Offline coffee

phanthingocanh

Thành viên tích cực
Ðề: Offline coffee

Ai hun chị ngocanh sao nhìn giống em gái của Xê kô trong truyện Đô rê môn vậy?

p/s: Một số hình chụp bị mắt đỏ đó chị ngocanh à. ASM rành thì hướng dẫn giúp chị ngocanh cách khử mắt đỏ khi chụp hình đi.

Á thì ra có người nhìn kỷ thế,bởi vì đi đường N.A kg đeo kinh dể

mắt đỏ và có thể là N.A củm động phút chia tay ý mà,lâu lâu cải

lương tý nhé:9::9::9:

Chỉnh sửa cuối:

thanhnv

Thành viên tích cực

p/s: Một số hình chụp bị mắt đỏ đó chị ngocanh à. ASM rành thì hướng dẫn giúp chị ngocanh cách khử mắt đỏ khi chụp hình đi.

Á thì ra có người nhìn kỷ thế,bởi vì đi đường N.A kg đeo kinh dể

mắt đỏ và có thể là N.A củm động phút chia tay ý mà,lâu lâu cải

lương tý nhé:9::9::9:
Hì hì! không phải đâu chị ngocanh ơi. Mắt đỏ là một hiện tượng khi chụp hình bị vấn đề về ánh sáng hay là cái gì đó thì tui cũng không rõ. Vụ này cha ác tăng hay ASM giải thích giùm nhe.

phanthingocanh

Thành viên tích cực

N.A giới thiệu đây là Çhị hai của N.A,về dản độ N.A đi qua quê hương

thứ hai đó,lở ra đường AE nào có gặp xin help nhé(còn dại khờ)

@ thanhnv;54267]Hì hì! không phải đâu chị ngocanh ơi. Mắt đỏ là một hiện tượng khi chụp hình bị vấn đề về ánh sáng hay là cái gì đó thì tui cũng không rõ. Vụ này cha ác tăng hay ASM giải thích giùm nhe.

Sạc... Sạc ....N.A nhờ thanhnv giải thích dùm nhé,đừng khiêm tốn

mách dùm tý đi mừ:101::101::101:

Chỉnh sửa cuối:

quaidan

Cựu Ban điều hành

N.A giới thiệu đây là Çhị hai của N.A,về dản độ N.A đi qua quê hương thứ hai đó, lở ra đường AE nào có gặp xin help nhé(còn dại khờ)
uhuh, quaidan đương ở không, có "chị hai" nào "còn dại khờ" mà "lỡ ra đường" nhắn quaidan "help" cho nha :101: sặcsặc :24::24::24:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Về lí thuyết, dùng chế độ này có ý nghĩa như sau: máy sẽ chiếu ánh đèn vào mắt của đối tượng trước khi lộ sáng để tương ứng với con ngươi, do đó giảm được khả năng gây ra tình trạng mắt đỏ. Nhưng trên thực tế, kĩ thuật này không tỏ ra hiệu quả vì ánh đèn flash sẽ làm sai lệch đối tượng trước khi chụp và cuối cùng, bạn vẫn thấy ảnh có hiện tượng mắt đỏ.

Chế độ flash ban đêm (nighttime flash mode)

Nên dùng chế độ này cho các bức ảnh nghệ thuật. Ý tưởng ở đây là camera sẽ làm giảm tốc độ của cửa trập, cho phép người chụp lấy được cảnh nền ngoài tầm của ánh đèn flash, mặc dù đèn này vẫn tắt và chỉ chiếu sáng trong vòng 3 m. Điều đó có thể cho kết quả tốt nhưng nếu bạn không thực sự giữ máy thật chắc tay và nếu có quá nhiều đối tượng chuyển động thì bức ảnh cũng không được như ý.

Chế độ bù sáng (flash exposure compensation)

Bạn có thể dùng cài đặt này khi ánh đèn flash quá "nóng", nghĩa là các đối tượng chụp quá lộ sáng. Chế độ bù sáng thường nằm trong menu lựa chọn và nó cho phép người sử dụng điều chỉnh cường độ của đèn flash. Hãy bắt đầu bằng giá trị -1 và thử dần dần các số nhỏ hơn.

Tăng tốc độ ISO

Khi tăng tốc độ ISO từ 100 lên 200 đến 400 hoặc hơn, bạn sẽ tăng được độ nhạy của cảm biến. Tuy nhiên, kết quả còn tuỳ thuộc vào khung cảnh chụp và tầm tác động của đèn flash (từ 2 đến 4,5 m). Vấn đề mắt đỏ không đáng lo ngại đối với loại ảnh nhỏ 4x6 nhưng sẽ gây phiền toái ở cỡ lớn, nhất là trong những vùng tối. Chú ý, sau khi chụp xong, chỉnh lại tốc độ ISO về 100.

Chế độ ưu tiên cửa trập

Nếu máy ảnh có tính năng này, bạn nên thử nghiệm. Về bản chất, chế độ ưu tiên cửa trập cho phép bạn đặt tốc độ đóng cửa bao nhiêu tuỳ ý. Mặc định ở chế độ flash đối với hầu hết máy ảnh là 1/60. Khi chuyển sang chế độ ưu tiên cửa trập, bạn có thể làm chậm tốc độ này tới 1/30 hoặc 1/15 giây và sẽ thấy hiệu quả rõ rệt. Tốc độ đó đủ dài để bắt hình nền như ánh đèn nhấp nháy, ánh nến... nhưng sẽ làm rung máy. Do đó, hãy kết hợp với giá đỡ và chỉnh ISO lên 200.

còn sửa thì dùng picasa mà sửa nhanh gọn lẹ. Thấy bánh nhà vythuy ngon quá nhưng Jeany chụp mà an toàn thực phẩm quá ( còn bọc nylon ):21::21: làm mất phần hấp dẫn.

Thế hôm này vythuy mời tớ, dungphuquoc . jeany và các bác nào thích bộ môn chụp closeup đến chụp ảnh cho sản phẩm nhé .:21::21::21: chỉ ăn , kg lấy tiền công ( chắc nghèo lun):24::24::24:

quách hồ linh

Thành viên tích cực

Về lí thuyết, dùng chế độ này có ý nghĩa như sau: máy sẽ chiếu ánh đèn vào mắt của đối tượng trước khi lộ sáng để tương ứng với con ngươi, do đó giảm được khả năng gây ra tình trạng mắt đỏ. Nhưng trên thực tế, kĩ thuật này không tỏ ra hiệu quả vì ánh đèn flash sẽ làm sai lệch đối tượng trước khi chụp và cuối cùng, bạn vẫn thấy ảnh có hiện tượng mắt đỏ.

Chế độ flash ban đêm (nighttime flash mode)

Nên dùng chế độ này cho các bức ảnh nghệ thuật. Ý tưởng ở đây là camera sẽ làm giảm tốc độ của cửa trập, cho phép người chụp lấy được cảnh nền ngoài tầm của ánh đèn flash, mặc dù đèn này vẫn tắt và chỉ chiếu sáng trong vòng 3 m. Điều đó có thể cho kết quả tốt nhưng nếu bạn không thực sự giữ máy thật chắc tay và nếu có quá nhiều đối tượng chuyển động thì bức ảnh cũng không được như ý.

Chế độ bù sáng (flash exposure compensation)

Bạn có thể dùng cài đặt này khi ánh đèn flash quá "nóng", nghĩa là các đối tượng chụp quá lộ sáng. Chế độ bù sáng thường nằm trong menu lựa chọn và nó cho phép người sử dụng điều chỉnh cường độ của đèn flash. Hãy bắt đầu bằng giá trị -1 và thử dần dần các số nhỏ hơn.

Tăng tốc độ ISO

Khi tăng tốc độ ISO từ 100 lên 200 đến 400 hoặc hơn, bạn sẽ tăng được độ nhạy của cảm biến. Tuy nhiên, kết quả còn tuỳ thuộc vào khung cảnh chụp và tầm tác động của đèn flash (từ 2 đến 4,5 m). Vấn đề mắt đỏ không đáng lo ngại đối với loại ảnh nhỏ 4x6 nhưng sẽ gây phiền toái ở cỡ lớn, nhất là trong những vùng tối. Chú ý, sau khi chụp xong, chỉnh lại tốc độ ISO về 100.

Chế độ ưu tiên cửa trập

Nếu máy ảnh có tính năng này, bạn nên thử nghiệm. Về bản chất, chế độ ưu tiên cửa trập cho phép bạn đặt tốc độ đóng cửa bao nhiêu tuỳ ý. Mặc định ở chế độ flash đối với hầu hết máy ảnh là 1/60. Khi chuyển sang chế độ ưu tiên cửa trập, bạn có thể làm chậm tốc độ này tới 1/30 hoặc 1/15 giây và sẽ thấy hiệu quả rõ rệt. Tốc độ đó đủ dài để bắt hình nền như ánh đèn nhấp nháy, ánh nến... nhưng sẽ làm rung máy. Do đó, hãy kết hợp với giá đỡ và chỉnh ISO lên 200.

còn sửa thì dùng picasa mà sửa nhanh gọn lẹ. Thấy bánh nhà vythuy ngon quá nhưng Jeany chụp mà an toàn thực phẩm quá ( còn bọc nylon ):21::21: làm mất phần hấp dẫn.

Thế hôm này vythuy mời tớ, dungphuquoc . jeany và các bác nào thích bộ môn chụp closeup đến chụp ảnh cho sản phẩm nhé .:21::21::21: chỉ ăn , kg lấy tiền công ( chắc nghèo lun):24::24::24:
em có một mớ súng cổ mà em không biết bắn bác Asm ơi

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực

@ASM: cám ơn bác asm đã hướng dẫn thêm, hôm đó tưởng bác có đi ca fe nữa nên e mang máy theo nhờ bác chỉ dạy thêm, ài dè bác lo đi liên hoan nhậu nhẹt quá mà..

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

hehe em cũng sưu tầm đồ cổ nà, hôm nào mình giao lưu văn hóa nhé.
@Jeany, Dungphuquoc : hôm nào đi chụp nhé "đề tài ẩm thực đuờng phố" OK:21::21::21:

jenni

Thành viên tích cực

ta rất là buồn vì bữa đó ko có ta, huhuhuhu:20:, vì có hẹn bác sĩ, ko là đươc ăn bánh rầu.

jeanny_vcbean

Thành viên tích cực

@Jeany, Dungphuquoc : hôm nào đi chụp nhé "đề tài ẩm thực đuờng phố" OK:21::21::21:
@ASM: nhớ àh nha, e phải học hỏi nhiều

phanthingocanh

Thành viên tích cực

hehe dzui ghê ta, dzui vì lấp lánh chai dầu xanh :24::24::24: nhưng iem kẹt xức dầu với cty nên kg sang được thế bác Ánh lên đường mạnh giỏi nhé. Tớ thấy hai tay máy tham gia mà sao chưa thấy hình dzị?
Thanks em nha,vắng em buổi 0ff đó hèn chi chị thấy hơi thiếu thiếu

cái gì đó hok có ai cho chị oánh kkakaaka:21::21::21:

uhuh, quaidan đương ở không, có "chị hai" nào "còn dại khờ" mà "lỡ ra đường" nhắn quaidan "help" cho nha sặcsặc

zám hok đó,nói mà cái mẹt tái mét

nhé:confused::confused::confused:

tuech

Thành viên mới

lại ko đi off được,lở dịp với ace nữa rồi:20::20::20:

Dungphuquoc

Photographer XNC

Đồ cổ ASM ghê quá! Có bán lạc son không ? hà hà hà...

youandme8110

Thành viên tích cực

Cái mà em đẹp thế này mà không chụp, đòi đi chụp mấy cái đồ ăn ngoài lòng lề đường là thế nào?

xíiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

hehe, cái đống lạcxoong nhà iem bán được khối tiền đấy hehe.
YM em hử để đợt khác anh nghĩ ra đề tài roài anh chụp nhé, anh với em toàn xinh cả, chọn đề tài khó lắm:24::24::24::24:

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...

Giăng nì ơi! người ngồi sát bên phải là ai sao trông thấy gian tà quá:21:

Bác thanhnv này cứ ganh tỵ với cô N.A ko hà, ngại wó hix :21::21::21:

smiledang

Thành viên tích cực

hehe, cái đống lạcxoong nhà iem bán được khối tiền đấy hehe.
YM em hử để đợt khác anh nghĩ ra đề tài roài anh chụp nhé, anh với em toàn xinh cả, chọn đề tài khó lắm:24::24::24::24:
Cho tớ chụp ké với. Tớ cũng đẹp trai ko kém mấy anh mấy chị đâu nhé :21::21::21: