Phòng CHAT dành cho tuổi teen

Oanh Vo

Thành viên tích cực
Ðề: Phòng CHAT dành cho tuổi teen

hồ sơ nhà sebastian là diện gì? PD khi nào thế?

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Mình F3 và còn rất lâu mới đến lượt nhà mình hic

ptvienna08

Thành viên tích cực

Chà, đến hôm nay mới phát hiện ra cái phòng này. Mình thuộc 8x đời giữa, chắc cũng thuộc top những nhân vật già nhất phòng này rồi :D
Mình đang học cao học ngành XD dân dụng. Hiện tại đang lọ mọ theo dõi vụ CSPA, ko biết có được đi cùng gia đình ko. Nếu may mắn được đi theo gia đình thì chắc khoảng 1 năm nữa vì hồ sơ nhà mình mới được mở ah.
Hân hạnh làm quen với các bạn :D
Chào anh Sebastian, ủa PD F4 của anh là 1/6/2001 thì bây giờ hsơ đã complete chưa ạ? Anh đã khiếu nại CSPA chưa? Nhà em thì PD là 11/4/2002, cũng có anh trai cần phải khiếu nại CSPA đó anh. Có gì truyền đạt lại kn cho đàn em với :D

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Chào cả nhà,

Cái vụ CSPA này coi bộ được quan tâm nhiều quá, và mình cũng thế hihi

sebastian

Thành viên kinh nghiệm

Chào anh Sebastian, ủa PD F4 của anh là 1/6/2001 thì bây giờ hsơ đã complete chưa ạ? Anh đã khiếu nại CSPA chưa? Nhà em thì PD là 11/4/2002, cũng có anh trai cần phải khiếu nại CSPA đó anh. Có gì truyền đạt lại kn cho đàn em với :D
Hihi, chưa complete đâu ptvienna08 ơi, còn lâu lắm. Hồ sơ nhà anh chỉ mới ở giai đoạn khởi động thôi, còn chưa có DS3020 nữa mà. Tới khi nào hồ sơ về tới SG anh mới kiện CSPA .

Oanh Vo

Thành viên tích cực

@ Sabetian,

Hy vọng NVC Mỹ tính luôn cho mình khỏi phải đi kiện CSPA há

thôi cứ đợi xem sao, mà Oanh sợ hồ sơ mở chậm là quá tuổi luôn thì làm sao mà kiện hic

ptvienna08

Thành viên tích cực

Hihi, chưa complete đâu ptvienna08 ơi, còn lâu lắm. Hồ sơ nhà anh chỉ mới ở giai đoạn khởi động thôi, còn chưa có DS3020 nữa mà. Tới khi nào hồ sơ về tới SG anh mới kiện CSPA .
:13::13::13:
thiệt hả anh? Sao em thấy trên visa bulletin thì ngày 1/6/2001 đã đáo hạn hồi tháng 8 rồi mà :confused:, ít nhất thì anh cũng phải đc mở hồ sơ hồi đầu t8 chứ nhỉ :( Huhu, vậy là bây giờ hồ sơ bị ứ đọng đến mức hồ sơ mở sau cả ngày đáo hạn luôn :12: Vậy chắc tới năm sau nhà em mới tới giai đoạn khởi động quá :(
Thôi, thì em chúc anh hồ sơ nhanh chóng làm xong, khiếu nại CSPA thành công tốt đẹp :)
Em tính khiếu nại CSPA với NVC luôn đó anh.

ptvienna08

Thành viên tích cực

@ Sabetian,

Hy vọng NVC Mỹ tính luôn cho mình khỏi phải đi kiện CSPA há

thôi cứ đợi xem sao, mà Oanh sợ hồ sơ mở chậm là quá tuổi luôn thì làm sao mà kiện hic
Chào Oanh,
Chị đã nhờ các cô chú tính tuổi CSPA giùm chưa? Đến năm nào chị
mới bị quá tuổi vậy? (nếu chưa thì chị có thể đưa PD với Approve date, và cả ngày tháng năm sinh của người đó nữa, rồi em coi thử :D, thật ra là trên diễn đàn có bảng tính điện tử mà hehe)
Em coi trên diễn đàn thì những người từ 21tuổi trở lên sẽ ko có tên kèm theo trong hồ sơ gửi về gia đình đâu, mình phải khiếu nại đó, mà khiếu nại thì có thể kn ngay từ lúc mở hồ sơ (với NVC), hoặc lúc về LSQ rồi. Mà nếu mình có đủ điều kiện thì chắc chắn là đc đi với gia đình mà, chị cứ yên tâm đi, chắc ko sao đâu :)

funnyngo139

Thư ký nhà máy pháo! Ác Ôn...

ối! Pác lieuvh củg hỉu đc đấy chớ! Hên wá có ng hỷu mỳnk mừng mún ckít! Z pác củg còn teen gê gúm!

Còn về chuyện chat chít ý! K sao đâu pác ạ! Ken chỉ góp ý thuj mừ! Hịhị!
đừng nói là nhửng câu trên pác pó tay chịu thua nha!
Vídụ cho cáx páx 8x 7x cko pít há!
.òy, ùj, gòy,gùj= rồi
.mừ,mờ= mà
. K= không
. Chử k= chử h
. Từ jt, it= iêt
.từ ix,ik= ich ( thích= thix)
. Ox,ok,oz= ôc( ngox= ngốc)
. P= b
. W= qu ( wa = qua)
. Wánh, wuýnh, oánh= đánh
. Kác từ viết tắc: Px( pà xả),ox( ông xả),h( giờ), vk( vợ), ck(chồg), ms( mới), vs(với), dc(được)...v...v..ạ
. âu= đâu
. Seo= sao
. Hum,hem,hok,hẻm,hổk= không
. Yk= đi
. ếk= thế
. Z, zị, zọ= vậy
. Na,nôz,nôk,na= nha
. G9( g0od night)
. Các từ đặc piệt:
- éx, oẹ, ọx, ax, sặx( pỉu lộ sự ngạx nhiên trc 1 vấn đề nào đó)
- grừ(tứx jận)
- pô pô xí xí, hứ( k wan tâm hoặx thờ ơ j đó)
- xèm= thèm
hix! Kòn nkỳu nkắm( lắm) ken k nkớ nổj nửa.
M.m= mọi ngườj
then end! Nkớ thank ken nka!
trời ơi, cái ngôn ngữ tuổi teen thời bấy giờ đọc mà lòi con mắt, ko hiểu nổi luôn ah', muh hẻm bit lèm seo mí em nó phát minh ra mí chữ ẹo ẹo, ẹt ẹt nì nưa......haizzzzz
hôm trước chat với con bé em, nó cũng viết mấy chữ quằn quại nì, lúc đầu cũng ráng đọc hiểu, một hồi chịu ko nổi thế là nổi nóng chửi nó tè le luôn hihihi....lạy mí em tuổi teen luôn ah' :36:

Oanh Vo

Thành viên tích cực

@ptvienna08

Mấy anh chị có tính giúp Oanh rồi,

Nhưng không biết đến khi hồ sơ mở ra NVC có sai sót không lỡ sai sót đi kiện CSPA phức tạp lắm hic

sebastian

Thành viên kinh nghiệm

@ ptvienna08 : Hii, cám ơn em. Mà ngày đáo hạn là khi ngày trên lịch VB vượt wa PD nên anh đáo hạn vào tháng 9 lận. Hồi đầu tháng NVC có thông báo gửi DS-3020 rồi nên tốc độ giải quyết hồ sơ vẫn vậy mà em. Đâu có bị ứ j đâu. Còn khiếu nại CSPA ở NVC thì theo các Cô Chú có kinh nghiệm, thời gian giải quyết hồ sơ của em sẽ bị kéo dài ra vì NVC phải xem xét trường hợp của em nữa.
@ Oanh Vo : bạn kiện ở LSQSG hả, kiện ở SG thì thủ tục đơn giản thôi ah.

pusynk_cr

Thành viên mới

2 các anh chị
e là girl 95 . tham gia vào phòng chát e này mong đc. làm wen jh" mọi người

annehoa

Thành viên tích cực

chào mọi người mình 8x đời cuối :)!có ace nào HS f3-2001 còn chưa có thư mời pv không ạ????

kelvinnguyen2701

Thành viên tích cực

Em là 9x đời đầu ( 93 ), hồ sơ diện F2A, đã được mở hôm 4/10. Em đang phân vân vì hiện giờ em đang học 12 ở VN, thì sắp tới nếu em đi thì em cần phải mang theo các giấy tờ học bạ gì ở VN? Và qua Mĩ em sẽ học tiếp như thế nào? Có anh chị nào đi trước có kinh nghiệm truyền đạt lại cho đàn em nhé :)

nguyenhanh

Thành viên mới

Mọi người cho mình tham gia với mình là dân đầu 9x và cũng là thành viên mới gia nhập XNC nên mong mọi người giúp đỡ nhiều. :8::8::8:

Myta

Thành viên mới

HI ban Kelvinnguyen2701!
HÂn hạnh được biết bạn, mình cũng sinh năm 93. Hoan cảnh của bạn khá là giống mình, hồ sơ mình hồi 2/9 cũng mới được mở và sắp nộp cho NVC để complete rồi.
Còn về việc học thì bạn đừng quá lo lắng. Khi qua đó bạn sẽ phải đem theo học bạ ở VN , học bạ đó phải được dịch ra tieng anh và công chứng theo như mình biết. Còn khi qua học tiếp high school , nhà trường sẽ cho bạn làm 1 bài test về English&Math để xếp lớp.