Phòng CHAT dành cho tuổi teen

tramty92

Thành viên mới
Ðề: Phòng CHAT dành cho tuổi teen

hello everybody!Mình là TyTy,sn 92 áh.Hân hạnh dc làm wen với các bạn & các anh chị trong forum xuatnhapcanh. ^^.
Ty có 1 vấn đề mún hỏi,nếu anh chị hay các bạn nào biết thì giúp Ty giải đáp với nhé.Ty ở tp.HCM,năm lớp 9 Ty học xong trung học là vào trường trung cấp nghề học hệ 36 tháng (3 năm),vừa văn hóa bổ túc 4 môn Văn-Toán-Lý-Hóa từ lớp 10 đến lớp 12,song song đó là vừa học nghề quản trị mạng.Và Ty đã tốt nghiệp được 3 tháng.
Ty xin hỏi là với bằng trung cấp nghề loại khá mà theo hệ học vừa nghề,vừa văn hóa (nghĩa là ko có bằng phổ thông chính qui) của Ty thì khi sang Mỹ,Ty có phải học lại high school ko?hay sẽ dc học tiếp college?.Ty cũng đang hoang mang quá vì có giấy mời liên thông university ở Tp.HCM rồi mà nhà Ty vừa đóng visa,sợ đang học dở dang phải bỏ vì phải thêm 3,5 năm mới học xong university.Mà bản thân Ty thì ko có ý chí với việc học văn hóa cho lắm:114:

LanThanhTam

Thành viên tích cực

hi mọi người, mình cũng là 9x năm đầu ( 93) lun hihi,mình xin dc tham gia nha,hs mình complete 4-11-2010, đang đợi giấy pv lun, mình định cư ỡ Portland OR,có bạn nào cùng state ko,mình cùng làm wen nha, mình cần giúp đỡ,sau này wa khỏi ngỡ ngàng lun :36: :9: :111:

minhquansk

Thành viên tích cực

chào mọi người e đang là thế hệ "teen" sn 96 :D
Hè này e sẽ sang columbus, Georgia
Không biết mọi người có ai sang bên đó hok??? :10: nếu có thì pm cho gia đình mjh làm quen nhé :D

nhoczuimeo

Thành viên mới

Em là 9x đời đầu ( 93 ), hồ sơ diện F2A, đã được mở hôm 4/10. Em đang phân vân vì hiện giờ em đang học 12 ở VN, thì sắp tới nếu em đi thì em cần phải mang theo các giấy tờ học bạ gì ở VN? Và qua Mĩ em sẽ học tiếp như thế nào? Có anh chị nào đi trước có kinh nghiệm truyền đạt lại cho đàn em nhé :)
oh! bạn = tuổi mình
mình qua dc 3 thang rùi nên chỉ có 1 ít kinh nghiệm thui!
+ bạn đem khai sinh,học bạ cấp 3( thêm bằng cấp 2 nữa cũng dc) dich sang tiếng anh là OK
+ bạn chỉ cần chích ngừa 1 lần thui trước KSK đó, k cần chích nhiều lần vừa tốn tiền vừa mệt ( mình chích 3 lần mà lúc đi học người ta coi sơ thui)
+ NHỚ ĐI CHƠI NHIỀU ZO^ Ở VIỆT NAM, chứ wa đây thì buồn khỏi nói)
chúc gia đình bạn sớm wa đây nhé!

boy_15

Thành viên tích cực

Mình 92. Đang định cư tại Houston, Texas.

Hân hạnh được làm quen,

kieu2p

Thành viên tích cực

các teen chơi FB thì add FB mình nha, FB mình là "Kiếu Pan" khi add nhớ để lại mess là mem XNC nhe.tksss hehe