Phỏng vấn nhận giấy xanh( CR1)

Kitoto

Thành viên mới
Xin chào tất cả các anh chị em trong diễn đàn, trường hợp của mình cũng giống như mấy anh chị . Mình đi phỏng vấn xong và nhận giấy xanh, cũng tương tự như các anh chị đã nhận giấy xanh trong diễn đàn nên mình xin các anh chị em có thể hướng dẫn cho mình hiểu rỏ hơn viết bản tường trình về :
1. Người bảo lãnh cung cấp môt bảng tường trình có ký tên liệt kê đầy đủ họ tên...vợ củ.( nhưng chồng mình chỉ biết vợ củ đi qua mỹ theo mẹ lúc còn nhỏ mà mẹ đi theo ông ngoại của vợ củ theo diện HO năm 1991. Vậy mình viết như thế nào? Có phải liệt kê tât cả : con chồng mình ( với vợ củ), ba mẹ anh em vợ củ... đang ở địa chỉ hiện tại ? Còn bằng chứng nơi ở thì là những bằng chứng gì? Cách thức ghi như thế nào ?)
2. Người được bảo lãnh: cung cấp môt bảng tường trình có ký tên liệt kê đầy đủ họ tên...chồng củ ( nhưng mình lần đầu tiên có chồng . Vậy làm sao?)
3. Người được bảo lãnh : mình không có người thân nào bên mỹ cả . Vậy viêt như thế nào ?
4. Tờ tường trình timeline của người bảo lãnh và người được bảo lãnh mối quan hệ về thời gian gặp nhau, quen biết .... tiến đến hôn nhân.( có kèm theo bằng chứng , hình ảnh ghi chú trong tường trình không ? Vì khi phỏng vấn nhân viên lãnh sứ quán đã xem hình ảnh rồi và đã trả lại tất cả hình ảnh.
Mình rất mong các anh chị em chia sẽ chỉ dẫn mình lắm. Mình thành thật cám ơn bạn và các anh chị em rất nhiều . Mong hướng dẫn giúp mình với...

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào tất cả các anh chị em trong diễn đàn, trường hợp của mình cũng giống như mấy anh chị. Mình đi phỏng vấn xong và nhận giấy xanh, cũng tương tự như các anh chị đã nhận giấy xanh trong diễn đàn nên mình xin các anh chị em có thể hướng dẫn cho mình hiểu rỏ hơn viết bản tường trình về:
1. Người bảo lãnh cung cấp một bảng tường trình có ký tên liệt kê đầy đủ họ tên...vợ cũ.(nhưng chồng mình chỉ biết vợ cũ đi qua Mỹ theo mẹ lúc còn nhỏ mà mẹ đi theo ông ngoại của vợ cũ theo diện HO năm 1991. Vậy mình viết như thế nào? Có phải liệt kê tất cả: con chồng mình (với vợ cũ), ba mẹ anh em vợ cũ... đang ở địa chỉ hiện tại? Còn bằng chứng nơi ở thì là những bằng chứng gì? Cách thức ghi như thế nào?).
2. Người được bảo lãnh: cung cấp một bảng tường trình có ký tên liệt kê đầy đủ họ tên...chồng cũ (nhưng mình lần đầu tiên có chồng. Vậy làm sao?).
3. Người được bảo lãnh: mình không có người thân nào bên Mỹ cả. Vậy viết như thế nào?
4. Tờ tường trình timeline của người bảo lãnh và người được bảo lãnh mối quan hệ về thời gian gặp nhau, quen biết .... tiến đến hôn nhân.(có kèm theo bằng chứng, hình ảnh ghi chú trong tường trình không? Vì khi phỏng vấn nhân viên Lãnh sự quán đã xem hình ảnh rồi và đã trả lại tất cả hình ảnh.
Mình rất mong các anh chị em chia sẻ chỉ dẫn mình lắm. Mình thành thật cám ơn bạn và các anh chị em rất nhiều. Mong hướng dẫn giúp mình với...
Chào Kitoto,
Bạn cần cung cấp cho tôi thêm thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priority Date.
2/. Ngày chấp thuận Approval Date.
3/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp.