Phòng CHAT dành cho tuổi teen

miss

Thành viên mới
Ðề: Phòng CHAT dành cho tuổi teen

hi mọi người
Nếu mà sang Mỹ thì em ở bang Cali đó. ai cùng bang thì hú em 1 tiếng nhoáz :):):):)

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

Hi quynhngoc,
Thường là tụi mình đi định cư, thì sẽ theo học ở trường gần nhà, vì tính kinh tế cao. ^^
Nếu bạn có địa chỉ nhà bên Mỹ, thì bạn hãy điền vào http://maps.google.com , để tìm được địa chỉ nhà của bạn, nó sẽ show cho bạn thấy những College gần đó, bạn học xong College, đã có đủ kiến thức thì khi đó sẽ chọn đúng University cần cho mình.
Còn về "marketting có triển vọng ko", điều này ko ai dám chắc cả, vì nó phụ thuộc nhiều yếu tố: năng lực, tiếng anh, văn hóa. Thường là marketting, lương ăn theo doanh số, vì thế nên bên cạnh năng lực thì khả năng giao tiếp tiếng anh và văn hóa là rất cần thiết. Lỡ gặp người kì thị, ko thích giao dịch với ng Việt Nam, ko hợp văn hóa, hay tại bạn ko rành TA thì đây quả là trở ngại, vì lương của bạn phụ thuộc vào doanh số. Theo mình, nên chọn ngành j lương ổn định áh là tốt nhất hìhì, nhưng mỗi người mỗi khác. Biết đâu bạn 1 tháng sale quá trời, thế là 1 năm sắp dc cái nhà hì. Nói chung là hên xui, quan trọng là thích hay không thôi. Ở Mỹ, nên chọn ngành theo sở thích và năng lực.

bõnich

Thành viên tích cực

mình cũng cuối 8x. tuy phong cách vẫn teen nhưng nói chuyện thì không teen:13:. thấy ken9x nói ngôn ngữ tuổi teen thì mình cũng hiểu sơ sơ. nhưng đọc cái bảng giải thích ngôn ngữ tuổi teen thì phát sợ(còn khó nhớ hơn tiếng anh nữa:confused:).
ACE cho mình hỏi mình đang học công nghệ phần mềm của đại học duy tân đà nẵng liên kết với trường carnegier mellon của mỹ.mình mới học năm 2 thôi. không biết qua đó mình học tiếp được không? học phí trường đó đối với du học sinh thì đắt lắm, không biết khi trở thành công dân mỹ rồi có khác không nữa. ai có thông tin gì phản hồi cho mình biết với. thanks

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

mình cũng cuối 8x. tuy phong cách vẫn teen nhưng nói chuyện thì không teen:13:. thấy ken9x nói ngôn ngữ tuổi teen thì mình cũng hiểu sơ sơ. nhưng đọc cái bảng giải thích ngôn ngữ tuổi teen thì phát sợ(còn khó nhớ hơn tiếng anh nữa:confused:).
ACE cho mình hỏi mình đang học công nghệ phần mềm của đại học duy tân đà nẵng liên kết với trường carnegier mellon của mỹ.mình mới học năm 2 thôi. không biết qua đó mình học tiếp được không? học phí trường đó đối với du học sinh thì đắt lắm, không biết khi trở thành công dân mỹ rồi có khác không nữa. ai có thông tin gì phản hồi cho mình biết với. thanks
ko biết sao chứ bạn mình học RMIT mà qua đó vẫn phải học lại từ đầu ESL zzz. Mà theo mình nên học lại từ đầu đi, vì nếu cho bạn vào học ở lớp cao luôn, bạn có dám chắc và đủ tự tin rằng mình sẽ pass các môn dễ dàng ko? Bạn có dám chắc ông thầy ổng giảng mà bạn hiểu ko? (Thầy VN dạy tiếng Việt mà mình nghe còn như lời gió bay zzz, phải đọc sách mới hiểu dc) Khi bạn học lớp thấp, tiền ít lắm, nhưng càng lên cao, tiền càng nhiều, lên DH 4 năm tiền càng nhiều hơn, rớt vài môn là ... :( .Hiện theo mình thấy thì trường gắn mác "quốc tế" "liên kết" nhiều lắm, học fí rẻ hơn rất nhiều, học ở VN mà bằng cấp lại "quốc tế". Mình chỉ nói vậy thôi, ai nghĩ sao nghĩ ^^!

nhoczuimeo

Thành viên mới

ax! Chắc zậy wá! Nhà em gần đi chưa zậy? Mà nhà em wa bang nào thế?
dầu tháng 11 nhà em đi
nhà em o bang michigan
phải anh KSK ngày 12/8 0 zay,và anh wa USA với mẹ cua anh dung' 0,

kenx91

Thành viên tích cực

dầu tháng 11 nhà em đi
nhà em o bang michigan
phải anh KSK ngày 12/8 0 zay,và anh wa USA với mẹ cua anh dung' 0,
ax! Em nhìn nhầm òy! Hihi! Nhà anh còn lâu mới đi đc! Nếu nhà anh đi đc thì nhà anh ở bang texas á!

Myta

Thành viên mới

Hi moi nguoi, minh sinh năm 93. Cho mình hoi ban ku_^!^_dzui va vyvy đang học trường nào vậy? Bạn ku___^!^___zui sướng thiệt ha t11 này là đi rồi Mình thi năm sau chắc mới được đi, vẫn còn bị dính năm 12 kinh khủng ở đây!

vyvy

Thành viên mới

Hi moi nguoi, minh sinh năm 93. Cho mình hoi ban ku_^!^_dzui va vyvy đang học trường nào vậy? Bạn ku___^!^___zui sướng thiệt ha t11 này là đi rồi Mình thi năm sau chắc mới được đi, vẫn còn bị dính năm 12 kinh khủng ở đây!
VyVy học Lê Quý Đôn ,còn bạn !! Tui đang chờ thư pv nèh ..hizhiz !! Hy dzong la thang nay co

Myta

Thành viên mới

Mình học Trần Đại Nghĩa.Nếu đi thì nhà bạn sẽ qua bang nào?

nhoczuimeo

Thành viên mới

cám ơn bạn nha!mình hoc truong' NGÔ QUYÊN' nhưng minh' nghỉ học
rui'
chúc bạn zui ze ^!^

andylam

Thành viên tích cực

hi mí bạn.
cho mình tham gia vs nhé.
mình sinh năm 91 hân hạnh làm wen !!!!

Myta

Thành viên mới

Hi Andylam, bạn là nam or nữ, đang học trường gì vậy? hồ sơ nhà ban có PD ngày mấy, diện gì?
Hân hạnh được làm quen!

andylam

Thành viên tích cực

xin chào bạn.
mình là nữ, hân hạnh làm wen.
hs nhà mình f4, hcm2000708051,
pd december27 ,1999
vừa complete ngày 30.8.2010.
còn bạn?

sebastian

Thành viên kinh nghiệm

Chà, đến hôm nay mới phát hiện ra cái phòng này. Mình thuộc 8x đời giữa, chắc cũng thuộc top những nhân vật già nhất phòng này rồi :D
Mình đang học cao học ngành XD dân dụng. Hiện tại đang lọ mọ theo dõi vụ CSPA, ko biết có được đi cùng gia đình ko. Nếu may mắn được đi theo gia đình thì chắc khoảng 1 năm nữa vì hồ sơ nhà mình mới được mở ah.
Hân hạnh làm quen với các bạn :D