Lịch Visa tháng 5 và dự đoán lịch tháng 6

Status
Không mở trả lời sau này.
Ðề: Đã có lịch visa tháng 5/2013

@SANSNOM
Ai mà có visa rồi , bỏ cất trong tủ , thì bây giờ ngồi rung đùi uống bia , muốn nói gì mà chẵng được .Chỉ lo cho những người đang đợi lịch visa thôi . Có visa ai cũng RỮA hết . DĨ AN (BÌNH DƯƠNG ) sát với TP.HCM , đâu phải vùng xâu vùng xa gì mà hổng biết vụ này ta .???
đã rửa mấy lần luôn đó anh Vuthangsi ui.. hổng chừng vài ngày nữa anh lên Bình dương ghé thăm Dĩ An, mình rửa demi thêm một chập nữa không chừng ... !!! :36:

-mình xong cái vụ visa rồi, nhưng đang trông chừng giùm case của ông anh vợ F3 (09/2002) nên tới lui, bàn luận cho đỡ sốt ruột vậy mà

vuthangsi

Ban điều hành

đã rửa mấy lần luôn đó anh Vuthangsi ui.. hổng chừng vài ngày nữa anh lên Bình dương ghé thăm Dĩ An, mình rửa demi thêm một chập nữa không chừng ... !!! :36:

-mình xong cái vụ visa rồi, nhưng đang trông chừng giùm case của ông anh vợ F3 (09/2002) nên tới lui, bàn luận cho đỡ sốt ruột vậy mà
Ông anh vợ của mình , thì rất thân với vợ mình . Nên mình phải có nghĩa vụ trông chừng case cho ổng là đúng r6i.
Vợ mình thấy vậy , sẽ rất cưng mình đó SANSNOM ạ.

tunglong90

Thành viên tích cực

em F4 tháng 9/2001.kiểu này lấy vợ luôn cho rồi...hix hix.....khỏi chờ đợi nữa...haizzzzzzz

phongtb

Thành viên mới

mình xong cái vụ visa rồi, nhưng đang trông chừng giùm case của ông anh vợ F3 (09/2002) nên tới lui, bàn luận cho đỡ sốt ruột vậy mà
@Sansnom: Nhứt vợ nhì trời thứ ba là ...anh vợ phải không? Sẳn vậy trông (nghía qua) dùm tui luôn nghen.

@Sansnom: Nhứt vợ nhì trời thứ ba là ...anh vợ phải không? Sẳn vậy trông (nghía qua) dùm tui luôn nghen.
hân hạnh, tui vẫn nhớ phongtb có PD sau anh vợ tui 10 ngày thôi mà ... sắp tới rồi, tháng sau mong F3 tăng đều 2 , 3 tuần gì đó cho khoẻ

ConChuot

Thành viên tích cực

Dự đoán F3 2 w,F4 2w,F2A 8w.
Hình như gần tới ngày ưu tiên của Ít bờ rồ rồi nhỉ?
Bạn thuộc diện F2A phải không?
Cái  receipt number của bạn bắt đầu bằng chữ WAC hảy LIN hay...?

thuannam1994

Thành viên tích cực

Có ACE nào biết thì trả lời giùm em: Tại sao gần đây diễn đàn Viet di tru vào không được vậy ta? Em lo quá tin đồn về F3 và F4 trong dự luật cải tổ di trú không biết có thiệt ko đây làm vậy thì bất công cho những người đợi gần 9 - 10 năm quá rồi.

Chỉnh sửa cuối:

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Hình như gần tới ngày ưu tiên của Ít bờ rồ rồi nhỉ?
Bạn thuộc diện F2A phải không?
Cái receipt number của bạn bắt đầu bằng chữ WAC hảy LIN hay...?
Đâu có,mình còn lâu,pd 9/2011 lận.Còn bạn?Rất vui được làm quen.Của mình là wac1190697019.

ConChuot

Thành viên tích cực

Đâu có,mình còn lâu,pd 9/2011 lận.Còn bạn?Rất vui được làm quen.Của mình là wac1190697019.
Mình sau bạn 1năm.
Hồ sơ của bạn đươc Approval chưa?
Hồ hơ của bạn mở rồi chứ nhỉ? Hiện giờ tới tháng 3 rồi, còn đúng 6tháng nữa tới ngày PD của bạn rồi.

thuannam1994

Thành viên tích cực

Có ACE nào biết thì trả lời giùm em: Tại sao gần đây diễn đàn Viet di tru vào không được vậy ta? Em lo quá tin đồn về F3 và F4 trong dự luật cải tổ di trú không biết có thiệt ko đây làm vậy thì bất công cho những người đợi gần 9 - 10 năm quá rồi.
Có ai giúp em trả lời câu hỏi trên không ?

hoang1951

Thành viên tích cực

tháng này chúc mừng F2A :24:
chia buồn F4:20:

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Mình sau bạn 1năm.
Hồ sơ của bạn đươc Approval chưa?
Hồ hơ của bạn mở rồi chứ nhỉ? Hiện giờ tới tháng 3 rồi, còn đúng 6tháng nữa tới ngày PD của bạn rồi.
Vẫn chưa approval bạn ơi.Lâu khiếp.:2:

hienthang

Thành viên mới

his his... thế là F4 lại phải dài cổ mà trông với ngóng nữa rồi. Mong rằng chính sách nhập cư của Mỹ thông thoáng hơn để bà con được nhờ.

mccathytran

Thành viên mới
Ðề: Lịch Visa tháng 5 và dự đoán lịch tháng 6

Xin chào diễn đàn.
cho toi hỏi , Hồ sơ của tôi có ngày ưu tiên là 12/08/2012 vậy bao lâu nữa mới nhận được thư mời phỏng vấn. Bạn tôi đã đươc gọi trước tháng ,sao tôi vẫn chưa thấy gì ? vậy bây giờ tôi hỏi ở đâu? xin mọi người giúp tôi. Xin chân thành cám ơn

ConChuot

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 5 và dự đoán lịch tháng 6

Xin chào diễn đàn.
cho toi hỏi , Hồ sơ của tôi có ngày ưu tiên là 12/08/2012 vậy bao lâu nữa mới nhận được thư mời phỏng vấn. Bạn tôi đã đươc gọi trước tháng ,sao tôi vẫn chưa thấy gì ? vậy bây giờ tôi hỏi ở đâu? xin mọi người giúp tôi. Xin chân thành cám ơn
Bạn hỏi vậy làm sao ai biết trả lời giúp bạn được?
Bạn thuộc diện gì? Có case number chưa?
Thì may ra moi người mới giúp bạn hỏi cụ thể được.

hongtrienhoang

Thành viên tích cực

Có ai giúp em trả lời câu hỏi trên không ?
qua 1 số thông tin chính thức hiện tại ,các đề xuất trên dự luật còn nhiều khê lắm,và nếu loại bỏ 1 diện nào đó ,họ vẫn chọn 1 mốc thời gian cụ thể,cho nên bạn không quá bận tâm,gởi bạn tham khảo

http://www.nytimes.com/2013/04/12/us/politics/house-democrats-present-immigration-overhaul-plan.html

Duy

Thành viên tích cực

qua 1 số thông tin chính thức hiện tại ,các đề xuất trên dự luật còn nhiều khê lắm,và nếu loại bỏ 1 diện nào đó ,họ vẫn chọn 1 mốc thời gian cụ thể,cho nên bạn không quá bận tâm,gởi bạn tham khảo

http://www.nytimes.com/2013/04/12/us/politics/house-democrats-present-immigration-overhaul-plan.html
Vậy là gần như họ đã đi đến thống nhất ý kiến, tiến hành soạn thảo và tuần sau 17/4/2013 chúng ta có thể biết chi tiết kế hoạch cải tổ di trú của họ. Sau này có lẽ sẽ loại bỏ diện F4 (ngưng nhận hồ sơ F4), giải quyết hết các hồ sơ tồn đọng đã được USCIS chấp thuận và với tốc độ nhanh hơn hiện nay.

hongtrienhoang

Thành viên tích cực

Vậy là gần như họ đã đi đến thống nhất ý kiến, tiến hành soạn thảo và tuần sau 17/4/2013 chúng ta có thể biết chi tiết kế hoạch cải tổ di trú của họ. Sau này có lẽ sẽ loại bỏ diện F4 (ngưng nhận hồ sơ F4), giải quyết hết các hồ sơ tồn đọng đã được USCIS chấp thuận và với tốc độ nhanh hơn hiện nay.
f2a vô tư luôn,thời gian di chuyển rất nhanh,đến tháng 6 thì dự luật sẽ trình thương viện,cho nên 2013 này không xong thì vấn đề cải cách di trú toàn diện xem như thất bại,vì thông thường sau 2năm sẽ bầu cử giữa nhiệm kì,lúc đó lại vấn đề tranh luận,và mâu thuẩn chính trị giửa 2 đảng thì giấc mơ xa vời vợi,mong sau mọi việc thật tốt đẹp,trong cuộc sống đôi khi ta được này mất kia là lẻ thường tình

Status
Không mở trả lời sau này.