Offline mini 11 giờ trưa Thứ Bảy, ngày 03/7/2010

Asm

Giám đốc nhà máy pháo
Ðề: Offline mini đầu tháng 7/2010

hehehe "Chú" utle của Tuongvan đó chứ bạn gì nè :100: Hôm trước anh Utle cũng có đi từ Đồng Tháp lên off với ACE mình 1 lần rồi đó Tuongvan ui. :21:
hehe Bác Thành và Chị Linda, hum nèo off nữa kiw em đi dzí nha tiếc quá đợt này kẹt kg gặp các bác được

thanhchi

Thành viên tích cực
Ðề: Offline mini 11 giờ trưa Thứ Bảy, ngày 03/7/2010

Chưa viết gì được lúc này. Chỉ xin cám ơn trước Thanhchi về món cờ tây tuyệt cú mèo, báo hại tớ cứ xơi tì tì món dồi với hấp mà quên ăn món của nhà hàng, hehe.
cám ơn bác đã ủng hộ món cờ tây ,em sợ sẽ bị ế hên quá các bác đã ủng hộ, món bê thui nóng 11g mới có, nên em sợ trễ quá ,hẹn các bác lần sau nếu em còn ở vn

tuongvan

Đội trưởng CSPA

cám ơn bác đã ủng hộ món cờ tây ,em sợ sẽ bị ế hên quá các bác đã ủng hộ, món bê thui nóng 11g mới có, nên em sợ trễ quá ,hẹn các bác lần sau nếu em còn ở vn
Chị Thanhchi.
Chắc chắn là sẽ có lần sau rồi đó chị . Khi nào chị rinh giấy hồng thì nhớ làm sẵn bê thui nha chị, món này em ăn được chứ cái món hôm qua thì ..... hichic, :)

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hôm qua tháng 7 ngày 3
Bà con họp mặt thiệt là dzui ghê …

Trước tiên phải kể bác Thanhnv(d)ê
Hiền, ít nói, nhưng cứ mải mê rù rì,
Còn đây là bác Lieuvh em ci
Người thì hơi nhỏ, miệng thì ... hơi đáng lo,
Tui nghe chớ chẳng phải đoán mò
Có hai vị nọ là ”to’’ nhứt nhà
Bác Thành với bác Linda
Hai người cộng lại thì ra web này,
Nhưng xin được phép nói ngay
Tiễn bác Yman đi trước, chia tay chị Nicolas liền
Mừng hai bác thoát muộn phiền
Hết trông hết ngóng hết điên cái đầu,
Bác Phiden cứ làu bàu
Hôm trước ai thách choảng nhau vậy cà?!
Binhminh, Trunghai cứ ậm àh
Thằng tui, Quaidan thiệt thà xin can,
Bác Vinhhung, Utle nhẹ nhàng
Dongqk, Duy, Tuấn lẹ làng khi cụng ly
Tuvannguyen chắc chẳng được mấy khi
Trèo luôn lên ghế đứng hát thi với mọi người
Siphub lại tiết kiệm lời
Ôm đàn … tâm sự cái nỗi đời tha hương
Mauhoang như có vấn vương
Việc nhà việc nước đôi đường tính chửa ra,
Leo giới thiệu sơ qua
Nhà con ở tuốt Biên Hòa đó bác ơi,
Nói ra nghe thật rụng rời …
Thuongthuong xứ Huế cũng về chơi kỳ này,
Vinhlong đích thị miền tây
Cùng quê bà xã bác Phiden đây nờ,
Còn đây hai bác Tramgv(ờ)
Phỏng vấn đã đạt chỉ chờ thuốc thôi,
Binhminh một cặp có đôi
Nghe đâu đã thủ mấy thùng đồ rồi đó nghen,
Quoctinh bạn bác phiden
Chồng sau, vợ trước cùng phen chúng mình
Đèn đâu thấy chớp thình lình
Thì ra là thaomodel chụp hình,
Hoangyen68 tỏ tình
Giấy tờ khó quá, giúp mình các bác ui,
Ngahuynh04 nói quá dvui
Ở nhà có khách nhưng tui hổng dìa,
Tuongvan, Vantruc kia kìa
Bạn nào có rối hãy sớt chia nỗi lòng,
Nói thiệt vì quá là đông
D(v)ợ + quaidan không nhớ hết, xin cảm thông nhé, cả nhà!!!

Hôm qua tháng 7 ngày 3
Bà con họp mặt thiệt là dzui ghê …

:41::41::41:

Chỉnh sửa cuối:

ngahuynh04@yahoo.com

Thành viên tích cực

xin chào 2 bác quaidan,sao thơ con cóc ngồi trong hóc hay quá dị cho e xin vỗ 2tay hoan nghing nha. :41::41::41::41::41::41::41: Ta cứ ngỡ ghé qua XNC chơi cho biết Nào ngờ vui quá ở lại luôn

Hồ sơ K1_K2

Thành viên mới

Anh quaidan làm thơ hay thiệt, nếu anh có cơ hội về với Huế, em sẽ giới thiệu anh vào làng thơ của Huế nha, bảo đảm bà con ủng hộ hai tay hai chân, riêng em sẽ nhận anh là pà con ( đặng mai sau anh nổi tiếng em xin nhờ vả khakhakha.......

T

tuvannguyen

Guest

Rất vui khi được giao lưu cùng các bạn trong trang web XNC; tiện đây cũng xin nói lên lời cám ơn BĐH diển đàn; trong tâm tư của mỗi thành viên, ai cũng muốn đóng góp cho trang nhà được bền lâu, trên tinh thần " người đi trước giúp đở người đi sau"; nhưng thực tại thì : như anh Lieuvh đã trình bày trong diển đàn rồi...Tôi cảm nhận rằng: mình và anh vinhhung là hai thành viên lớn tuổi nhất rồi đó, 1956. Nhìn sơ qua buổi họp mặt ngày 03/7/2010, các bạn còn trẻ trung rất nhiều, dẫu sao chúng ta vẫn là bạn tốt của nhau, tình bạn đúng nghĩa của nó...
Hì hì... mách nhỏ một chút xíu nè: hôm đó: tuvannguyen, quai dan và Siphub làm tăng 2 ở Thủ Đức đến tối mới về đó, nói chung là đến hôm nay mới hồi sức ( tội nghiệp cho cái thân già chưa... lo chạy về nhà một mạch, ngủ thôi...); hà hà...đúng là lưu linh sĩ tử... Ở VN thì còn được vậy, chứ qua US rồi thì không sao có được như thế đâu...
Anh Phiden đưa hình lên trang nhà đẹp quá, merci beaucoup...
Quaidan làm thơ gì mà vui thế....Siphub vừa đàn vừa hát mệt quá rồi chứ...Xin gởi chào thân mến đến tấc cả mọi người trong diển đàn XNC.

vinhhung

Thành viên tích cực

Chào "tồng chí" bí thư lieuvh, các tồng chí trong ban chỉ huy và toàn thể các tồng chí đã tham gia chiến dịch Offline mini 11 giờ trưa Thứ Bảy, ngày 03/7/2010.
Qua Video clip của tồng chí Thành và qua những hình ảnh thực tế của "phóng viên chiến trường" Phiden đã cho thấy trận đánh Offline mini 03/7/2010 thành công mỹ mãn. Các tồng chí trong Ban chỉ huy chiến dịch đã làm tốt trách nhiệm của mình khi cổ súy được tinh thần yêu nước (nước bia, nước ngọt...) của toàn thể chiến sĩ xuatnhapcanh xông lên phía trước, đặc biệt là tinh thần chiến đấu "dũng cảm" của các "chiến binh" như Trunghai, Phiden, Binhminh, Siphu, Quaidan... đã góp phần làm cho chiến dịch... mau chóng kết thúc.
Một lần nữa, xin chúc mừng tồng chí bí thư lieuvh, các tồng chí trong ban chỉ huy và toàn thể các tồng chí tham gia chiến dịch Offline mini 11 giờ trưa Thứ Bảy, ngày 03/7/2010.
Xin cám ơn các tồng chí nhiều lắm, vì đã cho tôi tham gia chiến dịch "lịch sử" này.
Thân chào và chúc sức khỏe các tồng chí.

