[Hồ sơ F2A, 2B] Những hồ sơ complete t1,2,3 đang chờ thư pv vào điểm danh

Status
Không mở trả lời sau này.

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ complete t1,2,3 đang chờ thư pv vào điểm danh

Oh minh complete sau bạn 1 ngay, ngày 28 đó, nhưng PD mình lại cách xa bạn hơi nhiều, không biết có ảnh hưởng gì không. PD mình thang 6-2013 lận bạn. Thấy bạn có ngày pv mình nôn quá. Mà sao F2A mình chưa ai nhận thư nhỉ?
Sao tháng này NVC phát thư pv trể quá.mình dt thì họ đã vho ngày pv nhưng chưa gởi thư về.hồi hộp đợi hoìa ah

hanam_75

Thành viên tích cực

Sao tháng này NVC phát thư pv trể quá.mình dt thì họ đã vho ngày pv nhưng chưa gởi thư về.hồi hộp đợi hoìa ah
Uh, Kathy gọi bữa g mà đến g vẫn chưa có nữa. Làm mọi người sốt ruột nhỉ. Hay phải tuần sau ha Kathy.

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Uh, Kathy gọi bữa g mà đến g vẫn chưa có nữa. Làm mọi người sốt ruột nhỉ. Hay phải tuần sau ha Kathy.
Uh mình gọi thì nói se gởi thư về mà sao lâu qua vậy không biết.bạn dt đã có ngày pv rùi đúng ko.

hanam_75

Thành viên tích cực

Uh mình gọi thì nói se gởi thư về mà sao lâu qua vậy không biết.bạn dt đã có ngày pv rùi đúng ko.
Ông xã mình ong không nóng tính như mình, ong bình tĩnh lắm, nên ong nói khi nào tới là tới, em lo làm gì. Bữa gọi không được thôi mình không kêu ong gọi lại, cứ để ông đợi hehe... Mà ông đợi ông không sốt ruột mà mình sốt ruột. Tính ong làm cái gì cũng thủng thỉnh nên thôi mình cũng quen roi :)

heocon10405

Thành viên tích cực

Chào mọi người, em hơi lo lắng về trường hợp của em, mong được mọi người tư vấn giúp. em và vợ em quen nhau đã lâu (9 năm - từ lúc đi học Trung học) nhưng chưa đám cưới (vì hoàn cảnh GD) em cũng đã làm giấy tờ bão lạnh vợ em (F2A) và cũng đang đến giai đoạn Chờ Báo Complete. DỰ định cuối tháng 8/2014 này sẽ làm đám cưới. vậy liệu trong thời gian trước khi đám cưới, nếu e có giấy gọi đi PV, thì liệu có cơ hội đậu ko ? và có khả thi ko ? và hồi trước giờ có trường hợp nào như em chưa? Xin Cảm ơn ! PD: August 07, 2013
trường hợp của bạn sao giống mình vậy. Minh cũng quen 9 nam but đến tháng 7 năm nay mình mới đám cưới. Hồ sơ mình complete 22/2 đâg chờ giấy phỏng vấn nè. Mình cũng lo phỏng vấn trước tháng 7 không có hình cưới không biết có sao không.

heocon10405

Thành viên tích cực

Bạn cho mình hỏi mình có gọi dt hỏi ngày pv but sao họ cứ kêu chờ máy, chờ 30 phút luôn. Mình complete 22/2 đến giờ chưa thấy giấy pv, mình có gửi mail hỏi but chưa thấy trả lời, sốt ruột quá đi. Bạn gọi lúc nào mà có người trả lời vậy?

bebi

Thành viên mới

Lam sao biet minh Complete ? Cac ban chi giup minh voi .Cam on rat nhieu .

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Bạn cho mình hỏi mình có gọi dt hỏi ngày pv but sao họ cứ kêu chờ máy, chờ 30 phút luôn. Mình complete 22/2 đến giờ chưa thấy giấy pv, mình có gửi mail hỏi but chưa thấy trả lời, sốt ruột quá đi. Bạn gọi lúc nào mà có người trả lời vậy?
Chào bạn.do NVC có nhiều người gọi đến nên lhi gọi mình phải chơ thôi.có lúc chờ lâu có lúc nhanh hon.mình cung chờ gần 30 p NVC mói trả lời đo bạn.mình gọi dt cách đay 4 ngày rùi bạn

quangthuan2578

Thành viên tích cực

trường hợp của bạn sao giống mình vậy. Minh cũng quen 9 nam but đến tháng 7 năm nay mình mới đám cưới. Hồ sơ mình complete 22/2 đâg chờ giấy phỏng vấn nè. Mình cũng lo phỏng vấn trước tháng 7 không có hình cưới không biết có sao không.
PD của bạn là ngày mấy vậy ? Mình cũng nhận được nhiều chia sẻ và tư vấn từ bạn Tidollars, bạn xem lại để bớt lo lắng hơn nhé. Chắc bạn sẽ có được ngày PV rơi vào tháng 6 ( theo như kinh nghiệm bữa giờ mình theo dõi :D ). Khi nào có ngày PV hay thông tin gì về hso, nhớ lên đây chia sẻ cho mình và mọi người biết với nha :) :) :) :)

num

Thành viên tích cực

Lam sao biet minh Complete ? Cac ban chi giup minh voi .Cam on rat nhieu .
Khi hồ sơ bạn đã complete NVC sẽ gởi thư theo địa chỉ email mà bạn đã đăng ký với NVC trước đó để thông báo.

