Lịch Visa tháng 8 và dự đoán lịch tháng 9.2013

dungthu235

Thành viên tích cực
Ðề: Lịch Visa tháng 8 và dự đoán lịch tháng 9.2013

cam on ban Quoctaynam nhe, bạn đã phỏng vấn xong chưa?

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

cam on ban Quoctaynam nhe, bạn đã phỏng vấn xong chưa?
Không có chi bạn ạ , chỉ là chia sẻ với nhau thôi , mình chưa PV , mình 23 jul 01 hy vọng visa tăng mạnh để sớm có thư mời mình nhớ của bạn hình như sớm hơn mình phải không ?

vy-vy

Thành viên mới

Cho em hỏi lí lịch tư pháp số 1 khác với lí lịch tư pháp số 2 như thế nào vậy.Và khi đi phỏng vấn thì mình phải làm mẩu nào vậy.cám ơn ACE nhiều .Em f4 tháng 1/2002

Dååth Trollmån

Thành viên tích cực

Cho mình hỏi cách nào biết đc ngày giấy tờ complete vậy?
mình chỉ nhớ năm thôi, HS nhà mình là HCM2009703220, PD: 7-10-2002

vuthangsi

Ban điều hành

Cho em hỏi lí lịch tư pháp số 1 khác với lí lịch tư pháp số 2 như thế nào vậy.Và khi đi phỏng vấn thì mình phải làm mẩu nào vậy.cám ơn ACE nhiều .Em f4 tháng 1/2002
HÔNG BÁO VỀ VIỆC YÊU CẦU LÝ LỊCH TƯ PHÁP SỐ 2 KỂ TỪ NGÀY 01-11-2012

Yêu cầu Lý lịch tư pháp số 2 đối với hồ sơ xin thị thực định cư và thị thực hôn phu (hôn thê)

Bắt đầu từ ngày 01 tháng 11 năm 2012, tất cả các đương đơn xin thị thực định cư và thị thưc hôn phu (hôn thê) sẽ được yêu cầu nộp Lý lịch tư pháp số 2, để thay thế cho Lý lịch tư pháp số 1, như một phần trong bộ hồ sơ xin thị thực. Lý lịch tư pháp số 2 sẽ có giá trị 1 (một) năm dành cho những đương đơn từ 16 tuổi trở lên.

Để biết thêm thông tin v ề cách thức xin Lý lịch tư pháp số 2, vui lòng xem t ại trang web: http://travel.state.gov/visa/fees/fees_5455.html?cid=8987

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

Thuynhu thân , nói chung mình thấy LLTP giữa 2 mẫu cũng không khác hơn nhau nhiều lắm có chăng thì mẫu số 2 chi tiết hơn chổ phần khai về án tích và phần khai về cha mẹ có thêm khai vợ chồng , hiện tại mình đi PV thì cần mẫu số 2 .

caoquang_nguyen

Thành viên tích cực

Hi anh Vuthangsi. Minh f3, PD: 14/4/2003. Anh cho minh hoi: truong hop khi co lich PV ma ba xa minh co thai thi lam sao di chich ngua duoc va khi do se anh huong den viec phong van va cap visa ???? co ai vao trong truong hop nay ko anh, va neu gap truong hop nay thi luat se giai quyet nhu the nao ? Anh cho biet nhe. Cam on nhieu.

vuthangsi

Ban điều hành

Hi anh Vuthangsi. Minh f3, PD: 14/4/2003. Anh cho minh hoi: truong hop khi co lich PV ma ba xa minh co thai thi lam sao di chich ngua duoc va khi do se anh huong den viec phong van va cap visa ???? co ai vao trong truong hop nay ko anh, va neu gap truong hop nay thi luat se giai quyet nhu the nao ? Anh cho biet nhe. Cam on nhieu.
KHI ĐI KHÁM SỨC KHỎE VÀ CHÍCH NGỪA , TRONG TRƯỜNG HỢP VỢ BẠN ĐANG CÓ THAI , CÁC BÁC SĨ SẼ CÓ CÁC CÁCH THỨC XỬ LÝ Y TẾ VIỆC CHÍCH NGỪA CHO PHÙ HỢP VÀ KHÔNG ẢNH HƯỠNG ĐẾN SỨC KHỎE NGƯỜI MANG THAI .

