Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

tramgv

Thành viên tích cực
Ðề: Thành viên XNC sinh hoạt - giao lưu sau khi đến Mỹ

@ Bác Liệu: Biết tin trễ nhưng em cũng xin chúc mừng bác đã đến Mỹ bình an :). Chúc gia đình bác mọi việc đều thuận buồm xuôi gió bác nhé.

Hôm đến Mỹ gia đình bác đến phi trường nào ạ? Gia đình tramgv dừng ở Los, ở đây họ đã làm thẻ xanh và SS luôn bác ạ. Hôm qua là đúng 10 ngày thì gia đình tramgv cũng nhận được đủ cả thẻ xanh và SS cho cả nhà luôn.

thanhnv

Thành viên tích cực

Hhehehe, chính xác hơn con gà ác ...khà ...khà....

3L đã qua US rồi, nhưng off chai chỉ còn 2L thui à, còn "cha nụi" thanhnv quá sướng, nên bỏ rơi anh em mình rồi bác Hongtran à ... hic ...hic.....
Chào anh Hồng! lâu quá không có trò chuyện với anh :):):)

Hehe, đã xác định sang đây là hy sinh đời bố củng cố đời con mà còn than vản, kêu ca cái nỗi gì nữa Liệu ơi. Tớ chuyển qua Colorado rồi. Mấy bang bên miền Đông làm SS lận đận quá chẳng hiểu sao nữa. Tớ tới Mỹ 2 tháng rồi mà bà xã và đứa con gái vẫn chưa có SSN, hôm rồi tớ mới gửi thư cho SS Office ở Baltimore, chờ một hai hôm nữa xem sao. Hôm thi bằng viết ở DMV bên Denver này buồn cười quá. Lúc nộp bài xong nhân viên chấm thi nói pass rồi kêu đưa thẻ xanh với SS kiểm tra. Xong bà này nói tớ qua đóng tiền, mình vừa đóng 14$ lệ phí làm bằng xong thì máy tính ở DMV bị treo, hahaha. Bố khỉ tưởng mất toi 14$ phải đóng lại rồi chứ :):):).

Liệu xin học cho con gái xong chưa? Hôm tớ bay vì sát ngày hẹn chích ngừa lần 2 nên bỏ, sang đây khi nhập học nhà trường viết giấy kêu đi chích ở public healthy ở county hết hơn 80$ cho rẻ (chích ở ngòai là khỏang hơn 300$ đó). Vô đó mình khai no income, no job mà cũng no money luôn nên họ bảo đưa bao nhiêu thì đưa. Mình đưa họ 20$ xong nghĩ lại thấy dại quá, biết vậy đưa 10$ cũng ok, hahaha. Ah, chổ trung tâm y tế nó chích cho con bé 6 mũi + one flu shot free. Buồn cười cô bác sỹ ở trung tâm giải thích cho tớ một thôi một hồi về tác hại bịnh tật và lợi ích việc chích ngừa gì đó, thấy tớ cứ đực mặt ra chả hiểu mô tê gì về từ chuyên môn. Cô nàng quay vào rồi trở ra đưa cho tớ một xấp tài liệu về chích ngừa bằng tiếng Việt của Sở y tế Denver mới ghê chứ, hehe.

Liệu ơi bên đây hảng bia Coorslight đang tuyển người nè, điều kiện đi làm dễ lắm chỉ cần biết uống bia và đi làm lãnh lương bằng bia 3 tháng đầu, hehe. Tớ cho thằng con đi apply part time rồi đó. Nó phải học ESL 1 năm rồi mới xin đi học college được.

Chiều nay bên này trời bắt đầu có bông tuyết rơi lã tã, trời mưa xuống mặt cỏ đóng thành lớp băng mỏng. Chà! mới thấy lần đầu tiên đó nhe. Thôi bửa nào rảnh lên tám với anh em chiến hữu tiếp nhe.

tuongvan

Đội trưởng CSPA

Welcome chú Lieuvh đến xứ cờ Hoa. Chúc chú và gia đình sớm hoà nhập với cuộc sống mới ah . Con sẽ nt cho chú qua yahoo ah .

TaoDi

Thành viên mới

@dohoaibao, luunghia09, joanANDmichael, redriver77:

"Lương Sơn Hội" hoan nghênh các bạn đã nhập trại: :41::41::41:

34. vinhtruong - Garden Grove - CA - buivinh2001@yahoo.com
35. dohoaibao - worcester MA 01607 - dobao67@yahoo.com
36. luunghia09 - HAYWARD-CA 94545 - luunghia9189@yahoo.com.
37. joanANDmichael - Garden Grove - CA
38. redriver77 - 3974 Cottingham DR-Cincinnati, OH - vodang1977@yahoo.com - Cell phone : 513-446-8654.

Lương Sơn Bạc vẫn mong chờ kết nạp thêm chiến hữu mới. Mời các hảo hán nhanh chân đăng ký tham gia nghen. Thanh you! Thank you! :41::41::41::41:

langvuon

khoai nướng

ái chà, từ từ rồi anh chị em ở Cali cũng có thể bình quân.. số với Texas rồi đấy :113:

TaoDi

Thành viên mới

ái chà, từ từ rồi anh chị em ở Cali cũng có thể bình quân.. số với Texas rồi đấy :113:
:100::100::100: Để xem cowboys phe nào "rút" súng nhanh hơn nha! :113::113::113:

Phe TX bầu bác Phuthohoa làm Lucky Luke đó. Phe CA bầu ai hè? :36::36::36:

TaoDi

Thành viên mới

... không như mấy tiểu bang khác F.U ngay.
...or sun of a bitch!...(Chết cha! Nãy giờ hai anh em mình "xổ nho", "xài tiếng Đan Mạch" hơi bị nhiều, bác phuthohoa ơi! Stop here, will you?):10::10::10:

Last edited by a moderator:

Thành

Thích đủ thứ ...

...or sun of a bitch!...(Chết cha! Nãy giờ hai anh em mình "xổ nho", "xài tiếng Đan Mạch Đ.M" hơi bị nhiều, bác phuthohoa ơi! Stop here, will you?):10::10::10:
Úi trời ku lày chả hiểu giề hết. F.U nghĩa là UFO đó hahahaha :24:
Chơi xã láng đê bác phuthohoa, có gì em chạy trước cho hehehehe:113:

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào bác phuthohoa

Hehe, bác nhắc súng làm mình nhớ hôm nọ vô cửa hàng Bigfive hay cái gì đấy thấy họ bán súng loại air soft nhiều quá trời. Cây súng shotgun nó bán khoảng gần 300, còn cây carbine M1 thứ thiệt giá gần cả ngàn chưa kể làm thêm vài hộp đạn remington về kiếm chổ trống để bắn xả xì trét nữa chắc tốn bộn tiền. Hôm ấy mình mê mẫn mấy cây dao găm chính hiệu của quân đội với cả ba lô nữa, đẹp quá nhưng bà xã không cho sờ vào, sợ bị "đứt" tay. Gì mà con dao vừa vừa mà nó để giá gần 80$, còn có loại dao đi rừng của biệt kích gì mà gần 200$. Thôi đứng ngắm cho vui vậy, lén lén vác về là chít với mấy bã :):):)

p/s: Hội Texas thách đấu súng với hội Cali rồi kia, bên Cali có ai giơ tay ra đấu súng không? Tui ở trên núi xuống làm trọng tài cho.

ticon

Cựu Ban điều hành

ticon xin dơ tay tham dự hội đấu súng,

Nhưng em xài súng nước được hem ? Ticon có cây nầy xài hà, nhưng cũng hách lắm

hehe

TaoDi

Thành viên mới

hehe
...có để tưới sân, tưới vườn được không, bác ticon?:24::24::24::21::21:

Asm

Giám đốc nhà máy pháo

hehe
bắn phát chết luôn :114::114::114:

Liệu

Cựu Ban điều hành

Khà khà....khà... chiều nay off dí bác Utle 1 ve Ken, mang nhãn hiệu KEN ...hehheheh.....

Hoá ra, nhà Liệu gần nhà bác UtLe quá xá, đi bộ có 5 phút là offline được gồi ...khà ...khà...

Ai ở vùng Nam CA giơ tay lên nhá, để off "lai rai" vào dịp cuối năm nha ...hehhehhee......

langvuon

khoai nướng

Khà khà....khà... chiều nay off dí bác Utle 1 ve Ken, mang nhãn hiệu KEN ...hehheheh.....

Hoá ra, nhà Liệu gần nhà bác UtLe quá xá, đi bộ có 5 phút là offline được gồi ...khà ...khà...

Ai ở vùng Nam CA giơ tay lên nhá, để off "lai rai" vào dịp cuối năm nha ...hehhehhee......
Mấy trạm xăng ở đây giống y chang VN quá, 2 bác Liệu và Utle có hay tiếp đạn ở đó không?

Cây xăng ngã tư West 1 st St /Newhope St

Cây xăng ngã tư Westminster Ave/Newhope

Phe CA bầu ai hè? kiểu này chắc anh tám liệu nhà ta nhận rồi dó bình minh ôi !
Bác Liệu không nhận thì bác Hoangmau vậy, bác Hoangmau khong nhận nữa thì phe Cali chơi hội đồng vậy :10:, hehe thắng chắc. Mai mốt langvuon qua đó thì cho tham gia với :)

Liệu

Cựu Ban điều hành

Mấy trạm xăng ở đây giống y chang VN quá, 2 bác Liệu và Utle có hay tiếp đạn ở đó không?

Cây xăng ngã tư West 1 st St /Newhope St
............................

:)
Hehhhe, chính xác quá xá :41::41::41:. Cây xăng cach nhà bác Utle khoảng 100 mét, còn cách nhà Liệu khoảng 300 hay 400 mét gì đó.

Em va bác Utle chưa dám tiếp đạn, vì mới qua, chỉ dám ngó vào thui à... khà ...khà....

TaoDi

Thành viên mới

Nhớ post hình nha, ....hai người đẹp! :21::21::21:

Son

Thành viên mới

Hehhhe, chính xác quá xá :41::41::41:. Cây xăng cach nhà bác Utle khoảng 100 mét, còn cách nhà Liệu khoảng 300 hay 400 mét gì đó.

Em va bác Utle chưa dám tiếp đạn, vì mới qua, chỉ dám ngó vào thui à... khà ...khà....
Chào Lieu Vu Huu !
Người quen cũ lâu ngày mới được biết tin . Chúc mừng Liệu và Gia đình đã đến Mỹ bình an . Mình nhận ra Lieu qua tấm hình chụp tại Sân Bay khi lang thang vào diễn đàn XNC . Nếu chưa đoán ra người bạn học thời PT thì liên lạc với mình : lienvu391@yahoo.com .
Chúc Lieu và Gia đình nhiều sức khỏe và may mắn nơi vùng đất mới .

TaoDi

Thành viên mới

Chào Lieu Vu Huu !
Người quen cũ lâu ngày mới được biết tin . Chúc mừng Liệu và Gia đình đã đến Mỹ bình an . Mình nhận ra Lieu qua tấm hình chụp tại Sân Bay khi lang thang vào diễn đàn XNC . Nếu chưa đoán ra người bạn học thời PT thì liên lạc với mình : lienvu391@yahoo.com .
Chúc Lieu và Gia đình nhiều sức khỏe và may mắn nơi vùng đất mới .
Chúc mừng pác cán bộ đường lối Liệu tìm được bằng hữu cũ! Hai anh biết tin nhau chắc sẽ nhiều điều để tâm sự lắm đây! :41::41::41::41:

quaidan

Cựu Ban điều hành

hehe, chúc mừng bác Liệu và bác Utle1153 nghen :41: đi nữa vòng trái đất... bỗng dưng 02 bác trở thành hàng xóm, hay thiệt :113:

kid4l0ve

Thành viên kinh nghiệm

hoangmau tôi không dám nhận dâu bác langvuon ơi !
22/11 nếu phỏng vấn thành công hoangmau tôi xin dầu quân bên bác phuthohoa rồi .
(stroud - dr - houston -77072) (youpon - green - ct - spring-77379)
Cách nhà em 5p đi xe đó nha, khoảng 2km ^^, Bugle Road, 77072
Thoy anh Bình Minh lập danh sách chiến đấu đi, ai tham gia thì ghi vô, bên nào nhiều hơn thì win hahhaha