thanh son F4

thanh son

Thành viên mới
Gia đình mình theo diện F4.Dì,bác và mẹ mình cùng được bảo lãnh.Dì và bác mình đã có ngày phỏng vấn.Bác mình bên Mỹ nói đã Addpro cho gia đình mình nhưng gia đình mình không nhận được thông báo gửi về VN.(trong khi nhà dì và bac o VN đều nhận được).Xin hỏi như vậy có bình thường không?Và từ ngày Addpro đến ngày đóng tiền visa khoảng bao lâu?
Xin cảm ơn nhiều

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: minh là thành viên mới

THÀNH VIÊN MỚI, KHI MỞ TOPIC CHO HỒ SƠ CUẢ MÌNH, XIN VUI LÒNG GHI RÕ TIÊU ĐỀ BAO GỒM NHƯ SAU: CASE NUMBER HOẶC RECEIPT NUMBER, DIỆN ƯU TIÊN F..., NGÀY ƯU TIÊN, CHẤP THUẬN.
Có thông tin như trên, mọi người mới tư vấn cho bạn được bạn nhé :)

thanh son

Thành viên mới
Ðề: thanh son F4

Cám ơn anh/chị đã trả lời sớm cho em.Hồ sơ của em tạm thời chưa đầy đủ thông tin nên em đành chờ đợi.
Chỉ xin cho em hỏi 1 câu hỏi thôi.Người bảo lãnh chính cho gia đình em là ông ngoại.Và người bảo lãnh phụ la Bác em.Vậy nếu ông ngoại em sức khoẻ yếu và nếu bị mất thì gia đình em có còn có cơ hội đi Mỹ nữa không?
xin chân thành cảm ơn Diễn đàn

kieu2p

Thành viên tích cực

nhận tiện cho em hỏi là ngừoi đựoc bảo lãnh chính "gặp chuyện" thì những ngừoi được bảo lãnh phụ có đựoc đi hok ạ?

Lily

Cựu Ban điều hành

Cám ơn anh/chị đã trả lời sớm cho em.Hồ sơ của em tạm thời chưa đầy đủ thông tin nên em đành chờ đợi.
Chỉ xin cho em hỏi 1 câu hỏi thôi.Người bảo lãnh chính cho gia đình em là ông ngoại.Và người bảo lãnh phụ la Bác em.Vậy nếu ông ngoại em sức khoẻ yếu và nếu bị mất thì gia đình em có còn có cơ hội đi Mỹ nữa không?
xin chân thành cảm ơn Diễn đàn
Chào thanh son,

Nếu người bảo lãnh qua đời, hồ sơ có thể bị hủy. Bác của bạn có thể nộp đơn xin thay thế làm người bảo lãnh, và hồ sơ được giữ lại, nhưng ngày ưu tiên sẽ được tính từ lúc bác bạn nộp đơn xin bảo lãnh thay thế. Và như vậy hồ sơ từ F3 chuyển sang diện F4.

Chúc may mắn. Thân ái.

Lily

Cựu Ban điều hành

nhận tiện cho em hỏi là ngừoi đựoc bảo lãnh chính "gặp chuyện" thì những ngừoi được bảo lãnh phụ có đựoc đi hok ạ?
Chào kieu2p,

Người được bảo lãnh chính mà "gặp chuyện" thì những người được bảo lãnh "ăn theo" không được đi đâu bạn ạ. Ngay cả khi đã có Visa rồi, mà người được bảo lãnh chính chưa nhập cảnh Mỹ, thì những thành viên "ăn theo" cũng bó tay luôn, không thể qua Mỹ trước đâu.

Chúc vui vẻ. Thân ái.

thanh son

Thành viên mới

thank lily.
Cho mình hỏi thêm chút xíu.nếu ông ngoại mình mất,Bac mình lam hồ sơ bao lãnh thay thế vậy mình phải đợi mấy năm nữa ah?Vì hiện tại ông ngoại mình đang bị bệnh nặng.Mình lo quá>
Cám ơn lily nhiều