Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn

vochanh59

Thành viên tích cực
Ðề: Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hòan cảnh khó khăn

Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng trinh.Xin cầu cho gia đình mau chóng được đoàn tụ

cuti

Thành viên tích cực

Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng trinh.Xin cầu cho gia đình mau chóng được đoàn tụ
Kính thưa Mẹ,

Con đã dâng đủ 150 kinh Kính Mừng để cầu nguyện cho người anh em này, người đã có tấm lòng sùng kính trái tim Vô Nhiễm Nguyên Tội của Mẹ, xin Mẹ quan phòng, bảo bọc cho gia đình bé nhỏ này trong tay Mẹ, xin Mẹ cho gia đình này sớm nhận được ơn đoàn tụ như mong muốn, chúng con luôn hiểu rằng ai có lòng tin và gởi nhờ nơi Mẹ thì sẽ không bao giờ phải về tay không cả vì đó là lời hứa của Mẹ với chúng con.

Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng trinh.

vochanh59

Thành viên tích cực

cuti

Thành viên tích cực

Anh chị em Công Giáo thân mến,

Hôm nay là lễ tro, bắt đầu vào mùa chay, anh chị em cố gắng giữ chay, kiêng thịt giữ đúng lời truyền dạy của Chúa Jesus, ý nghĩa của lễ tro là Chúa muốn huấn dụ chúng ta hiểu rằng con người chúng ta là loài phải chết, cho dù bạn là ai, cuối cùng bạn cũng sẽ phải chết, và chết đi thì con người sẽ trở về với tro bụi, đất cát, hãy sống đơn sơ và luôn kính yêu Chúa Ba Ngôi, vì Đức Chúa đã dạy rằng "... Sự khôn ngoan của loài người chỉ là sự điên rồ trước mặt Thiên Chúa" hoặc "... ai chọn cách sống nghèo khó, công chính thì nước trời là của họ". Mùa chay đã đến cầu xin Chúa và Mẹ Maria ban nhiều hơn nữa ơn được đoàn tụ cho tất cả anh chị em Công Giáo cũng như không Công Giáo.

tranngocaiquyen

Thành viên mới

Anna Nguyen Tran

Thành viên mới

Mẹ ơi xin cho hồ sơ của gia đình con mau chóng được mở lại và các thủ tục tiếp theo được tiến hành thuận lợi, suôn sẻ. Ba con đã đợi hơn hai mươi năm để được đoàn tụ, xin Mẹ thương đến gia đình con Mẹ nhé. Con cảm ơn Mẹ!

Xin các anh chị hiệp lời cầu xin giúp gia đình em với ạ! Em xin cảm ơn!

PhuNguyen

Thành viên tích cực

Cầu xin đức bà Maria trọn đời đồng trinh.
xin mẹ giúp cho hồ sơ gia đình con được thuận lợi xuôn sẻ mặc dù con biết tỉ lệ thành công khong được cao ( người bảo lãnh là ông ngoại con đẫ qua đời), nhưng mong muốn của ông ngoại con là mẹ con và cậu sẽ được đoàn tụ.
con cảm ơn mẹ,
nhờ mọi người hiệp lời giúp em với

cuti

Thành viên tích cực

Mẹ ơi xin cho hồ sơ của gia đình con mau chóng được mở lại và các thủ tục tiếp theo được tiến hành thuận lợi, suôn sẻ. Ba con đã đợi hơn hai mươi năm để được đoàn tụ, xin Mẹ thương đến gia đình con Mẹ nhé. Con cảm ơn Mẹ!

Xin các anh chị hiệp lời cầu xin giúp gia đình em với ạ! Em xin cảm ơn!
Kính thưa Mẹ,

Hôm qua con đã dâng đủ 150 kinh Kính Mừng cho trường hợp gia đình này, xin Mẹ ban cho người anh em này một ơn lành sớm nhận được ơn đoàn tụ.

Chỉnh sửa cuối:

cuti

Thành viên tích cực

Cầu xin đức bà Maria trọn đời đồng trinh.
xin mẹ giúp cho hồ sơ gia đình con được thuận lợi xuôn sẻ mặc dù con biết tỉ lệ thành công khong được cao ( người bảo lãnh là ông ngoại con đẫ qua đời), nhưng mong muốn của ông ngoại con là mẹ con và cậu sẽ được đoàn tụ.
con cảm ơn mẹ,
nhờ mọi người hiệp lời giúp em với
Kính thưa Mẹ,

Con cũng đã dâng đủ 150 kinh Kính Mừng xin Mẹ giúp đỡ gia đình này, họ không còn nhiều niềm tin, nhưng mọi sự trong tay Mẹ thì phép lạ vẫn xày ra, xin Mẹ hãy ban ơn lạ để nâng đỡ niềm tin cho gia đình này.

danny19788

Thành viên mới

Kính thưa Mẹ,

Con cũng đã dâng đủ 150 kinh Kính Mừng xin Mẹ giúp đỡ gia đình này, họ không còn nhiều niềm tin, nhưng mọi sự trong tay Mẹ thì phép lạ vẫn xày ra, xin Mẹ hãy ban ơn lạ để nâng đỡ niềm tin cho gia đình này.

Xác tín vào MẸ bạn nhé ! Mẹ luôn lắng nghe và dang rộng tay với con cái của mình !!!

PhuNguyen

Thành viên tích cực

Kính thưa Mẹ,

Cầu Xin đức bâmỉa trọn đời đồng trinh
con cảm ơn chú đã cầu nguyện giúp con

Anna Nguyen Tran

Thành viên mới

Kính thưa Mẹ,

Hôm qua con đã dâng đủ 150 kinh Kính Mừng cho trường hợp gia đình này, xin Mẹ ban cho người anh em này một ơn lành sớm nhận được ơn đoàn tụ.

Gia đình cháu cảm ơn Chú rất nhiều ạ!

gvlytrungvuong

Thành viên mới

Mình là người chuẩn bị sang Mỹ
Mình xin hỏi các giấy tờ cần thiết về tôn giáo để mang theo khi qua Mỹ
Mình có xin giấy kết hôn của vợ chồng mình và đã được cha xứ nhà thờ Chợ Quán (TP HCM) cấp bằng tiếng Anh
Mình có xin giấy rửa tội cho con mình (nhà thờ Tân Định cấp bằng tiếng việt)
Mình sẽ mang theo sổ gia đình công giáo ở VN theo
Vậy xin hỏi, mang như vậy đã đủ chưa
Nếu thiếu thì xin các bạn chỉ giúp
Anh chị mình cho biết mình sẽ ở : 7772 marisa St, Garden Grove , CA hoặc gần đó
nếu qua đó thì mình sẽ sinh hoạt ĐẠO ở nhà thờ nào cho thuận tiện nhất
Thân ái

cuti

Thành viên tích cực

Mình là người chuẩn bị sang Mỹ
Mình xin hỏi các giấy tờ cần thiết về tôn giáo để mang theo khi qua Mỹ
Mình có xin giấy kết hôn của vợ chồng mình và đã được cha xứ nhà thờ Chợ Quán (TP HCM) cấp bằng tiếng Anh
Mình có xin giấy rửa tội cho con mình (nhà thờ Tân Định cấp bằng tiếng việt)
Mình sẽ mang theo sổ gia đình công giáo ở VN theo
Vậy xin hỏi, mang như vậy đã đủ chưa
Nếu thiếu thì xin các bạn chỉ giúp
Anh chị mình cho biết mình sẽ ở : 7772 marisa St, Garden Grove , CA hoặc gần đó
nếu qua đó thì mình sẽ sinh hoạt ĐẠO ở nhà thờ nào cho thuận tiện nhất
Thân ái
Chào bạn,

Trước tiên xin chúc gia đình bạn sớm ổn định cuộc sống nới đất mới, mọi chuyện sẽ khó khăn lúc đầu để hội nhập, theo Cuti được biết thì gia đình bạn nên dịch qua tiếng Anh cho những giấy tờ liên quan đến nhà thờ như sau :

1/ Giấy chứng nhận rửa tội, có giáo xứ cấp riêng, có giáo xứ ghi trong sổ Gia Đình Công Giáo.
2/ Sổ Gia Đình Công Giáo. Bạn nên kiểm tra lại họ tên, ngày tháng năm sinh cho các thành viên trong gia đình, vì có thể mình quên cập nhật các thành viên mới sau này.
3/ Giấy xác nhận cho các cháu đã học xong và chịu Xưng Tội Rước Lễ Lần Đầu và Thêm Sức.
4/ Giấy xác nhận đã học xong lớp Giáo Lý Hôn Nhân hoặc giấy chứng nhận kết hôn làm lễ tại nhà thờ...

Theo tôi thấy liên quan đến Nhà Thờ thì các loại giấy tờ nêu trên là đủ cho 1 gia đình Công Giáo bình thường, nếu thiếu sót các bạn khác sẽ giúp bạn, sau này để thuận tiện dễ quản lý thường thì các thông tin trên Giáo Xứ nơi bạn đăng ký thường là cập nhật đầy đủ trong cuốn Sổ Gia Đình Công Giáo chỉ có Giấy xác nhận đã học xong lớp Giáo Lý Hôn Nhân là thừờng hay cấp riêng. Chúc bạn và gia đình sớm hội nhập nơi đất mới.

Cầu Xin Đức Bà Maria Trọn Đời Đồng Trinh.

gvlytrungvuong

Thành viên mới

Cám ơn bạn Cuti đã hướng dẫn

Mình đã xin đủ các giấy tờ cần thiết rồi
Tuần sau mình sẽ qua Mỹ

Xin Thiên Chúa trả ơn bội hậu cho bạn

Thân ái

vochanh59

Thành viên tích cực

Cầu Xin Đức Bà Maria Trọn Đời Đồng Trinh.

ph.noo2

Thành viên mới

Nguyện xin Mẹ Maria là Mẹ Thiên Chúa thương ban bình an cho nghĩa cử cao đẹp của Chú (Cuti), chúc chú có nhiều sức khỏe, cầu nguyện cho con với nhé, cám ơn chú nhiều

cuti

Thành viên tích cực

Anh chị em Công Giáo thân mến,

Chúng ta càng ngày càng đến gần ngày Chúa Phục Sinh, Như chúa Jesus đã dạy "thân xác anh em chính là bàn thờ Thiên Chúa", rất mong anh chị em Công Giáo hãy cùng nhau tĩnh tâm, sám hối, và xưng tội cho tâm hồi được thanh thản, được trong sạch để chuẩn bị đón Chúa Phục Sinh, rồi đây ân sủng của Chúa Jesus của Mẹ Maria sẽ tràn đầy trong tâm hồn thanh khiết của anh chị em.

nguyenminhhung

Thành viên tích cực

Xin Cầu cho chúng con.

chauhuynh1806

Thành viên tích cực

Thánh Maria Đức Mẹ Chuá Trời, xin cầu cho chúng con!