Lịch Visa tháng 4/2011

Status
Không mở trả lời sau này.

Mi@Fa

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 4/2011

mình có hs như vầy:Tôi có hồ sơ diện F4
Ngày ưu tiên 5/4/2000
Ngày thông báo 23/5/2005
Tôi chỉ có WAC_00-137-53370
Tôi có Case number HCM 2005660350

coi lich tăng giảm gì mình không hiểu là sao hết(ngu,hjhj)
ai co thể chỉ dùm em,không thì coi hs của em và đoán xem tháng mấy mới có giấy báo pv,tới giờ em vẫn chưa thấy tin tức gì hết,thk....!
Lịnh Visa tháng 4 sẽ giải quyết cho các hồ sơ nộp trước ngày 1 Feb.2000,hs bạn tháng 4/2000,may ra lịch Visa tháng tới nếu tăng 3 tháng thì bạn tới hạn,có thể được mời phỏng vấn.
Cầu nguyện mỗi ngày đi bạn.
Hồ sơ nhà tôi 4/2001 chắc chờ đến cuối năm nay quá!!!

TRẦN PHONG LƯU

Thành viên tích cực

Mình hy vọng lịch Vía T04/2011 của F3 tăng nhiều nhưng chỉ tăng có 2tháng 15ngày đành phải chờ thôi., có tăng là vui rồi. Hồ sơ mình là HCM :2009535147, Pd : 05OCT2001, F3 đành phải chờ thôi.Có thông tin gì mời mong diễn đàn tư vấn cho tôi nhé, Tks

duyng90

Thành viên tích cực

Để coming soon vậy thôi chứ mấy ngày nữa là hết để à ,tháng trước cũng vậy đó .:1:
Đồng ý 2 tay 2 chân với bạn lun nè ... hẹn gặp VB mới tháng 5 vào apr 10 nhé !!!
Good Luck !

nhatmenh

Thành viên tích cực

hix nhà em tháng 8/2001 lận ... ko bik khi nào mới tới :-s

baby_happy2103

Thành viên tích cực

mình PD tháng 3/2003 (F4) lận, nếu tính VB tăng từng tháng mỗi tháng thì tới giữa năm 2013 mới đáo hạn.. :43: :43:

taejoo

Thành viên tích cực

ng nhà mình hôm nay gọi về, nghe thông tin trên một kênh VN ở bên đó nói là sở di chú tại VN sẽ đóng cửa vào ngày 25-3 này, tất cả các hồ sơ sẽ đc chuyển qua sở di chú Thái Lan, vậy là sao? có bạn nào biết giải thích hộ mình với hoang mang quá:2::2:

huyenvi

Thành viên mới

ng nhà mình hôm nay gọi về, nghe thông tin trên một kênh VN ở bên đó nói là sở di chú tại VN sẽ đóng cửa vào ngày 25-3 này, tất cả các hồ sơ sẽ đc chuyển qua sở di chú Thái Lan, vậy là sao? có bạn nào biết giải thích hộ mình với hoang mang quá:2::2:
không sao đâu bạn, bạn hãy ngâm cứu bên đây và cho thêm ý kiến bên gia đình xnc nhé:http://vietditru.com/bb/viewtopic.php?f=21&t=15080

devileyes

Thành viên mới

Sở di trú hoa kỳ ( USCIS ) là nơi để công dân hoa kỳ nộp đơn bảo lãnh người thân sang hoa kỳ .
Ví dụ bạn có người thân là công dân hoa kỳ đang sinh sống và làm việc tại thpcm, nếu họ muốn bảo lãnh bạn thì họ có thể nộp đơn tại USCIS tphcm . Nếu họ đang sinh sống và làm việc tại hoa kỳ, họ sẽ nộp đơn tại USCIS hoa kỳ ( đây mới là vấn đề chính ).

Nên chuyện đóng hay mở USCIS hoàn toàn không ảnh hưởng đến việc nộp hồ sơ bảo lãnh hay phỏng vấn . Chừng nào hoa kỳ đóng cửa hết USCIS trên toàn thế giới , lúc đó mới có chuyện để nói:21::21:

hoanghai

Thành viên tích cực

Cách làm việc của NVC mình không thể hiểu nổi. Tăng rôì lùi, lùi rồi lại tăng, rồi lùi tiếp nữa. Chia buồn cho F1. F4 mình dự đoán tăng 1 tháng. Qủa đúng thiệt. Bùn quá đi
cho mình hỏi.lich visa la gì dạ?

