Một buổi sáng ngắc ngoải chờ….rinh giấy hồng

anh_viet1982

Thành viên tích cực
Ðề: Một buổi sáng ngắc ngoải chờ….rinh giấy hồng

mình có chút thắc mắc nhờ mọi nguời tư vấn giúp mình được ko ?
lúc mình phỏng vấn xong, họ trả lại cho mình hết bằng chứng và passport . vậy khi mình đi bổ túc hồ sơ nếu được nhận giấy hồng thì mình trình passport ra cho họ hay là họ giữ passport khi họ pv lúc đầu tiên vậy ? vì mình nghe nói là :nếu họ trả lại passport mình lúc phỏng vấn thì khi bổ túc tỉ lệ cấp giấy hồng rất thấp đúng ko?thank you mọi ngưòi nhiều nha, chúc mọi nguòi hạnh phúc và bình an vô sự

Chỉnh sửa cuối:

anh_viet1982

Thành viên tích cực

mong mọi người tư vấn gúp mình? phỏng vấn xong, họ trả lại cho mình hết bằng chứng và passport ko giữ cái gì hết mình nghe nói có 1 số bạn phỏng vấn xong họ giữ bằng chứng và passport lại đến khi bổ túc họ cấp visa. như vậy là khi đi bổ túc mình trình passport ra để họ cấp giấy hồng cho mình phải ko ? nếu họ trả lại passport mình lúc phỏng vấn thì khi bổ túc tỉ lệ cấp giấy hồng rất thấp đúng ko?thank you mọi ngưòi nhiều nha, chúc mọi nguòi hạnh phúc và bình an vô sự .có ai biết thì chia sẽ cho mình với . vì mình cũng lo ko biết bổ tuc kết quả ra sao đây ? vì mình nghe nói là có 1 số ngưòi bị trả hồ sơ về ? mình ko biết lý do vì sao bị trả lại ?

baophan

Cựu Ban điều hành

Xin cảm ơn lời nhận xét của baophan!

Bạn chắc chưa phỏng vấn? Nếu đến lượt bạn, bảo đảm sẽ "rinh" giấy hồng vì bạn đến PV "chơi" nguyên con Lamborghini thì LSQ Mỹ thấy "hết hồn", biết thứ dữ...là lẹ lẹ cấp giấy hồng cho bạn liền hà! :21::21::21::21::21:

Dạ, Xin cám ơn Bác Binh Minh. Em vẫn đang chờ ngày "Lãnh sự mời lãnh đạn lên lãnh HỒNG"..:D. Em dự định hôm đó em sẽ
'một mình một Lamborghini" phi thẳng vào US Consulate lấy số thứ tự luôn.:113:. Sau đó phi thẳng về nhà chở Bác đi bắn Ken luôn nhé :111:

TaoDi

Thành viên mới

Dạ, Xin cám ơn Bác Binh Minh. Em vẫn đang chờ ngày "Lãnh sự mời lãnh đạn lên lãnh HỒNG"..:D. Em dự định hôm đó em sẽ
'một mình một Lamborghini" phi thẳng vào US Consulate lấy số thứ tự luôn.:113:. Sau đó phi thẳng về nhà chở Bác đi bắn Ken luôn nhé :111:
...Không thành vấn đề! Quan trọng là bạn phải "có chỗ đứng" và .....

:24::21::24::21::24::21::20::20:

baophan

Cựu Ban điều hành

...Không thành vấn đề! Quan trọng là bạn phải "có chỗ đứng" và .....

:24::21::24::21::24::21::20::20:
Cứ quyết định vậy đi nhé Bác :21::21::21:. Bác Binh Minh ơi, ăn chơi hoành tráng đến hết Tết âm lịch thì Bác & gia đình lên đường đi "kinh tế mới" ở tiểu bang nào vậy Bác ? Thấy Bác chuẩn bị đi em cũng nôn nao quá, chờ lâu quá chắc em lấy "Lam" đi bằng đường "chim đi bộ" luôn Bác ơi :D

whitecat

Thành viên tích cực

mong mọi người tư vấn gúp mình? phỏng vấn xong, họ trả lại cho mình hết bằng chứng và passport ko giữ cái gì hết mình nghe nói có 1 số bạn phỏng vấn xong họ giữ bằng chứng và passport lại đến khi bổ túc họ cấp visa. như vậy là khi đi bổ túc mình trình passport ra để họ cấp giấy hồng cho mình phải ko ? nếu họ trả lại passport mình lúc phỏng vấn thì khi bổ túc tỉ lệ cấp giấy hồng rất thấp đúng ko?thank you mọi ngưòi nhiều nha, chúc mọi nguòi hạnh phúc và bình an vô sự .có ai biết thì chia sẽ cho mình với . vì mình cũng lo ko biết bổ tuc kết quả ra sao đây ? vì mình nghe nói là có 1 số ngưòi bị trả hồ sơ về ? mình ko biết lý do vì sao bị trả lại ?
Chào bạn,
Mình thì chưa thấy & cũng chưa nghe nói ai nhận giấy xanh bổ túc mà lãnh sự giữ passport lại hết, theo mình biết họ chỉ giữ passport khi phát ra giấy hồng hẹn ngày lấy visa mà thôi. Nêú họ phát giấy xanh mà giữ passport có thể do họ quên không trả lại. Cũng đâu ai biết chắc được kết quả bổ túc thế nào đâu bạn. Chỉ biết là mình làm đâỳ đủ, chính xác những gì lãnh sự yêu câù thôi. Nhận giấy hồng rồi, tới ngày lấy visa lại nhận giấy xanh bổ túc tiếp cũng không phải là hiếm.

Còn bạn nghe nói có người bị trả hồ sơ về thì không biết là diện gì, bị trả gì, .... chung chung quá, phải cụ thể mới góp ý được bạn ơi
chúc bạn may mắn

anh_viet1982

Thành viên tích cực

chào các anh chị ! chúc anh chị vui vẻ và khoẻ mạnh. em nghe nói bản tường trình phải kẹp bằng chứng vào xin các anh chị hướng dẫn em cách làm và kẹp bằng chứng như thế nào cho đúng? và có 1 điều em muốn hỏi các anh chị nữa là :
mỗi 1 lời mình khai trong timeline thì mình phải có bằng chứng đúng ko anh chị? bằng chứng khác em có đầy đủ hết chỉ riêng bằng chứng ox em cầu hôn tụi em ko còn giữ có sao ko anh chị?trong timeline ox em khai là tháng 10 / 2006 cầu hôn em qua điện thoại vì ox em mua bằng thẻ nên lâu quá rồi tụi em ko còn giữ lại nữa với lại tụi em ko biết là cần bằng chứng nên tụi em dục hết . trong timeline ox em khai là tháng 10/2006 ox em cầu hôn em qua dt. em ko khai cái này có được ko anh chị? và nếu nhân viên hỏi bằng chứng cầu hôn em nên nói thế nào anh chị ? em mong anh chị đã kinh nghiệm giúp em. em sắp đi bổ túc rồi. cảm ơn anh chị nhiều.
viễn trinh

anh_viet1982

Thành viên tích cực

mình mến chào mọi ngưòi ! chúc mọi ngưòi vui ve gặp nhiều may mắn .tháng 12 này là mình đi bổ túc, xin mấy anh chị ghé qua bài post của mình mà chia sẻ cho mình với . mình có chút thắc mắc muốn nhờ các anh chị nào đi diện CR1 có baby phỏng vấn bị rớt bổ túc timeline xin hãy chia sẽ cho em là :" mình nghe nói là những ai phỏng vấn được pass thì khi đi bổ túc khả năng cấp visa rất cao phải ko ? cho anh viet hỏi các anh chị là :" khi đi bổ túc, có khác gì so với đi pv hay ko ? và khi nộp hồ sơ bổ túc là nhân viên việt nam hay ngưòi mỹ ? và ngưòi nào sẽ là ngưòi quyết định pass hay ko ?
anh việt cảm ơn anh chị đã realy bài của anh việt . chúc anh chị khỏe mạnh và vui vẻ sau 1 ngày làm việc mệt mỏi .

