thắc mắc việc gia hạn visa

ngocphuong

Thành viên tích cực
có ai biết mẫu đơn xin gia hạn visa không?chỉ giúp mình với.thanks

Ðề: thắc mắc việc gia hạn visa

có ai biết mẫu đơn xin gia hạn visa không?chỉ giúp mình với.thanks
Bạn lên Phòng thông tin - Lãnh sự quán Hoa kỳ - 4 Lê Duẩn để hỏi các thủ tục và chi phí xin gia hạn Visa định cư.

LeHang

Thành viên tích cực

Chào cả nhà.

Mong mọi người tư vấn giúp trường hợp muốn gia hạn visa để chữa bệnh có được ưu tiên hơn không, có phải KSK, chích ngừa, bổ túc hồ sơ... lại hay không ? Còn nếu sang Mỹ có green card rồi về VN chữa bệnh thì thời gian được ở VN tối đa là bao nhiu ngày? Cám ơn mọi người nhiều.

LeHang

Thành viên tích cực

Chào cả nhà.

Mong mọi người tư vấn giúp trường hợp muốn gia hạn visa để chữa bệnh có được ưu tiên hơn không, có phải KSK, chích ngừa, bổ túc hồ sơ... lại hay không ? Còn nếu sang Mỹ có green card rồi về VN chữa bệnh thì thời gian được ở VN tối đa là bao nhiu ngày? Cám ơn mọi người nhiều.
Mọi người ai biết chỉ dùm nha, thank's nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào cả nhà.

Đọc kỹ thông tin bên dưới nhen :1::

Nếu đương đơn không đến Hoa Kỳ trong vòng giới hạn của thị thực thì phải làm gì?

Văn phòng chúng tôi không gia hạn thêm cho thị thực đã cấp. Tuy nhiên, thị thực hết hạn có thể được cấp mới trở lại. Đương đơn cần phải đóng phí thị thực và làm mới các giấy tờ nào hết hạn.
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/tien/trinh/phong/van.html#3
Tôi Là một Thường Trú Nhân, Làm Thế Nào Để Xin Giấy Phép Tái Nhập Cảnh.

-Một thường trú nhân hợp pháp (LPR) bình thường có thể đi lại bên ngoài Hoa Kỳ và trở về, tuy nhiên, có một số hạn chế. Giấy phép trở lại Hoa Kỳ có thể giúp ngăn ngừa hai vấn đề sau đây:

• Thẻ thường trú của bạn trở nên không còn hợp lệ cho việc tái nhập cảnh Hoa Kỳ nếu bạn vắng mặt tại Hoa Kỳ trong vòng 1 năm hoặc nhiều hơn.

•Tình trạng thường trú của bạn tại Hoa Kỳ có thể được coi là bị bỏ rơi cho sự vắng mặt ngắn hơn 1 năm nếu bạn cư trú ở một nước khác.

-Thiết lập giấy phép tái nhập cảnh Hoa Kỳ mà bạn không có ý định từ bỏ tình trạng thường trú của mình, và nó cho phép bạn xin nhập cảnh Hoa Kỳ sau khi đi du lịch ra nước ngoài lên đến 2 năm mà không cần phải có được một thị thực cư dân trở về. Giấy phép tái nhập cảnh Hoa Kỳ thường có giá trị 2 năm kể từ ngày cấp.

-Bạn cũng có thể xin giấy phép tái nhập cảnh nếu bạn có kế hoạch đi du lịch bên ngoài Hoa Kỳ mà không thể hoặc không muốn để có được một hộ chiếu của nước bạn. Nhiều quốc gia trên toàn thế giới có thể cho phép bạn sử dụng giấy phép tái nhập cảnh giống như bạn sẽ sử dụng một hộ chiếu cần thiết và con dấu thị thực nhập cảnh và xuất cảnh trong giấy phép, vì vậy bạn có thể sử dụng nó như tài liệu đi lại chính của bạn. Bạn hãy kiểm tra với bất kỳ nước nào bạn có kế hoạch thăm về các yêu cầu cụ thể trước khi bạn đi du lịch.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=11075