[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ complete t1,2,3 đang chờ thư pv vào điểm danh

Status
Không mở trả lời sau này.

num

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ complete t1,2,3 đang chờ thư pv vào điểm danh

Mình pd: 7/5/2013
Comp: 24/1/2014
Cuối tháng này hy vọng sẽ có thư pv cho mọi người....!
PD:30/4/2012
Approve:23/7/2013
complete:16/1/2014
Mình cũng đang chờ thư PV

tony.8910

Thành viên tích cực

bạn nào complete tháng 3 thì chờ thư pv hơi bị lâu đó.

soeco-vang

Thành viên mới

Cảm ơn dannynguyen4891.

tony.8910

Thành viên tích cực

Sao lau zay tony , cuoi thag nay hoac thag sau fai hok b
thường thì từ lúc complete tới lúc đi PV là 4,5 tháng vì vậy khong thể đầu tháng 3 complete mà cuối tháng nhận thư đươc

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực

thường thì từ lúc complete tới lúc đi PV là 4,5 tháng vì vậy khong thể đầu tháng 3 complete mà cuối tháng nhận thư đươc
may nguoi dau thang 1 complete thi cuoi thang 2 nhan thu, tinh vay la khoang 2 thang. thi bay gio ai complete dau thang 3 thi khoang cuoi thang 4 nhan thu thoi. Khong den muc 4 5 thang dau ban ah

dannynguyen4891

Thành viên tích cực

Ai rồi cũng phải đợi bằng đó thời gian rồi mới pv mà.Có gì đâu là lâu với mau. Cứ xếp hàng rồi từ từ cũng tới.Qua sớm vài tháng hay trễ vài tháng khi qua mỹ thì phần lớn cũng nằm ở nhà vài tháng đến một năm là bèo (chỉ trừ ai có bà con bên này làm chủ thì mới có hy vọng chứ không thì như nhau cả ). Cứ từ từ .

hanam_75

Thành viên tích cực

ôi bạn complete cuối tháng 1 mà giờ vẫn chưa có hả , chúc bạn cuối tháng nhận được tin vui nha
Uh khong hieu sao minh thay nhieu bạn tháng 1 đã co giay roi mà mình vẫn chưa co. Hy vọng cuoi tháng này nhận duoc. Cam ơn bạn nha.

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực

Uh khong hieu sao minh thay nhieu bạn tháng 1 đã co giay roi mà mình vẫn chưa co. Hy vọng cuoi tháng này nhận duoc. Cam ơn bạn nha.
Theo minh la nua dau thang 1 la co thu phong van het roi, con nua cuoi thang 1 va nua dau thang 2 se la cuoi thang 3 nay co giay phong van thoi :)

hanam_75

Thành viên tích cực

Theo minh la nua dau thang 1 la co thu phong van het roi, con nua cuoi thang 1 va nua dau thang 2 se la cuoi thang 3 nay co giay phong van thoi :)
Nghe ban nói vậy minh mừng quá, chờ đợi lâu sốt ruột quá ha. Ai tháng 1 co giấy pv nhớ báo de mọi người theo dõi nhé.

tony.8910

Thành viên tích cực

Bạn đoán như thần vậy,mình củng mong được như vậy để chúc mừng bạn,nhưng bạn nên nhìn vào cái danh sách pv tháng 4 kìa,phần lớn là pd 2012 và 2011 nữa.
Thư PV dựa vào nhiều yếu tố như PD,ngày complete..

Toan Vo

Thành viên tích cực

Bạn đoán như thần vậy,mình củng mong được như vậy để chúc mừng bạn,nhưng bạn nên nhìn vào cái danh sách pv tháng 4 kìa,phần lớn là pd 2012 và 2011 nữa.
Tony.8910 nói cũng chính xác,giả sử như tháng sau lich visa tháng 5/2014 thụi lùi thì rất mệt mõi,điển hình nhiều năm sau khi ở tình trạng Current (hiện tại Current đã 5 tháng ở 8/9/2013) thì lịch visa thụt lùi cả năm,nên nhìu trường hợp bị kẹt lại,mặc dù đã complete hết rồi.Lúc đó là NVC sẽ phát thư dựa vào ngày PD,chứ ko còn xét theo current (ai complete trước có thư pv trước).Hy vọng tình trạng current này giữ được lâu cho ai nộp hso trước 8/9/2013 đã complete mau mau được pv nha :)

hanam_75

Thành viên tích cực

Tony.8910 nói cũng chính xác,giả sử như tháng sau lich visa tháng 5/2014 thụi lùi thì rất mệt mõi,điển hình nhiều năm sau khi ở tình trạng Current (hiện tại Current đã 5 tháng ở 8/9/2013) thì lịch visa thụt lùi cả năm,nên nhìu trường hợp bị kẹt lại,mặc dù đã complete hết rồi.Lúc đó là NVC sẽ phát thư dựa vào ngày PD,chứ ko còn xét theo current (ai complete trước có thư pv trước).Hy vọng tình trạng current này giữ được lâu cho ai nộp hso trước 8/9/2013 đã complete mau mau được pv nha :)
Bạn giải thich kỹ lại dùm mình tí duoc không. Minh chưa hiểu rõ. Vậy của mình pd 6/2013; complete 28/01/2014 là phải chờ khoảng bao lâu?

tranngbaokhanh

Thành viên tích cực

Minh nghi nhu vay thoi, vi minh dua vao nhung nguoi complete thang 12 va thang 1/14 de du doan nhu vay. Duoc vay thi cang tot chu sao. Minh cung chua den noi la than thanh nhu ban noi dau ha !!!!! Ma neu doan duoc nhu than vay thi tot cho moi nguoi chu co thiet hai den ai dau ma ban phan phao ghe vay ban !:)

Toan Vo

Thành viên tích cực

Bạn giải thich kỹ lại dùm mình tí duoc không. Minh chưa hiểu rõ. Vậy của mình pd 6/2013; complete 28/01/2014 là phải chờ khoảng bao lâu?
Mình nghĩ bạn sắp có thư pv là chắc rùi,thuong thi complete trên 8 tuần có thư pv,hiện tại diện F2A coi vậy mà nhanh như diện QTich vậy

blue_cherry2810

Thành viên tích cực

Minh nghi nhu vay thoi, vi minh dua vao nhung nguoi complete thang 12 va thang 1/14 de du doan nhu vay. Duoc vay thi cang tot chu sao. Minh cung chua den noi la than thanh nhu ban noi dau ha !!!!! Ma neu doan duoc nhu than vay thi tot cho moi nguoi chu co thiet hai den ai dau ma ban phan phao ghe vay ban !:)
Đúng rui , nếu complete tháng 3 co thư sớm thi càng mừng chứ có j đâu , ai cũng mong vào điều này mà

haitrieu

Thành viên tích cực

Bạn TranBaoKhanh: NVC dựa vào ngày complete hồ sơ để phát thư pv chứ ko phải dựa vào ngày PD.Bạn dựa vào những người có hs năm 2011 và 2012 vậy sao bạn ko coi ngày hoàn tất hồ sơ của họ là vào ngày tháng năm nào ? Dù có ngày PD 2010 nhưng nếu năm 2015 mới comphate thì vẫn đi trễ hơn những ng năm 2014.
Dựa trên thực tế bạn nào hoàn tất hồ sơ sớm và visa vượt quá ngày PD thì sẽ có thư pv, thư pv phát sớm hay chậm là dựa vào số lượng visa của năm đó được sử dụng nhiều hay ít.
Hồ sơ complete tháng 2 vẫn có thể tháng 3 sẽ có giấy pv nếu số lượng visa của tháng năm đó dư và ít có người nộp hồ sơ vào, chứ ko phải theo quy luật là 2-3 tháng sau khi complete mới có thư pv.

hanam_75

Thành viên tích cực

Mình nghĩ bạn sắp có thư pv là chắc rùi,thuong thi complete trên 8 tuần có thư pv,hiện tại diện F2A coi vậy mà nhanh như diện QTich vậy
Cam on bạn nha. Mình không rành về vấn đề này nên không biết tính toán thời gian. Chỉ biết hỏi ở đây để mọi người trả lời giúp thôi. Cam on mọi người nhiều nhiều, hy vọng ai cung được pv sớm để được đoàn tụ mà :)

tra.sua99

Thành viên tích cực

Mình nhan dc mail bao completed 10.3.2014 nhưng toi bay h minh checkcase van con at NVC. co ai biet k tu van minh voi. PD 4.5.2012

hanam_75

Thành viên tích cực

Mình nhan dc mail bao completed 10.3.2014 nhưng toi bay h minh checkcase van con at NVC. co ai biet k tu van minh voi. PD 4.5.2012
Minh cũng bị y như bạn vậy. Minh complete tháng 1 mà đến giờ này check case nó cũng báo at NVC. Mình không hiểu check cái này sao nữa.

Status
Không mở trả lời sau này.