•Bước 2: Chích ngừa: Sau khi hoàn tất việc khám sức khoẻ, đương đơn được yêu cầu phải đi chích ngừa. Lệ phí chích ngừa tuỳ thuộc vào độ tuổi của đương đơn và các loại chích ngừa được yêu cầu. Đương đơn cần đem theo tất cả hồ sơ chích ngừa trước đó khi đến Trung Tâm Kiểm Dịch Thành Phố Hồ Chí Minh tại số 40 Nguyễn Văn Trỗi, Quận Phú Nhuận, Tp. Hồ Chí Minh, điện thoại (84-8) 3844 5306.

caoquang_nguyen

Thành viên tích cực

Cam on anh Vuthangsi, vi toi duoc biet la can phai chich ngua Viem gan B va cac mui khac nua ma truong hop phu nu co thai thi lam sao chich ngua duoc, toi ko biet la Di tru co cho minh no lai khi qua My se chich ngua sau ko? Anh tra loi giup toi nhe. Cam on anh

Cam on anh Vuthangsi, vi toi duoc biet la can phai chich ngua Viem gan B va cac mui khac nua ma truong hop phu nu co thai thi lam sao chich ngua duoc, toi ko biet la Di tru co cho minh no lai khi qua My se chich ngua sau ko? Anh tra loi giup toi nhe. Cam on anh
Chào bạn,
Vấn đề chích ngừa bạn đừng quá lo lắng, phụ nữ mang thai khi đến chích ngừa thì các Bác sĩ biết những mũi nào chích và những mũi nào không được chích, phụ nữ trước khi chích thì Bác sĩ cũng hỏi có mang thai không để chích cho phù hợp với sức khoẽ của mình để không ãnh hưỡng đến người mẹ và thai nhi. Đối với các vacxin sống (quai bị - sởi - rubella, thủy đậu, cúm) thì vợ bạn sẽ được miễn tiêm, còn viêm gan siêu vi B thì sẽ tuỳ thuộc vào tháng thai nhi mà Bác sĩ quyết định.Chích ngừa đợt 2 thì bạn muốn chích hay wa Mỹ chích cũng được. Thân chào

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

Xin hoi dien f2a pd: 5,6,7/2012 có ai đóng tiền visa 88$ chưa? Xin cho e hỏi là từ khi đóng 88$ đến khi hoàn tất là bao nhiêu lâu? Xin cảm ơn.

caoquang_nguyen

Thành viên tích cực

Xin cam on ban Tuandoan nha. Toi cung rat mong duoc nhu vay, ba xa toi o nha rat lo lang ve viec nay vi dang muon co them 1 be nua va ko biet viec nay co anh huong gi den viec ho so ko.

vuthangsi

Ban điều hành

Xin cam on ban Tuandoan nha. Toi cung rat mong duoc nhu vay, ba xa toi o nha rat lo lang ve viec nay vi dang muon co them 1 be nua va ko biet viec nay co anh huong gi den viec ho so ko.
Khi có thêm con , thì bổ xung tên người con này vào hồ sơ bảo lảnh
2. Bổ sung đương đơn phụ thuộc vào hồ sơ bảo lãnh
Bổ sung con:

•Vui lòng nộp bản sao giấy khai sinh của người con cần bổ sung.

Xin hoi dien f2a pd: 5,6,7/2012 có ai đóng tiền visa 88$ chưa? Xin cho e hỏi là từ khi đóng 88$ đến khi hoàn tất là bao nhiêu lâu? Xin cảm ơn.
Chào bạn,
Sau khi đóng tiền $88 (AOS fee bill) online xong thì thường xuyên vào phần online xem phí $230 (IV fee bill) nếu có thì đóng luôn. Lúc đó việc hoàn tất HS sớm hay muộn là do bạn. Nhanh thì 2-3 tháng là hoàn tất Hs. Thân chào

vy-vy

Thành viên mới

cám ơn bạn Quoc.taynam nhiều.Và cho mình hỏi thêm i-864 ,người bảo lảnh có cần phải làm lại hay không?cái bảo trợ tài chánh ấy.<lúc đi phỏng vấn >thank

Quoc.Taynam

Thành viên tích cực

cám ơn bạn Quoc.taynam nhiều.Và cho mình hỏi thêm i-864 ,người bảo lảnh có cần phải làm lại hay không?cái bảo trợ tài chánh ấy.<lúc đi phỏng vấn >thank
Bạn thuynhu thân , bạn vào mục TỔNG HỢP KINH NGHIỆM TỪ A ĐẾN Z của diển đàn để tham khảo và nếu có gí không rỏ bạn nhờ mấy ACE trong ban quản trị tư vấn giúp giùm cho chính xác mình cũng nhờ các ACE giúp nhiều lắm , chúc vui vẻ .

thanhlocninh2003

Thành viên tích cực

Cảm ơn tuandoan
Vậy là hồ sơ của mình đã được mở rồi phải không bạn?

linh.pd

Thành viên mới

F1 01 SEP 06 so với tháng trước 01 JUNE 06 : tăng 12 tuần
F2A Current so với tháng trước 08 OCT 11 : tăng 22 tháng
F2B 01 DEC 05 so với tháng trước 01 NOV 05 : tăng 4 tuần
F3 08 DEC 02 so với tháng trước 01 OCT 02 : tăng 9 tuần
F4 22 JUN 01 so với tháng trước 22 MAY 01 : tăng 4 tuần
Hy vọng F3 thẳng tiến trong tháng 9 = tăng 9 tuần, đồng ý nhe các bạn!!!