Lịch Visa tháng 9.2013 và dự đoán lịch tháng 10.2013

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Lịch Visa tháng 9.2013 và dự đoán lịch tháng 10.2013

Mọi người cho em hỏi khi đi phỏng vấn ngoài những giấy tờ liên quan đến bản thân thì có cần phải nộp DS 230 cho mỗi đương đơn đi theo ko ạ? Sao em nghe người nhà bên đó bảo là không cần. Không biết có nhầm lẫn gì không. Nhà em thuộc F4. Em cảm ơn trước ạ.
XEM HƯỚNG DẪN PHỎNG VẤN THỊ THỰC DI DÂN CỦA LSQ HOA KỲ Ở ĐÂY

http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf

Mẫu đơn DS-230 phần I & II: hoàn tất mẫu DS-230 Phần I & II bằng tiếng Anh cho mỗi đương đơn có tên trong thư mời phỏng vấn. Đơn có thể tải từ mạng: http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html. Vui lòng lưu ý các điểm sau đây khi điền đơn:
•Mục số 13 trong đơn DS-230 phần I, vui lòng cung cấp địa chỉ và số điện thoại của nơi đương đơn đang sống, không phải địa chỉ đăng ký trong hộ khẩu;
•Ký tên trên tất cả các trang ngoài trừ trang 4 của đơn DS-230 phần II; đương đơn sẽ ký trên đơn này trước mặt viên chức Lãnh sự vào ngày phỏng vấn.

TẤT CẢ THÀNH VIÊN TRONG GIA ĐÌNH KHI ĐI PHỎNG VẤN ĐỀU PHẢI CÓ DS-230 PART1 VÀ PART2 .BẤT KỂ LÀ BAO NHIÊU TUỔI .

Tú Nguyễn

Thành viên mới

XEM HƯỚNG DẪN PHỎNG VẤN THỊ THỰC DI DÂN CỦA LSQ HOA KỲ Ở ĐÂY

http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf

Mẫu đơn DS-230 phần I & II: hoàn tất mẫu DS-230 Phần I & II bằng tiếng Anh cho mỗi đương đơn có tên trong thư mời phỏng vấn. Đơn có thể tải từ mạng: http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html. Vui lòng lưu ý các điểm sau đây khi điền đơn:
•Mục số 13 trong đơn DS-230 phần I, vui lòng cung cấp địa chỉ và số điện thoại của nơi đương đơn đang sống, không phải địa chỉ đăng ký trong hộ khẩu;
•Ký tên trên tất cả các trang ngoài trừ trang 4 của đơn DS-230 phần II; đương đơn sẽ ký trên đơn này trước mặt viên chức Lãnh sự vào ngày phỏng vấn.

TẤT CẢ THÀNH VIÊN TRONG GIA ĐÌNH KHI ĐI PHỎNG VẤN ĐỀU PHẢI CÓ DS-230 PART1 VÀ PART2 .BẤT KỂ LÀ BAO NHIÊU TUỔI .
Dạ. Vậy nếu người nhà bên đó đã nộp Ds 230 vào trước đó. Thì không cần mang theo đúng ko ạ?

ConChuot

Thành viên tích cực

jogar, on 28 Aug 2013 - 04:20 AM, said:
PD 21/08/2001

I/L received today @ 4:00pm
I/L là viết tắt của chữ gì vậy các bác?
Có phải là Interview letter không?

mjuikl

Thành viên tích cực

Khi nào có Case Number, và làm sao biết được số này? Xin ace chi giúp!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Khi nào có Case Number, và làm sao biết được số này? Xin ace chi giúp!
Khi hồ sơ được Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS chấp thuận, sẽ chuyển sang Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC, lúc đó bạn mới có Case number HCMxxxxxxxxxx (10 số kèm theo sau) là số hồ sơ, do nơi này cấp.

cuti

Thành viên tích cực

Xin chào anh chị em XNC,

Không biết có ai F4 trong gia đình XNC có PD đến ngày 22/08/2001 nhận thư PV chưa nhỉ?

orion_tuan

Thành viên tích cực

Xin chào anh chị em XNC,

Không biết có ai F4 trong gia đình XNC có PD đến ngày 22/08/2001 nhận thư PV chưa nhỉ?
F4 tăng ít nhất 4 tuần.

mjuikl

Thành viên tích cực

Khi hồ sơ được Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS chấp thuận, sẽ chuyển sang Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC, lúc đó bạn mới có Case number HCMxxxxxxxxxx (10 số kèm theo sau) là số hồ sơ, do nơi này cấp.
Xin cho hỏi thêm là: Nếu đã có approved day là có case number phải không? Cám ơn hoaiphuongchau đã giúp.

tunglong90

Thành viên tích cực

mong anh chị coi dùm hs nhà e với ạ.wac0203351678.ko biết hs nhà e đã có case number chưa ạ???e coi hoài mà ko thấy....:2:

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Xin cho hỏi thêm là: Nếu đã có approved day là có case number phải không? Cám ơn hoaiphuongchau đã giúp.
Hồ sơ approved tức là đã được USCIS chấp thuận đây chỉ mới là Receipt number, chớ chưa phải là Case number. Khi hồ sơ được chuyển sang NVC lúc đó bạn sẽ được cấp số hồ sơ Case number HCM. Mà hồ sơ bạn được chấp thuận lâu chưa? Nếu vẫn chưa biết được số HCM, thì bạn theo hướng dẫn này.

