Phỏng vấn xin visa du học F1 - LSQ giữ hồ sơ xem xét kiểm tra

Spippo19

Thành viên mới
Ðề: Phỏng vấn xin visa du học F1 - LSQ giữ hồ sơ xem xét kiểm tra

Cac ban oi! Chac nhiu ban cung co truong hop giong minh. Minh cung bi dai su wan giu ho so 55 ngay ne. Minh dc cap visa 19/06 vua roi nhung ngay nhap hoc trong I20 la 14/05 roi. Lanh su wan co dinh kem va bam giay i20 Vao passport cua Minh lun. Nhung Minh nge noi giay i20 fai dc Niem phong lai roi khi nao Minh wa My Ng ta se mo ra kiem tra roi moi cho Minh nhap cu. Vay cho Minh hoi bay gio Minh se xin i20 moi cua truong roi co fai dem giay i20 do Len dai su quan de Ng ta Chung thuc lai ko cac ban. Ngay nhap hoc trong i20 moi cua Minh se la 20/08. Cac ban nao biet ro ve van de nay thi giup Minh nhe! Thanks all!

huytran394

Thành viên mới

Dear anh/ chị,em mới phỏng vấn vào sáng nay 25/6/2012 .Sau khi hỏi các câu hỏi ,họ trả lại em passport,I20,kèm theo một tờ giấy báo giữ hồ sơ để kiểm tra(gồm sổ đỏ ,sổ hồng ,license của shop,hóa dơn thuế).Cho em hỏi trường hợp này tỉ lệ thành công có cao không ạ.Giấy tờ hoàn toàn real 100% chứ không phải nhờ dịch vụ.Không bjk có sao không nữa,em thấy lo quá

Zoepham

Thành viên mới

Dear anh/ chị,em mới phỏng vấn vào sáng nay 25/6/2012 .Sau khi hỏi các câu hỏi ,họ trả lại em passport,I20,kèm theo một tờ giấy báo giữ hồ sơ để kiểm tra(gồm sổ đỏ ,sổ hồng ,license của shop,hóa dơn thuế).Cho em hỏi trường hợp này tỉ lệ thành công có cao không ạ.Giấy tờ hoàn toàn real 100% chứ không phải nhờ dịch vụ.Không bjk có sao không nữa,em thấy lo quá
Bạn đừng lo, nếu hồ sơ của bạn là thật thì hãy yên tâm và kiên nhẫn chờ đợi,mình đã phải chờ đến 50 ngày và có bạn phải chờ hơn 2 tháng nữa. Mình có tham khảo một số trường hợp, có bạn được họ giự passport, có bạn bị trả về nhưng đều được cấp visa cả. Nếu họ đồng ý cho bạn visa thì lúc đó họ sẽ gọi bạn mang passport và i20 lên cho họ. An tâm nha bạn!

tuananhvina

Thành viên mới

Chào các bạn,

Tình hình của các bạn thế nào rồi, mình thì đến hôm nay là chờ ngày thứ 55 rồi, pv ngày 03/5, hic, chờ dài cổ luôn. Hôm qua, LSQ có gọi mình và yêu cầu bổ sung bằng đại học vì bản hôm trước mình nộp hơi mờ. Sau đó LSQ lại bảo mình về nhà chờ tiếp. Hổng biết đến bao giờ nữa, ngày cuối nhập học là ngày 27/6 rồi, trễ mất rùi.
Có ai chờ lâu hơn mình ko vậy?

tommyhoang

Thành viên mới

bạn pv lúc mấy giờ, mình thì 11h10, nghe nói hôm đó mấy người pv sớm đậu hết, có bạn chỉ bị hỏi vài câu rồi ok luôn, còn nghe là vào ô của người trung quốc dễ đậu lắm, mình cũng trông điện thoại của mình, ba mẹ thì thay nhau trông điện thoại bàn mà chưa thấy gì, không biết lỡ LSQ họ gọi tới mà ngay lúc mình không nghe kịp điện thoại không biết có sao không, các bạn, anh chị nào có kinh nghiệm xin cho biết với, thanks rất nhìu.

Zoepham

Thành viên mới

bạn pv lúc mấy giờ, mình thì 11h10, nghe nói hôm đó mấy người pv sớm đậu hết, có bạn chỉ bị hỏi vài câu rồi ok luôn, còn nghe là vào ô của người trung quốc dễ đậu lắm, mình cũng trông điện thoại của mình, ba mẹ thì thay nhau trông điện thoại bàn mà chưa thấy gì, không biết lỡ LSQ họ gọi tới mà ngay lúc mình không nghe kịp điện thoại không biết có sao không, các bạn, anh chị nào có kinh nghiệm xin cho biết với, thanks rất nhìu.
Cố gắng giữ di động canh nha bạn. Có một bạn hôm trước cũng trên forum nói là lãnh sự gọi mà mẹ bạn ấy [không hiểu vì lý do gì] trót lỡ tay dập máy. Thế mà tin tức bặt đến cả tháng sau mới có người liên lạc lại
Điện thoại nhà mình vào thời gian đó không dám gọi đi, ko dám nghe máy lâu [sợ họ gọi mà bận máy] cho nên cuối tháng tiết kiệm tiền bill kinh khủng luon >"<

tuananhvina

Thành viên mới

Mình pv lúc 10h10 và LSQ hỏi mình tận 15 phút. Mình cũng choáng quá tại vì các trường hợp khác chỉ có vài phút.
Ừ, lâu nay mình lúc nào cũng để điện thoại bên mình, ít gọi đi, tuy nhiên máy dt của mình vẫn có chức năng nhận cuộc gọi khác khi đang gọi đi hay đang nghe máy.
À mà này, thường thì LSQ sẽ gọi mình để kiểm tra hay là gọi mình lên LSQ để lấy VISA lúc khoảng 11h30 đến 11h50 buổi sáng đấy. Các bạn để ý nhé.

huytran394

Thành viên mới

em pv lúc 10h,gate 6 chỗ có cô CO tóc vàng nói chuyện vui vẻ dễ thương lắm.Từ hôm wa tới h cũng chưa thấy ai liên lạc hết,chán ghê

tuananhvina

Thành viên mới

em pv lúc 10h,gate 6 chỗ có cô CO tóc vàng nói chuyện vui vẻ dễ thương lắm.Từ hôm wa tới h cũng chưa thấy ai liên lạc hết,chán ghê
Chào bạn huytran394,

Xin chào mừng bạn đến với forum của những người kiên nhẫn và hy vọng.
Mình cũng ở gate 6 và cũng pv với cô tóc vàng. Nói chung là buổi phỏng vấn rất tốt đẹp tuy nhiên có vài chi tiết nhỏ không đáng kể.

Cho đến ngày hôm nay tính từ ngày pv, mình đã chờ 56 ngày (gần 2 tháng),
cũng đã hy vọng rất nhiều, hồi hộp, tìm hiểu rất nhiều về thông tin, nói chung cũng trải qua rất nhiều cảm xúc khác nhau trong thời gian qua. Và cuối cùng mình đã học được thêm một tính cách tuyệt vời đó là KIÊN NHẪN.

Mình cũng mong bạn chuẩn bị tâm lý chờ cho tốt và hãy cùng KIÊN NHẪN nhé.
Chúc bạn thành công và may mắn.

huytran394

Thành viên mới

vậy cuối cùng anh đã có visa chưa??.Con bạn e mới pv sáng nay cũng đã pass rồi,h còn có mình là ngồi chờ.........:2:HAIZ..

tuananhvina

Thành viên mới

vậy cuối cùng anh đã có visa chưa??.Con bạn e mới pv sáng nay cũng đã pass rồi,h còn có mình là ngồi chờ.........:2:HAIZ..
Hehe, vẫn chưa bạn à, mình đang hy vọng trong tuần này có để mình sang nhập học luôn để không bị muộn.

alias1192

Thành viên mới

Chào mọi người, hôm nay mình pv buổi sáng nhưng Đông quá nên phải dời đến tận chiều mới được pv. Mình vào trúng ông tóc vàng, béo, da trắng, hỏi mình một vài câu hỏi rồi cuối cùng chốt lại là cần giữ lại hồ sơ tài chính để xem xét thêm. Họ trả lại mình passport, nhưng giữ I-20. Tài chính thì mình và gia đình tự làm, k qua dịch vụ gì cả và real. Mình có đọc bài chia sẻ của mọi người phía trên, nói Chung là phải kiên nhẫn. Nhưng cũng buồn lắm vì thế mạnh của mình là học tập và điểm số các kiểu mà họ k hề đá động gì đến nhiều. Chán thật!. Không biết phải chờ bao lâu nữa đây?!. Mọi người có biết thời gian thường thường người ta gọi về nhà mình và gọi cho mình là lúc nào không vậy?.

tommyhoang

Thành viên mới

Mình pv lúc 10h10 và LSQ hỏi mình tận 15 phút. Mình cũng choáng quá tại vì các trường hợp khác chỉ có vài phút.
Ừ, lâu nay mình lúc nào cũng để điện thoại bên mình, ít gọi đi, tuy nhiên máy dt của mình vẫn có chức năng nhận cuộc gọi khác khi đang gọi đi hay đang nghe máy.
À mà này, thường thì LSQ sẽ gọi mình để kiểm tra hay là gọi mình lên LSQ để lấy VISA lúc khoảng 11h30 đến 11h50 buổi sáng đấy. Các bạn để ý nhé.
cám ơn anh tuannhvina rất nhiều vì thông tin này, khoảng thời gian này em và ba mẹ lại hay lơ là nhất.

tuananhvina

Thành viên mới

Chào mọi người, hôm nay mình pv buổi sáng nhưng Đông quá nên phải dời đến tận chiều mới được pv. Mình vào trúng ông tóc vàng, béo, da trắng, hỏi mình một vài câu hỏi rồi cuối cùng chốt lại là cần giữ lại hồ sơ tài chính để xem xét thêm. Họ trả lại mình passport, nhưng giữ I-20. Tài chính thì mình và gia đình tự làm, k qua dịch vụ gì cả và real. Mình có đọc bài chia sẻ của mọi người phía trên, nói Chung là phải kiên nhẫn. Nhưng cũng buồn lắm vì thế mạnh của mình là học tập và điểm số các kiểu mà họ k hề đá động gì đến nhiều. Chán thật!. Không biết phải chờ bao lâu nữa đây?!. Mọi người có biết thời gian thường thường người ta gọi về nhà mình và gọi cho mình là lúc nào không vậy?.
Chào bạn alias,
Theo mình biết, cũng tuỳ nhé, có người bị gọi về nhà kiểm tra, về trường, về cơ quan bố mẹ, vân vân và vân vân, và có khi là có trường hợp không có bị gọi cuộc nào hết, cứ thế chờ và chỉ có một cuộc gọi của LSQ là lên lấy VISA thôi. Nếu họ có gọi thì như trường hợp của mình họ gọi vào sáng 11:30 đến 11:50 gì đó. Còn các bạn khác thì mình cũng không rõ.

Chờ lâu nữa không đây? hehe, mình đã và đang chờ đến ngày 56 thôi, trong khi đó tất cả các giấy tờ, phỏng vấn đề ok hết. Bạn đừng chán quá, hãy xác định trước đi nhé, nhiều nhất là 2 tháng, và ít nhất là vài ngày.
Chúc bạn may mắn.

tommyhoang

Thành viên mới

mình vừa liên lạc được với một số bạn bè, người quen từng pv F1, nhiều người hồ sơ rất hoàn hảo, tài chính rất ok, học tập rất "siêu" học bổng ngon lành mà cũng phải qua thủ tục hành chính và hầu hết đều đã pass, người 10 ngày, người thì gần 2 tháng, nói chung mình đã "tâm phục, khẩu phục" các PVV họ làm theo chuyên môn thôi, vào ô nào cũng vậy, bây giờ mình ngoan ngoản chờ thôi, trong forum này có bạn, anh chị chờ 02 tháng rồi cũng pass, mình mới vài ngày đã nôn nóng rồi, bạn cùng kiên nhẫn chờ với mình nhé.

superkid_jetpam

Thành viên mới

mình phỏng vấn từ ngày 20-4, mình bị giữ lại học bạ, bằng tốt nghiệp cấp 3, sổ tiết kiệm, nay đã là 27-6 rồi, tính ra cũng đã 68 ngày, mình lo quá, có phải hồ sơ mình bị trục trặc gì rồi k? mình có nên gửi mail hỏi tình trạng hồ sơ ntn k??? Giúp mình với! T^T

alias1192

Thành viên mới

@tommyhoang: thanks bạn, quả thật ai vào ô ông người Mĩ gốc châu Á, dù bị hỏi nhiều, nhưng cuối cùng đều đậu hết, mình ngồi mà trông mong và ô số 2 là ô của ông ấy mà cuối cùng lại bị chuyển sang ô số 3 :(, mình pv lần này là lần 2, lần 1 mình bị xoay tài chính, lần 2 này mình chuẩn bị hồ sơ tài chính đầy đủ hơn, vậy mà cũng bị xoay như thường, nếu trường hợp không được thì mình sẽ mãi mãi không vào được nước Mĩ nữa hả bạn?. Mọi người ở đây có biết gì về trường hợp không được visa sau khi bị giữ hồ sơ không?

tommyhoang

Thành viên mới

@tommyhoang: thanks bạn, quả thật ai vào ô ông người Mĩ gốc châu Á, dù bị hỏi nhiều, nhưng cuối cùng đều đậu hết, mình ngồi mà trông mong và ô số 2 là ô của ông ấy mà cuối cùng lại bị chuyển sang ô số 3 :(, mình pv lần này là lần 2, lần 1 mình bị xoay tài chính, lần 2 này mình chuẩn bị hồ sơ tài chính đầy đủ hơn, vậy mà cũng bị xoay như thường, nếu trường hợp không được thì mình sẽ mãi mãi không vào được nước Mĩ nữa hả bạn?. Mọi người ở đây có biết gì về trường hợp không được visa sau khi bị giữ hồ sơ không?
ko sao đâu bạn, mình có người bạn pv 4 lần rồi, đang chuẩn bị lần ...5, miễn giấy tờ mìnnh là đồ thiệt là ko sao.

tuananhvina

Thành viên mới

Bạn à,

Việc mãi mãi không vào được Mỹ chỉ xảy ra khi và chỉ khi LSQ phát hiện ra những thông tin khai báo không đúng hoặc/và giấy tờ giả mạo mà thôi. Nếu giấy tờ và việc khai báo là thật thì chúng ta hoàn toàn yên tâm, nếu lần này chưa pass thì lần sau, nếu lần sau chưa pass thì lần sau nữa, khi nào vào được Mỹ thì thôi, miễn là chúng ta không được chán và thất vọng. Theo mình biết có trường hợp phỏng vấn đến lần 4 hoặc 5 nhưng rồi cuối cùng cũng đậu. Bạn hãy tự tin và tích cực nhé.
Còn việc thứ hai, theo mình biết qua forum này từ đầu đến cuối và thông qua một số nguồn tin khác, thì chưa có trường hợp nào không được VISA sau khi bị giữ hồ sơ, việc giữ hồ sơ quá lâu khoảng 2 tháng có thể do lượng thí sinh đông hoặc do cần thời gian lâu hơn để xác minh giấy tờ. Vì vậy, bạn cũng yên tâm nhé.
Mình cũng lưu ý với các bạn luôn là, LSQ hầu như không quan tâm vào ngày nhập học hay ngày phải có mặt ở trường bên Mỹ đâu. Tại sao vậy? tại vì hầu hết mùa hè chỉ là khoá học Tiếng Anh, chứ không phải là khoá học chính thức cái mà bắt đầu ở khoảng cuối tháng 8 đầu tháng 9, do đó nếu LSQ nghĩ rằng nếu không học khoá Tiếng Anh này thì hoàn toàn có thể chuyển sang khoá khác.

Chúc các bạn vui vẻ và may mắn.

alias1192

Thành viên mới

a @tuananhvina đã có thông tin gì chưa ạ?
bạn @tommyhoang sao rồi?