Tào lao thiên đế !

• Thread starter mybook
  • Ngày gửi
Status
Không mở trả lời sau này.
M

mybook

Guest
†hân chào ACE

Mới mở email ra NA nhận được thư mời phỏng vấn zui... quá bà con ơi,2 VC NA thanks các ACE đả help hồ sơ trong thời gian qua.Nếu đuợc giấy hồng 2 VC NA mời ACE 1 buổi tiệc nhỏ nhỏ không say.. không về nhé:113::113::113:
Tôi mới tham gia diễn đàn XNC , và cũng rất thích những thông tin bổ ích trên diễn đàn tuy nhiên đọc đến bài giao lưu trò chuyện thư giãn thì tôi thấy có 1 sự thật là các bạn đã lớn rồi , vậy tại sao phải nói dối làm gì vậy ?
Tôi thấy bạn phanthingocanh mừng vì có email PV mới đây thôi ? Vậy tại sao chị trưởng đòan ngochappy lại ghi vào ngày 28/8/2011 (buổi dự offline) là :
Gặp lại chị Phanthingocanh từ bên Mỹ vừa trở lại VN.
Tôi thiết nghĩ các anh chị các bạn dù có đi được hay không đi được đến Mỹ cũng không nên nói như vậy , già lớn hết rồi , đâu còn nhỏ mà phát ngôn bừa bãi , nổ cũng vừa vừa thôi , làm cha làm mẹ có con có cháu mà nói không biết suy nghĩ , diễn đàn thì thông tin bổ ích nhưng những chuyện nổ để đánh lừa thiên hạ ta đây là việt kiều mới về mà có thư mời PV thì vui quá nên không kiềm chế được rồi qua diễn đàn vietditru.com cũng hỏi này hỏi nọ hồ sơ của mình , 1 bên là nói Việt Kiều Mỹ vừa trở lại , 1 bên kia là hỏi thăm hồ sơ khi nào mới được PV ? Tôi thiết nghĩ vậy chắc các anh chị em trên XNC tòan là việt kiều chờ thư mời PV hết quá .
Tuổi đời cũng đã gần nửa đời người vậy mà tất cả mọi người ở XNC đều đồng tình cho những chuyện nói dối không phân biệt được đâu là giả đâu là thật , có thì nói không thì thôi , nói ra vậy chỉ mắc cỡ thêm thôi .

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Hcm2011657014

Tôi mới tham gia diễn đàn XNC , và cũng rất thích những thông tin bổ ích trên diễn đàn tuy nhiên đọc đến bài giao lưu trò chuyện thư giãn thì tôi thấy có 1 sự thật là các bạn đã lớn rồi , vậy tại sao phải nói dối làm gì vậy ?
Tôi thấy bạn phanthingocanh mừng vì có email PV mới đây thôi ? Vậy tại sao chị trưởng đòan ngochappy lại ghi vào ngày 28/8/2011 (buổi dự offline) là :
Tôi thiết nghĩ các anh chị các bạn dù có đi được hay không đi được đến Mỹ cũng không nên nói như vậy , già lớn hết rồi , đâu còn nhỏ mà phát ngôn bừa bãi , nổ cũng vừa vừa thôi , làm cha làm mẹ có con có cháu mà nói không biết suy nghĩ , diễn đàn thì thông tin bổ ích nhưng những chuyện nổ để đánh lừa thiên hạ ta đây là việt kiều mới về mà có thư mời PV thì vui quá nên không kiềm chế được rồi qua diễn đàn vietditru.com cũng hỏi này hỏi nọ hồ sơ của mình , 1 bên là nói Việt Kiều Mỹ vừa trở lại , 1 bên kia là hỏi thăm hồ sơ khi nào mới được PV ? Tôi thiết nghĩ vậy chắc các anh chị em trên XNC tòan là việt kiều chờ thư mời PV hết quá .
Tuổi đời cũng đã gần nửa đời người vậy mà tất cả mọi người ở XNC đều đồng tình cho những chuyện nói dối không phân biệt được đâu là giả đâu là thật , có thì nói không thì thôi , nói ra vậy chỉ mắc cỡ thêm thôi .
Vui lòng đọc kỹ thông tin trước khi có ý kiến nhé ! Bài viết ở trên có nói rõ là hồ sơ của chồng chị NgocAnh chứ không phải của chị NA :1:

M

mybook

Guest

vui lòng đọc kỹ thông tin trước khi có ý kiến nhé ! Bài viết ở trên có nói rõ là hồ sơ của chồng chị ngocanh chứ không phải của chị na :1:
:112::112::112::112::112::112::112::112::112::112::112::112::112::112::112:

Thành

Thích đủ thứ ...

Thân chào ACE

NA đả gửi tất cả hồ sơ vào ngày 13/9 mong các ACE check dùm hồ sơ

hoàn tất chưa .Thanks

P/S hó sơ này của OX,nhờ ACE check dùm có thông tin gì mới thông báo dùm

:101::101::101:
†hân chào ACE

Mới mở email ra NA nhận được thư mời phỏng vấn zui... quá bà con ơi,2 VC NA thanks các ACE đả help hồ sơ trong thời gian qua.Nếu đuợc giấy hồng 2 VC NA mời ACE 1 buổi tiệc nhỏ nhỏ không say.. không về nhé:113::113::113:
Tôi xin nhắc với bạn mybook lần cuối, xem thật kỹ những câu trích dẫn từ bài viết nhé, nếu bạn là người lớn thì bạn nên đọc và nên hiểu rõ những gì bạn nói, trong diễn đàn không phải là nơi muốn nói gì thì nói đâu nhé: Chúng tôi không chấp nhận những bài viết vô căn cứ !

tuandoan

8 Đoàn !

:112::112::112::112::112::112::112::112::112::112::112::112::112::112::112:
Chào Bác,
Tôi không hiểu sao Bác lại có hành động như thế...khi đã hiểu rỏ vấn đề thì Bác phải biết mình nên làm như thế nào cho đúng chứ...

Chỉnh sửa cuối:

phanthingocanh

Thành viên tích cực

Bạn mybook xem kỷ thông tin bên việt di trú chưa,bạn xem kỷ đi nhé
ngocanhsg(nick name)vietditru
Thân chào các ACE
Ngocanh nhờ các ACE giup :
NA điền DS230 vậy co ghi tên con rieng của vợ kg?bởi vì con riêng của vợ có 2 đứa,1 đứa là hien đang ở Mỷ va củng la đang bảo lảnh NA,1 đưa đang ở VN,bản than ở vơi vợ kg co con ,nhờ các ACE giúp dùm thanks

Hồ sơ này của ox NA,bạn xem thông tin kỷ đi rồi nói nhé

phungphan

Thành viên tích cực

Trang XUAT NHAP CANH luon mo rong vong tay chao don , voi phuong cham : "nguoi di truoc hieu biet gi , chi bao cho nguoi di sau" voi cach nhin nhan qua la AU TRI cua MYBOOK toi de nghi : ban nen co loi xin loi chan thanh den cac anh chi tren dien dan , mot con nguoi voi hon nua doi nguoi mot loi xin loi cung de dang tha thu ( xin loi ban MYBOOK toi viet chu ko dau , ban nen co gang doc duoc va hieu y nhe )

M

mybook

Guest

Bạn mybook xem kỷ thông tin bên việt di trú chưa,bạn xem kỷ đi nhé
ngocanhsg(nick name)vietditru
Thân chào các ACE
Ngocanh nhờ các ACE giup :
NA điền DS230 vậy co ghi tên con rieng của vợ kg?bởi vì con riêng của vợ có 2 đứa,1 đứa là hien đang ở Mỷ va củng la đang bảo lảnh NA,1 đưa đang ở VN,bản than ở vơi vợ kg co con ,nhờ các ACE giúp dùm thanks

Hồ sơ này của ox NA,bạn xem thông tin kỷ đi rồi nói nhé
Hóa ra mắt mũi tôi nhìn nhầm ah , người không biết thì không có lỗi phải gì mà phải xin lỗi , các bạn cứ tưởng tôi là con nít hay sao mà ra người này nói người kia nói , tôi nói với phanthingocanh chứ không nói các vị , chuyện ai thì người đó lên tiếng , biết câu nói an cơm nhà lo chuyện thiên hạ không ?
Khi nào tôi nói động chạm vào các vị thì hãy lên tiếng , chuyện tôi thắc mắc là chuyện của phanthingocanh , không phải ai khác , các vị là con cái của phanthingocanh hay sao mà nói ?
p/s PHANTHINGOCANH : tôi không phải là người không biết chuyện , chị thông cảm coi như mắt tôi nhìn nhầm , tôi nể chị vì khi tôi đả kích chị như vậy mà chị không phản pháo , còn thiên hạ không máu mủ ruột rà thì xông vào đả kích và tôi biết trên đời này còn nhiều người làm chuyện ruồi bu quá .

Hóa ra mắt mũi tôi nhìn nhầm ah , người không biết thì không có lỗi phải gì mà phải xin lỗi , các bạn cứ tưởng tôi là con nít hay sao mà ra người này nói người kia nói , tôi nói với phanthingocanh chứ không nói các vị , chuyện ai thì người đó lên tiếng , biết câu nói an cơm nhà lo chuyện thiên hạ không ?
Khi nào tôi nói động chạm vào các vị thì hãy lên tiếng , chuyện tôi thắc mắc là chuyện của phanthingocanh , không phải ai khác , các vị là con cái của phanthingocanh hay sao mà nói ?
p/s PHANTHINGOCANH : tôi không phải là người không biết chuyện , chị thông cảm coi như mắt tôi nhìn nhầm , tôi nể chị vì khi tôi đả kích chị như vậy mà chị không phản pháo , còn thiên hạ không máu mủ ruột rà thì xông vào đả kích và tôi biết trên đời này còn nhiều người làm chuyện ruồi bu quá .
Chào Bác,
Bác xem kỷ lại câu nói của Bác có phải nói tất cã những ACM XNC? (Tuổi đời cũng đã gần nửa đời người vậy mà tất cả mọi người ở XNC đều đồng tình cho những chuyện nói dối không phân biệt được đâu là giả đâu là thật , có thì nói không thì thôi , nói ra vậy chỉ mắc cỡ thêm thôi .)Thật tình khi xem qua bài viết đầu tiên thì tôi cũng có thể đoán xét được ý Bác muốn như thế nào rùi... xin lỗi chịu hẻm nổi. Potay.com

dungthu235

Thành viên tích cực

láo thật,sao không ai pháo cho tắt đài luôn, ngặt nỗi mình không biết cách pháo,bị myboc phản pháo là mệt lắm,có ai đó không mau dạy dỗ đứa trẻ sống được 41 năm rồi mà còn khờ như thế.

admin

Administrator

Trong đây Trẻ có, Già có, thậm chí có những người bạn phải gọi nằng Chú, bằng Bác, với tính cách của bạn chỉ cần qua 3 bài viết là tất cả đều biết như thế nào rồi, bạn đã giúp được gì cho ai chưa, mà chỉ toàn là những bài viết soi mói như thế ???

Chuyện này không của riêng ai ! Vì uy tín của diễn đàn XNC, chị Ngoc trưởng đoàn là thành viên Ban quản trị, chúng tôi không chấp nhận những câu nói vô căn cứ !
Ngay cả giữa thành viên với thành viên bạn nên hiểu không phải ai muốn nói gì thì nói bạn nhé, diễn đàn có nội quy rõ ràng, xin vui lòng đọc kỹ trước khi phát biểu.

Việc bạn nói không đúng, nếu bạn là người lớn như bạn nghĩ thì nên có lời lẽ nhã nhặn đối với những người thấy được cái sai của mình.

Chỉ vậy thôi, bạn thích hay không thì tuỳ. Chúng tôi hoan nghênh tất cả thành viên đến với XNC, nhưng nếu bạn cố chấp thì coi như forum xuatnhapcanh.com chưa từng có cái nick name mybook xuất hiện trong forum này bao giờ !

Xin chào !

bonchen

Thành viên tích cực
Ðề: Tào lao thiên đế !

Theo tôi cách hành văn cua mybook thì cậu còn bé lắm không nên nói hỗn, và về văn hoá ta căn cứ vào cách dùng từ kết nối câu văn thì cậu nên nhìn lại minh để đến khi đủ tuổi để hiể XH thi tự minh cười mình đấy.:mad::mad::mad:

dungthu235

Thành viên tích cực

[/I]
Theo tôi cách hành văn cua mybook thì cậu còn bé lắm không nên nói hỗn, và về văn hoá ta căn cứ vào cách dùng từ kết nối câu văn thì cậu nên nhìn lại minh để đến khi đủ tuổi để hiể XH thi tự minh cười mình đấy.:mad::mad::mad:
Mình rất hài lòng khi thấy mọi người góp ý chân tình cho mybook. Khi đã tham gia diễn đàng thì ít nhiều mỗi người trong chúng ta đều nhận được những điều bổ ích từ d.đ.Chúng ta nên trân trọng một "sân chơi" hữu ích như thế này. Mong rằng chuyện này được chấm hết ở đây. Nào ,có bạn nào có thông tin gì mới không,có ai nghe ngống gì được bên "ấy" không ?nói nhỏ cho mọi người nghe với...

bonchen

Thành viên tích cực

Đấy cậu lại dùng từ để thể hiện mình là trẻ con à, không nên như thế:2::2::2::2::2:

dungthu235

Thành viên tích cực

Đấy cậu lại dùng từ để thể hiện mình là trẻ con à, không nên như thế:2::2::2::2::2:
Thôi mà bonchen ơi, tuổi cuả mybook gấp đôi tuổi bạn đó.Nổ chuyện khác cho vui đi.Đang nản chí vì vs chạy chậm quá nè !

Last edited by a moderator:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

hehe, ngày xưa nhà máy vắng hoe
ngày nay nhà máy có nhiều đồ chơi :24::24:

Éc, Lydao hại iem òi , suốt ngày làm thơ thế này vợ lại tưởng có mèo mỡ thì pỏ pu

Tôi mới tham gia diễn đàn XNC ...
Tôi thấy bạn phanthingocanh mừng vì có email PV mới đây thôi ?
Tôi thiết nghĩ các anh chị các bạn phát ngôn bừa bãi .

Hóa ra mắt mũi tôi nhìn nhầm ah , người không biết thì không có lỗi phải gì mà phải xin lỗi

Theo tôi cách hành văn cua mybook thì cậu còn bé lắm không nên nói hỗn, và về văn hoá ta căn cứ vào cách dùng từ kết nối câu văn thì cậu nên nhìn lại minh để đến khi đủ tuổi để hiểu XH thi tự minh cười mình đấy..

chào bạn Mybook ,
bạn dùng câu các anh chi các bạn mà bạn lại nói : tôi nói với chị Phanthingocanh ? chứ không nói với các vị - đúng thật là Trẻ Con Sống Lâu năm
bạn mới tham gia diễn đàn XNC mà bạn ăn nói sao nghe Hồ Đồ thế ? bạn biết câu thế nào là Nhập Gia Tuỳ Tục không ? bạn tự nhận mình là người mới có nghĩa là bạn không thể biết rõ tiến trình Hồ Sơ của các Thành Viên khác rồi đúng không ? đáng lý ra khi bạn có thắc mắc thì bạn phải hỏi , các Anh chị trong BDH sẽ giãi thích cho bạn rõ , nhưng bạn đã dùng Đao To Búa Lớn để hạ UY TÍN của Diễn Đàn ,,,, UY TÍN và Tấm Lòng của người sáng lập ra Diễn Đàn XNC có NỔ như bạn đánh giá hay không ? thì mỗi Thành Viên Cũ , Mới như chúng tôi sẽ tự cãm nhận ra và đánh giá được không cần bạn phải lên tiếng LÀM CHUYỆN RUỒI BU tôi không thấy ai làm chuyện RUỒi BU ở đây cả , mà chỉ thấy bạn chính là con RUỒI ấy

khi bạn tự nhận mắt mũi bạn nhìn nhầm , thì cũng có nghĩa rằng câu Phát Ngôn Bừa Bãi bạn nói ở trên là bạn Tự Thưởng cho chính bạn phải không :24::24::24::24:
qua câu văn và ứng xử của bạn , mọi người đều cãm nhận được VĂN HOÁ bạn Kém thật :mad: bạn còn tự biện minh cho hành động Hàm Hồ của bạn rằng
không có lỗi phải gì mà phải xin lỗi. đúng ở đây chúng tôi chưa ai cần câu Xin Lỗi từ miệng bạn , nhưng chúng tôi muốn nói cho bạn rõ chính Nhân Cách trong con người bạn đang cần nghe bạn thốt lên 2 tiếng Xin Lỗi ấy đó , vì sao bạn biết không ? vì : khi 1 người có Lỗi biết nói tiếng XIN LỖI là người biết Cầu Tiến , để mỗi ngày không ngừng nổ lực hoàn thiện chính minh đó bạn ạ ,,, theo tôi bạn nên học Văn Hoá và cách ứng xử của Đất nước mà bạn đang xếp hàng chờ đến lượt để bước chân vào đi nhé vì câu Sorry và Nụ cười thân thiện luôn đặt ở cửa miệng của họ đó bạn ạ :21:

tôi cũng đồng ý với góp ý chân thành của bạn bonchen : bạn nên nhìn lại chính mình đi nhé vì những gì bạn Phãn Pháo + Phát Ngôn Bừa Bãi + không biết Hoàn Thiện chính mình ,,, thì càng Tô Đậm thêm Tính cách Ngu Lâu Dốt Bền Khó Đào Tạo

Chỉnh sửa cuối:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

Bởi sống trên đời mà Xinh cũng bị ghét, Idol cũng bị ghét, chẳng qua là ganh tỵ thui mừ, Thà là đẹp hẳn như tui thì cuộc đời nó thiệt là phẻ :24::24::24:

Đẹp Zai Vô đối :24::24::24::24:

Thành

Thích đủ thứ ...

Bởi sống trên đời mà Xinh cũng bị ghét, Idol cũng bị ghét, chẳng qua là ganh tỵ thui mừ, Thà là đẹp hẳn như tui thì cuộc đời nó thiệt là phẻ :24::24::24:

Đẹp Zai Vô đối :24::24::24::24:
Chuẩn bị xong chưa ku ? Đi xức phát cho hạ quả hủm :24:

Status
Không mở trả lời sau này.