HƯỚNG DẪN XNC Quá trình phỏng vấn tại LSQ Hoa Kỳ

SoNy

Thành viên tích cực
Ðề: Quá trình phỏng vấn tại LSQ Hoa Kỳ

cho tôi hỏi Bạn SoNy và các bạn khác một điều:

các bằng chứng hình ảnh khi họ xem xong rồi có trả lại cho mình không, hay họ giứ luôn?

Bởi vì mẹ tôi bảo lãnh 2 case (2 gia đình anh em chúng tôi và chúng tôi đang chờ phỏng vấn), nếu họ giứ luôn các hình ảnh cũ (khoảng năm 1970) thì khi anh tôi khi phỏng vấn sau sẽ không có để chứng minh quan hệ.

Mong các bạn giải đáp thắc mắc giúp!
Chân thành cám ơn.
Sansnom thân, những hình ảnh đem theo làm bằng chứng, khi viên chức lãnh sự xem xong, sẽ gởi trả lại mình, chứ họ không giữ đâu. Chúc gia đình sansnom phỏng vấn thành công.
Hôm nay nhà SoNy đã nhận được visa chuyển theo EMS, như vậy là visa được phát sau 4 ngày kể từ ngày phỏng vấn.

minhdien.vo

Thành viên mới

Cám ơn kiuvii vì đã giúp mọi người đỡ ngỡ ngàng và lo lắng khi đi phỏng vấn

HanDuong

Thành viên mới

Mình mới tham gia, các bạn cho mình hỏi: Ba mình năm nay 75tuổi (hơi yếu), chuẩn bị phỏng vấn vào tháng 7 này (Chị mình là người bảo lãnh), mình muốn đưa ba vào phỏng vấn không biết có đươc không? Mong sớm nhận được hướng dẫn của các bạn.

DucTran

Thành viên mới

LSQ cho phép người trên 70 tuổi được đi kèm cùng người nhà vào PV. Bạn cũng xuất trình giấy tờ cá nhân và khám xét an ninh như người đi PV, dĩ nhiên bạn phải trình bày lý do cho an ninh cổng biết để được chấp thuận.

Lê Khắc Anh Minh

Thành viên mới

Diện F3, ngày ưu tiên 22 10 2002 là của gia đình tôi, xin được giải đáp lúc nào tôi được thư mời phỏng vấn vậy!

Lê Khắc Anh Minh

Thành viên mới

Nhờ các anh chị xem giúp tôi lúc nào thì tôi được gọi phỏng vấn.
Số hồ sơ: HCM2009576074
Tên đăng kí: ANH MINH KHAC LE
Diện: F3
Ngày ưu tiên: 22- 10- 2002

nghiamai

Thành viên tích cực

Các bạn đã phỏng vấn thành công trong tháng 7/2013 cho mình hỏi thăm:
Khi phỏng vấn, Lãnh Sự Quán có yêu cầu mình phải nộp DS 230 mới hay không vậy?

Thành

Thích đủ thứ ...

Các bạn đã phỏng vấn thành công trong tháng 7/2013 cho mình hỏi thăm:
Khi phỏng vấn, Lãnh Sự Quán có yêu cầu mình phải nộp DS 230 mới hay không vậy?
Khi nhận thư mời phỏng vấn cần phải xem thật kỹ trong thư mời, họ dặn cần phải đem theo những giấy tờ gì khi đi phỏng vấn. Gia đình xem mẫu thư mời và đối chiếu để biết những giấy tờ gì họ yêu cầu và những giấy nào họ đã chấp thuận. Mỗi Case mỗi khác nhau, không thể giống nhau nên cần phải xem trong thư mời PV.

Mẫu thư mời PV: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

nghiamai

Thành viên tích cực

Xin cảm ơn anh Thành và diễn Đàn rất nhiều. Gởi lời chúc sức khỏe đến tất cả thành viên trong Diễn Đàn
Khi nhận thư mời phỏng vấn cần phải xem thật kỹ trong thư mời, họ dặn cần phải đem theo những giấy tờ gì khi đi phỏng vấn. Gia đình xem mẫu thư mời và đối chiếu để biết những giấy tờ gì họ yêu cầu và những giấy nào họ đã chấp thuận. Mỗi Case mỗi khác nhau, không thể giống nhau nên cần phải xem trong thư mời PV.

Mẫu thư mời PV: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

lucky02

Thành viên mới

trước hết xin cảm ơn bạn nhiều ,

phuongphan

Thành viên mới

Thật là chi tiết, thành thật cảm ơn rất nhiều

kimthanh59

Thành viên tích cực

Khi trở về Mỹ cha má tôi muốn đem số tiền 35.000dollars, mà muốn tự mình đem về,ông giử 20 bà giử 15 ,vậy mình làm sao hợp lệ .Các bạn nào biết xin chỉ giúp.xin cảm ơn và chúc các bạn luôn có nhiều may mắn.bye

Hoaibao

Thành viên tích cực

Minh. Xin chia sē : quá trình pv của gd mình rất đơn giản
Xep hàng lấy vân tay từng thành viên xong roi chờ dợi đến phần sơ vấn
Gd minh lấy được số 622 ( luu ý đây không phải là stt chỉ số ngẫu nhiên) gd mình đợi rất lâu trên 2 tiếng
Chú ý nhìn bảng điện hiện ra vì loa nghe rất nhỏ
Thế là gd minh cũng đến lượt bảng điện hiện ra : 622 quầy số 5
Cả gd đến chào cô nv sơ vấn sau đó được yêu cầu nộp khai sinh NBL bộ khai thuế mới nhất
Rồi trình tự nộp nộp bản chính cac giấy tờ của từng thành viên kế đến là bản sao cac loại
Mình đã sắp xếp rõ ràng 1 túi để bản chinh và túi để bản sao cac giấy tờ nếu không mất thời gian sẽ bị la hi hi
Sau đó mình về ghế ngồi chờ pv
Đến lượt mình nhan vien ls chào mình roi cả gd vui vẻ đap lại
Viẽn chức chỉ hỏi mình có chụp chung với NBL thời gian gần nhẩt không? Minh đem ra hình chup nam 2014 nv Nguoi My ok thế la đưa ds 230 từng thành viên ký tên
Hom qua ben ngoai lsq họ tổ chức diển tận văn nghệ am thanh nghe lớn lắm luc đó họ đang hat bài Như có Bác .. Viên chức Mỹ còn hỏi con trai mình biết bài hat đó không con minh trả lời yes thế là ok hiii roi moi nguoi ra về