Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hoàn cảnh khó khăn

LeHang

Thành viên tích cực
Ðề: Nơi Mẹ Maria giúp đỡ các hòan cảnh khó khăn

Ngày mai này sẽ là ngày xạ đầu tiên, cầu xin đức Mẹ nhân từ hãy tiếp thêm sức mạnh cho con vượt qua thử thách này.
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wMy8zMC81L2UvInagaMENWU5YWU2N2Y2MzUxN2ZlNTlkYmNjZTM4MjUxNzdlMjUdUngWeBXAzfE3hdUng5l0IE5p4WeBdUngBWeBSBQaMOzIFRow6FjfExcUIbaBLkpCLk5ndXnhdUng4VdUngIFNhWeBmd8fDI[/FLASH]
Con xin phó thác nơi người. CẦU XIN ĐỨC BÀ MARIA TRỌN ĐỜI ĐỒNG TRINH

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào mọi người,tôi thật xúc động,có một chút hồi hộp,vì biết ngày mai là ngày xạ đầu tiên cũa Lehang,tôi chưa biết mặt, mũi,cũa bạn ấy ra làm sao ,nhưng điều nầy khg quan trọng ,hiện nay điều quan trọng với tôi là,cầu nguyện xin Đức Mẹ Maria trọn đời đồng trinh,thêm sức mạnh cho Lehang,luôn ở cùng Lehang,có tình yêu cũa Mẹ Maria,chúng ta đã đũ.
Chúc bạn vượt qua tất cả,bạn sẽ hết bệnh trong thời gian ngắn nhất.

cuti

Thành viên tích cực

Ngày mai này sẽ là ngày xạ đầu tiên, cầu xin đức Mẹ nhân từ hãy tiếp thêm sức mạnh cho con vượt qua thử thách này.
[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?MjAxMS8wMy8zMC81L2UvInagaMENWU5YWU2N2Y2MzUxN2ZlNTlkYmNjZTM4MjUxNzdlMjUdUngWeBXAzfE3hdUng5l0IE5p4WeBdUngBWeBSBQaMOzIFRow6FjfExcUIbaBLkpCLk5ndXnhdUng4VdUngIFNhWeBmd8fDI[/FLASH]
Kính thưa Mẹ :

Từ ngày con trở thành chiến sĩ mũ xanh của Mẹ không ngày nào con dâng lên Mẹ ít hơn 300 kinh Kính Mừng và như Mẹ đã hứa 1 kinh Kính Mừng của một chiến sĩ mũ xanh của Mẹ cầu nguyện cho ai thì sẽ đồng thời sẽ được hiệp thông với tất cả các chiến sĩ mũ xanh trên toàn địa cầu, con chỉ xin có ít nhất 1 triệu chiến sĩ mũ xanh trên toàn thế giới thì có nghĩa 1 ngày 300 kinh Kính Mừng con dâng lên Mẹ sẽ là 300 triệu kinh Kính Mừng, nay con nguyện xin tất cả những kinh Kính Mừng con dâng lên Mẹ trong thời gian qua xin Mẹ hãy cứu giúp người anh em này của con cho vợ/chồng họ sớm vượt qua giai đoạn thử thách này.

Kính thưa cha Diệp :

Từ ngày con hành hương đến nơi thánh đường của Cha trở về con đã nhận được ơn lành của Cha, điều này đã dạy con rằng Đức Cha Trương Bửu Diệpcó thật, xin linh hồn Cha linh thiêng hãy nâng đỡ người anh em này của con hiện nay đang phải trải qua giai đoạn khó khăn, xin Cha cho người anh em này sớm khỏi bệnh để vợ/chồng họ được đoàn tụ và hưởng được cuôc sống hạnh phúc như bao nhiêu gia đình khác. Kính Cha.

Cầu xin Đức Bà Maria trọn đời đồng trinh.

ngọc trang

Thành viên tích cực

N
gày mai này sẽ là ngày xạ đầu tiên, cầu xin đức Mẹ nhân từ hãy tiếp thêm sức mạnh cho con vượt qua thử thách này.
Cầu xin Chúa ,Mẹ luôn đồng hành cùng bạn trong những lần xạ trị ban thêm cho bạn sức mạnh , nghị lực giúp bạn vượt qua khó khăn nầy .
Tôi cũng như các Anh Chị trong XNC luôn kề cạnh chia xẻ những vui buồn cùng bạn . Chúa Mẹ sẻ ban hồng ân cho những lời cầu xin của bạn .
Chúc bạn mau bình phục .

be co

Thành viên tích cực

cầu xin Chúa Phục Sinh và Đức Bà Maria trọn đời đồng trinh luôn đồng hành với gia đình bạn .

phanlan

Thành viên tích cực

Con tha thiết cầu xin Chúa - Mẹ Maria và Thánh Giuse thương chữa lành mọi bệnh tật cho người anh em này của chúng con. Con xin tạ ơn Ba Đấng.

Hôm nay mình sẽ lần 1 chuỗi dâng Mẹ để cầu nguyện đặc biệt cho Anh Thành.

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào Cuti,trong tuần nầy có lẽ,em thêm việc.Chủ nhật tuần nầy là Phục Sinh ,mùa Phục Sinh năm nay em có thêm một người chị,còn chị đang có thêm 1 người em,chúng ta cùng cầu nguyện cho nhau,nhưng có lẽ lời cầu nguyện cũa Cuti linh hơn cũa chị(chị nghĩ),chị đang phân bì đấy,chị đùa cho vui.Lúc nầy từ khi quen Cuti,chị đã lần hạt đạt kỷ lục, 1 chuổi,mà biết khg,buồn cười lắm,có khi mới có mười mấy kinh tay thì vẫn đang cầm chuổi mà người thì đã ngũ khò,nhưng khi giật mình thức lại tiếp tục,chị rất vui với việc đọc kinh lần hạt nầy,hồi đó đến giờ chị rất lười,ngoài giờ làm việc (bán buôn),chị hay xem phim giải trí v v ...,có lần hạt mà rất ít.Nhưng bây giờ chị thấy việc nầy cần như hơi thở mà mỗi ngày chúng ta,trong mỗi một con người đều cần có,hãy tĩnh thức đễ chúng ta luôn tồn tại,cầu nguyên cho tất cả Cuti nhé
Posted via Mobile Device

cuti

Thành viên tích cực

Kính xin Mẹ Maria, Kính xin Chúa Jesus, Ngài là đấng Chúa của con, Kính xin ông Thánh Giuse và toàn thể các Thánh :

Ngày Chúa Phục Sinh đã gần đến, trong niềm hân hoan đón Chúa Phục Sinh con cầu nguyện xin các Ngài là đấng Thánh xin các Ngài ban cho tất cả anh chị em nào có lòng tin phó thác vào các Ngài, cầu xin các Ngài ban ơn lành cho gia đình họ, ban cho họ ơn được đoàn tụ, ban cho họ ơn được hết bệnh, ban cho họ được ơn an bình...

Đặc biệt kính xin các Ngài một ơn lạ dành cho tất cả các anh chị em ngoại đạo đã có lòng tin vào Chúa.Amen

Cầu Xin Đức Bà Maria Trọn Đời Đồng Trinh.
Posted via Mobile Device

cuti

Thành viên tích cực

Chào Cuti,trong tuần nầy có lẽ,em thêm việc.Chủ nhật tuần nầy là Phục Sinh ,mùa Phục Sinh năm nay em có thêm một người chị,còn chị đang có thêm 1 người em,chúng ta cùng cầu nguyện cho nhau,nhưng có lẽ lời cầu nguyện cũa Cuti linh hơn cũa chị(chị nghĩ),chị đang phân bì đấy,chị đùa cho vui.Lúc nầy từ khi quen Cuti,chị đã lần hạt đạt kỷ lục, 1 chuổi,mà biết khg,buồn cười lắm,có khi mới có mười mấy kinh tay thì vẫn đang cầm chuổi mà người thì đã ngũ khò,nhưng khi giật mình thức lại tiếp tục,chị rất vui với việc đọc kinh lần hạt nầy,hồi đó đến giờ chị rất lười,ngoài giờ làm việc (bán buôn),chị hay xem phim giải trí v v ...,có lần hạt mà rất ít.Nhưng bây giờ chị thấy việc nầy cần như hơi thở mà mỗi ngày chúng ta,trong mỗi một con người đều cần có,hãy tĩnh thức đễ chúng ta luôn tồn tại,cầu nguyên cho tất cả Cuti nhé
Posted via Mobile Device
Chị Kimthanh thân mến,

Em phải cám ơn Chúa đã mang 1 người chị như chị đến cho em, chị là một nguồn động viên rất lớn cho em tiếp tục đi theo Chúa, cho dù chị đọc kinh trong tâm trạng nào, dù buồn bực hay hân hoan vui sướng thì cũng xin dâng lên Mẹ Maria cảm xúc đó xin Mẹ sẻ chia đi nỗi buồn bực đó và Mẹ sẽ nhân đôi niềm hạnh phúc trong lòng chị đó chị nhé, em cũng giống như chị đọc đều đặn nhiêu kinh Kính Mừng dâng lên Mẹ hàng ngày không hề đơn giản, cho dù có đi làm trể vẫn cố gắng vào nhà nguyện dâng lên Mẹ 50 kinh Kính Mừng, cho dù rất muốn đi ngủ vẫn phải dâng lên Mẹ nhiều kinh Kính Mừng, đang lúc đọc kinh thì đủ thứ chuyện trên trời dưới đất chen ngang vào dòng suy nghĩ làm cho mình mất tập trung, theo em đó là dấu hiệu Ma Quỷ đang cám giỗ chúng ta, đang phá hoại chúng ta và Chúa biết rất rõ và Ngài cũng cho phép chúng làm điều đó để thử lòng chúng ta đấy chị ạ, hãy vững tin lên chị nhé có một nguyên tắc hằng hữu đối với người Công Giáo chúng ta là : Hãy vững tin giao phó mọi việc vào tay Chúa, có Chúa trong ta thì ta chẳng sợ gì cả chị nhé. Xin Chúa ban tràn đầy hồng ân của Ngài trên gia đình chị trong mùa Phục Sinh này.

Em Cuti.
Posted via Mobile Device

cuti

Thành viên tích cực

Anh chị em thân mến,

Trong niềm hân hoan mừng Chúa Phục Sinh xin Chúa ban ơn lành cho tất cả anh chị em trong diễn đàn cho tất cả mọi người không phân biệt Lương hay Giáo, gia đình ai còn ly tán sẽ sớm được đòan tụ, ai đang bệnh tật sẽ sớm khỏi bệnh, ai đang gặp gia cảnh bất hạnh mọi chuyện sẽ sớm qua, ai đang mất việc với 1 lời cầu nguyện xin Chúa thì sẽ sớm được tọai nguyện để có việc làm mới, ai đang khó khăn về việc học hành sẽ sớm được mau tiến bộ... Tất cả niềm hạnh phúc, đặc biệt là những khó khăn những bất hạnh những bệnh tật vô phương cứu chữa chúng ta hãy thành tâm dâng lên Chúa khấn xin Ngài quan phòng chở che và chia sẻ với chúng ta. Amen

Cuti

taisao

Thành viên mới

Cảm ơn Mẹ Maria trọn đời đồng trinh.

cuti

Thành viên tích cực

Cảm ơn Mẹ Maria trọn đời đồng trinh.
Bạn hãy vững tin và đừng bao giờ ngã lòng bạn nhé vì Mẹ luôn ở bên gia đình bạn bất cứ một gian nan nào, một khó khăn nào hãy thành tâm dâng lên Mẹ thì MẸ quan phòng.

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào cuti,em và gia đình vẫn tốt chứ,chị xin phép nhắc lại câu nói của bà thánh TêrêSa hài đồng Giêsu.
''Đừng để điều gì làm cho bạn xao xuyến.
Đừng để điều gì làm cho bạn lo sợ.
Mọi sự điều qua đi,Thiên Chúa không thay đổi,
Kiên nhẫn sẽ được tất cả.
Ai có Thiên Chúa,người ấy chẳng thiếu gì:
Chỉ có Thiên Chúa, là đã đủ.''
Chị rất thích câu nầy cũa bà,em có thích khg?,mà sao đến hôm nay em vẫn chưa đăng ký dự off,có lẽ em sẽ đến vào giờ cuối mà khg cần đăng ký,vì nhà em ở SG.Mong gặp em và các bạn,sự thật,sáng nay chị có nhận 1 cuộc điện thoại từ Sở Y Tế ,mời dự bổ sung tập huấn khóa lên quầy GPP.Ôi trời ,sớm khg gọi,trể khg gọi,mời ngay ngày 22/th 4/2012,bây giờ phải sấp xếp cho ổn,có lẽ cố gắng dự off,khg thôi mọi người cho mình bà tám hứa cuội thì chết .Một chút tâm sự cùng em.chúc em vui.

R

ruabo

Guest

Có 1 lần ....
Bạn gái của ruabo hỏi 1 câu như thế này : Mẹ Đống Trinh .. là Mẹ của Chúa phải không Anh ?
Rubo đáp : Chính xác.
Bạn gái lại hỏi tiếp : Đã đẻ ra Chuá ...sao lại gọi là Đồng Trinh ?
Ruabo đáp: Chính xác.
Bạn gái lại nói tiếp: Đạo tin lành và Đạo Công giáo đều tôn thờ Chúa ?
Ruabo đáp: Chính xác
Bạn gái lại nói tiếp: Nhưng có một điểm khác nhau là Đạo Tin lành không thờ Mẹ Maria ?
Đến đây bạn gái ruabo nói tiếp: Trong cái thực... có cái hư ảo và ngược lại !

Câu chuyện trên nói lên điều gì ? Tin là có .... không tin là không có ! Niềm tin là tuyệt đối ! :1:

cuti

Thành viên tích cực

Chào cuti,em và gia đình vẫn tốt chứ,chị xin phép nhắc lại câu nói của bà thánh TêrêSa hài đồng Giêsu.
''Đừng để điều gì làm cho bạn xao xuyến.
Đừng để điều gì làm cho bạn lo sợ.
Mọi sự điều qua đi,Thiên Chúa không thay đổi,
Kiên nhẫn sẽ được tất cả.
Ai có Thiên Chúa,người ấy chẳng thiếu gì:
Chỉ có Thiên Chúa, là đã đủ.''
Chị rất thích câu nầy cũa bà,em có thích khg?,mà sao đến hôm nay em vẫn chưa đăng ký dự off,có lẽ em sẽ đến vào giờ cuối mà khg cần đăng ký,vì nhà em ở SG.Mong gặp em và các bạn,sự thật,sáng nay chị có nhận 1 cuộc điện thoại từ Sở Y Tế ,mời dự bổ sung tập huấn khóa lên quầy GPP.Ôi trời ,sớm khg gọi,trể khg gọi,mời ngay ngày 22/th 4/2012,bây giờ phải sấp xếp cho ổn,có lẽ cố gắng dự off,khg thôi mọi người cho mình bà tám hứa cuội thì chết .Một chút tâm sự cùng em.chúc em vui.
Em chào chị,

Nhờ ơn Chúa gia đình vẫn mạnh khỏe chị ạ, hàng ngày em vẫn đọc thật nhiều kinh Kính Mừng để dâng lên Mẹ chị à em cũng như chị rất thích nghe cac lời dạy của các Thánh, họ là người đi trước họ đã theo Chúa cả cuộc đời hy sinh cả tính mạng của mình cho Chúa nên từng lời từng câu dạy cũa các Thánh chúng ta không thể không trân trọng mà học thuộc lòng mà suy niệm về cuộc đời của mình mà chọn cho mình 1 lẽ sống 1 hướng đi, trước đây em hay đi công tác cả nước ngoài lẫn trong nước mỗi lần lên ngồi trên máy bay thì tâm hồn luôn lo lắng luôn mong cho sớm tới nơi để khỏi bị "rớt máy bay"... mà đó cũng lẽ thường của bản chất của con người(ham sống sợ chết) nhưng từ ngày em đọc nhiều về lời Chúa thì mới hiểu ra được rằng Sự Sống và Sự Chết của con người không phải do mình quyết định mà được mà do Cha của chúng ta trên trời quyết định đó là Đức Chúa Cha, ngài là đấng toàn năng sự sống hay chết của chúng ta quá bé nhỏ trong tay ngài, chúa Jesus đã từng bào người chết "hãy dậy đi" thì lập tức người chết đã 4 ngày sống lại... do thế thay vì sợ hãi cuộc sống này thì chúng ta hãy dâng chính sự Sợ Hãi đó cho Chúa, nếu Chúa đã muốn con chết thì con chắc chắn sẽ Chết, còn Chúa "chê" con chưa muốn con chết thì cho dù máy bay có rơi từ trời cắm đầu xuống đất cháy đùng đùng thì ta vẫn sẽ cứ sống chị ạ và Chúa Jesus đã từng dạy 'kẻ nào cố giữ lấy mạng sống của mình thì sẽ mất, còn kẻ nào biết dâng mạng sống của mình tận hiến cho Thiên Chúa thì sẽ được sống" và sẽ còn được sống đời đời nữa. Rất xin lỗi chị là lần offline lần này em không thể tham dự được vì cuối tuần em thường phài đưa con em đi học và phải sinh hoạt chung đọc kinh với các cô bác trong hội dòng Đa Minh vào cuối tuần, có lẽ sẽ cùng chị cụng ly chúc sức khỏe với chị vào dịp khác, em sẽ PM cho chị số điện thoại của em nếu chị lên SG mà còn rỗi thời gian vào tối thứ Bảy thì chị cứ gọi cho em, em sẽ mời chị đi ăn vài món đặc sản của SG chị nhé.

Cuti

katos1905

Thành viên mới

chào các cô chú và ace trên diễn đàn con cảm ơn chú cuti đã mở topic này nó thật sư rất ý nghĩa gia đình con lam giấy cũng gần 10 năm rồi bao ngày mong chờ lúc nào con cũng cầu nguyên sớm ngày doàn tụ cùng gia dình nay co thêm các cô chú giúp sức con thấy càng tin tưởng hơn nguyện xin mẹ maria luôn đồng hành cùng chúng ta

cuti

Thành viên tích cực

Có 1 lần ....
Bạn gái của ruabo hỏi 1 câu như thế này : Mẹ Đống Trinh .. là Mẹ của Chúa phải không Anh ?
Rubo đáp : Chính xác.
Bạn gái lại hỏi tiếp : Đã đẻ ra Chuá ...sao lại gọi là Đồng Trinh ?
Bạn gái lại nói tiếp: Đạo tin lành và Đạo Công giáo đều tôn thờ Chúa ?
Ruabo đáp: Chính xác
Bạn gái lại nói tiếp: Nhưng có một điểm khác nhau là Đạo Tin lành không thờ Mẹ Maria ?
Đến đây bạn gái ruabo nói tiếp: Trong cái thực... có cái hư ảo và ngược lại !

Câu chuyện trên nói lên điều gì ? Tin là có .... không tin là không có ! Niềm tin là tuyệt đối ! :1:

Bạn ruabo thân mến,

Cám ơn Mẹ Maria đã mang câu hỏi của bạn đến cho Cuti tôi để tôi có 1 cơ hội giải thích cho bạn và các bạn khác còn băn khoăn thắc mắc về mầu nhiệm của Thiên Chúa, cuti tôi xin mượn một sự tích có thật của Thánh Augustino và trích 1 đoạn kinh thánh của Thánh Luca để giải thích cho bạn :

Trích dẫn Thánh Kinh tân ước của Thánh LuCa :

Bà Elisabet có thai được 6 tháng thì Thiên Chúa sai sứ thần Grabiel đến một thành miền Galile, gọi là Nazareth gặp một người trinh nữ đã thành hôn với 1 người tên Guise, thuộc dòng dõi vua David.Trinh nữ ấy tên là Maria.

Sứ thần vào nhà trinh nữ và nói : “Mừng vui lên, hỡi Đấng đầy ân sủng, Đức Chúa ở cùng bà”. Nghe lời ấy, bà rất bối rối, và tự hỏi lời chào ấy có nghĩa gì.

Sứ thần liền nói : “ Thưa bà Maria xin đừng sợ,vì bà đẹp lòng Thiên Chúa. Và này bà sẽ thụ thai, sinh hạ một con trai và đặt tên là Jesus Người sẽ trở nên cao cả, và được gọi là Con Đấng Tối Cao. Đức Chúa là Thiên Chúa sẽ ban cho Người ngai vàng của vua David, tổ tiên Người. Người sẽ trị vì nhà Jacob đến muôn đời, và triều đại của Người sẽ vô cùng, vô tận.”

Bà Maria thưa với sứ thần : “Việc ấy sẽ xảy ra cách nào, vì tôi không biết đến việc vợ chồng !”

Sứ thần đáp : “Thánh thần sẽ ngự xuống trên bà, và quyền năng Đấng Tối Cao sẽ rợp bóng trên bà, vì thế Đấng Thánh sinh ra sẽ được gọi là Con Thiên Chúa. Kìa bà Elisabet, người họ hàng với bà, tuy già rồi, mà cũng đang cưu mang một người con trai, bà ấy vẫn bị mang tiếng là hiếm muộn, mà nay đã mang thai được 6 tháng. “VÌ ĐỐI VỚI THIÊN CHÚA KHÔNG CÓ GÌ LÀ KHÔNG THỂ LÀM ĐƯỢC”.

Bấy giờ bà Maria nói : “Vâng, tôi đây là nữ tì của Chúa, xin Chúa cứ làm cho tôi như sứ thần nói”. Rồi sứ thần từ biệt ra đi.
--------------------------------------------------------------------------
Sự tích thánh Agustino gặp sứ thần của Thiên Chúa :

Một hôm, Thánh Augustinô đi dạo trên bãi biển giữa cảnh trời đất bao la, biển rộng mênh mông suy nghĩ về mầu nhiệm Chúa Ba Ngôi. Bỗng Ngài thấy một em bé trai đang loay hoay chạy đi chạy lại, tay cầm một cái vỏ sò chạy đi múc nước biển đổ vào một cái lỗ nhỏ trên cát.
Dừng lại quan sát em bé hồi lâu, Thánh nhân liền đến hỏi:
- Bé ơi ! bé đang làm gì đó ?
- Cháu muốn múc hết nước biển đổ vào cái lỗ này cho đầy.
Thánh nhân nhìn em bé mỉm cười dịu dàng nói :
- Cháu không thể làm như vậy được đâu !
- Chú bé đáp lại : Vậy mà cháu làm việc này còn dễ hơn việc ông đang nghĩ.
Nói xong, chú bé biến mất.
Lúc này thánh nhân mới bừng tỉnh và nhận ra rằng : Thiên Chúa nhắc cho biết trí khôn loài người không thể nào hiểu thấu đáo hết được Mầu nhiệm Thiên Chúa Ba Ngôi.
Các em thân mến, câu chuyện trên cho chúng ta biết loài người không thể nào hiểu hết được các mầu nhiệm của Thiên Chúa. Chúng ta chỉ biết tin tưởng lắng nghe lời Chúa Giêsu dậy chúng ta mà thôi. Giờ đây anh (chị) mời các em cùng đứng lắng nghe Lời Chúa.
--------------------------------------------------------------------------
*Cả 2 đoạn trích dẫn trên đều có một ý nghĩa là : Loài người không bao giờ có thể hiểu và biết được và kiểm chứng được những việc mà Thiên Chúa làm vì chúng ta đang mắc sai lầm là SUY DIỄN VIỆC LÀM CỦA THIÊN CHÚA NHƯNG LẠI BẰNG TRÍ TUỆ CỦA CON NGƯỜI. bản chất con người là thấp kém và phức tạp, chưa thấy thì chưa tin, thấy rồi thì mới tin, nhưng thấy nhiều quá thì sẽ lại chẳng tin, ví dụ bạn ruabo chưa bao giờ thấy Chúa hiện ra bằng xương bằng thịt với mình phải không? một ngày nọ đang ngủ thì Chúa hiện ra với bạn lúc đó chắc bạn sẽ qùy xuống mà bái lạy Người, 1 đêm, 2 đêm,3 đêm... bạn sẽ vẫn bái lạy Người nhưng bắt đầu từ đêm thứ 10 bạn ruabo sẽ cảm thấy "nhàm và chán" rồi 1 ngày bạn sẽ cám thấy việc Chúa hiện ra với mình trở thành 1 việc nhàm chán giống như bị quấy rối... cho đến 1 ngày nọ không chịu nổi nữa thì không chừng lại nói khéo "Chúa ơi trước đây con tưởng Chúa là cái gì đó cao siêu lắm nhưng ngày nào bây giờ Chúa cũng ngồi ì ra ngay cái giường của con con chẳng còn chỗ để ngủ thôi thì Chúa về trời dùm con thì con cám ơn...", thế đấy bạn ạ không riêng gì bạn mà phần lớn con người chúng ta là như thế, bản chất yếu hèn, phức tạp và dễ sa ngã mà lại Chóng Chán và điều nguy hiểm nhất của con người chúng ta là hay suy diễn việc làm của Thiên Chúa, do thê mới có việc cùng thờ lạy Đức Chúa Cha nhưng có vô số chi nhánh, đạo giáo như ; Do Thái giáo, Kitô giáo, Cơ Đốc Giáo, Hồi Giáo, Tin lành,Jehova nhân chứng,Chính Thống Giáo,Anh Giáo,Baptis... rồi những giáo phái này chống đối lẫn nhau, phủ nhận nhau... ai cũng cho mình là thuần khiết là gương mẫu, ai cũng cho mình đích thực là con Thiên Chúa còn bọn kia là kẻ ngoại đạo đáng bị giết bỏ... Chính vì lẽ đó mà Mẹ Maria đã hiện ra và khóc khắp nơi Mẹ đang lê lết xin xỏ các con của mình hãy ăn năn, hãy sám hối mà đúng ra phải là chính các con người tội kia phải chạy đến cùng mẹ xin Mẹ cứu rỗi mới phải. Nói về đạo giáo thì rất phức tạp mà cái phức tạp là do chính sự suy diễn của con người mà ra vì vậy khi nào con người dừng lại việc suy diễn việc làm của Thiên Chúa với trí tuệ của mình thì may ra thế giới nay mới được yên ổn.

kimthanh59

Thành viên tích cực

Chào cuti,rất cảm ơn em,vâng chị sẽ gọi nếu có thời gian,nhưng vừa rồi chị mở máy thấy có tin nhắn vào tối thứ 7,khg biết nên chị đã từ chối,vậy em cứ cho vào đây chị xem.Thật là tiếc vì khg gặp em ngày hội gd XNC.Mong gặp em.

phoenix

Thành viên mới

Bạn hãy vững tin và đừng bao giờ ngã lòng bạn nhé vì Mẹ luôn ở bên gia đình bạn bất cứ một gian nan nào, một khó khăn nào hãy thành tâm dâng lên Mẹ thì MẸ quan phòng.

Cám ơn bạn cuti rất nhiều, xin Chúa và Mẹ Maria ban phước lành cho bạn và tất cả các bạn trên diễn đàn.

Mình hồ sơ F3 2002, do Mẹ mình (86 tuổi) bảo lảnh, vừa mới mở hồ sơ, rủi thay lúc mở hồ sơ thì 3 ông anh mình đồng loạt mất việc. Gia đình mình lại đông, 7 người nên kiếm người đồng bảo trợ tài chánh cưc kỳ khó, vì người này chí ít phải có income> $50,000 năm mới được, đó là người đó độc thân, còn nếu có gia đình vợ con thì còn phải income cao hơn nữa, có thể 80 đến 90 ngàn..

Cả nhà mình chắc kỳ này buông xuôi, nhưng mình vẫn trông cậy cầu nguyện, thế rồi bổng nhiên có 1 người bạn học đến mời đám cưới, rồi cả hai mình nhắc bạn xưa, trong đó có 1 người rất thành công ở Mỹ, nhưng người này rất khó liên lạc, vì là giáo sư đai học quốc tế, đang dạy ở nước ngoài, không biết có còn nhớ bạn bè không. Mà mình cũng rất ngại, vì mình với bạn đấy xa nhau gần 40 năm, sợ bị hiểu lầm.

Bạn mình quen thân người đấy, có email, nên bảo mình mail thư xin trợ giúp. Mình gởi 1 cái thư, lòng rất hồi hộp, sau 3 phút có thư bạn đấy trả lời "rất sẳn lòng, OK".

Đó là phép lạ Chúa Mẹ đã làm cho gia đình mình trong ngày hôm nay, vì thực tế mình đã "chạy" người bảo trợ tài chánh trong hơn 1 năm mà không có kết quả, cả nhà đầy lo lắng, Mẹ mình suy sụp.

Mình xin post lên đây để chia sẻ với anh chi em, xin cám ơn BQT và anh chị em và xin vô cùng cám ơn hồng ân Chúa Mẹ.

cuti

Thành viên tích cực

Cám ơn bạn cuti rất nhiều, xin Chúa và Mẹ Maria ban phước lành cho bạn và tất cả các bạn trên diễn đàn.

Mình hồ sơ F3 2002, do Mẹ mình (86 tuổi) bảo lảnh, vừa mới mở hồ sơ, rủi thay lúc mở hồ sơ thì 3 ông anh mình đồng loạt mất việc. Gia đình mình lại đông, 7 người nên kiếm người đồng bảo trợ tài chánh cưc kỳ khó, vì người này chí ít phải có income> $50,000 năm mới được, đó là người đó độc thân, còn nếu có gia đình vợ con thì còn phải income cao hơn nữa, có thể 80 đến 90 ngàn..

Cả nhà mình chắc kỳ này buông xuôi, nhưng mình vẫn trông cậy cầu nguyện, thế rồi bổng nhiên có 1 người bạn học đến mời đám cưới, rồi cả hai mình nhắc bạn xưa, trong đó có 1 người rất thành công ở Mỹ, nhưng người này rất khó liên lạc, vì là giáo sư đai học quốc tế, đang dạy ở nước ngoài, không biết có còn nhớ bạn bè không. Mà mình cũng rất ngại, vì mình với bạn đấy xa nhau gần 40 năm, sợ bị hiểu lầm.

Bạn mình quen thân người đấy, có email, nên bảo mình mail thư xin trợ giúp. Mình gởi 1 cái thư, lòng rất hồi hộp, sau 3 phút có thư bạn đấy trả lời "rất sẳn lòng, OK".

Đó là phép lạ Chúa Mẹ đã làm cho gia đình mình trong ngày hôm nay, vì thực tế mình đã "chạy" người bảo trợ tài chánh trong hơn 1 năm mà không có kết quả, cả nhà đầy lo lắng, Mẹ mình suy sụp.

Mình xin post lên đây để chia sẻ với anh chi em, xin cám ơn BQT và anh chị em và xin vô cùng cám ơn hồng ân Chúa Mẹ.
Kính thưa Mẹ :

Cuối cùng thì Mẹ đã rộng lòng cứu giúp người anh em này của con, Chúa Jesus đã dạy rằng "Ta ở khắp mọi nơi" có thể chúng con không thể nào thấy được Người cho đến ngày sau cùng nhưng trong cuộc sống này mỗi khi gặp khó khăn, mỗi khi phiền muộn mà chúng con biết gởi lòng nương nhờ nơi Chúa thì Chúa luôn hiện ra làm dấu lạ bằng nhiều cách khác nhau, vậy là lời cầu nguyện của chúng con đã được Mẹ đón nhận và nâng đỡ.

Cầu xin Đức Bà Maria trọng đời đồng trinh.