[Hồ sơ F4] NVC đã gởi thư PV rồi bà con ơi

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Sáng nay, ngày 10/10/2010 NVC đã gởi thư PV hàng loạt. Mọi người check mail mau lên.
Tôi cũng đã nhận được thư mời PV qua email vào sáng nay.

Chỉnh sửa cuối:

sonbibo

Thành viên tích cực
Ðề: NVC đã gởi thư PV rồi bà con ơi

Xin Chúc mừng anh , Chúc Anh và toàn thể Gia đình Thảnh Công , Thuận Buồm Xuôi Gió :41:.

khanhgia

Thành viên tích cực

Sáng nay, ngày 10/10/2010 NVC đã dởi thư PV hàng loạt. Mọi người check mail mau lên.
chào bạn,,,minh vao link nao để biêt kí tư giay fv....cam on

quaidan

Cựu Ban điều hành

chào bạn,,,minh vao link nao để biêt kí tư giay fv....cam on
Hi Khanhgia, bạn tham khảo nghen:

Ý nghĩa các Ký tự: A, C, F, O, P, T, U, X, Y, I, S, $

Các ký tự theo yêu cầu của Lãnh sự trong thư mời phỏng vấn, đương đơn phải mang theo khi đi phỏng vấn

CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS C (Thư hướng dẫn)
IMMIGRANT VISA APPLICATION Y (Đơn nộp Visa xin di cư )
DS-230-II F DS-230-II
PASSPORT Y (Hộ chiếu)
BIRTH CERTIFICATE O (Khai sanh)
ADOPTION F (Giấy nhận con nuôi)
MARRIAGE CERTIFICATE O (Giấy kết hôn)
MARRIAGE TERMINATION F (Giấy ly hôn)
COURT RECORDS F (Hồ sơ liên quan tòa án)
FINANCIAL EVIDENCE I I-864 (Bảo lãnh tài chánh)
CUSTODY PAPERS F (Giấy ra trại giam/bắt giam)
MILITARY RECORDS F (Hồ sơ quân đội)
VIETNAM POLICE CERTIFICATE O (Lý lịch tư pháp)
FEE PAYMENT $ (Giấy trả tiền 70/400 )
(Documents Cover Sheet)
PHOTOGRAPH Y (Hình 5x5)
PETITIONER MARRIAGE CERTIFICATE F (Hôn thú người bảo lãnh)
PETITIONER BIRTH CERTIFICATE F (Khai sanh người bảo lãnh)

Ý nghĩa các ký tự:

A: Đương đơn phải mang theo giấy này khi phỏng vấn (thư mời phỏng vấn)
C: Các yêu cầu trực tiếp của bạn với Lãnh Sự Quán
F: Mẫu đơn này không cần thiết cho đương đơn này
I: Incomplete. Đơn yêu cầu chưa hoàn thành, phải mang theo đơn đã hoàn thành khi phỏng vấn
O: Các giấy tờ bản gốc đã được nhận và được chấp nhận như đã yêu cầu
P: The police certificate (LLTP bản chính)
S: Các giấy tờ đã gởi cho NVC bằng scan, phải mang theo bản chính khi phỏng vấn
T: Translation. Các giấy đã nộp được chấp nhận nhưng cần thêm bản dịch bằng tiếng Anh
U: Unavailable. Người nộp đơn đã thông báo với NVC rằng các tài liệu được yêu cầu là không có
X: Giấy tờ này không thể tìm được hoặc không tồn tại ở quốc gia này
Y: Giấy tờ theo yêu cầu đã được nhận và được chấp nhận
$: Lệ phí đã nhận.

Chúc vui vẻ.

namduongdalat

Thành viên tích cực

Sáng nay, ngày 10/10/2010 NVC đã dởi thư PV hàng loạt. Mọi người check mail mau lên.
nha minh nhan GM phong van sang nay ! chuc mung moi nguoi nha ! va chuc tat ca thanh cong trong buoc tiep theo .nha minh PV ngay 24/11/2010 , co ai cung ngay kg LL CHO VUI NHE.

chihungnguyen

Thành viên mới

sáng nay mình cũng vừa nhận email của NVC báo ngày phỏng vấn là 15 tháng 11/2010 lúc 09 giờ sáng . Hồ sơ của mình p/d 20/08/2001 ,complete 10 tháng 07/2010.

thanhnv

Thành viên tích cực

Chúc mừng bác 1999 nhé. Chúc bác gặp thuận lợi các bước kế tiếp.

A

andylicious

Guest

Hì hì sáng nay em cũng nhận đc mail của NVC mời PV ngày 24/11 lúc 9h sáng. Giấc mơ thành hiện thực rồi nha mọi người. Em là diện F3, PD 26/6/2001 và completed 21/7/2010. Chúc mọi người mau nhận đc thư ^^

kimtuyet

Thành viên tích cực

mình nhận thu sáng nay pv vao ngày 3 11 2010 ko biết kham suc khoe kip ko

yenphuong

Thành viên tích cực

Trời ơi,sao ai cũng nhận được giấy mời pv hết vậy trời,thấy mọi người vui vẽ làm yenphuong nôn nóng quá,p/d 28-6-2000,complete 3-9-2010,vậy lúc nào sẽ nhận được giấy pv chứ?hic.Cho yp hoi Onenainainai di diện nào vậy?sẽ ở bang nào?
-Chúc ACE sớm nhận giấy hồng nhé!

A

andylicious

Guest

Cho em hỏi bây giờ em chỉ cần in ra 2 lá thư Pv mà NVC gửi cho em, 1 để khám sức khoẻ và 1 để đi Pv thôi đúng ko các anh chị? Thường thì đăng kí khám sức khoẻ nhanh ko ạ? Xin cám ơn

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Cho em hỏi bây giờ em chỉ cần in ra 2 lá thư Pv mà NVC gửi cho em, 1 để khám sức khoẻ và 1 để đi Pv thôi đúng ko các anh chị? Thường thì đăng kí khám sức khoẻ nhanh ko ạ? Xin cám ơn
Chào bạn!
Bạn chỉ cần in 2 bản thư pv là ok rồi, để ksk và chích ngừa. Đăng ký ksk thì cũng nhanh thôi nhưng điều quan trọng là ngày khám của bạn. Vì hiện nay số lượng khám đang quá tải. Bạn cố gắng tranh thủ càng sớm càng tốt. Và nhớ là chích ngừa xong mới khám sk nha bạn. Vì khi ksk họ cần mình đưa tờ giấy màu vàng lúc chích ngừa đó.
Chúc bạn may mắn!

A

andylicious

Guest

Ngày 24/11 mình mới pv, mà passport sắp hết hạn, mình tính đi gia hạn xng có passport mới đi khám sk, như vậy có trễ ko? Sẵn cho mình hỏi thời gian gia hạn bao lâu có passport vậy bạn? Cám ơn bạn nha

TaoDi

Thành viên mới

Em F3. Cho em "chơi ké" chỗ này một chút nha, anh 1999!

Huhuhu....Tội nghiệp em wé! Em có tội tình gì mà NVC "bắt" lên trình diện LSQ Mỹ trong tháng 11 này. (hichichic...)...

Hêhehe.... "Nộp mạng" kiểu này, 4h sáng em cũng sẵn sàng dậy để đi cho nó kịp! :24::24::24::24:

Anh chị em ta ơi! Chuẩn bị đi chích ngừa, KSK và tư thế sẵn sàng đặng mà "tiến về SG (số 4 Lê Duẩn)" nha! :21::21::21:

Chúc mọi người ra khỏi LSQ mặt mày ai cũng hồng hào (vì ngắm riết "giấy hồng" đó mà. :p:p:p:p)

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Ngày 24/11 mình mới pv, mà passport sắp hết hạn, mình tính đi gia hạn xng có passport mới đi khám sk, như vậy có trễ ko? Sẵn cho mình hỏi thời gian gia hạn bao lâu có passport vậy bạn? Cám ơn bạn nha
Trước tiên bạn nên đăng ký ngày ksk trước, vì có ngày khám mình sẽ yên tâm hơn. Rồi bạn gia hạn pp sau. Mình nghĩ nếu gia hạn thì sẽ chờ khoảng từ 2-3 tuần thôi. Ngày pv của bạn còn xa nên cũng thuận tiện hơn.

onenainainai

Cựu Ban điều hành

Trời ơi,sao ai cũng nhận được giấy mời pv hết vậy trời,thấy mọi người vui vẽ làm yenphuong nôn nóng quá,p/d 28-6-2000,complete 3-9-2010,vậy lúc nào sẽ nhận được giấy pv chứ?hic.Cho yp hoi Onenainainai di diện nào vậy?sẽ ở bang nào?
-Chúc ACE sớm nhận giấy hồng nhé!
Chào bạn yenphuong,
Hồ sơ bạn completed ngày 03/09/2010 hy vọng trong tháng 11 tới sẽ nhận được thư mời PV.
Hồ sơ tôi diện F4. Sẽ sang tiểu bang Pensilvania.

yenphuong

Thành viên tích cực

Chào bạn yenphuong,
Hồ sơ bạn completed ngày 03/09/2010 hy vọng trong tháng 11 tới sẽ nhận được thư mời PV.
Hồ sơ tôi diện F4. Sẽ sang tiểu bang Pensilvania.
-Ví dụ khi qua đó có thẻ xanh rồi m muốn trở lại VN đi học được không?miễn là đúng hạn diện kiến ở Mỹ but việc này có ảnh hưởng tới việc nhập quốc tịch không?xin giải thích giúp yp!

thanhnv

Thành viên tích cực

Huhuhu....Tội nghiệp em wé! Em có tội tình gì mà NVC "bắt" lên trình diện LSQ Mỹ trong tháng 11 này. (hichichic...)...

Hêhehe.... "Nộp mạng" kiểu này, 4h sáng em cũng sẵn sàng dậy để đi cho nó kịp! :24::24::24::24:

Anh chị em ta ơi! Chuẩn bị đi chích ngừa, KSK và tư thế sẵn sàng đặng mà "tiến về SG (số 4 Lê Duẩn)" nha! :21::21::21:

Chúc mọi người ra khỏi LSQ mặt mày ai cũng hồng hào (vì ngắm riết "giấy hồng" đó mà. :p:p:p:p)
Tình hình căng rồi nhe, hehe. Được ông trưởng ban văn nghệ văn gừng lại đi mất, sắp tới chắc bác Thành khóc quá huhuhu.

Thôi cũng phải chúc mừng cái đã. Hehe, anh nhớ ngày nào gặp VC em hôm đầu năm ở MZ lần đầu tiên mà chưa tròn năm thì anh em tụi mình đã dắt tay nhau đi hết rồi, hehe. Cố gắng giữ gìn sức khỏe nhe, nếu cần thì đi khám phổi trước đi cho ok. Kinh nghiệm thì chắc VC em thu thập cũng khơ khớ rời khỏi phải bàn hén.

p/s: Cô em của Dung có được PV chung đợt này không?

thanhnv

Thành viên tích cực

-Ví dụ khi qua đó có thẻ xanh rồi m muốn trở lại VN đi học được không?miễn là đúng hạn diện kiến ở Mỹ but việc này có ảnh hưởng tới việc nhập quốc tịch không?xin giải thích giúp yp!
Chào bạn

Thành thật khuyên bạn không nên bỏ phí thời gian đầu ở Mỹ để hội nhập. Bạn quay lại VN học để làm gì trong khi người Mỹ họ không công nhận bằng cấp ở VN? Thêm nữa để hoàn tất 1 năm học ở VN thì có khi bạn phải xin re-entry permit vì người có thẻ xanh không được phép ra khỏi nước Mỹ trên 1 năm nếu không có re-entry permit và hơn nữa bạn học trong nhiều năm thì phải xin giấy này nhiều lân à. ? Trong bức thư gửi kèm thẻ xanh cho tôi, USCIS cũng không thích lắm những ai sau khi có thẻ xanh ra khỏi nước Mỹ nhiều lần hoặc quá lâu.

Mong bạn cân nhắc cho kỹ.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Chúc mừng anh chị nha . Vậy là chuẩn bị có ofline nữa rồi :)