Lich Visa tháng 5.2014 và dự đoán tháng 6.2014

Cậu Út

Thành viên tích cực
Ðề: Lich Visa tháng 5.2014 và dự đoán tháng 6.2014

Xin chào các anh chị diễn đàn XNC !!! Cho em hỏi khi viết email gửi cho NVC hỏi về tình trạng hồ sơ, khi thông tin trong mail chưa đúng hoặc chưa hoàn thành mà lỡ click gửi rồi có sao không? Mình viết lại mail khác được không? Em xin anh chị hướng dẫn, em xin cảm ơn.

tidollars

Thành viên tích cực

cho e hỏi gd nhà làm giấy tháng 9/2003 diện F4 đã đợi đủ thời hạn . bây giờ làm sao để biết dc khi nào mình nhận được giấy báo ạ......
Mong các ACE chỉ tận tình ạ
thankyou so much
Đủ thời hạn của bạn ở đây là gì nhỉ? F4 hiện tại mới giải quyết tới 12/2001 thôi nhé. Của bạn tới tháng 9/2003 thì gần 2 năm nữa mới tới ngày đáo hạn lận. Thường thì NVC sẽ yêu cầu làm bảo trợ tài chánh trước ngày ưu tiên 6 tháng. Khi nào bạn thấy lịch visa tới tháng 3/2003 thì gởi mail hỏi về hồ sơ của bạn.

tidollars

Thành viên tích cực

Xin chào các anh chị diễn đàn XNC !!! Cho em hỏi khi viết email gửi cho NVC hỏi về tình trạng hồ sơ, khi thông tin trong mail chưa đúng hoặc chưa hoàn thành mà lỡ click gửi rồi có sao không? Mình viết lại mail khác được không? Em xin anh chị hướng dẫn, em xin cảm ơn.
Không sao đâu, Bạn cứ gởi lại một mail khác không có vấn đề gì đâu.

yendo

Thành viên tích cực

chào anh chị..anh chị cho hỏi.. mẹ em qua mỹ được 3 tháng..và giờ mẹ em muốn về vn khoang 4 tháng thì khi mẹ em qua mỹ lại có gặp rắc rối gì ko,. mẹ em đã có thẽ xanh..!

cuti

Thành viên tích cực

Anh chị em thân mến,

Cuti không biết lịch visa tháng này sẽ tăng được bao nhiêu? Có anh chị nào có thông tin gì không? Không biết là có thể qua được 01-01-2002 ?

subin0512

Thành viên tích cực

Chao ACE tren dien dan! Minh cung o vao truong hop di theo dien doan tu va truoc khi di cung da lam dam cuoi, nhung ko dang ky ket hon. Luc phong van nhan vien lanh su co hoi la minh ket hon chua, thi minh noi la chua. Gio minh da lam giay bao lanh F2A cho chong, den luc chong minh duoc di phong van thi minh co khai la da lam dam cuoi roi khong, vi minh duoc biet phai co hinh anh dam cuoi lam bang chung moi duoc. Gio minh ban khoan, khong biet sao nua.

tidollars

Thành viên tích cực

Chao ACE tren dien dan! Minh cung o vao truong hop di theo dien doan tu va truoc khi di cung da lam dam cuoi, nhung ko dang ky ket hon. Luc phong van nhan vien lanh su co hoi la minh ket hon chua, thi minh noi la chua. Gio minh da lam giay bao lanh F2A cho chong, den luc chong minh duoc di phong van thi minh co khai la da lam dam cuoi roi khong, vi minh duoc biet phai co hinh anh dam cuoi lam bang chung moi duoc. Gio minh ban khoan, khong biet sao nua.
Bạn nên tìm một luật sư chuyên về di trú sẽ hay hơn.

quangthuan2578

Thành viên tích cực

chào anh chị..anh chị cho hỏi.. mẹ em qua mỹ được 3 tháng..và giờ mẹ em muốn về vn khoang 4 tháng thì khi mẹ em qua mỹ lại có gặp rắc rối gì ko,. mẹ em đã có thẽ xanh..!
không có vấn đề gì bạn nhé... Nhưng nếu đi quá 6 tháng hình như phải xin re- entry permit thù phải. Cái này lúc bạn mua vé máy bay hỏi dịch vụ bán vé thì ng ta nói cho biết àh .

PhuongChau

Diễn đàn XNC

@subin0512,

Khi post bài bạn cần phải gõ chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.

nvtuyenvn

Thành viên mới

Các bác cho em hỏi: Hồ sơ đã có case number 2009xxxxxx là hồ sơ đã được chấp thuân, phải không? Sao em chưa nhận đươc giấy tờ gì từ Mỹ mà người nhà cho biết đã có case number.

meowcat447

Thành viên tích cực

Anh (chị) cho em hỏi rằng: hồ sơ đã open rồi thì được lợi ích gì nhỉ ? Trong khi vẫn phải đợi tới ngày phỏng vấn.:confused:

Cậu Út

Thành viên tích cực

Anh (chị) cho em hỏi rằng: hồ sơ đã open rồi thì được lợi ích gì nhỉ ? Trong khi vẫn phải đợi tới ngày phỏng vấn.:confused:
Theo mình thì hồ sơ được mở tất nhiên có lợi chứ bạn, nghĩa là họ đã chấp thuận yêu cầu định cư của bạn rồi, chỉ chờ thời gian xét nhanh hay chậm của từng diện định cư khác nhau thôi. Chứ nếu hồ sơ không được mở thì lại là trường hợp khác rồi đúng không nè! hihi. Chúc bạn vui:1:.

Rick Trương

Thành viên tích cực

Các anh chị cho e hỏi , hôm nay e nhận đc thư này từ NVC , có phải là thư complete ko vậy ... vậy ngày complete là ngày hôm nay lun phải ko , trong thư ko thấy nhắc đến

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

Sincerely,

Director
National Visa Center

orion_tuan

Thành viên tích cực

Hồ sơ open:
-Sẽ đc yêu cầu đóng tiền visa, đóng tiền làm bảo trợ tài chính, yêu cầu điền đơn chọn người đại diện hồ sơ, yêu cầu điền đơn xin visa, yêu cầu gửi bảo trợ tài chính, yêu cầu gửi giấy tờ dân sự đến NVC.
Thủ tục này có người 1 tháng đã xong, có người cả năm chưa xong.
Hồ sơ hoàn tất: Sau khi gửi đầy đủ bảo trợ và giấy tờ dân sự đến NVC, hồ sơ sẽ hoàn tất.
Sau hoàn tất 2 tháng mới có thể viết thư hỏi ngày Phỏng Vấn.

Bạn đc mở sớm chưa chắc bạn đã đc PV sớm. Bạn đc mở muộn chưa chắc bạn phải PV muộn, Quan trọng là bạn hoàn tất hồ sơ khi nào. Vì cần ít nhất 2 tháng sau hoàn tất mới có thể viết thư hỏi ngày PV.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Các anh chị cho e hỏi , hôm nay e nhận đc thư này từ NVC , có phải là thư complete ko vậy ... vậy ngày complete là ngày hôm nay lun phải ko , trong thư ko thấy nhắc đến

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

Sincerely,

Director
National Visa Center
Hồ sơ bạn đã hoàn tất. Khoảng 6-8 tuần nữa bạn gửi thư hỏi ngày PV nhé.

nguyenphucloc

Thành viên tích cực

cho mình hỏi, mình gởi mail hỏi hồ sơ hoàn tất ngày 15/4 thì ngày 16/4 NVC gởi checklist giấy tờ bảo trợ, mà hồ sơ nhà mình đã gởi đầy đủ sang NVC. vậy khi nào mình có thể gởi mail 1 lần nữa hỏi hồ sơ hoàn tất, xin cám ơn mọi người !!!!

oanhdang78

Thành viên tích cực

Em gửi thư hỏi ngày phỏng vấn cho NVC nhưng em nhớ bình thường NVC sẽ gửi lại mail tự động nhưng nay em ko nhận được mail tự động đó
Không biết có ai giống em ko

super

Thành viên mới

Bạn có thể vào các thư mục rác để kiểm tra xem.

Rick Trương

Thành viên tích cực

Hồ sơ bạn đã hoàn tất. Khoảng 6-8 tuần nữa bạn gửi thư hỏi ngày PV nhé.
thanks bạn rất nhiều.... 2 tháng kể từ ngày nhận đc thư này hay là 2 tháng sau khi wa lịch visa vậy bạn :)

Chờ bấy lâu , cuối cùng cũng hoàn tất :D hết tháng 4 này chắc cũng wa ngày visa rùi ....

Ngày ưu tiên của mình là : 14/7/2003