Phỏng vấn xin visa du học F1 - LSQ giữ hồ sơ xem xét kiểm tra

alias1192

Thành viên mới
Ðề: Phỏng vấn xin visa du học F1 - LSQ giữ hồ sơ xem xét kiểm tra

Rút tất cả giấy tờ về khi chưa có quyết định cuối cùng đồng nghĩa với việc vĩnh viễn không vào được nước Mĩ hay chỉ đồng nghĩa là mình không xin visa nữa vậy mọi người?

ana_jal

Thành viên mới

Rút tất cả giấy tờ về khi chưa có quyết định cuối cùng đồng nghĩa với việc vĩnh viễn không vào được nước Mĩ hay chỉ đồng nghĩa là mình không xin visa nữa vậy mọi người?
Chào bạn ! ^^ . Vấn đề rút giấy tờ về thì mình ko biết rõ , nhưng mình đã từng mail cho LSQ và cũng xin rút giấy tờ về ( Request to take original documents back ) nhưng họ bảo là khi nào review complete thì họ mới trả . Mình cũng lo lắm vì trường hợp của mình là LÂU NHẤT trog topic . Hix , Mình interview từ 5 April 2012 mà giờ mình vẫn đag đợi nè . Mình bị giữ lại 2 cái sổ nhà và 1 sổ tiết kiệm.

Còn việc vĩnh viễn ko được vào Mỹ khi và chỉ khi bạn làm hồ sơ, giấy tờ giả thôi .
Chúc bạn sớm có tin vui nhe ! Thân ! ^^

alias1192

Thành viên mới

sao kì vậy?, nếu như mình không muốn đi nữa và có một kế hoạch khác thì mình muốn xin rút lại toàn bộ giấy tờ chứ, sao lại ép người quá đáng vậy?, mình chấp nhận cho người ta giữ giấy tờ để kiểm tra, nhưng đến một thời gian đó nó làm dở dang công việc của mình thì mình muốn rút lại là điều tất nhiên, sao lại khó khăn quá vậy?.

ana_jal

Thành viên mới

sao kì vậy?, nếu như mình không muốn đi nữa và có một kế hoạch khác thì mình muốn xin rút lại toàn bộ giấy tờ chứ, sao lại ép người quá đáng vậy?, mình chấp nhận cho người ta giữ giấy tờ để kiểm tra, nhưng đến một thời gian đó nó làm dở dang công việc của mình thì mình muốn rút lại là điều tất nhiên, sao lại khó khăn quá vậy?.
uhm, mình đồng ý với quan điểm của bạn song chắc do trường hợp của mình special nên mới bị như vậy. Mình mail cho LSQ nhiều lần lắm rồi mà nội dung toàn là xin rút hồ sơ , ngoài ra mình cũng trình bày việc ko mún đi US nữa ( trong phần message text ) nhưng họ vẫn ko chịu trả . Nhà mình cả tháng nay ,ba mẹ ai cũng rất lo vì sợ giấy tờ bị mất hay sao mà review quá lâu.

alias1192

Thành viên mới

mình nghĩ k mất đâu, nếu mất thì người ta phải có trách nhiệm gấp mấy lần ấy chứ, mà bạn pv như thế nào mà special?, ba mình nói cuối tháng này k có thì xin rút hồ sơ để làm việc khác, mình cũng đang lo lắng không biết có rút được không, bây giờ tự nhiên mọi kế hoạch bị dở dang, tiến không được mà lùi cũng chẳng xong :(

tuananhvina

Thành viên mới

mình nghĩ k mất đâu, nếu mất thì người ta phải có trách nhiệm gấp mấy lần ấy chứ, mà bạn pv như thế nào mà special?, ba mình nói cuối tháng này k có thì xin rút hồ sơ để làm việc khác, mình cũng đang lo lắng không biết có rút được không, bây giờ tự nhiên mọi kế hoạch bị dở dang, tiến không được mà lùi cũng chẳng xong :(
Chào các bạn,

Có ai có tin vui gì chưa, chia sẻ để cho mọi người có động lực hơn!!!

alias1192

Thành viên mới

vẫn chưa a ạ, thế a vẫn chưa có tin gì à?, hơn 2 tháng rồi còn gì, e chả hiểu mấy người trong này làm ăn kiểu gì nữa

tuananhvina

Thành viên mới

vẫn chưa a ạ, thế a vẫn chưa có tin gì à?, hơn 2 tháng rồi còn gì, e chả hiểu mấy người trong này làm ăn kiểu gì nữa
Ừ, mình vẫn đang chờ, thực ra đến hôm nay là 79 ngày rồi. Cũng hơi lâu, nhưng phải kiên nhẫn thôi biết làm gì được :)
Chúc bạn cuối tuần vui vẻ nhé.

huytran394

Thành viên mới

chào các bạn.Hôm nay lãnh sự đã gọi cho mình và hẹn vào chiều thứ 6.Vậy là mình chờ đúng 1 tháng 6 tiếng.Hi vọng là pass

tuananhvina

Thành viên mới

chào các bạn.Hôm nay lãnh sự đã gọi cho mình và hẹn vào chiều thứ 6.Vậy là mình chờ đúng 1 tháng 6 tiếng.Hi vọng là pass
Chào bạn huytran394,

Chúc bạn may mắn và nhắn lại cho mọi người khi bạn trở về nhé.
Chân thành xin chúcch mừng bạn.

huytran394

Thành viên mới

yay-Hôm nay mình đã đậu visa rùi cá bạn ơi-*chạy lăng xăng*
Chúc cho các bạn còn lại sớm có tin vui nha
Mình mừng quá trời

Bungdep

Thành viên mới

Hôm qua mình cũng lên LSQ nhận lại giấy tờ và được approve visa. Mình bị giữ hồ sơ từ 29.6 đến 26.7. Tính ra là gần 1 tháng.

Trường hợp của mình hơi đặc biệt, pv lần 1 ngày 21.6 được cấp visa rồi, chờ visa gửi về nhà 1 tuần ko thấy, sau đó bị gọi lên pv lại vào ngày 29.6. Pv lại ngay từ đầu với 1 CO khác rồi bị giữ giấy tờ. Khoảng 1 tuần sau thì mình cũng như gia đình, bạn bè nhận được đt kiểm tra. Chờ thêm 1 tuần nữa đến thứ 2 tuần này thì bên LSQ gọi hỏi "Tại sao lần trc đi pv (mình đã pv 1 lần vào 2008) lấy tên là Huỳnh Như, lần này lấy tên là Quỳnh Như. Hồ sơ nhờ ai điền hay tự điền?" Rồi yêu cầu mình cung cấp giấy tờ chứng minh cho lần pv trước. May mà mình còn giữ tất cả hồ sơ, từ I20, I901, giấy hẹn pv... Đến t4 nhận được đt bảo t5 lên LSQ nhận kết quả. Lúc vào CO ko trả kết quả liền mà hỏi mình về tại chính 2 câu "Ba mẹ làm gì, Thu nhập hàng tháng bao nhiu?" Sau đó CO ko nói gì hết, trả hồ sơ rồi giữ lại passport, đưa tờ EMS kêu ra đóng tiền. Mừng hết lớn luôn. Giờ là ở nhà chờ visa gửi tới, cầm chắc trong tay rồi mới an tâm

Lúc ngồi chờ thấy có trường hợp kia, cũng bị giữ giấy tờ. Bạn đó học sinh cấp 2, vừa học xog lớp 8. Trc khi đưa trả hồ sơ, CO hỏi sang Mỹ em học lớp mấy? Bạn đó kiu em học lại lớp 7. Tờ EMS sắp đưa ra bị rút lại và CO lắc đầu từ chối liền. Cho nên mấy bạn cẩn thận nha. Khi trả hồ sơ sẽ được hỏi nữa đó. CO đó thấy câu trả lời ko hợp lý là bị fail ngay lập tức.

Mình tin là mấy bạn còn lại cũng sớm nhận được kết quả. Cứ kiên nhẫn chờ nhé!

Tien2012

Thành viên mới

Năm nay em học lớp 10 . Em đi phỏng vấn để xin đi du học và LSQ nói phải giữ lại hồ sơ để xem xét , giữ giấy phép kinh doanh của ba mẹ Học Bạ của em rồi giấy tờ đất đai giữ lại hết chỉ trả lại passport .Cho em hỏi như vậy tỉ lệ đậu là bao nhiêu vậy anh chị mà chừng nào có kết quả vậy anh chị . Em phỏng vấn vào ngày 25 tháng 7 đó.

tuananhvina

Thành viên mới

Hôm qua mình cũng lên LSQ nhận lại giấy tờ và được approve visa. Mình bị giữ hồ sơ từ 29.6 đến 26.7. Tính ra là gần 1 tháng.

Trường hợp của mình hơi đặc biệt, pv lần 1 ngày 21.6 được cấp visa rồi, chờ visa gửi về nhà 1 tuần ko thấy, sau đó bị gọi lên pv lại vào ngày 29.6. Pv lại ngay từ đầu với 1 CO khác rồi bị giữ giấy tờ. Khoảng 1 tuần sau thì mình cũng như gia đình, bạn bè nhận được đt kiểm tra. Chờ thêm 1 tuần nữa đến thứ 2 tuần này thì bên LSQ gọi hỏi "Tại sao lần trc đi pv (mình đã pv 1 lần vào 2008) lấy tên là Huỳnh Như, lần này lấy tên là Quỳnh Như. Hồ sơ nhờ ai điền hay tự điền?" Rồi yêu cầu mình cung cấp giấy tờ chứng minh cho lần pv trước. May mà mình còn giữ tất cả hồ sơ, từ I20, I901, giấy hẹn pv... Đến t4 nhận được đt bảo t5 lên LSQ nhận kết quả. Lúc vào CO ko trả kết quả liền mà hỏi mình về tại chính 2 câu "Ba mẹ làm gì, Thu nhập hàng tháng bao nhiu?" Sau đó CO ko nói gì hết, trả hồ sơ rồi giữ lại passport, đưa tờ EMS kêu ra đóng tiền. Mừng hết lớn luôn. Giờ là ở nhà chờ visa gửi tới, cầm chắc trong tay rồi mới an tâm