Anh tuvannguyen ơi: Chắc có lẽ chầu tăng 2 của anh với 2 anh Quaidan và Siphu ở Thủ Đức quá đã nên đến hôm nay anh vẫn chưa hồi phục công lực, vì vậy anh "tặng" thêm cho tôi tới 7 tuổi, nhiều quá không dám nhận. "Tiểu đệ" mới 47 tuổi thôi "Đại ca", sinh năm 1963.

Siphub

Thành viên tích cực

Xin giả nhời bác quảy đạn.

Ở đâu ăn nhậu là hết
Diễn đàn ăn nhậu thì còn nguyên xi.
Vài năm sau có mở coi.
vẫn còn y đó off line hôm nào.

Hic. hic...

Vài ngày rồi , ngồi vẫn nhớ....

T

tuvannguyen

Guest

Chào các bạn trong diển đàn và riêng bạn vinhhung(nick); có sự hiểu lầm rồi đó, đúng ra là tôi phải viết là: Tôi (c'est moi) ngày sinh tháng đẻ năm chào đời là: 24/12/1956. Chứ Văn Từ này không hề nghĩ tuổi của bạn đâu, 1963 cũng là năm sinh của đứa em ruột của mình, nó hiện ở Tokyo Japan. ( male, kỹ sư điện, cựu học sinh Lasan Taberd, thành phần vượt biên);mình không nghĩ là bạn bằng tuổi mình đâu, đừng hiểu sai cho mình nha, và có buồn thì cho qua đi khi đã rõ sự việc ( làm sao mà mình dám cho bạn thêm 07 tuổi được, mình cũng không là thầy bói được mà); hì hì... vài hàng cùng bạn, cho qua hết nha, vui là chính, tình chân thật cùng nhau chia vui sẽ buồn ( niềm vui nhân đôi, nỗi buồn chia một nữa), chúc mọi sự tốt đẹp đến với các bạn và riêng bạn; xin chào.

Trunghai

Thành viên tích cực

Theo thông tin của bộ chỉ huy "trung ương miền nam" báo cáo sau trận chiến, quân địch chết ba ...quân ta chết hết :13::13::13:..he...he...
-Quải đạn ui! cho số phone nhe , hôm đó điện thoại hết fin mà người cũng hêt`1 fin cho nên không xin số được ...hẹn gâp nhé giữa Thủ đức:43: trunghai ; 0907101199
-Cho trunghai cảm ơn thật nhiều tới mọi người nhe

quaidan

Cựu Ban điều hành

Theo thông tin của bộ chỉ huy "trung ương miền nam" báo cáo sau trận chiến, quân địch chết ba ...quân ta chết hết :13::13::13:..he...he...
-Quải đạn ui! cho số phone nhe , hôm đó điện thoại hết fin mà người cũng hêt`1 fin cho nên không xin số được ...hẹn gâp nhé giữa Thủ đức:43: trunghai ; 0907101199
-Cho trunghai cảm ơn thật nhiều tới mọi người nhe
Hehe, hi bác trunghai, hổm rày tưởng bác chưa dìa tới nhà chớ (suỵt: đừng có giả say đi qua nhà bà hàng xóm là được rùi). Em ngán bác thiệt, bác kiếm ra cái vé gửi xe chửa?! :24::24::24: Chả biết bác say hay tỉnh nữa :confused:
Tặng các bác XNC.com một bài thất ngôn bát cú nè :3:

Tỉnh hay say
Say say ! Tỉnh tỉnh ! Tỉnh hay say ?!
Ai biết ai hay mới đại tài
Mượn mấy vần thơ nâng cốc rượu
Vay vài câu đối thoát thiên thai
Liêu xiêu nghiêng ngã xem trời đất
Ngúc ngoắc gật gù ngẫm tháng ngày
Cưỡi gió theo mây ôm vũ trụ
Ta say hay tỉnh đố ai hay ?!

quaidan :41::41::41:

Ý quên, số phone của em là 0909884400, các bác có đi lạc thì :101: em, em rước dìa.

vinhhung

Thành viên tích cực

Chào bác tuvannguyen và bác phuthohoa,
Không sao đâu hai bác ạ, bác tuvannguyen có cho thêm vài tuổi nữa cũng chẳng sao, vì như bác tuvannguyen đã nói: “vui là chính, tình chân thật cùng nhau chia vui sẽ buồn” nên tuổi tác là không thành vấn đề. Tôi đã hiểu sai ý bác tuvannguyen.
Thật tiếc là bác phuthohoa đã không tham dự được trận offline ngày 03/7/2010, nên bác uất ức cũng là chính đáng, vì các bác “trung ương miền Nam” như bác lieuvh, Thành, thanhnv, binhminh, tuongvan… đã chỉ huy và tổ chức chiến dịch Offline phải nói là rất thành công. Thôi thì bác ráng chờ các bác ấy sang để tổ chức offline tại xứ cờ hoa vậy.
Chúc mọi sự tốt đẹp sẽ đến với các bác.

Trunghai

Thành viên tích cực

Hehe, hi bác trunghai, hổm rày tưởng bác chưa dìa tới nhà chớ (suỵt: đừng có giả say đi qua nhà bà hàng xóm là được rùi). Em ngán bác thiệt, bác kiếm ra cái vé gửi xe chửa?! :24::24::24: Chả biết bác say hay tỉnh nữa :confused:
Tặng các bác XNC.com một bài thất ngôn bát cú nè :3:

Tỉnh hay say
Say say ! Tỉnh tỉnh ! Tỉnh hay say ?!
Ai biết ai hay mới đại tài
Mượn mấy vần thơ nâng cốc rượu
Vay vài câu đối thoát thiên thai
Liêu xiêu nghiêng ngã xem trời đất
Ngúc ngoắc gật gù ngẫm tháng ngày
Cưỡi gió theo mây ôm vũ trụ
Ta say hay tỉnh đố ai hay ?!

quaidan :41::41::41:

Ý quên, số phone của em là 0909884400, các bác có đi lạc thì :101: em, em rước dìa.
He..he..
Tối bữa say qua trời say
Cầm tay chị xã tưởng tay chị hằng
Đến khi chị xã cằn nhằn
"Chị hằng sao lại già khằn vậy ta ...ha..ha.." (lưu hành nội bộ)

-----
SAAAAAAAAAAAY
Ô hay! trăng trèo lên ngọn cây
Vừa rồi mới thấy ở ngay đây
Trăng vàng, sóng sánh trong ly rượu
Không lẽ ... mới giờ trăng đã say

Rượu cay ... ta uống cả trăng say
Thú vui, thi tửu đã bao ngày
Đời đắng , đời cay ta nào biết
Uông cạn một đời ta mới hay

Ô hay !trăng té từ ngọn cây
Té vào ly rượu làm ta say
Thơ còn một chữ ....... không viết nỗi
Thôi thì ta ngoáy ..... một chữ say

ha...ha...ha...

thanhnv

Thành viên tích cực

Cuối tháng 7 này mà Trunghai chưa đi thì lại cùng ace off nữa nhé. Nhân dịp đặc biệt đó.

quaidan

Cựu Ban điều hành

He..he..
Tối bữa say qua trời say
Cầm tay chị xã tưởng tay chị hằng
Đến khi chị xã cằn nhằn
"Chị hằng sao lại già khằn vậy ta ...ha..ha.." (lưu hành nội bộ)
Coi chừng …
Sáng ngày tỉnh dậy ngó qua
Chị hằng chẳng phải, chị nhà cũng không
Nói ra cười đến chổng mông
Đêm rồi say quá lộn chuồng bầy heo … hehe

SAAAAAAAAAAAY
Ô hay! trăng trèo lên ngọn cây
Vừa rồi mới thấy ở ngay đây
Trăng vàng, sóng sánh trong ly rượu
Không lẽ ... mới giờ trăng đã say

Rượu cay ... ta uống cả trăng say
Thú vui, thi tửu đã bao ngày
Đời đắng , đời cay ta nào biết
Uông cạn một đời ta mới hay

Ô hay !trăng té từ ngọn cây
Té vào ly rượu làm ta say
Thơ còn một chữ ....... không viết nỗi
Thôi thì ta ngoáy ..... một chữ say

ha...ha...ha...
Ah ha
Trăng đã đi rồi không ghé đây
Ta buồn nên uống mãi không say
Ngẩn ngơ ta cứ chờ trăng mãi
Tháng ấy ngày nào vẫn ngất ngây …
Saaaaaaaay

T

tuvannguyen

Guest

Chào các bạn, Ofline mini mang nhiều kỷ niệm rồi đấy, gói hành trang cho những người chuẩn bị rời quê hương, làm người di cư nơi xứ lạ quê người; các bạn sẽ còn đọng lại một chút gì trong cõi lòng, cho một tương lai qua bao năm mõi mòn chờ đợi, ngóng trông, mong ước... và rồi: cũng đến cái ngày ra đi tìm một cuộc sống mới; tuy rằng chúng mình cùng đi chung một con đường, cùng một hướng đi, cho ngày mai: nhưng có người đi trước, lại có người đi sau; có người được trọn vẹn khi gia đình được đi hết , đúng nghĩa đoàn tụ; cũng không ít những người được đi rồi, lại còn lo lại cho những đứa con bị quá tuổi, ở lại VN. Âu cũng là số phận của mỗi người mà Thượng Đế đã sắp xếp. Ví như chính mình: một đứa con gái đầu lòng phải rớt lại vì quá tuổi (1985); buồn cho một điều là không còn ai là bà con thân thuộc ở VN cả, ngay trên mảnh đất hiện tại ở quận 9 này, làm sao một đứa con gái chịu đựng nổi, mình lo lắng vô cùng, thôi thì dựng vợ gã chồng cho êm xuôi phần nào, sau này cũng là F3 như chính mình thôi; cái thời gian 10 năm trôi qua cũng khá dài... đành phải chấp nhận vậy. Mình muốn nói lên cái thân phận của mình, để các bạn có những nỗi buồn vu vơ, vớ vẫn như mình an tâm, vì bên cạnh mình vẫn có những người cùng buồn với mình đó; còn chuyện hồ sơ: ôi cũng lắm điều may mắn hoặc bị trục trặc, các bạn có hoàn cảnh hồ sơ bị check đi check lại nhiều lần, cũng đừng buồn làm chi nha, cứ làm theo yêu cầu của NVC,( riêng hồ sơ mình bị check đến 04 lần, hết bổ túc giấy khai sinh củ... đến giấy i864, bảo trợ tài chính), rồi cũng hoàn tất và chờ giấy báo PV thôi. Tuần tự chuyện gì đến cũng sẽ đến thôi; Vài hàng tâm sự cùng các bạn vậy nha, vì mình không biết làm thơ gì cả, chỉ thích trích lại thơ của người ta sáng tác thôi [ Óc tim cô đặc hồn thi sĩ. Vắt tặng cho đời mấy giọt thơ. (Lữ Tùng Anh) ]. Văn thì cục mịch, vì ngày xưa mình theo ban B, chỉ mò mẫm gõ bàn phím vi tính ( cũng tự học thôi), nói lên phần nào tâm tư, tình cãm của chính mình qua buổi Ofline mini, họp mặt trong tình bạn chân chính với tấc cả các bạn trong diển đàn XNC; thêm một lần nói thêm nữa là: Xin cám ơn Ban Điều Hành website XNC, các thành viên không phân biệt tuổi tác, chúng ta là bạn tốt của nhau, cho hôm nay, cho ngày mai, sống đúng với tinh thần: "người đi trước giúp đỡ người đi sau" Dài dòng như văn tự rồi, stop thôi. Chúc các bạn luôn VUI SỐNG. Xin chào tấc cả các bạn.

quaidan

Cựu Ban điều hành

... Âu cũng là số phận của mỗi người mà Thượng Đế đã sắp xếp... đành phải chấp nhận vậy...
Hi bác tuvannguyen, tặng bác một bài thơ mang tâm sự của quaidan làm kỷ niệm nhé:

Bỗng nhiên thức giấc giữa đêm thâu
Tự vấn một mình chuyện những đâu
Kẽo kẹt bon chen hơn nữa kiếp
Phì phò ngụp lặn quá canh sầu
Thương thân cát bụi còn mang nặng
Tủi phận bọt bèo cứ dấn sâu
Ngẫm sự thế thời không đổi được
Buồn tình lấy bút quẹt vài câu !

:103::103::103:

T

tuvannguyen

Guest

:41: cám ơn rất nhiều :41: riêng mình thích câu chót: ... buồn tình lấy bút quẹt vài câu.:13:
Mình thích thơ Lữ Tùng Anh ( lúc đó học dưới mình một lớp, và ở cư xá trước mặt nhà dòng mình đi tu, anh ta có những tập thơ rất ư là lãng mạn và tuyệt vọng, hận thù chiến tranh, như những câu thơ sau:
[Chiến tranh kéo về tôi mất Mẹ Cha,
Tuổi trẻ lớn lên chưa sống đã già,
Sống như loài mèo hoang chó dại,
Tru rống căm hờn trên bãi tha ma...]
Mình có nhớ rất rõ ngày xưa ấy của mình là thế này: vào niên khóa 71-72. mình là du học sinh ở xứ Huế;mình đi tu dòng DCCT ,78 Nguyễn Huệ Huế, mình học lớp 11B ở trường Providence ( vì nhà dòng không có lớp lớn, từ lớp 10 đến 12); thi tú tài phần nhất ở trường Đồng Khánh. mình ăn học ở Huế gần hai năm rồi vào Sài gòn, thi tú tài phần hai ở Sài gòn, thi viết (e cờ ri), hì hì... tú nào cũng xin miễn một tuổi, chẳng giỏi giang chút nào, tú nào cũng theo ban B, đều đậu thứ cả, không được ưu, bình, bình thứ ( đủ điểm đậu là nhất rồi phải hong nị ?), nói thật là lúc ấy cũng phách, học ban B cũng bơi muốn hụt hơi luôn đó ( cũng cái tội : mang bệnh sĩ, chọn ban B cho nó oai, sự thật thì học không nổi) ... Xứ Huế thơ mộng, xuất khẩu dễ thành thi, có tâm hồn thi sĩ như quaidan mà ra Huế sống thì tuyệt cú mèo đó. hì hì...lại nói chuyện đời tư rồi... sống ở đâu cũng vậy thôi, làm thơ ở đâu cũng được mà, nhất là làm thơ lúc có ma men và bạn hiền, phải không quán đãi, hà hà... hôm nào rãnh rỗi và thuận tiện, những bạn ở gần gần nhau họp mặt nha, uống chén rượu mừng, làm thơ xuất khẩu đi Mỹ, bán rẻ thôi, kiếm chút tiền, gom góp để mua vé máy bay, DZỌT qua mẽo cho xong, vui vậy thôi. Cuối tháng 7 này, có thể có giấy PV cho những bạn có hồ sơ hoàn tất thì vui biết mấy (trong đó có mình), theo dự đoán của anh lieuvh là 30/7đó, ( hy vọng sẽ có giấy PV hơn ngày 29/6), riêng mình thì rất trông mong, như mà: chuyện gì đến sẽ đến... rãnh rổi, gõ bàn phím dài dài vậy, có gì mong các bạn thứ lỗi cho già này, ( hì hì... nói vậy chứ chưa được 60 năm cuộc đời thì chưa phải là già phải hông? chỉ là người sống lâu có tuổi thôi...). ý tưởng thì vô vàn, nhưng thực tại thì hết rồi, tạm ngừng nha, chúc các bạn luôn MẠNH KHỎE.

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào các bác

Các bác cứ tâm sự loài chim biển thoải mái nhưng mong các bác đừng đụng chạm đến chuyện chiến tranh hay thời cuộc. Mong các bác thông cảm hợp tác nhé.