[Hồ sơ F4] Ngô Hồng Bàng. Xin giúp đỡ.

ngô hồng bàng

Thành viên tích cực
:New_icons_10:minh diễn.21th9 này mình pv.nhung a minh o alanta. nếu mìnnh pv dậu.mình phải di qua lotangelet(cali) dể làm thẻ xanh? hay bên atlanta lam duoc?minh nghe noi ai di qua my dinh cu cung phai ghe lotangielet(cali) lam the xanh co đúng không?
cac ban giup minh ha

Last edited by a moderator:

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Ngô Hồng Bàng. Xin giúp đỡ.

:New_icons_10:minh diễn.21th9 này mình pv.nhung a minh o alanta. nếu mìnnh pv dậu.mình phải di qua lotangelet(cali) dể làm thẻ xanh? hay bên atlanta lam duoc?minh nghe noi ai di qua my dinh cu cung phai ghe lotangielet(cali) lam the xanh co đúng không?
cac ban giup minh ha
Hi

Để cho tiện bạn nên chọn tuyến bay thẳng tới Atlanta và xuống tại sân bay Hartsfield. Đây là phi trường số 1 thế giới cả về lượng khách cũng như máy bay lên xuống đấy. Để bay thẳng tới đây ma khọng phải ghé bất cứ sân bay nao ở Mỹ trước, bạn có thể chọn Korea Air như bác ngomaiise trên này.

Yenbui54

Thành viên tích cực

Chào ban Ngô Hồng Bàng .
Tôi là người sinh sống ở Atlanta ,có hai hãng máy bay mà bạn nên chon là Delta và Korea Air .Cả hai đều quá cảnh sân bay của Đại Hàn ,vì sau khi quá cảnh ,phi cơ sẽ bay thẳng Atlanta không ghé đâu hết ,nhất là hoàn cảnh những người di dân như bạn sẽ không bi lac .
Khi bước ra khỏi phi cơ đi theo dòng người đi ra cổng lấy hành lý ,sau khi lấy xong nhớ đi vào cổng dành riêng cho người di cư (có tấm bảng đề Immigration).

ngô hồng bàng

Thành viên tích cực

cac ban nao biet tp alanta,va conyers?
vi minh se qua do nhung ko biet ra sao,mong cac ban giup do neu co hinh anh cang tot,cam on cac ban
:New_icons_10:

Yenbui54

Thành viên tích cực

City Conyer cách xa Atlanta khoảng 25 ,30 phút lái xe , đi hướng East 20 của Atlanta .Nơi này là nơi nghe đồn có Đức Me hiên ra , mình có viếng thăm nơi này một lần .
Khu vực này không có nhiều người Việt ,hơi buồn ,vắng vẻ .Muốn đi chợ cuối tuần bạn phải ghé chợ Hồng Phát (hình như là duy nhất).Mình không ở khu vực này nên không biết nhiều .
Ở Conyer ban có thể đi chùa ,vì 2 chùa này ai cũng biết là chùa Quang Minh và Kim Cang .

ngô hồng bàng

Thành viên tích cực

cam on ban.hien gio ban song o tieu bang nao?

ban biet duong camille?dia chi minh o do. mong ban giup do minh ha
cam on ban
:confused: