[Diện Vợ, Chồng] Nhan tra loi thac mac cho mau don I-864

Status
Không mở trả lời sau này.

binhgiang17208

Thành viên mới
Chao cac ban
Voi phuong tram giup da lan nhau nhung gi minh biet duoc. Tu gio tro di. Ai co thac mac gi ve mau don I-864 thi cu post vao day, vi du nhu so tien bao tro tai chinh bao nhieu thi du, so nguoi trong gia dinh duoc tinh nhu the nao v.v....... Neu cai nao toi biet duoc thi se tro loi cho cac ban. Cai nao khong biet biet thi mong cac ace thong cam bo qua.
Bình

@binhgiang17208,

Bạn viết bài cần phải gõ có dấu để người đọc dễ xem.

htran2628

Thành viên mới
Ðề: Nhan tra loi thac mac cho mau don I-864

Chào Bạn
Vui lòng cho mình hỏi:
Tôi làm nghề nail, cuối năm chủ tiệm đưa giấy thuế 1099-misc, vậy khi điền mẫu I 864 @ Part 6 Sponsor 's income and employment sẽ phải khai như thế nào?
- Employed hay là self-employed?
- Nếu điền self-employed có cần thư xác nhận việc làm của chủ tiệm nail hay không?
Cảm ơn nhiều

binhgiang17208

Thành viên mới

Chào bạn.
Theo mình biết, nếu bạn hành nghề nail và giấy thuế là 1099 nghĩa là bạn tự làm chủ lấy mình. Bạn phải điền là self-employed. Do bạn là self-employed nên bạn cũng chẳng cần sự xác nhận của chủ tiệm nail. Đây là hướng dẫn của NVC về part 6

If you checked Item Number 2. in Part 6,(self-employed), you should have completed one of the following forms with your Federal income tax return: Schedule C (Profit or Loss from Business), Schedule D (Capital Gains), Schedule E (Supplemental Income or Loss) or Schedule F (Profit or Loss from Farming). You must include each and every Form 1040 Schedule, if any, that you filed with your Federal tax return.

minh69

Thành viên mới

Chào anh,
Vợ chồng em đang điền đơn cho Adjustment of Status và có mấy câu hỏi về i-864.

bà xã em là người bảo trợ chính cho em, nhưng giờ đang đi học và chưa có income. vì vậy ba mẹ vợ em sẽ lo bảo lãnh tài chánh.
hiện ba mẹ vợ đang take care cho 5 đứa nhỏ.

1. Vậy tính cả em, ba mẹ vợ, và 5 đứa nhỏ claim trong hồ sơ thuế thì có phải household size là 8 người (125% là: $50,112)?

Ba mẹ vợ có 2 cơ sở kinh doanh, khai chung thuế.

2. Vậy thì trong tax transcript, mục nào được so sánh với $50,112 để coi cỏ đủ income?
3. Bà xã em có phải khai i-864 không?
4. Ba mẹ vợ em, cả 2 người đều phải khai i-864 (or i-864A??) hay chỉ 1 người thôi?
5. Transcript nào đính kèm khi khai i-864, return transcript hay là account transcript?
6. Đính kèm cả hồ sơ thuế 2011,2012 và 2013 có phỉa không ạ?

Em cảm ơn nhiều.

Hi everyone,We are preparing ourselves our AOS Application. We have some questions about the i-864.
Let me tell you our circumstance:

My spouse is still going to school and has no income.
So we need co-sponsor for our AOS application, that's her parents.
My in-laws are now taking care of 5 small kids in their house and have claimed them as dependents when filing tax.

So total households size to look-up at the poverty guideline is: 8 ($50,112) <---- Is it correct?
What I have to do with this number $50,112 ?

My in-laws own 2 businesses so their incomes are from self-employed.
Which forms and how many of them should we file with i-485 package?
My father-in-law is the primary taxpayer on tax return forms, do we need both of them as our co-sponsors or just him?
What kind of transcript should we attach to affidavit, RETURN TRANSCRIPT or ACCOUNT TRANSCRIPT?
And we need the transcripts of 2011,2012 and 2013, is it correct?
Where on the transcripts that can we compare the $50,112 with?

ng.pham234

Thành viên tích cực

cho e hỏi thông tin trên tờ i864 part 6 của e có dòng chữ my current individual annual income thì e dựa vào w2 grosspay de ghi vào phải không ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.