Kathy Nguyen

Thành viên tích cực

Khi hồ sơ bạn đã complete NVC sẽ gởi thư theo địa chỉ email mà bạn đã đăng ký với NVC trước đó để thông báo.
Num oi. Bạn có thư pv chưa,

bebi

Thành viên mới

Cam on Num nhieu nhe .

tidollars

Thành viên tích cực

Mình ở cali bạn ơi.mình đã khai thuế mình hỏi ma chổ khai thuế nói phải co ss va phải khai thuế gởi đi mất hơn 1 tháng mà không biêt chấp thuận không nữa.họ nói mặc dù mình đã kết hôn nhưng chỉ có vn chấp nhận trên thực tế mình van single o mỹ nên không thể khai chung được .buon.mình cũng chưa có hình cưới.
Thì bạn cứ làm đi chấp nhận hay không chấp nhận cũng chẳng sao quan trọng là có tên hai vợ chồng trong giấy khai thuế là được rồi.

heocon10405

Thành viên tích cực

PD của bạn là ngày mấy vậy ? Mình cũng nhận được nhiều chia sẻ và tư vấn từ bạn Tidollars, bạn xem lại để bớt lo lắng hơn nhé. Chắc bạn sẽ có được ngày PV rơi vào tháng 6 ( theo như kinh nghiệm bữa giờ mình theo dõi :D ). Khi nào có ngày PV hay thông tin gì về hso, nhớ lên đây chia sẻ cho mình và mọi người biết với nha :) :) :) :)
PD của minh 7/1/2013.

num

Thành viên tích cực

Num oi. Bạn có thư pv chưa,

Chưa nữa chị ơi!. hôm qua em gọi cho NVC thi2 họ nói là ngày PV của em là ngày 19/5. Và họ sẽ gởi thư qua email cho em trong thời gian ngắn nhưng vẫn chưa biết là bao giờ nữa chị ạ. E vẫn đang chờ ạ

ph.noo2

Thành viên mới

Cho mình hỏi là sau khi Approve thì bước tireep theo la mình chuẩn bị gi và lam gì nữa để complete sớm vậy, mình PD 6/6/2013 chua app , cám ơn nhé

vuthangsi

Ban điều hành

Cho mình hỏi là sau khi Approve thì bước tireep theo la mình chuẩn bị gi và lam gì nữa để complete sớm vậy, mình PD 6/6/2013 chua app , cám ơn nhé
Hồ sơ của bạn thuộc diện bảo lảnh nào? .
Tùy theo từng diện bảo lảnh , mới biết sau khi chấp thuận sẽ làm những gì tiếp theo .

ph.noo2

Thành viên mới

Hồ sơ của bạn thuộc diện bảo lảnh nào? .
Tùy theo từng diện bảo lảnh , mới biết sau khi chấp thuận sẽ làm những gì tiếp theo .

hồ sơ mình nộp là f2a, mẹ bảo lãnh , cám ơn nhé,

vuthangsi

Ban điều hành

hồ sơ mình nộp là f2a, mẹ bảo lãnh , cám ơn nhé,
Thị thực dành cho các thành viên gia đình (F)

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và lưu giữ các hồ sơ tại NVC cho đến khi ngày ưu tiên của các hồ sơ sắp sửa đến lượt giải quyết.

Khi hồ sơ đến lượt giải quyết, NVC sẽ cung cấp hướng dẫn về Tiến trình hồ sơ Bảo trợ Tài chánnh và Tiến trình nộp hồ sơ của đương đơn.

CHUẨN BỊ GIẤY TỜ HỒ SƠ GÌ THÌ XEM Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

ph.noo2

Thành viên mới

Thị thực dành cho các thành viên gia đình (F)

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và lưu giữ các hồ sơ tại NVC cho đến khi ngày ưu tiên của các hồ sơ sắp sửa đến lượt giải quyết.

Khi hồ sơ đến lượt giải quyết, NVC sẽ cung cấp hướng dẫn về Tiến trình hồ sơ Bảo trợ Tài chánnh và Tiến trình nộp hồ sơ của đương đơn.

CHUẨN BỊ GIẤY TỜ HỒ SƠ GÌ THÌ XEM Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...p-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z?tabid=183

cảm ơn nhiều nhé, vì mình sợ bi quá tuổi nên làm hồ sơ xong càng nhanh càng tốt, mình sinh tháng 12 năm 1992, pd : 06/06/2013 , lúc nộp thi f2a. đợi app lâu nên thấy lo

Status
Không mở trả lời sau này.