[Hồ sơ F4] thắc mắc

• Thread starter tuong vy
  • Ngày gửi
T

tuong vy

Guest
xin thưa ACE tôi có thắc mắc nhỏ vì dọc trong diển dàn thấy khi nộp hồ sơ cho NCV thỉ nộp lltp bản chính , vậy dến khi di phỏng vấn lại cũng yêu cầu bản chính vay thì phải làm sao? mình xin cấp hai phiếu lý lịch tư pháp phải không ạ
xin kính chào

tuongvan

Đội trưởng CSPA
Ðề: thắc mắc

xin thưa ACE tôi có thắc mắc nhỏ vì dọc trong diển dàn thấy khi nộp hồ sơ cho NCV thỉ nộp lltp bản chính , vậy dến khi di phỏng vấn lại cũng yêu cầu bản chính vay thì phải làm sao? mình xin cấp hai phiếu lý lịch tư pháp phải không ạ
xin kính chào
Chào bạn.
Đúng là khi nộp LLTP cho NVC, chúng ta phải nôp bản chính, trước khi bạn nôp bản chính cho NVC, bạn có thể photo công chứng laị LLTP. KHi đi PV, thường ít khi người ta đòi xem LLTP của bạn lắm, nếu có thì bạn đưa bản photo cho họ xem. Theo mình biết thì Sở Tư Pháp chỉ cấp cho mình một bản chính thôi.
Thân ái. :)

Chào bạn Tuong vy,

Tôi xin bổ sung thêm cho bạn Tuongvan. Sở Tư pháp Tp. Hồ Chí Minh sẽ cấp 3 bản Lý lịch tư pháp. Tất cả đều là bản chính, lệ phí cấp Lý lịch Tư pháp là 100.000 đ

Nếu bạn ở Tp. Hồ Chí Minh, bạn có thể vào đây: Sở Tư Pháp Tp.HCM

Tham khảo Thủ tục làm LLTP hoặc download mẫu về khai. Nhớ in 2 trang trên 1 tờ giấy.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Chào bạn Tuong vy,

Tôi xin bổ sung thêm cho bạn Tuongvan. Sở Tư pháp Tp. Hồ Chí Minh sẽ cấp 3 bản Lý lịch tư pháp. Tất cả đều là bản chính, lệ phí cấp Lý lịch Tư pháp là 100.000 đ

Nếu bạn ở Tp. Hồ Chí Minh, bạn có thể vào đây: Sở Tư Pháp Tp.HCM

Tham khảo Thủ tục làm LLTP hoặc download mẫu về khai. Nhớ in 2 trang trên 1 tờ giấy.
@Yman: Vậy mà Sở Tư Pháp BRVT chỉ cấp cho nhà em có một bản chính thôi đó anh, làm nhà em phải đi photo công chứng. :(

@Yman: Vậy mà Sở Tư Pháp BRVT chỉ cấp cho nhà em có một bản chính thôi đó anh, làm nhà em phải đi photo công chứng. :(
Sở Tư Pháp Đồng Nai cũng chỉ cấp có 1 bản thôi, thế mới khổ

THÔNG TƯ LIÊN TỊCH
Số: 07/1999/TTLT/BTP-BCA

Quy định cấp Phiếu Lý lịch tư pháp

Căn cứ Nghị định số 38/CP ngày 04 tháng 6 năm 1993 của Chính phủ về chức năng, nhiệm vụ, Quyền hạn và tổ chức bộ máy của Bộ Tư pháp;

Căn cứ Nghị đinh số 37/1998/NĐ-CP ngày 09 tháng 6 năm 1998 của Chính phủ về chức năng, nhiệm vụ, quyền hạn và tổ chức bộ máy của Bộ Công an;

Để đáp ứng yêu cầu của công dân về cấp Phiêu lý lịch tư pháp;

Bộ Tư pháp và Bộ Công an quy định việc cấp Phiếu lý lịch tư pháp như sau:
........

b) Cấp Phiếu lý lịch tư pháp.

Phiếu lý lịch tư pháp chỉ có một loại Bản chính, không được phép sao. Tùy theo mục đích yêu cầu cấp Phiếu lý lịch tư pháp của đương sự, Sở Tư pháp cấp cho đương sự số lượng phiếu cần thiết.
Tham khảo: THÔNG TƯ LIÊN TỊCH Cấp LLTP