4 19/11/2001. Vẫn đang chờ đáo hạn lần 2.
Open: 17/09/2010
Đóng tiền visa: 22/10/2010
Completed: 16/12/2010

Thuần 1018

Thành viên tích cực

Hôm nay nhà mình bên kia gọi NVC thì nói là gửi về bên VN rồi. Vậy là mình phải gửi email cho lảnh sự hỏi ngày phỏng vẩn hả? Khoảng ngày 20-11 này gửi email thì hồ sơ tới lảnh sự chưa?

kuli

Thành viên tích cực

ACE diển đàn cho mình hỏi , mình gần đi phỏng vấn , vậy khi vô phỏng vấn mình mặc quần jean hay quần tây , mình nghe nói phải mặc quần tây àk

tranquocthang

Thành viên tích cực

anh ơi. cho em hỏi tăng 3 tuần tới ngày 8/9/01 là có nghĩa sao. mà tăng 2 tuần thì tới 1/9 là như thế nào ạ. anh có thể giải thích rõ giúp em vs. em xin cảm ơn

muathu_125

Thành viên mới

ACE diển đàn cho mình hỏi , mình gần đi phỏng vấn , vậy khi vô phỏng vấn mình mặc quần jean hay quần tây , mình nghe nói phải mặc quần tây àk
Không ai bắt buộc, nhưng mình nên ăn mặc lich sự, trang nhã, đừng lòe loẹt để nhân viên LSQ có cảm tình.

Last edited by a moderator:

Hanson Chau

Thành viên mới

Theo tốc độ lịch cấp visa hiện giờ thì hồ sơ diện F3 tính từ thời điểm nộp hồ sơ tức là PD đến ngày phỏng vấn thì phải đợi khoảng mấy năm vậy mọi người ? Đang quan tâm vấn đề này , thanks all . Chúc mọi người sớm đoàn tụ với gia đình và hy vọng trong tương lai lịch cấp visa sẽ nhanh hơn