Lúc ngồi chờ thấy có trường hợp kia, cũng bị giữ giấy tờ. Bạn đó học sinh cấp 2, vừa học xog lớp 8. Trc khi đưa trả hồ sơ, CO hỏi sang Mỹ em học lớp mấy? Bạn đó kiu em học lại lớp 7. Tờ EMS sắp đưa ra bị rút lại và CO lắc đầu từ chối liền. Cho nên mấy bạn cẩn thận nha. Khi trả hồ sơ sẽ được hỏi nữa đó. CO đó thấy câu trả lời ko hợp lý là bị fail ngay lập tức.

Mình tin là mấy bạn còn lại cũng sớm nhận được kết quả. Cứ kiên nhẫn chờ nhé!
Xin chúc mừng bạn Bungdep, và xin cảm ơn bạn những lời chia sẻ bổ ích cho mình và các bạn khác.
Chúc bạn thành công.

Tri Nguyen xin học English language và Pre-MBA (USC - Long Beach) lấy visa hôm thứ 5, hồ sơ bị giữ 86 ngày.
Titan Nguyen (có bằng ĐH rồi) sẽ học ESL & International Business@UMASS lấy visa hôm 19/7

Tới hôm nay vẫn chưa có ai cho tôi biết bị giữ hồ sơ và LSQ từ chối cấp visa.

huytran394

Thành viên mới

chao cac ban minh vua nhan duoc visa tu dich vu EMS.Vui qua troi lun
Nhu vay sau dung 1 thang cho doi minh da nhan dc visa.Chúc các bạn còn lại sớm nhận dc visa lun nhé.Đây là visa của mình ( Khoe xíu):6::6::6:

(Rút nhỏ hình lại nghe cháu 800x600 quá lớn so với diễn đàn)

Chúc mừng cháu

Last edited by a moderator:

tuananhvina

Thành viên mới

chao cac ban minh vua nhan duoc visa tu dich vu EMS.Vui qua troi lun
Nhu vay sau dung 1 thang cho doi minh da nhan dc visa.Chúc các bạn còn lại sớm nhận dc visa lun nhé.Đây là visa của mình ( Khoe xíu):6::6::6:

Congratulations on your success!!!!!!

Last edited by a moderator:

tuananhvina

Thành viên mới

Tri Nguyen xin học English language và Pre-MBA (USC - Long Beach) lấy visa hôm thứ 5, hồ sơ bị giữ 86 ngày.
Titan Nguyen (có bằng ĐH rồi) sẽ học ESL & International Business@UMASS lấy visa hôm 19/7

Xin cảm ơn chú vha08, lâu rồi không thấy chú tham gia diễn đàn cũng thấy vắng vắng thế nào ấy. Chúc chú sức khoẻ và thành công.

tuananhvina

Thành viên mới

Cháu chào chú vha08,

Cháu có vấn đề này mong chú tư vấn giùm cháu.
Lần xin VISA này là lần đầu tiên của cháu, cháu sẽ học tiếng anh ở trường Syracuse trước khi bắt đầu học Thạc Sỹ ở trường ESF. Trường Syracuse cấp I-20 cho cháu và khoá học tiếng anh này bắt đầu từ July 01 đến August 10. Đến hôm nay cháu vẫn chưa có VISA và ngày học cuối cùng của khoá tiếng anh August 10 gần đến.
Cháu thực sự không biết, trong trường hợp này có ảnh hưởng đến quyết định cấp VISA cho cháu không?

Xin cảm ơn chú.

tuananhvina

Thành viên mới

Chào các bạn,

Chiều nay lúc 13:40, LSQ gọi điện cho mình và báo LSQ đã có quyết định cho trường hợp của mình. Và hẹn mình xuống đó từ 1pm đến 3pm các ngày làm việc trong tuần, vì nóng ruột quá nên mình xuống luôn chiều nay. Sau khi chờ đợi trong vòng khoảng 30 phút, mình đã được đồng ý cấp VISA và viên LS đã đưa cho mình tờ EMS rồi. Mình đã đậu và có VISA, khoảng 3 hoặc 4 ngày nữa VISA sẽ về đến cty rồi. Mừng quá đi mất. Như vậy đối với trường hợp của mình, mình đã chờ từ ngày May 03 đến August 01, tổng cộng 91 ngày.

Giờ mình đang hoàn thành thủ tục và mua vé để tuần sau lên đường rồi.
Chúc các bạn khác nhanh chóng có VISA nhé. Hãy kiên nhẫn và tin tưởng nhé.
Mình sẽ còn liên tục truy cập diễn đàn để được chia sẻ cùng các bạn chưa có VISA.
Xin chân thành cảm ơn diễn đàn và các bạn.