Lich Visa tháng 5.2014 và dự đoán tháng 6.2014

Rita Linh

Thành viên tích cực
Ðề: Lich Visa tháng 5.2014 và dự đoán tháng 6.2014

Gửi các anh chị trên diễn đàn, có ACE nào biết tại sao F2B tăng nhanh ở thang 5 không ?

orion_tuan

Thành viên tích cực

thanks bạn rất nhiều.... 2 tháng kể từ ngày nhận đc thư này hay là 2 tháng sau khi wa lịch visa vậy bạn :)

Chờ bấy lâu , cuối cùng cũng hoàn tất :D hết tháng 4 này chắc cũng wa ngày visa rùi ....

Ngày ưu tiên của mình là : 14/7/2003
Mỗi tháng, NVC phát thư duy nhất 1 đợt vào đầu tháng. Bạn trải qua 2 đợt phát thư của NVC thì có thể gửi thư hỏi ngày PV. Sắp tới là cuối tháng 4, đầu tháng 5, NVC phát thư PV tháng 6/2014.

orion_tuan

Thành viên tích cực

cho mình hỏi, mình gởi mail hỏi hồ sơ hoàn tất ngày 15/4 thì ngày 16/4 NVC gởi checklist giấy tờ bảo trợ, mà hồ sơ nhà mình đã gởi đầy đủ sang NVC. vậy khi nào mình có thể gởi mail 1 lần nữa hỏi hồ sơ hoàn tất, xin cám ơn mọi người !!!!
Bạn chờ NVC 2-3 tuần nữa sẽ trả lời.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Gửi các anh chị trên diễn đàn, có ACE nào biết tại sao F2B tăng nhanh ở thang 5 không ?
Tại vì từ 10/2006 đến tháng 2/2007 có ít người mở hồ sơ bảo lãnh F2B.

Cậu Út

Thành viên tích cực

Mỗi tháng, NVC phát thư duy nhất 1 đợt vào đầu tháng. Bạn trải qua 2 đợt phát thư của NVC thì có thể gửi thư hỏi ngày PV. Sắp tới là cuối tháng 4, đầu tháng 5, NVC phát thư PV tháng 6/2014.
Xin chào anh orion_tuan, anh cho em hỏi là hồ sơ em mới hoàn tất ngày 8/4/2014, vậy trong tháng 6 em có khả năng nhận được thư không anh? Em xin cảm ơn, chúc anh luôn thành công.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Xin chào anh orion_tuan, anh cho em hỏi là hồ sơ em mới hoàn tất ngày 8/4/2014, vậy trong tháng 6 em có khả năng nhận được thư không anh? Em xin cảm ơn, chúc anh luôn thành công.
Không có cơ sở để đoán.
Điều kiện để xếp lịch PV.
-Hồ sơ đáo hạn.
-Hồ sơ hoàn tất trên 6-8 tuần hoặc hơn 3-5 tháng.

nhitam2611

Thành viên tích cực

chào bạn. HS hoàn thành tháng 2/2014 vẫn chưa có thư pv. ráng chờ thêm tầm 2 đến 3 tháng nữa may mắn sẽ có thư nha bạn:113:

Rick Trương

Thành viên tích cực

cám ơn bạn..... jo ngồi đợi thui , dù gì cũng yên tâm 1 phần

Hồ sơ của bạn thì bao lâu thì có thư pv vậy ??

kuli

Thành viên tích cực

E định tháng 10,11 đi Việt Nam! Làm giấy tờ cho vợ con có được ko ạ.. Lúc đó có trể hay là nộp hồ sơ ko đc ha anh.. Tai e đang còn nhiều chuyện chưa làm bên này nên e tính đi thág 10,11 .. Như vậy có được ko anh..

kuli

Thành viên tích cực

DKKH là gì hả bạn.. Mình mơi qua duoc 6 tháng, tháng 10,11 mình định đi Việt Nam! Làm giấy tờ cho vợ và con e.. Lúc làm xong là mình ôm qua nộp thoi phai ko a

cuti

Thành viên tích cực

Anh chị em thân mến,

Cuti không biết lịch visa tháng này sẽ tăng được bao nhiêu? Có anh chị nào có thông tin gì không? Không biết là có thể qua được 01-01-2002 ?
Có bạn nào biết tháng này F4 dự đoán tăng bao nhiêu kg nhỉ?

baouyentd

Thành viên tích cực

hồ sơ mình tháng 5/2003, mà mới complete 23/3/2014 do trục trặc giấy tờ @_@ , 2 nhà dì và cậu (cùng pd) đã phỏng vấn ok . giờ ngồi chờ thôi , không biết cái số có được đi mỹ không nữa

nht

Thành viên tích cực

@kuli
Bạn ĐI việt nam hả bạn.Thêm 6 tháng nữa bạn sẽ quên tiếng mẹ đẻ

orion_tuan

Thành viên tích cực

DKKH là gì hả bạn.. Mình mơi qua duoc 6 tháng, tháng 10,11 mình định đi Việt Nam! Làm giấy tờ cho vợ và con e.. Lúc làm xong là mình ôm qua nộp thoi phai ko a
Đăng Ký Kết Hôn có yếu tố nước ngoài thì phải đăng ký tại sở tư pháp tỉnh. Bạn nhờ người yêu bạn lên sở tư pháp tỉnh hỏi thủ tục đăng ký kết hôn có yếu tố nước ngoài .
Sau khi đăng ký kết hôn thành công, bạn về Mỹ nộp hồ sơ bảo lãnh vợ/chồng/con cái độc thân diện F2A. Thời gian chờ, chờ tới khi đáo hạn sẽ đc giải quyết visa:
-Ngày ưu tiên là ngày gần với ngày bảo lãnh. Ngày ưu tiên: Priority date.
-Hồ sơ đáo hạn: Khi lịch visa F2A vượt qua ngày ưu tiên của hồ sơ.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Có bạn nào biết tháng này F4 dự đoán tăng bao nhiêu kg nhỉ?
2 đến 3 tuần. Dự đoán lịch visa tháng 6/2014 tới 22/12/2001 hoặc 1/1/2002.

Những hồ sơ đc NVC xếp lịch phỏng vấn tháng 6/2014 sẽ nhận đc email có thư PV vào đầu tháng 5/2014.

orion_tuan

Thành viên tích cực

hồ sơ mình tháng 5/2003, mà mới complete 23/3/2014 do trục trặc giấy tờ @_@ , 2 nhà dì và cậu (cùng pd) đã phỏng vấn ok . giờ ngồi chờ thôi , không biết cái số có được đi mỹ không nữa
Khi nào đủ 6-8 tuần thì bạn gửi thư hỏi ngày PV.

nhitam2611

Thành viên tích cực

e vừa nhận được mail trả lời của NVC. A/c nào xem giúp e thư nói gì với. e cảm ơn!

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2009663064 filed by MARY HUE THI NGUYEN on behalf of LAM TRUONG NGUYEN.

The NVC completed its processing of LAM TRUONG NGUYEN's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are unable to predict when an interview will be scheduled.

Case Number: HCM2009663064
Petitioner's Name: NGUYEN, MARY HUE THI
Principal Applicant's Name: TRUONG NGUYEN,LAM
Preference Category: F3
Your Priority Date: 09Jun2003
Foreign State Chargeability: VIETNAM
Invoice ID Number: ********
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Margaret

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

leele1602

Thành viên tích cực

e vừa nhận được mail trả lời của NVC. A/c nào xem giúp e thư nói gì với. e cảm ơn!

Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2009663064 filed by MARY HUE THI NGUYEN on behalf of LAM TRUONG NGUYEN.

The NVC completed its processing of LAM TRUONG NGUYEN's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the capacity of the respective U.S.
Embassy/Consulate General. We are unable to predict when an interview will be scheduled.

Case Number: HCM2009663064
Petitioner's Name: NGUYEN, MARY HUE THI
Principal Applicant's Name: TRUONG NGUYEN,LAM
Preference Category: F3
Your Priority Date: 09Jun2003
Foreign State Chargeability: VIETNAM
Invoice ID Number: ********
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Margaret

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
Theo như mình biết, trường hợp bạn giống mình. Bạn cố gắng chờ thêm nha..Mail này nói là hồ sơ bạn đã hoàn tất, 1 cuộc phỏng vấn sẽ được sắp xếp khi Lãnh sự quán sắp xếp xong...Mình cũng nhận thư này đó..Mong là tháng sau bạn và mình nhận tin vui.Có gì sai xót mong bỏ qua.Thân

baouyentd

Thành viên tích cực

cho mình hỏi f3 mở hồ sơ đến tháng nào rồi ạ

orion_tuan

Thành viên tích cực

cho mình hỏi f3 mở hồ sơ đến tháng nào rồi ạ
Tháng 4/2004. Mở trước 6 tháng. Nếu bạn có ngày ưu tiên trước 4/2004 thì bạn nên báo với NVC chưa nhận đc gì.
Hồ sơ sắp đc mở sẽ đc cung cấp số Invoice ID.
Đăng nhập trang ceac.state.gov, nếu đc điền Ds-261 thì hồ sơ chính thức đc mở.