[Hồ sơ F3] Những hồ sơ diện F3 Completed & có thư mời PV

Status
Không mở trả lời sau này.

hsinh

Thành viên tích cực
Ðề: Những hồ sơ diện F3 Completed & có thư mời PV

Hồ sơ mình completed 10/2/2011
PD:31/10/2002
Không biết khi nào sẽ nhận thư mời phỏng vấn nữa ...:102:

nguyentrioai

Thành viên tích cực

Xin vui lòng cập nhật cho Hồ sơ tôi với: Hcm2009653096 - PD: 29/7/2002 - completed : 10/2/2011 . Cám ơn !

ximuoi_1211

Thành viên mới

Case #: HCM 2008831093
Hồ sơ của gia đình Em đã complete ngày 12 tháng 11 năm 2010 nhưng đến nay vẫn chưa thấy có giấy mời phỏng vấn. Em có vài thắc mắc sau nhờ Anh Chị xem giúp Em:
1./ Em sinh năm 1984 đã quá 21 tuổi nhưng trong hồ sơ vẫn có tên em và yêu cầu cung cấp mọi giấy tờ cần thiết cộng thêm đóng tiền $430. Không biết như vậy có chắc chắn là Em sẽ được theo gia đình đi phỏng vấn luôn không???
2./ Nếu Em được theo gia đình phỏng vấn thì cho Em biết: Hiện Em đang du học ở Mỹ, có cách nào Em được phỏng vấn tại Mỹ không? Vì Em sợ về VN phỏng vần có gì trục trặc thời gian kéo dài sẽ trì hoãn việc học của Em bên này.
3./ Dạo này Em có nghe 1 số trường hợp khi phỏng vấn đã ok những vẫn chưa nhận được visa liền và vẫn chưa biết đến khi nào sẽ được cấp visa. Nếu gia đình em sau này phỏng vấn ở vào trường hợp đó thì rất khó khăn cho Em vì Em cần phải quay lại Mỹ sớm để tiếp tục cho việc học. Có thể giải thích rõ hơn cho Em biết về những trường hợp này được không?
4./ Nhờ Anh Chị giúp Em check hồ sơ của gia đình Em khoảng thời gian nào sẽ có thư mời phỏng vấn. Gia đình Em có thể đợi khoảng bao nhiêu tháng nữa

Cám ơn Anh Chị rất nhiều.

Chúc một ngày tốt đẹp!

daihong

Thành viên tích cực

Xin vui lòng cập nhật cho Hồ sơ tôi với: Hcm2009653096 - PD: 29/7/2002 - completed : 10/2/2011 . Cám ơn !
completed rồi thì ăn mừng đi , 2 , 3 tháng nửa mới có thông tin mới .cứ hãy từ từ ,

daihong

Thành viên tích cực

xin ace cập nhật giúp mình h/s HCM 2009666036 , PD 19/6/2002 , COMLETED ngày 16/12/2010 , xin cám ơn

kinbig

Thành viên tích cực

Có ai hồ sơ complete gần
thang10-2010 có thư mời phỏng Vân chưa???

winner83

Thành viên tích cực

- Hồ sơ gia đình tui completed ngày 23/09/2010 nè, tới giờ ko thấy giấy phỏng vấn đâu hết. Gia đình bên mỹ họ nói phải đợi thêm 2 năm nữa. Giấc mơ đi mỹ tiêu tang ...

kinbig

Thành viên tích cực

Ko biet dâu ra thông tin đo mà kinbig cũng nghe người thân ô My cũng nói vây đo.mà lên diễn Đan có người bảo hồ sơ complete tháng 11 có giấy pv vào tháng 3-2011 rồi

Son

Thành viên mới

Hồ sơ nhà mình bên F4 đang chờ xếp lịch PV, nghe thông tin bị chựng lại theo lịch Visa nên cũng rất buồn . Nhưng hôm nay, một
người anh em trong gia đình đi theo diện F3, có ngày PD : 27/3/2002,
completed 8/12/2010 vừa nhận được tin báo của Luật sư bên Mỹ, là đã được thông báo ngày pv là 7/3/2011 sắp tới . Mình mừng quá nên vào diễn đàn cho các anh chị em F3 hay để đỡ lo lắng . Như vậy, chứng tỏ rằng TLSQHK tại VN, vẫn lên lịch PV như bình thường, mà không bị ảnh hưởng bởi lịch Visa ( lịch Visa của F3 trong tháng 3 là 1/1/2001, mà người nhà mình 27/3/2002, vẫn được xếp lịch PV ).
Cầu chúc các anh chị F3 đã completed đều được mau PV .

kinbig

Thành viên tích cực

Hồ sơ nhà mình bên F4 đang chờ xếp lịch PV, nghe thông tin bị chựng lại theo lịch Visa nên cũng rất buồn . Nhưng hôm nay, một
Ngày pd 26/3/2002 hồ sơ complete ngày 28/10/2010 mà chưa thấy gì hết.tháng nào cũng gọi vô NVC mà họ bảo đợi thôi

hsinh

Thành viên tích cực

completed 8/12/2010 vừa nhận được tin báo của Luật sư bên Mỹ, là đã được thông báo ngày pv là 7/3/2011 sắp tới . Mình mừng quá nên vào diễn đàn cho các anh chị em F3 hay để đỡ lo lắng . Như vậy, chứng tỏ rằng TLSQHK tại VN, vẫn lên lịch PV như bình thường, mà không bị ảnh hưởng bởi lịch Visa ( lịch Visa của F3 trong tháng 3 là 1/1/2001, mà người nhà mình 27/3/2002, vẫn được xếp lịch PV ).
thiệt không vậy bạn:113:

annahotmit

Thành viên tích cực

Thiệt không hả bạn ? Đừng làm tui mừng hụt nha ! Hồ sơ của tui cũng nhờ ông luật sư bên Mỹ làm giùm .
Hồ sơ F3 : Hcm2005687153
PD : 7-Feb-2001
Complete : 22-11-2010

Vậy mà vẫn chưa nhận được giấy báo phỏng vấn từ bên Mỹ nữa !

hsinh

Thành viên tích cực

Thiệt không hả bạn ? Đừng làm tui mừng hụt nha ! Hồ sơ của tui cũng nhờ ông luật sư bên Mỹ làm giùm .
Hồ sơ F3 : Hcm2005687153
PD : 7-Feb-2001
Complete : 22-11-2010

Vậy mà vẫn chưa nhận được giấy báo phỏng vấn từ bên Mỹ nữa !
Mình check thì thấy hồ sơ đã được chuyển về lãnh sự quán Mỹ ở Sài Gòn ngày 18/2/2011.Anh chị nào rành về di trú xin tư vấn dùm

annahotmit

Thành viên tích cực

Mình check thì thấy hồ sơ đã được chuyển về lãnh sự quán Mỹ ở Sài Gòn ngày 18/2/2011.Anh chị nào rành về di trú xin tư vấn dùm
Ý bạn là hồ sơ của mình hay của bạn vậy ??? Làm ơn đừng làm mình mừng hụt nha ! Amen !!!!lay

teresa

Thành viên tích cực

omg thông tin này có thật ko đó . đừng làm mọi người đau tim chứ mình f3 pd 22/8/2001 complete 2/9/2010 cũng lo ls mà vẫn im hơi lặng tiếng đây .

duyng90

Thành viên tích cực

Mình cũng F3 PD 27/8/01 Complete 3/9/10 đây :20:
Đọc xong thấy nôn nao quá mà không bít phải làm gì hết huhuh

Son

Thành viên mới

Chính xác rồi đó các bạn ạ ! Luật sư bên Mỹ đã chuyển mail pv về cho dịch vụ của họ ở VN, để tiến hành làm những bước tiếp theo cho người nhà của tôi .
Dịch vụ đã yêu cầu người nhà của tôi khẩn trương làm LLTP, vì đã quá 6 tháng và chuẩn bị KSK .
Gia đình F3 hãy chờ đợi trong hy vọng nhé !

hsinh

Thành viên tích cực

Vậy là có tin vui cho diện F3-2002 rồi .Chúng ta hãy cùng chờ đợi .

HoangThu

Thành viên tích cực
Ðề: phỏng vấn mà liệu có nhận được visa không

Tôi cũng là thành viên trong diễn đàn thấy các bạn hơi vội mừng đó, vì tôi là người thật việc thật đã phỏng vấn thành công nhận giấy hồng nhưng đến ngày hẹn nhận visa lại bị trả lại hộ chiếu và nhận giấy trắng hẹn khi nào lịch visa đến hạn thì mới giải quyết
ACE có hiểu vì sao không . Tôi xin phép giải thích để ACE rỏ mà yên tâm nhé . vì lịch visa của 12/2010 diện f3 cấp đến 1/6/2002 . nhưng qua 1/1/2011 lịch visa lùi lại cấp 1/1/2001. Do đó hồ sơ ACE nào có ngày ưu tiên sau 1/1/2001 thì chưa được cấp visa cụ thể hồ sơ của tôi có ngày ưu tiên là 14/9/2001xen như chưa đến hạn do đó chưa được câp visa. vậy ACE nào f3 có ngày ưu tiên trước 1/1/2001 được gọi phỏng vấn thi ok có visa là tất nhiên rồi ( ngày ưu tiên là ngày nạp hồ sơ được châp nhận ) . vậy ACEnào cùng cảnh ngộ với tôi thì cùng nhau theo gỏi lịch visa tháng 4 trỏ đi

hsinh

Thành viên tích cực

Vậy thì chúng ta chờ xem lịch visa tháng 4 như thế nào rồi sẽ biết.Có lẽ tháng 4 sẽ tăng lên vài tháng ....

Status
Không mở trả lời sau này.