Bạn vào lấy mẫu thư gửi NVC, để hỏi Case number ở link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ

PhuongChau

Diễn đàn XNC

mong anh chị coi dùm hs nhà e với ạ.wac0203351678.ko biết hs nhà e đã có case number chưa ạ???e coi hoài mà ko thấy....:2:
Hồ sơ số Wac0203351678 của bạn là Receipt number. Hiện tại vẫn còn ở Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS, chưa có Case number. Khi nào hồ sơ được USCIS approved chấp thuận, chuyển sang Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC, lúc đó bạn mới có số hồ sơ Case number HCMxxxxxxxxxx (10 số kèm theo sau) do nơi này cấp.

Forgot

Thành viên mới

Gia đình chú của mình có PD 13-8-01 đã có giấy pv hôm t3 tuần này và pv vào ngày 10-10 :)

duthethuan

Thành viên mới

chào tất cả mọi người ,mình là thành viên mới nên chưa biết cách hỏi hồ sơ.xin mọi người giúp đỡ .chect hồ sơ phụ mình với.pd la HCM: 2009722086.ngay uu tiên là 11/11/2001.diện F4 .xin cảm ơn .

trungdo

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi...hồ sơ nhà em F4...nhưng có 1 ông anh quá tuổi nên ko co trong danh sách đóng tiền visa...cho em hỏi khi ba má em qua đó có thẽ xanh thì có thể bão lãnh cho ông anh này theo diện gì..và thời gian khoãng bao nhiu năm..em nghe nói là ngày ưu tiên sẽ được khôi phục...em ko hỉu về vấn đề khôi phục này..mong anh chi giải thích giúp em..em cám ơn..!

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chị cho em hỏi...hồ sơ nhà em F4...nhưng có 1 ông anh quá tuổi nên ko co trong danh sách đóng tiền visa...cho em hỏi khi ba má em qua đó có thẽ xanh thì có thể bão lãnh cho ông anh này theo diện gì..và thời gian khoãng bao nhiu năm..em nghe nói là ngày ưu tiên sẽ được khôi phục...em ko hỉu về vấn đề khôi phục này..mong anh chi giải thích giúp em..em cám ơn..!
HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN Ở ĐÂY
receipt number : EAC-01-242-50160
receipt date : august 9 , 2001
priority date : june 18, 2001
notice date : july 21, 2009

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15835-Eac-01-242-50160/page3
Thời gian chờ đợi chấp thuận hồ sơ gia đình bạn là 8 NĂM .1 THÁNG 3 NGÀY
Anh của bạn đã bao nhiêu tuổi , tính đến ngày hôm nay mà đã quá tuổi .
SINH NHẬT TRÒN 21 TUỔI CỘNG 8 NĂM 1 THÁNG 3 NGÀY
Tuổi theo đạo luật CSPA là kết quả từ việc lấy tuổi thực sự của đương đơn vào ngày hồ sơ đến lượt xem xét trừ đi tổng số ngày hồ sơ bảo lãnh phải chờ đợi tại Sở Di Trú (USCIS) (tính từ ngày Sở Di Trú nhận hồ sơ cho đến khi hồ sơ được chấp thuận, bao gồm tất cả khoảng thời gian chờ đợi để hồ sơ được xem xét).

KHÔNG CÓ TÊN TRONG DANH SÁCH ĐÓNG TIỀN , KHÔNG CÓ NGHĨA LÀ ĐÃ QUÁ TUỔI CSPA .

NẾU THỰC SỰ ANH BẠN ĐÃ QUÁ TUỔI CSPA , KHI SANG HOA KỲ , BA MẸ BẠN SẼ BẢO LẢNH CHO ANH BẠN THEO DIỆN F2 B ,VÀ THỜI GIAN CHỜ ĐỢI KHOÃNG 8 NĂM .

•F2B: Con độc thân, trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân (bao gồm cả người phụ thuộc là con độc thân, dưới 21 tuổi , nếu có). Lưu ý, hồ sơ bảo lãnh sẽ không còn hiệu lực nếu như đương đơn kết hôn trước ngày người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ.

Trong các từ dùng cho di trú định cư , không có từ NGHE NÓI .
Việc khôi phục ngày ưu tiên gì đó như bạn nói , hiện chưa có một thông tin nào từ các CƠ QUAN DI TRÚ NHẬP TỊCH HOA KỲ .USCIS , NVC , LSQ HOA KỲ
Bạn cần hỏi hồ sơ ngay tại topic của mình , để theo dỏi và trã lời .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/15835-Eac-01-242-50160/page3
HỒ SƠ GIA ĐÌNH BẠN NỘP TRƯỚC NGÀY 11/09/2001 , TUỔI CSPA CỦA ANH BẠN ĐƯỢC CỘNG THÊM 45 NGÀY .
8 NĂM 2 THÁNG 18 NGÀY .
XEM LẠI TUỔI CSPA CỦA ANH BẠN .

trungdo

Thành viên tích cực

cám ơn anh vuthangsi..anh có thế check dùm hồ gia đình em complete ngày nào không anh..và khoang bao lâu em mới nhận được thư mời phỏng vấn..em cám ơn anh nhìu..

tunglong90

Thành viên tích cực

Hồ sơ số Wac0203351678 của bạn là Receipt number. Hiện tại vẫn còn ở Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS, chưa có Case number. Khi nào hồ sơ được USCIS approved chấp thuận, chuyển sang Trung tâm Chiếu khán Quốc gia NVC, lúc đó bạn mới có số hồ sơ Case number HCMxxxxxxxxxx (10 số kèm theo sau) do nơi này cấp.
dạ e cám ơn a hoaiphuongchau nhà e là F4.30/10/2001 za chắc bây giờ nhà e có case number rồi a nhỉ...nãy e kiểm tra hồ sơ thì thấy dc ghi là acceptance....là hồ sơ ok phải ko za a?

PhuongChau

Diễn đàn XNC

dạ e cám ơn a hoaiphuongchau nhà e là F4.30/10/2001 za chắc bây giờ nhà e có case number rồi a nhỉ...nãy e kiểm tra hồ sơ thì thấy dc ghi là acceptance....là hồ sơ ok phải ko za a?
Khi nào check hồ sơ thấy Post Decision Activity, mới là được USCIS chấp thuận approved.

vuthangsi

Ban điều hành

cám ơn anh vuthangsi..anh có thế check dùm hồ gia đình em complete ngày nào không anh..và khoang bao lâu em mới nhận được thư mời phỏng vấn..em cám ơn anh nhìu..
Hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên 18/06/2001 ĐÃ ĐÁO HẠN VISA , DIỆN F 4 .
KHÔNG CẦN PHẢI QUAN TÂM ĐẾN VIỆC COMPLETE NGÀY NAÒ NỮA , MÀ QUAN TRỌNG LÀ HỒ SƠ ĐÃ COMPLETE CHƯA THÔI .
Bạn đã email cho NVC hỏi ngày phỏng vấn chưa ?
Mẩu thư ở đây
.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn
KHI CÓ THƯ TRÃ LỜI TỪ NVC , TẤT CẢ NHỮNG THẮC MẮC CỦA BẠN VỀ HỒ SƠ , SẼ ĐƯỢC TRÃ LỜI TRONG LÁ THƯ NÀY .

trungdo

Thành viên tích cực

Hồ sơ gia đình bạn có ngày ưu tiên 18/06/2001 ĐÃ ĐÁO HẠN VISA , DIỆN F 4 .
KHÔNG CẦN PHẢI QUAN TÂM ĐẾN VIỆC COMPLETE NGÀY NAÒ NỮA , MÀ QUAN TRỌNG LÀ HỒ SƠ ĐÃ COMPLETE CHƯA THÔI .
Bạn đã email cho NVC hỏi ngày phỏng vấn chưa ?
Mẩu thư ở đây
.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn
KHI CÓ THƯ TRÃ LỜI TỪ NVC , TẤT CẢ NHỮNG THẮC MẮC CỦA BẠN VỀ HỒ SƠ , SẼ ĐƯỢC TRÃ LỜI TRONG LÁ THƯ NÀY .
Gia đình em bên đó gửi mail ..thì NVC báo như vầy..nhưng cả hơn 2 tháng nay rồi vẫn tình trạng này..anh coi dùm em với...

The NVC completed its processing of KIM DUNG THI LAM's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are unable to predict when an interview will be scheduled.

HỒ SƠ HOÀN TẤT .ĐANG CHỜ GỌI PHỎNG VẤN .
NẾU BẠN VẪN TIẾP TỤC HỎI HỒ SƠ TẠI TOPIC NÀY , SẼ KHÔNG NHẬN ĐƯỢC PHẦN TRÃ LỜI NỮA .

Last edited by a moderator: