[Hồ sơ F4] NVC đã gởi thư PV rồi bà con ơi

tuongvan

Đội trưởng CSPA
Ðề: NVC đã gởi thư PV rồi bà con ơi

Sáng nay, ngày 10/10/2010 NVC đã gởi thư PV hàng loạt. Mọi người check mail mau lên.
Tôi cũng đã nhận được thư mời PV qua email vào sáng nay.
TV xin chúc mừng gia đình bác 1999 nha. :41::41:

Thành

Thích đủ thứ ...

Chúc mừng các bác đã có giấy mời phỏng vấn :41:

Utle1153

Thành viên tích cực

Em F3. Cho em "chơi ké" chỗ này một chút nha, anh 1999!

Huhuhu....Tội nghiệp em wé! Em có tội tình gì mà NVC "bắt" lên trình diện LSQ Mỹ trong tháng 11 này. (hichichic...)...

Hêhehe.... "Nộp mạng" kiểu này, 4h sáng em cũng sẵn sàng dậy để đi cho nó kịp! :24::24::24::24:

Anh chị em ta ơi! Chuẩn bị đi chích ngừa, KSK và tư thế sẵn sàng đặng mà "tiến về SG (số 4 Lê Duẩn)" nha! :21::21::21:

mọi người ra khỏi LSQ mặt mày ai cũng hồng hào (vì ngắm riết "giấy hồng" đó mà. :p:p:p:p)
chúc mừng gia đình Bác trưởng đoàn nghệ thuật 4 có giấy mời phỏng vấn và đạt được mọi thuận lơi tốt đẹp những việc quan trọng sắp đến:41::41::41:

Lily

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng tất cả anh chị em có thư mời phỏng vấn kỳ này!!!
Chúc mừng ! Chúc mừng ! :41::41::41::41::41:

Chúc mọi người đều rinh giấy hồng ! :41::41::41:

dinhhuy2812

Thành viên tích cực
Ðề: Hội PV tháng 12

Nhiều ngày mòn mỏi chờ đợi, cuối cùng chẳng thấy mail gì hết , buồn quá. Có ace nào còn chờ đợi như mình thì vô đây cho đỡ buồn. Lại hy vọng +chờ đợi= thư PV.Hihihi

Yenbui54

Thành viên tích cực

Chúc mừng tất cả anh chị em trong diễn đàn có giấy mời PV .Tôi đang suy nghĩ mai mốt anh chi em sang đây ,công ăn ,việc làm ,học hành .Ít khi có thì giờ vào diễn đàn XNC .Thôi thông cảm ...An vui nơi xứ người là tâm huyết của mình ,rất tiếc các bạn sang sau ,nhiều lo toan hơn chúng tôi ,phải gắng sức lắm .Cố gắng ,dù còn ít thời giờ ,cũng lo trau dồi Anh ngữ ....

vma

Thành viên mới

Mình cũng giống bạn đó,cũng mòn mõi đợi mà chưa thấy gì hết ,mình complete 11/8 mà chưa có ngày pva^n',không biết còn chút hy vọng gì trong tháng 11 này không nữa,mình thấy sao có nhiều hsơ complete sau mình mà có hết rồi ,buồn thiệt đó,huhuhu:(

yenphuong

Thành viên tích cực

Chào bạn

Thành thật khuyên bạn không nên bỏ phí thời gian đầu ở Mỹ để hội nhập. Bạn quay lại VN học để làm gì trong khi người Mỹ họ không công nhận bằng cấp ở VN? Thêm nữa để hoàn tất 1 năm học ở VN thì có khi bạn phải xin re-entry permit vì người có thẻ xanh không được phép ra khỏi nước Mỹ trên 1 năm nếu không có re-entry permit và hơn nữa bạn học trong nhiều năm thì phải xin giấy này nhiều lân à. ? Trong bức thư gửi kèm thẻ xanh cho tôi, USCIS cũng không thích lắm những ai sau khi có thẻ xanh ra khỏi nước Mỹ nhiều lần hoặc quá lâu.

Mong bạn cân nhắc cho kỹ.
-Cám ơn thanhnv đã giải thích cho mình hiểu rõ,bởi vì cũng có một số lý do cá nhân nên đành hỏi vậy.Mình thì nôn nóng đuợc nhanh pv,rồi cũng muốn đươc nhanh chóng đi nhưng nhiều khi cãm thấy lo sợ,qua Mỹ coi như bắt đầu 1 cuộc sống mới,học hành thì lại từ đầu....everything....

A

andylicious

Guest

Anh chị cho em hỏi em mới xin gia hạn passport mà ngta cấp pp mới cho em luôn, việc này có ảnh hưởng gì ko? khi đi pv có nộp bản copy của pp vậy em có cần chừng thực gì ko ạ? cám ơn anh chị

Cstock

Thành viên mới

Trước tiên bạn nên đăng ký ngày ksk trước, vì có ngày khám mình sẽ yên tâm hơn. Rồi bạn gia hạn pp sau. Mình nghĩ nếu gia hạn thì sẽ chờ khoảng từ 2-3 tuần thôi. Ngày pv của bạn còn xa nên cũng thuận tiện hơn.
Cháo các bạn
- Thong thường khi xin gia hạnb Passport bạn sẽ được cấp passport mới và người ta se trả lại passport cũ ( đã bấm lỗ--> huỷ )-thời gian cấp = 1 tuần - nơi cấp tại Nguyễn Trãi ( số nhà tôi quên rồi !!!!)
-Nên đăng ký KSK ngay tức khắc - sau đó đi chích ngừa ngay !!

chulambi

Thành viên tích cực

Chúc mừng tất cả các bạn đã nhận được giấy PV.

Chúc mừng VC binhminh, chúc thuận buồm xuôi gió nhé vì mình cũng thấy 2 bạn đẫ vất vả khi chuẩn bị giấy tờ để nộp,những ngày hồi hộp chờ đợi sự trả lời chấp thuận của cô bạn.... Cầu chúc .

tramgv

Thành viên tích cực

Chúc mừng anh onenainainai, anh chị Binh Minh và các bạn đã nhận được thư mời phỏng vấn. Xin chúc mọi điều tốt đẹp đên với các anh chị và gia đình.

thehien

Thành viên tích cực

Chúc mừng anh chị Binh Minh và các bạn nhận được giấy PV chúc anh chị và các bạn thật nhiều thuân lợi hơn nữa .

quaidan

Cựu Ban điều hành

Xin chúc mừng tất cả các ACE đã nhận được giấy mời PV :41::41::41: Chúc may mắn và thành công sẽ đến với mọi người trong những chặng đường tiếp theo :3: