Lịch Visa tháng 5 và dự đoán lịch tháng 6

Status
Không mở trả lời sau này.

loveydovey24u

Thành viên mới
Ðề: Lịch Visa tháng 5 và dự đoán lịch tháng 6

Mọi người ơi, cho em hỏi: gia đình em F4, PD: 08 June 2001. Hôm trước, em gửi thư cho NVC, thì nhận được trả lời như sau:
"Immigrant visa petition HCM2005820015 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers."
em tạm dịch là hồ sơ của gia đình em đã hoàn tất và chờ ngày phỏng vấn.
Cả nhà vui lòng cho em hỏi, nếu như em muốn biết hồ sơ bảo lãnh trên gồm những ai được bảo lãnh và được NVC chấp thuận thì phải xem ở đâu và làm như thế nào ạ?

donv123456

Thành viên tích cực

Anh/chị cho em hỏi. nếu luật di trú được thông qua thì. sau này từ 1/10/2015 trờ đi thì diện F4 và F3 ( có gia đình >32 tuổi) sẽ không còn nhận đơn bảo lãnh được phải không?

vậy họ phải ở lại việt nam luôn phải không? hay có diện bảo lảnh nào cho các trường hợp này.

cám ơn

lethuy1306

Thành viên mới

Moi nguoi cho e hoi neu du luat duoc thong wa thi co rut ngan thoi gian cho doi cua dien F3 ko? E thuoc dien F3/2004

beercamap113

Thành viên tích cực

KHÔng biết F4 bị gì tăng chận vậy cả nhà , theo như hồ sơ của mình là ngày 21.7.2001 thì cả nhà dự đoán xem, chừng nào mình mới được phỏng vấn vậy

nguyen thuy

Thành viên mới

gđ mình F4 23/5/2001 nè chắc chờ cuối năm vô đầu tài khóa 2014 quá .
F4 toàn đại béo lết ko nổi nữa rùi :mad::mad::mad:l001l001l001

ntnhoa2011

Thành viên tích cực

Mọi người ơi, cho em hỏi: gia đình em F4, PD: 08 June 2001. Hôm trước, em gửi thư cho NVC, thì nhận được trả lời như sau:
"Immigrant visa petition HCM2005820015 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers."
em tạm dịch là hồ sơ của gia đình em đã hoàn tất và chờ ngày phỏng vấn.
Cả nhà vui lòng cho em hỏi, nếu như em muốn biết hồ sơ bảo lãnh trên gồm những ai được bảo lãnh và được NVC chấp thuận thì phải xem ở đâu và làm như thế nào ạ?
bạn hỏi người bảo lãnh đã đóng tiền visa cho những ai, thì đó là những người được bảo lãnh ấy. Chỉ có những người được chấp thuận mới được báo đóng tiền visa thôi à.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Mình F4 11/2001 thấy mấy kia than lâu. Bây giờ tới lượt mình than.

ntuan_78

Thành viên mới

Cầu mong VB F2A tháng 6 sẽ tăng ít nhất 6 tuần

thuannam1994

Thành viên tích cực
Ðề: Đã có lịch visa tháng 5/2013

Mình dự đoán F4 sẽ tiếp tục đứng cho tới ngày Dự luật trình Thượng viện và Tổng thống

JOSCHAY

Thành viên mới

Mình dự đoán F4 sẽ tiếp tục đứng cho tới ngày Dự luật trình Thượng viện và Tổng thống
Nếu điều này không xảy ra như những lần trước thì F4 ..................

dungthu235

Thành viên tích cực

Theo dự luật,các diện khác cũng có sự thay đổi ,đâu riêng gì F4 ,mà F4 phải đứng lại chờ thông qua? khó hiểu ...

xpro_123

Cựu Ban điều hành

Theo dự luật,các diện khác cũng có sự thay đổi ,đâu riêng gì F4 ,mà F4 phải đứng lại chờ thông qua? khó hiểu ...
Đâu khó hiểu.Quan trọng là các diện khác theo hướng tốt lên,còn F4 theo chiều hướng bỏ luôn!Nên cũng có thể coi rõ ràng thế nào rồi người ta sắp xếp giải quyết.Cứ yên tâm giờ đứng thì sau này sẽ tăng dồn,miễn trong giới hạn visa quy định.

duongutsg

Thành viên tích cực

Đâu khó hiểu.Quan trọng là các diện khác theo hướng tốt lên,còn F4 theo chiều hướng bỏ luôn!Nên cũng có thể coi rõ ràng thế nào rồi người ta sắp xếp giải quyết.Cứ yên tâm giờ đứng thì sau này sẽ tăng dồn,miễn trong giới hạn visa quy định.
toi nghĩ bạn xrồ 123 không phải diện f4, vì nếu bạn có hs chờ đợi thì không ai thích đứng để rồi tăng dồn cả ? và.. không biết có tăng dồn k ?

xpro_123

Cựu Ban điều hành

toi nghĩ bạn xrồ 123 không phải diện f4, vì nếu bạn có hs chờ đợi thì không ai thích đứng để rồi tăng dồn cả ? và.. không biết có tăng dồn k ?
Đây chỉ là suy nghĩ của mình.Vấn đề không phải là thích hay không.Mà là 1 cách giải thích cho sự đứng yên của VB.Tôi dự đoán tăng dồn chỉ muốn các ACE F4 đừng quá lo lắng.
Còn nếu tôi thích,bạn thích.... thì cũng chẳng tác động được gì đến cái VB.

duy_arsenal176

Thành viên tích cực

câu trả lời chính xác nhất là diện f4 4/01 hồ sơ bao lãnh wa' nhiều nên tháng trc mới đưng

duongutsg

Thành viên tích cực

câu trả lời chính xác nhất là diện f4 4/01 hồ sơ bao lãnh wa' nhiều nên tháng trc mới đưng
hs 2001 quá nhiều có lẽ hợp lý cho f4 tháng 5 đứng như bạn duy nói. Dù sắp tới tình hình f4 có đứng hay lùi tôi vẫn dự đoán cho các f tăng và tăng mạnh ! Vì trước sau anh em mình cũng qua đó để có người bạn hàng xóm là VN chơi với nhau nữa chứ ! xứ lạ quê người mà !

beercamap113

Thành viên tích cực

MẤy bác thì qua đó có người bạn hàng xóm để chơi còn con qua đó để học, con theo diện F4 thấy tăng chậm quá ko biết chừng nào mới đi đây của con là 21.7.2001 , ko biết là lý do gì mà F4 tăng chậm thế vậy ???

vuhuan

Thành viên tích cực

tong số visa diện f4 của viet nam chờ phỏng vấn là 180,000 hồ sơ trong tong 242,000 hồ sơ ở tất cả các diện, ( 2012). trong khi đó
số visa cấp cho viet nam diện f4 hang năm là 65,000 hồ sơ . nếu như số hồ sơ chờ chính xác,
số cấp visa không thay đổi
=>thì giấc mơ đi mỹ khó long mà vụt bay được-:D-
bà con f4 yên tâm nhé ( mình cũng thuộc diện f4):6:

Status
Không mở trả lời sau này.