HƯỚNG DẪN XNC Quá trình phỏng vấn tại LSQ Hoa Kỳ

Ðề: Quá trình phỏng vấn tại LSQ Hoa Kỳ

Cái tay kiuvii này chỉ dẩn rất tận tình , rành rẻ từng chút một , như vậy khi đi PV mình sẽ kg bở ngở và lo âu . Kỳ này già tui đi PV diện " Hôn Phu " , bảo đãm sẽ được ra đóng tiền EMS để lấy giấy Hồng . Cám ơn rất nhiều .

BigHeadCrew

Thành viên tích cực

Rất chi tiết,

Cảm ơn XNC nhiều nhé. :) ^^

Làm thêm cái đi máy bay lần đầu cho người lần đầu tiên Xuất Cảnh thì còn tuyệt nữa :24:

"Được voi đòi hai Bà Trưng.":6:

DucTran

Thành viên mới

Cám ơn Kuivii đã post hình ảnh, tôi có một thắc mắc là Di Động, Máy chụp hình ... đều bị giữ lại ở an ninh cổng mà sao bạn có hình khá đẹp vậy.
Bạn là nhân viên LSQ ah ??? thật ra thì hôm PV tôi cũng định vào úp vài Pô cho bà con xem ... nhưng máy ảnh kg cho mang vào ... đành chịu.
Thân,

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Vũ em.

Em thấy không? Diễn đàn vô cùng ngưỡng mộ em. :6:

Em cố gắng giúp nhau nhiều hơn khi có thể nghe em. :113:

Anh tin rằng phúc lành sẽ đến với em thật nhiều.

XNC nhà mình rất cần những tấm chân tình như em, Vũ ơi!

Anh luôn chúc phúc đến em.

Thân ái.
Tamtuong

Mi@Fa

Thành viên tích cực

Cám ơn Kuivii đã post hình ảnh, tôi có một thắc mắc là Di Động, Máy chụp hình ... đều bị giữ lại ở an ninh cổng mà sao bạn có hình khá đẹp vậy.
Bạn là nhân viên LSQ ah ??? thật ra thì hôm PV tôi cũng định vào úp vài Pô cho bà con xem ... nhưng máy ảnh kg cho mang vào ... đành chịu.
Thân,
Ha ha ha,định hỏi same thing mà bạn đã hỏi dùm.

amote

Thành viên tích cực

Chắc bác Vu chụp bằng cây bút có gắn camera giống mấy em học sinh bắt vụ gian lận thi cử ở phía Bắc vừa qua.Cao thủ ... :1:

sisi

Thành viên tích cực

Trên cả tuyệt vời.Xin cảm ơn KIUVII và mọi người rất nhiều

Fooxdemi

Thành viên mới
Turbin

Tôi xin lỗi, nó không tiếp cận tôi . Những người khác , những gì có thể nhắc nhở ?

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chào bạn,

Các diện F do cùng 1 người bảo lãnh, khi xếp hàng lấy số thì sẽ được phát cho 1 số cho cả hộ.

Chúc bạn may mắn.

Thân

SoNy

Thành viên tích cực

Sáng nay nhà SoNy đi phỏng vấn, những hình ảnh kiuvii post lên hoàn toàn chính xác. SoNy xin bổ túc thêm một số câu hỏi mà các viên chức lãnh sự đã hỏi gia đình SoNy :
1- Đượng đơn có bao nhiêu anh chị em ruột ? Kể tên lần lượt từ lớn tới nhỏ.
2- Người bảo lãnh hiện đang sống tại đâu ?
3- Người bảo trợ lien hệ thế nào với đương đơn ?
4- Người bảo lãnh hiện nay sức khoẻ thế nào ?
5- Hai vợ chồng SoNy kết hôn năm nào ? Vào những ngày kỷ niệm ngày cưới có tặng gì cho nhau không ? Món quà kỷ niệm mới nhất là gì ?
Sau đó quay sang hỏi hai nhóc nhà SoNy : What's your name ? How old are you ? Do you like your síster 's skirt ? What's your brother's name ?

Sau đó họ yêu cầu cho xem vài hình ảnh có đem theo.
Nhà SoNy sắp xếp hình ảnh theo thứ tự thời gian, dán hình trên giấy A4 có bao nylon bên ngoài, mỗi hình đều có chú thích : Địa điểm, thời gian, ai là Petitioner, ai là P.Applicant.
Lưu ý với người bảo lãnh lớn tuổi, nên có hình chụp mới nhất kèm với báo, lịch ..nhà SoNy chụp hình người bảo lãnh ngồi xem TV, TV đang phát tin tức thời sự nóng hổi ở Mỹ và có ngày tháng đi kèm,.
Cuối cùng, cô nhân viên người Việt thông báo : Đơn xin di dân của quí vị đã được chấp thuận, vui lòng ra đóng tiền ở quầy EMS và đọc kỹ hướng dẫn trên giấy này khi nhận visa.
Không có giấy hồng mà là giấy trắng có ghi lời dặn dò không được mở phong bì mầu nâu do EMS chuyển đến.
Vài hàng gởi đến các anh chị cùng kinh nghiệm là cứ bình tĩnh, thoải mái, các nhân viên lãnh sự cũng rất lịch sự, cởi mở. Nếu giấy tờ đầy đủ, trả lời các câu hỏi của viên chức lãnh sự chính xác, trung thực ( vì họ có đối chứng với computer )thì không còn lý do nào để nhận giấy xanh.

Và cũng nhân đây, SoNy xin gởi lời cám ơn đến các anh chị trên diễn đàn, đã giúp đỡ, hướng dẫn rất tận tình để SoNy chuẩn bị và hoàn tất hồ sơ đầy đủ. Xin chúc các anh chị nhiều sức khoẻ, may mắn trong cuộc sống.

cho tôi hỏi Bạn SoNy và các bạn khác một điều:

các bằng chứng hình ảnh khi họ xem xong rồi có trả lại cho mình không, hay họ giứ luôn?

Bởi vì mẹ tôi bảo lãnh 2 case (2 gia đình anh em chúng tôi và chúng tôi đang chờ phỏng vấn), nếu họ giứ luôn các hình ảnh cũ (khoảng năm 1970) thì khi anh tôi khi phỏng vấn sau sẽ không có để chứng minh quan hệ.

Mong các bạn giải đáp thắc mắc giúp!
Chân thành cám ơn.