hienbui

Thành viên mới

Kẹp 1: bản chính:
- Passport của tất cả các thành viên;
- CMND của các thành viên;
- Hộ khẩu của cả hộ;
- Giấy khai sinh từng thành viên;
- Hôn thú;
- LLTP

(=> BM cho rằng nên mang tất cả những bản chính theo như trong thư mời PV, mặc dù có khi trong thư mời chẳng nói đem theo. Điều cơ bản trong cách sắp xếp của cô LSQ này là bản gốc loại nào (của mọi thành viên) xếp chung với bản gốc loại đó).

Kẹp 2:

- Bản DS230 của từng thành viên với 4 tấm 5cm x 5 cm (chú ý: 1 tấm để lòi lên trên hẳn 3 tấm kia. 4 tấm đều để trong bịch nylon nhỏ vừa với bề ngang tấm hình. Hình như tiệm hình nào cũng cấp cho khách hàng nếu rửa hình visa này);
- Các bản photo của tất cả các giấy tờ trên.

BM.
Chào các anh chị

Cho em hỏi các bản photo trong kep 2 này có cần phải công chứng sao y bản chánh không ?, bởi vì ngày 8/9 này là nhà em di phỏng vấn .

em xin cám ơn các anh chi. Chúc các anh chị nhiều sức khoẻ.

Lily

Cựu Ban điều hành

Chào các anh chị

Cho em hỏi các bản photo trong kep 2 này có cần phải công chứng sao y bản chánh không ?, bởi vì ngày 8/9 này là nhà em di phỏng vấn .

em xin cám ơn các anh chi. Chúc các anh chị nhiều sức khoẻ.
Chào hienbui
DS-230 không cần công chứng đâu bạn. DS-230 đã nộp trong hồ sơ cho NVC rồi. Nếu không có thông tin gì cần chỉnh sửa, bạn chỉ mang theo phòng khi cần thiết thôi.
Các giấy tờ cá nhân, cái nào cần bản sao (bản trích lục) thì phải mang bản sao; cái nào cần bản photo (như hộ khẩu, CMND,.....) thì phải công chứng sao y bản chính đàng hoàng.

Chúc bạn phỏng vấn thành công. Thân ái.

hienbui

Thành viên mới

hienbui cám ơn anh Lyli nhiều.

Thân chào các anh chị XNC

hienbui được biết là phỏng vấn sau ngay 15/4 thì phải có giấy thuế mới nhất của người bảo trợ tài chánh.
Vậy nhà hienbui có 4 người ( 2 vợ chông & 2 con) . Xin được hỏi các anh chị là phải photo ra 4 bản cho 4 người hoặc chỉ cần 1 bản cho đương đơn chính là được rồi.

Xin các anh chị có kinh nghiệm hướng dẫn.

Cám ơn và chúc sức khoẻ đến các anh chị .

quaidan

Cựu Ban điều hành

......
hienbui được biết là phỏng vấn sau ngay 15/4 thì phải có giấy thuế mới nhất của người bảo trợ tài chánh.
Vậy nhà hienbui có 4 người ( 2 vợ chông & 2 con) . Xin được hỏi các anh chị là phải photo ra 4 bản cho 4 người hoặc chỉ cần 1 bản cho đương đơn chính là được rồi
Hi Hienbui,

@ 01 bản chính bộ giấy khai thuế mới nhất cho đương đơn chính, bản photocopy dùng cho mỗi đương đơn phụ.

@ Nên điền sẵn I-864 mới để nếu có yêu cầu thì bổ túc ngay tại lúc phỏng vấn. Bản chính và bản photo cho mỗi đương đơn như đã nói trên.

Chúc may mắn nhé.