[Hồ sơ F4] Ngày mở hồ sơ F4

• Thread starter kitty270980
  • Ngày gửi
K

kitty270980

Guest
Chào anh chị diễn đàn,

Gia đình em đang làm hồ sơ diện F4, có PD: 23/03/2001, HCM2005666082, anh chi có biết hiện nay Visa dành cho diện F4 đã tiến hành đến tháng mâý và năm mấy chưa ạ?

Gia đình em còn một người chị, sinh năm 1979, độc thân, nếu như vậy vuợt qua quy định tuổi CPSA quy định, không biết ba mẹ em làm đơn xin cho chị em đi theo luôn được không?

Các anh chị naò biết trả lời em nhe, em xin chân thành cảm ơn.

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Ngày mở hồ sơ F4

Chào anh chị diễn đàn,

Gia đình em đang làm hồ sơ diện F4, có PD: 23/03/2001, HCM2005666082, anh chi có biết hiện nay Visa dành cho diện F4 đã tiến hành đến tháng mâý và năm mấy chưa ạ?

Gia đình em còn một người chị, sinh năm 1979, độc thân, nếu như vậy vuợt qua quy định tuổi CPSA quy định, không biết ba mẹ em làm đơn xin cho chị em đi theo luôn được không?

Các anh chị naò biết trả lời em nhe, em xin chân thành cảm ơn.
Chào bạn kitty270980, hiện lịch visa tháng 08/2010 diện F4 đang xét các hồ sơ có P/D từ 01/06/2001 trở về trước, theo như P/D mà bạn cung cấp thì hồ sơ bạn đã đến lượt được mở rồi. Bạn có nhận được form Ds-3032 của NVC gởi chưa? Nếu một hồ sơ tới lượt thì NVC sẽ gởi form này để cho bạn chọn người trung gian.NVC sẽ căn cứ vào người trung gian này để tiến hành các bước hồ sơ tiếp theo.
Muốn tính tuổi CPSA chính xác thì cần phải biết thêm ngày chấp thuận hồ sơ (Approved Date) và Ngày-Tháng-Năm sinh của người tính tuổi CPSA. Tuy nhiên, căn cứ vào Case Number của bạn tôi có thể lấy số Năm để tạm tính tuổi CPSA cho chị bạn như sau:
Ngày ưu tiên là Năm 2001, ngày chấp thuận là Năm 2005. Như vậy hồ sơ của bạn được khấu trừ 4 năm chờ đợi ở USCIS.Tuổi của chị bạn hiện tại là 31 được trừ 4 năm còn 27 tuổi, vượt quá 6 tuổi so với luật định, chắc chắn là không đi được cùng gia đình.Chị của bạn phải chờ ba má bạn qua Mỹ, lấy thẻ xanh rồi bảo lãnh chị bạn theo diện F2B (Con độc thân quá 21 tuổi của Thường trú nhân)

K

kitty270980

Guest

Cam on ban, ho so nha minh co ngay PD la 23/3/2001 tinh theo tuoi CSPA quy dinh thi chi minh da vuot tuoi, vi chi minh sinh 27/09/1979, hom vua roi minh co doc tren trang web ve luat di tru, thi ho co noi co luat moi cho nhung nguoi con da qua 21t va con doc than, duoc di theo bo me, nen minh hoi vay thoi. Nha minh van chua nhan duoc thu DS3032 cua NVC gui, chac sang thang 8.

Cam on ban nhieu lam:)

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Cam on ban, ho so nha minh co ngay PD la 23/3/2001 tinh theo tuoi CSPA quy dinh thi chi minh da vuot tuoi, vi chi minh sinh 27/09/1979, hom vua roi minh co doc tren trang web ve luat di tru, thi ho co noi co luat moi cho nhung nguoi con da qua 21t va con doc than, duoc di theo bo me, nen minh hoi vay thoi. Nha minh van chua nhan duoc thu DS3032 cua NVC gui, chac sang thang 8.

Cam on ban nhieu lam:)
Chào bạn, Nếu hồ sơ của bạn đã đến lượt được giải quyết mà bạn và người bảo lãnh vẫn chưa nhận được giấy tờ nào của National Visa Center thì ngay bây giờ bạn hãy email để báo cho NVC biết và cũng để thiết lập mối quan hệ với NVC để sau này nếu có vấn đề gì về hồ sơ thì NVC sẽ mau chóng email cho bạn (và người bảo lãnh). Sau đây là mẫu (thư hay) email gửi cho NVC của anh HùngViệt bên vietditru

Địa chỉ email của National Visa Center là: NVCINQUIRY@state.gov

Copy, dán và điền vào cho thích hợp những chỗ trong ngoặc đơn.

Subject [hay đầu đề]:

HCMxxxxxxxxxx (hoặc số UCSIS)-Immigrant Visa Documentation

Body [hay Nội dung thư]:

Dear Sir/Madam,

Ref: HCMxxxxxxxxxx (hoặc số UCSIS)

Preference Category: (ghi diện bào lãnh F1, K1 v.v..)

Petioner's name: (ghi họ tên người bảo lãnh)
Date of Birth: (ngày sinh của người bảo lãnh, thí dụ 01 JAN 1960)

Principal applicant: (ghi họ tên đương đơn chính)
Date of Birth: (ngày sinh của đương đơn chính, thí dụ 30 DEC 1963)

I am the principal beneficiary of this petition.

According to the Visa Bulletin, my case is about to be current as per the below details:
+ Cut-off date of my category in the current Visa Bulletin: (ghi ngày tháng năm mà lịch VB mới nhất thông báo về diện của mình ,thí dụ 22MAY2001)
+ My case’s priority date: (ghi ngày ưu tiên, thí dụ 16JUN2001)

However, until now, both the petitioner and I have not yet received any documentation such as the DS-3032, AOS Fee Bill..........

Please kindly look into my case and advise us the updated status.

Please also note that the attorney is not anymore involved in my case. (Câu này chỉ cần nếu trong hồ sơ của bạn lúc trước có luật sư mà bây giờ không còn luật sư)

Your prompt reply would be much appreciated.

Regards,
(Họ tên đương đơn chính)
Email: (ghi địa chỉ email)
Phone number: (ghi số điện thoại)