SKYCRY103

Thành viên mới

mình 26/2 thì có được quyền hi vọng rồi phải không hả các bác....:6::6::6::6::6:

duyng90

Thành viên tích cực

Theo mình thấy thì bên cạnh việc công bố VB hàng tháng thì NVC thường đưa ra lí do và thỉnh thoảng có một số dự đoán nhỏ cho VB tháng típ theo ở mục "D. RETROGRESSION OF FAMILY PREFERENCE CUT-OFF DATES" . Như tháng trước NVC có notice "Should the current and recent retrogressions have the intended impact to slow demand for numbers, it is anticipated that these cut-off could begin to move forward slowly in the coming months." thì kết quả là VB tháng 4 có tăng chậm !

Tháng 4 này thì:
"D. RETROGRESSION OF FAMILY PREFERENCE CUT-OFF DATES
Continued heavy applicant demand for numbers in the Family First (F1) preference category has required the retrogression of the Worldwide, China-mainland born, and India cut-off date for the month of April.
Further retrogressions cannot be ruled out should demand continue at the current levels for some categories and countries."
=> Không bít mình dịch có chính xác không nhưng có cảm giác tháng sau VB sẽ đứng yên hix (hoặc là không thể lùi được nữa) :confused:

thanhnv

Thành viên tích cực

Tháng 4 này thì:

Further retrogressions cannot be ruled out should demand continue at the current levels for some categories and countries."
=> Không bít mình dịch có chính xác không nhưng có cảm giác tháng sau VB sẽ đứng yên hix (hoặc là không thể lùi được nữa) :confused:
Câu này bạn có thể viết lại như thế này cho dễ hiểu:

If demand continues at the current levels for some categories and countries, further retrogressions cannot be ruled out.

Tạm dịch: Nếu nhu cầu vẫn tiếp tục ở mức độ như hiện nay đối với một số diện và một số trường hợp các quốc gia trên thế giới thì việc giật lùi ngày đáo hạn trên lịch VB sẽ có khả năng xảy ra.

* cannot be ruled out có thể hiểu là happen.

baby_happy2103

Thành viên tích cực

Câu này bạn có thể viết lại như thế này cho dễ hiểu:

If demand continues at the current levels for some categories and countries, further retrogressions cannot be ruled out.

Tạm dịch: Nếu nhu cầu vẫn tiếp tục ở mức độ như hiện nay đối với một số diện và một số trường hợp các quốc gia trên thế giới thì việc giật lùi ngày đáo hạn trên lịch VB sẽ có khả năng xảy ra.

* cannot be ruled out có thể hiểu là happen.
Có khả năng tháng sau VB lại lùi tiếp. haizz

hsinh

Thành viên tích cực

Mình nghĩ chỉ có thể đứng yên thôi bạn à,không thể thụt lùi nữa đâu,:102:

duyng90

Thành viên tích cực

Vậy là NVC đã cho chúng ta một cái dự đoán chính xác nhất rồi đó :1: -> :20:
Thế mà bao lâu nay mình cứ đi tìm người dự đoán chính xác nhất để "xin quẻ" :p

Jijitramy

Thành viên mới

em là người mới hok hiểu , lich visa bị lùi là sao ạ? PD 29/11/2001 thì phải như thế nào ạ?

Quynh Tien

Thành viên mới

Mình thật sự không biết cách xem lịch Visa. Các bạn trên diễn đàn nói chuyện với nhau mà mình không hiểu gì cả. Làm thế nào để dựa vào lịch Visa mà dự đoán được ngày phỏng vấn? Xin ACE hướng dẫn giúp mình nhé. Cám ơn thật nhiều!

duyng90

Thành viên tích cực

Mình thật sự không biết cách xem lịch Visa. Các bạn trên diễn đàn nói chuyện với nhau mà mình không hiểu gì cả. Làm thế nào để dựa vào lịch Visa mà dự đoán được ngày phỏng vấn? Xin ACE hướng dẫn giúp mình nhé. Cám ơn thật nhiều!
VB là lịch để bạn bít NVC đang giải quyết hồ sơ tới đâu ... nếu bạn thấy VB đã vượt qua ngày ưu tiên của hs nhà bạn (Priority Date) => hồ sơ nhà bạn sắp nhận được thư pv v.v.....

W

watea

Guest

Càng về sau.vấn đề nhập cư vào Mỹ càng khó khăn.hĩc..chờ nữa thôi..chờ mãi:20:

ngaphi

Thành viên mới

15Mar01, 2 tháng 15 ngày.
Có tăng cũng mừng, đc thêm 1 chút niềm tin để tiếp tục hy vọng.
Kết thúc đợt chờ đợi tháng 3, bắt đầu chờ ... tiếp đến 10-4.
sao hồ sơ các diên đều tăng chỉ có f1 bị lùi đến 8 tháng thiệt là buồn quá đi không biết đến bao giờ mới tăng trở lại đây :20::20::20::20::20:

Status
Không mở trả lời sau này.