Offline Phan Rang 18/08/2012

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Offline Phan Rang 18/08/2012

Hi! Bác Dungphuquoc, hình Bác chụp cả đoàn Offline Phan Rang 18/08 đẹp lắm nhưng tiếc quá, vì chỉ nhìn hình thôi mà không biết tên các ACE, phải chi được xướng danh từng thành viên thì hay quá! (vừa biết mặt, vừa biết quý danh luôn).
Thanks! Bác đã post lên diễn đàn những tấm hình đẹp, cho cả nhà cùng xem.:6:
Chúc vui!
Chào Chị !
Đúng ra DPQ phải đóng chú thích từng tấm hình, từng nick của mỗi thanh viên. Nhưng theo sự yêu cầu nên DPQ chỉ post hình thôi, mong Chị và các ACE trong diễn đàn thông cảm. Nếu Chị muốn tìm hiểu và biết tên các TV, xin mời Chị vô diễn đàn tìm mục (Góc hình ảnh) tham dự Offline là có đầy đủ hết đó Chị.

Cám ơn Chị !

Thành

Thích đủ thứ ...

Nhìn mọi người đi chơi vui quá & thấy mà...thèm. Có 1 bác "đồng nghiệp" guitar với e nữa, ko biết nick là gì & có dịp nào được "thọ giáo" hem ta? :p
Bác đang wýnh Guitar là em đây :24::24::24: hum đó không có ai phụ làm solo đơ hết cả tay l001

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Xin chào các anh chị em trên diễn đàn,

Với những ai đã tham dự chuyến đi thăm nhà anh Tamtuong vừa rồi thì mới cảm nhận được sự gắn kết và nồng ấm của các thành viên với nhau, đó đích thật là những kỷ niệm khó quên khi các anh chị em còn ở quê hương Việt Nam.

Sau đây Ngochappy xin được tường thuật lại buổi offline tại Phan Rang

***Thứ bảy 18/08/2012

Sáng sớm anh chị em đã tập trung đầy đủ tại nhà anh Thành và đúng 05g sáng lên xe thẳng tiến về Phan Rang, sau khi rước Tuấn Đoàn ở Hàng Xanh và chị LyDao, Thungan ở Thủ Đức.

Xe bắt đầu khởi hành bon bon trên đường, mọi người vui vẻ chuyện trò rôm rả và tỉnh ngủ hẳn với những câu pha trò vui vẻ dí dzỏm.

Cả đoàn tấp vào ăn điểm tâm ở quán ăn tại Dầu Giây với những tô hủ tiếu Nam Vang ngào ngạt hương thơm và những tô phở bò hấp dẫn…

Sau khi nạp đủ năng lượng, mọi người hăng hái tiếp tục cuộc hành trình đến nhà anh Tamtuong.

Dừng chân tại Bò sữa Thắng Lợi và quán bán thức ăn đặc sản Phan Rang, mọi người mua sắm, nghỉ ngơi để tiếp tục tới bãi biển hít thở không khí trong lành và thưởng thức mùi mặn của biển.

Sau đó cả đoàn lại tiếp tục cuộc hành trình đến nhà anh Tamtuong và khi đến đầu hẻm đã thấy anh Tamtuong ra đón mọi người vào nhà.

Ôi chào sung sướng quá khi bước chân vào ngôi nhà mát mẻ, khang trang của anh Tamtuong và thích nhất là các món ăn thật ngon mà anh chị Tamtuong nấu nướng để chiêu đãi mọi người: nào là gà Mương Mán rim xả ớt (nuôi tại nhà), mực xào hành tây, bò xào xả ớt ăn với bánh mì, cháo gà, rau sống xanh ngon với những cọng giá không ủ chất hoá học nên vị ngọt tự nhiên. Nho Phan Rang thật ngọt, táo Phan Rang thật ngon, khoai lang Phan Rang thật dẻo và ngọt làm mọi người cứ muốn thưởng thức mãi đến nỗi đem theo về Khách sạn ăn tiếp. Hihi Kim Ngân rất thích "ôm Khoai" kè kè bên mình, mà lầm thầm không biết người nào có nhảy mũi không nhỉ?

Hơn 09 tiếng đồng hồ trên xe vì đường xa mệt mỏi và đói bụng nên mọi người đều nồng nhiệt hưởng ứng các món ăn một cách tận tình. Sau đó mọi người tụ họp tại phòng khách để hát Karaoke. Anh chị em cứ lưu luyến mãi không muốn về, mãi đến 18g mới rời nhà anh Tamtuong để vào khách sạn nghỉ ngơi.

Xin cám ơn anh chị Tamtuong rất nhiều với những món ăn ngon đó và còn được đem theo về khách sạn :1::1::1:.

Chừng 01 tiếng sau, mọi người đi bộ ra biển thưởng thức những món ăn hải sản đặc biệt của Phan Rang và ngắm biển đêm. Thật thoải mái và thích thú khi đứng trước biển dang tay ra tận hưởng những cơn gió mát mẻ, nghe tiếng sóng biển vỗ rì rào.

Giữa khung cảnh im lặng và thơ mộng đó, tiếng đàn réo rắt của anh Thành hoà với giọng ca của Kim Ngân, Lê Đức, chị Bảy, Thu Ngân, anh Tamtuong thật là tuyệt vời và mọi người không bao giờ quên được những phút giây bên nhau này. Đến tận bây giờ Ngochappy vẫn cảm nhận từng tiếng cười đùa giòn tan, những lời trêu chọc vui vẻ như còn đọng lại đâu đây.

Đến khuya, mọi người quay lại khách sạn đón nhận những trận cười vui vẻ nghiêng ngả của Sư phụ Đức cùng các học trò không dứt đến tận 02g sáng mới đi ngủ. Thật là có ở cùng nhau tâm sự mới thấy tình bạn cao qúy dường nào.

Cám ơn Sư phụ Đức đã hướng dẫn tận tình cho các đệ tử được sáng mắt ra thêm nhiều điều thú vị.

Như vậy đã kết thúc ngày thứ bảy 18/08/2012, xin mời các bạn xem tiếp phần sau của ngày Chủ nhật 19/08/2012.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào chị Ngọc.

Gần ba chục năm nay, lúc nào Tamtuong cũng thấy bà Tám nhà mình thật đáng...ghét :1:! Ghét bởi bà Tám hay càm ràm, cáu gắt vì những chuyện gì gì đâu đâu...:1:

Nhưng không hiểu vì sao? Sau lúc các anh chị ghé thăm nhà, bà Tám trở nên cởi mở, dịu dàng và "thì mị" hơn. Ngay lúc này cũng vậy, sau khi để bà Tám xem và đọc bài post phần 1 của chị, bà Tám bỗng rơm rớm nước mắt và còn muốn khóc nữa! :1:l001

Ông Tám thấy lạ, nhìn càng "gai tinh" hơn :1:. Rồi hỏi bà Tám: mẹ nó sao vậy?

Bà Tám im re, lặng lẽ vừa đi vào phòng nhưng cũng vừa khẽ: Ba nó thương XNC là đúng rồi, tự nhiên sao tui nhớ "họ" quá! :1:l001

Trời ạ! XNC có bài thuốc gia truyền gì mà sớm thay đổi tính tình bà Tám mau dữ dị.

Bà Tám còn bảo: anh cố gắng rủ mọi người sắp xếp tháng sau ra nhà mình chơi tiếp nghen...l001l001l001l001

Dungphuquoc

Photographer XNC

Nhưng không hiểu vì sao? Sau lúc các anh chị ghé thăm nhà, bà Tám trở nên cởi mở, dịu dàng và "thì mị" hơn.

Bà Tám còn bảo: anh cố gắng rủ mọi người sắp xếp tháng sau ra nhà mình chơi tiếp nghen...l001l001l001l001

Hi Anh Tám !

Dzụ dzì chớ ! Cái dzụ mà chị Tám (cởi mở) là OK rồi. Chị Tám kêu anh mời ACE tháng sau ra nhà mình chơi tiếp nghen. Sao anh lạy dữ vậy, hả anh Tám ? Hahahaha...!!!!!

ziz

Support

Chào chị Ngọc.

Bà Tám im re, lặng lẽ vừa đi vào phòng nhưng cũng vừa khẽ: Ba nó thương XNC là đúng rồi, tự nhiên sao tui nhớ "họ" quá
May quá, chị ấy nhớ ai chớ không phải tui nha anh Tám . :24::24::24::24:

Chào chị Ngọc.

Gần ba chục năm nay, lúc nào Tamtuong cũng thấy bà Tám nhà mình thật đáng...ghét :1:! Ghét bởi bà Tám hay càm ràm, cáu gắt vì những chuyện gì gì đâu đâu...:1:

Nhưng không hiểu vì sao? Sau lúc các anh chị ghé thăm nhà, bà Tám trở nên cởi mở, dịu dàng và "thì mị" hơn. Ngay lúc này cũng vậy, sau khi để bà Tám xem và đọc bài post phần 1 của chị, bà Tám bỗng rơm rớm nước mắt và còn muốn khóc nữa! :1:l001

Ông Tám thấy lạ, nhìn càng "gai tinh" hơn :1:. Rồi hỏi bà Tám: mẹ nó sao vậy?

Bà Tám im re, lặng lẽ vừa đi vào phòng nhưng cũng vừa khẽ: Ba nó thương XNC là đúng rồi, tự nhiên sao tui nhớ "họ" quá! :1:l001

Trời ạ! XNC có bài thuốc gia truyền gì mà sớm thay đổi tính tình bà Tám mau dữ dị.

Lời đầu tiên tui xin chào Bác cùng cả nhà XNC , tui là thành viên mới toanh nè ! thấy các Bác đi of zui quá trời !...Mong rằng có một ngày mô đó các Bác * lạc lối * về Huế của tui cho tui tham gia of zới ! Và tiếp đến xin chúc cả nhà XNC một ngày mới an lành... oh quên nữa , Bác viết bài zí zỏm quá !

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Hi Anh Tám !

Dzụ dzì chớ ! Cái dzụ mà chị Tám (cởi mở) là OK rồi. Chị Tám kêu anh mời ACE tháng sau ra nhà mình chơi tiếp nghen. Sao anh lạy dữ vậy, hả anh Tám ? Hahahaha...!!!!!
Bà Tám này muốn giành giựt ghế Trưởng ban ăn chơi, tui phải quứt 4 lạy là phải rồi chớ sao nữa anh Dũng. Hehe...:24:

Guitarocker

Thành viên tích cực

Bác đang wýnh Guitar là em đây :24::24::24: hum đó không có ai phụ làm solo đơ hết cả tay l001
Thà là ko biết thì thôi, giờ biết rồi thì phải...giận bác, vì đi mà...hong rủ (trong khi cũng chat v nhau khá thường trên Yahoo), đi hong rủ...giận!:20:

Thành

Thích đủ thứ ...

Thà là ko biết thì thôi, giờ biết rồi thì phải...giận bác, vì đi mà...hong rủ (trong khi cũng chat v nhau khá thường trên Yahoo), đi hong rủ...giận!:20:
Úi trời, ai biết đâu trời, tại vì đi về nơi xa, sợ nhiều người không đi được nên không thông báo trên diễn đàn :24: Thôi chuẩn bị tinh thần để đi dự buổi off kỷ niệm 3 năm XNC đi nhen hehehe.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Hi Guitarocker.

Bạn cố gắng gia nhập hội sớm sớm, để phụ chơi guitar giúp bác Thành một tay nghen. Trong nhóm, duy nhất chỉ mình bác Thành chơi được guitar thôi. Tất cả còn lại chỉ biểu diễn...violin hoặc piano không hà! :10:l001:24::6:

ngochappy

Cựu Ban điều hành

Xin chào các anh chị em trên diễn đàn,

Ngochappy xin được tiếp tục về Ký sự chuyến đi Phan Rang

*** Ngày chủ nhật 19/08/2012 :

Vì mải mê học tập các bài học do sư phụ Đức giảng dạy nên mãi đến 7g30' mọi người mới tập trung ra biển để thưởng thức quang cảnh biển buổi sáng.

Buổi sáng biển thật đẹp với ánh nắng rọi xuống mặt nước lung linh, sóng biển lăn tăn xô đẩy nhau vào bờ, làm mình gợi nhớ đến bản nhạc Thuyền và Biển, thơ của cố thi sĩ Xuân Quỳnh, nhạc sỹ Phan Huỳnh Điểu phổ nhạc.

“Chỉ có thuyền mới hiểu biển mênh mông nhường nào
Chỉ có biển mới biết thuyền đi đâu về đâu….”

Biển thật dịu êm với những cơn gió thổi nhẹ nhàng làm mọi người thấy khoẻ khoắn và bắt đầu xuống nước vui đùa với sóng.

Hihi, tại bãi biển này nhớ nhất là em Tuandoan, sự việc đột xuất xảy ra nhanh quá, nên thật tiếc không còn lưu lại được tấm ảnh độc đáo nào để kỷ niệm phút giây này..

Những giờ vui đùa với biển đã qua, mọi người lên xe đi ăn điểm tâm tại chợ Phan Rang với những món ăn tự chọn. Sau đó mua những thức ăn đặc sản của Phan Rang: chả cá, nem, tỏi… để làm quà mang về nhà.

Tiếp tục cuộc du ngoạn theo như chương trình đã vạch ra, mọi người lên xe ra chợ Mới để thăm 02 gian hàng của anh chị Tamtuong, cũng như mua trái cây, khoai lang... Khoảng nửa tiếng sau, các anh chị em cùng phụ dọn hàng với anh chị Tamtuong để tiếp tục đi tham quan Tháp Chàm.

Trời Phan Rang đầy nắng chói chang, từng người, từng người leo lên những bậc thang cấp mà sao đi hoài không thấy tới….. Ồ, cuối cùng cũng đến được đỉnh đồi của ngọn Tháp rồi, mọi người hân hoan nghỉ mệt và chụp hình.

Từ trên cao nhìn xuống phong cảnh thật đẹp: cả một thành phố Phan Rang thấp thoáng nơi xa, với những con đường xe cộ thi thoảng chạy qua dưới những tấm Panô quảng cáo sừng sững trên nóc nhà.

Đằng kia, đoàn xe lửa dừng chân tại sân ga chốc lát và tiếp tục cuộc hành trình của mình xuyên qua bóng cây xanh ngắt.

Gió thổi lồng lộng xua tan sự nóng bức và mọi người cùng chụp những tấm hình lưu niệm với nhau.

Thoáng nhìn thấy cây me có dáng xinh đẹp từ xa, mọi người nhớ đến ý tưởng “Chiều chiều ta lại nắm tay nhau về” nên các người đẹp XNC chụp hình tại cây me và tại gốc me này hai chị em Song Ngân phải quyết đấu để dành lấy một người hihi:1::1::1:

Chụp hình xong và nghỉ ngơi một lát, mọi người lên xe thẳng tiến theo hướng dẫn của anh Tamtuong đến nhà hàng cơm gà nổi tiếng của Phan Rang để dùng bữa trưa và sau đó ra xe về TP.Hồ Chí Minh, kết thúc một chuyến đi thú vị và đầy ấp tiếng cười.

Với Ngochappy, đây thật là chuyến đi xa tuyệt vời nhất từ trước đến giờ, thật thoải mái vui vẻ với những trận cười không dứt trong suốt hai ngày. Ngochappy nghĩ rằng mai này dù có ở nơi xa, chị Lydao,Thungan cùng tất cả những người tham dự luôn nhớ đến những kỷ niệm khó quên nơi đây.

Chuyến đi Phan Rang này hẳn là ấm cúng và thú vị hơn nếu có thêm anh Le_bac49, anh Quaidan, chị Lily, Bạn Be xinh, anh Ndtrg61, anh Hung1955, anh Langvuon, anh Onenainainai, anh Colua, anh Nguyenchauanh, chị Phanthingocanh, anh chị Hoangmau, bạn Thaomy, bạn Funnyngo139, bạn Smiledang, chị Tinatrung, anh Asm, bạn Delena, anh Nguyenhoangthang, anh chị Trieutong, anh chị Phongtruong, chị Hieuhan, anh Phungphan….

Thôi thì xin gởi đến nhau lòng qúy mến chân tình cùng niềm mong ước sớm ngày gặp lại.

Xin được thay mặt quý anh chị em trong gia đình XNC gởi lời cám ơn đến anh Thành, Linda đã gầy dựng nên nên diễn đàn XNC.com như một mái ấm cho chúng ta giao lưu, động viên, hỗ trợ nhau và san sẻ phần nào niềm vui nỗi buồn trong cuộc sống.

Xin cám ơn gia đình anh chị Tamtuong đã tận tình tiếp đón các anh chị em ra thăm nhà.

Một lần nữa cũng xin cám ơn anh Thành đã cho mọi người thưởng thức Video clip mini tuyệt vời.

Xin cám ơn anh Dungphuquoc -photographer của XNC- đem đến những tấm hình “tuyệt chiêu” để đời.

Xin cám ơn em Tuandoan đã lo xe cộ chu đáo và an toàn trong chuyến đi này.

Xin cám ơn tất cả các bạn đã tham gia, những-người-bạn-chân-tình sôi nổi và vui vẻ, đã tạo nên cho mình cảm xúc thật nhiều khi viết lại những hồi tưởng về chuyến đi offline xa này.

Trân trọng. Xin cám ơn vì tất cả.

Xin mời quý anh chị em thưởng thức nhạc phẩm “RỒI MAI ĐÂY” qua tiếng hát của ca sĩ Lâm Nhật Tiến.

[FLASH]http://static.mp3.zing.vn/skins/mp3_main/flash/player/mp3Player_skin1.swf?xmlurl=http://mp3.zing.vn/blog?OC9jNC84YzRkZjAzNzhlMzg1NDRiNTg3NzM2NWZiOWFhZjI1Yy5cUIbaBmUsICDN8UdUngG7kkkgTUFJIMSQw4JZfEzDgk0gTkjhdUngqxUIFRJ4WeBq-TnwxfDE[/FLASH]

**** Lời bài hát:

Rồi Mai Đây

Rồi mai đây khi mình xa nhau nhớ đến nhau hoài
Rồi mai đây khi tình bay xa nhớ đến hôm nay
Còn mãi mãi những gì mình chất chứa trong lòng
Còn cho nhau chút dư hương, đừng tiếc nhau gì vấn vương.

Mình xa nhau xin đừng quên nhau, chớ trách nhau gì
Mình xa nhau xin đừng quên mau, nắng sẽ phai màu
Đừng khóc nữa gió buồn vì mắt ướt hoen rồi
Đừng cho nhau tiếng than van, đừng nói lên lời khóc than.

Ngày xa nhau mưa buồn giăng mau, cất bước âu sầu
Ngày xa nhau tâm hồn thương đau, khói thuốc không màu
Mình nhớ mãi chuỗi ngày nào đó đã xa rồi
Mình chia tay gió bay bay, còn đó khung trời xám mây.

Rồi mai đây khi mình chia tay, nhớ đến hôm nay
Rồi mai đây trong giờ chia ly, nhớ phút giây này
Hồn quyến luyến những gì mình đã cho nhau rồi
Đành xa nhau chớ đi mau, sợ vỡ tan tình bấy lâu.

Chỉnh sửa cuối:

Hihi, tại bãi biển này nhớ nhất là em Tuandoan, sự việc đột xuất xảy ra nhanh quá, nên thật tiếc không còn lưu lại được tấm ảnh độc đáo nào để kỷ niệm phút giây này..
Wa, phãi chi mà dungphuquoc hay Ngochappy mà lưu được cái kỷ niệm đột xuất này , rồi mình đem tấm ảnh này ra đấu giá trên diển đàn , thì bão đãm là diển đàn mình sẽ có thêm nhiều bài post vui vẽ, thay cho những nổi niềm chờ đợi Visa:24::24::24::24::24:

Delena

Phó đoàn Nghệ Thuật 5

Wa, phãi chi mà dungphuquoc hay Ngochappy mà lưu được cái kỷ niệm đột xuất này , rồi mình đem tấm ảnh này ra đấu giá trên diển đàn , thì bão đãm là diển đàn mình sẽ có thêm nhiều bài post vui vẽ, thay cho những nổi niềm chờ đợi Visa:24::24::24::24::24:
Còn nhiều ảnh "đọc" lắm bác Lê ơi,nhất là ảnh của chị Đức...hihihi bác xem là xỉu luôn ...hahahah,coi chừng bác nói dzậy anh Dũng đem ra đấu giá mấy tấm hình đó là Bác cắn lưỡi chít luôn..........l001l001l001

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Ông Trưởng Ban ngồi với ai vậy nè:confused::confused::confused::confused:
Dạ, là bạn gái em đó anh.Trời! em đi quýnh lén, hẻm ngờ chị Ngọc chộp được và trình làng. Lỡ rồi, anh ép em khai thì em cũng xổ thiệt luôn. :24:

Lý lịch trích ngang cô ấy:

Họ tên: Công Tằng Tôn Nữ Hoa Vàng Mấy Độ Giọt Lệ Đài Trang.
Chiều cao: 1m42.
Cân nặng: 86kg.
Số đo 3 vòng: 98-99-100.
Sở trường: nói liên tục không vấp, không thở đúng 5 phút.
Nghề nghiệp: diễn diên điện ảnh.
Sở thích: gà Xơi Nguyên Con.

Cô này mới thi Hoa hậu Việt Nam 2012 tại Đà Nẵng đêm 25/08/2012 vừa rồi đó anh. Đoạt giải Á hậu 3, kim giải nhất Người đẹp có câu trả lời ứng xử hay nhất.

Câu hỏi: Nếu đoạt vương miện miss Vietnam 2012, bạn sẽ làm gì?

Trả lời: Dạ...dạ...(e ấp). Nếu được như dị, công việc trước tiên em phải làm là...(thẹn thùng) là...quứt số de cha nội Tamtuong để lên đời con F1. Sau đó em qua Mỹ xin chữ ký người trong mộng: Chế Linh.

Ban giám khảo còn đánh giá đây là hàng còn nguyên kiện nguyên gói, chưa hề tháo dây, chưa bóc tem, chưa đập thùng đó anh.

Em thì...ít noái nên chỉ kể mình anh nghe thôi. Không tin anh cứ đi xác minh từ 2 bác Ziz và Vuthangsi. Hai cha nội này hôm đó cũng ngồi hàng ghế đầu tiên ở Cung thể thao Tiên Sơn xem chung kết đó anh.

Hehe...muốn kể tiếp nhưng bà Tám alô ra chợ dọn hàng.
Em phải đi đây. Hẹn gặp anh nhé. Khi nào có Á hậu 4, em sẽ làm mối cho anh.

:24::24::24::24:l001l001l001l001

Dungphuquoc

Photographer XNC

Hehe...muốn kể tiếp nhưng bà Tám alô ra chợ dọn hàng.
Em phải đi đây. Hẹn gặp anh nhé. Khi nào có Á hậu 4, em sẽ làm mối cho anh.

ALo.alo.anh Tém hẻ!!!

Ra dọn hàng lẹ Tém ơi! Lẹ lên hong, tui phen dép bây chừ.....!!!! ở trỏng Tém....hoài...à !!!!

:24::24::24::24::24::24::24:

Còn nhiều ảnh "đọc" lắm bác Lê ơi,nhất là ảnh của chị Đức...hihihi bác xem là xỉu luôn ...hahahah,coi chừng bác nói dzậy anh Dũng đem ra đấu giá mấy tấm hình đó là Bác cắn lưỡi chít luôn..........l001l001l001
Oh, khỏi no đi em , dungphuquoc Forward cho một cái collection đũ kiểu , đứng , nằm ,ngồi và vẹo vẹo có đũ :p:p:p:p . Hàng giử bãn quyền , ai sao chép chiếu theo luật FBI . Trãm....Trãm...:16::16::16::16:

Hẹn gặp anh nhé. Khi nào có Á hậu 4, em sẽ làm mối cho anh.

Cái vụ này chỉ nói nhỏ mí nhau thôi , sao lại bày hàng giửa chợ vầy nè ?:100::100::100::100::100: